[Funland] Văn Quyết là đội trưởng "vĩ đại" hay người hùng thầm lặng?

_AHA_

Xe điện
Thằng bạn e, 2 thằng chuyên đấu đầu nhau ở trường tranh 1-2 đá cầu, đá bóng thì chung đội, hơn e 1t, nó trụ cột của 1clb, dc gọi đi Seagame U23 lúc nó mới có 28t thôi cụ ah^#(^, cc thích e còn kể nhiều chuyện cười ra nước mắt... đại loại như năm trc vđ nhi đồng TQ, năm sau lên HN đi thi ĐH nhé.
Thế mà ko thất nhục nhỉ. Ăn hiếp thiếu nhi

STElectrics

Xe lăn
Cầu thủ lập gia đình sớm là phong độ nhanh xuống lắm. Trước đây có cầu thủ Ngô Quang Trường ở Nghệ An rồi Thạch Bảo Khanh ở Thể công (cũ) cũng vậy. Hồi đá thì như trâu thế mà lúc lấy vợ xong là vứt, chạy yếu hẳn.
Cái đo đỏ liệu có đúng? Chưa lấy vợ mỗi hôm một cô em hâm mộ thì còn khốn đốn nữa. Lấy vợ về nó quản, hạn chế đi xả lung tung. Mờ hàng nhà thì dùng mãi cũng chán, sẽ điều độ hơn => sức khỏe phải ổn định hơn chứ ạ? :D

_AHA_

Xe điện
đúng như ý cụ nói, năm 2019 ưu tiên đội trẻ, nên có sự tiếc nuối nhất định cho Anh Đức.
Anh Đức kết thúc ở AFF là đẹp nhất. E nghĩ là may mắn cho AD. Thành công sau tròn 10 năm. Ở Asiad nhiều cụ chê già giờ thành công là vừa đẹp.
Dừng lại ở đây là tiếng thơm.

juve99

Xe cút kít
Bảo sao cầu thủ ở Việt Nam xưa nay chỉ khoảng 30-31 tuổi (tuổi trên hồ sơ giấy tờ) là không chạy được nữa, và đến lúc phải giải nghệ. Bên tây thì cầu thủ 33-34 vẫn ngon. Lý do là vì tuổi trên giấy tờ thì thế nhưng thực tế cầu thủ mình tuổi thật cũng phải gần 35-36 rồi nhỉ....?
Cụ nghĩ sao khi Thành Lương 28t, tuổi đẹp nhất của đời cầu thủ lại từ giã đtqg, trong khi đó nhiều cầu thủ tuổi này mới lần đầu dc gọi vào tuyển, chưa kể lối đá của TL chủ yếu dùng đầu và kinh nghiệm để đá, e chỉ đặt câu hỏi vậy để thấy sự lạ còn e k nói TL có gian tuổi hay ko, chỉ T.H nào e biết cxac 100% e mới nói ở đây

juve99

Xe cút kít
Thế mà ko thất nhục nhỉ. Ăn hiếp thiếu nhi
Vậy nên hầu như các tỉnh có truyền thống giải nhi đồng như Tuyên Quang - Đắc Lắc - Hải Dương - Thái Bình... nhưng sau đều mất dạng và gần như k cầu thủ nào theo cn. Gần đây có Văn Thanh - Văn Toàn... đc biết đến từ giải nhi đồng mới thấy theo cn

hitle888

Xe điện
Vậy nên hầu như các tỉnh có truyền thống giải nhi đồng như Tuyên Quang - Đắc Lắc - Hải Dương - Thái Bình... nhưng sau đều mất dạng và gần như k cầu thủ nào theo cn. Gần đây có Văn Thanh - Văn Toàn... đc biết đến từ giải nhi đồng mới thấy theo cn
Phú thọ quê em có bài nhổ lông chân và ngâm chim vào chậu nước đá

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có những thớt này mới biết vì sao Việt ta k khá lên được.
Y như các bà ở quê:
Cháu nó thi đỗ HSG cấp huyện chỉ giải ba. Không khen 2 câu đi đâu cứ xì xào: Gớm. Ăn may được cái giải ba chứ tài cán gì.
Rồi có lên cấp tỉnh, cuốc ra thậm chí quốc tế thì vẫn chê vậy.
Cho mấy ông HLV bàn phím này làm HLV trưởng thì chắc chỉ gọi tập trung và đi thi đấu độ 15 cầu thủ tất cả. Đỡ tốn bao tiền của.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Cụ nghĩ sao khi Thành Lương 28t, tuổi đẹp nhất của đời cầu thủ lại từ giã đtqg, trong khi đó nhiều cầu thủ tuổi này mới lần đầu dc gọi vào tuyển, chưa kể lối đá của TL chủ yếu dùng đầu và kinh nghiệm để đá, e chỉ đặt câu hỏi vậy để thấy sự lạ còn e k nói TL có gian tuổi hay ko, chỉ T.H nào e biết cxac 100% e mới nói ở đây
Thành Lương xin giã từ sân cỏ cấp Đội tuyển vì mấy kỳ AFF sau lần vô địch đầu tiên, thì đội tuyển đá không ra gì. Thất bại vô cùng lớn và nhục nhã. Nhất là những mùa AFF 2010 rồi 2012 (Phan Thanh Hùng làm HLV năm này). Rồi đến kỳ AFF 2014, bán kết đã thắng sân khách 2-1 rồi mà về sân nhà chỉ 30 phút đầu đã thua trắng 4 bàn không gỡ. Thế là bị loại. Cũng thằng Malai đấy. Nhục quá thấy đá không nổi nên Thành Lương xin nghỉ.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Phú thọ quê em có bài nhổ lông chân và ngâm chim vào chậu nước đá
Bài này cũng ko ăn thua cụ ạ. Chỉ nhìn bên ngoài thấy ông nào "phổng phao quá" thấy nghi nghi thì mới cho đi kiểm tra.
Nhưng nói chung cũng khó phát hiện ra tuổi thật.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Anh Đức kết thúc ở AFF là đẹp nhất. E nghĩ là may mắn cho AD. Thành công sau tròn 10 năm. Ở Asiad nhiều cụ chê già giờ thành công là vừa đẹp.
Dừng lại ở đây là tiếng thơm.
Chuẩn cụ ạ.
Trước đá Bình Dương giai đoạn thăng hoa cũng đã có đủ các danh hiệu quốc nội rồi. Hình như Anh Đức đã có 2 chức vô địch quốc gia cùng thời HLV Lê Thụy Hải dẫn dắt.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Cái đo đỏ liệu có đúng? Chưa lấy vợ mỗi hôm một cô em hâm mộ thì còn khốn đốn nữa. Lấy vợ về nó quản, hạn chế đi xả lung tung. Mờ hàng nhà thì dùng mãi cũng chán, sẽ điều độ hơn => sức khỏe phải ổn định hơn chứ ạ? :D
Cụ cũng có lý. Nhưng rõ ràng trường hợp của Ngô Quang Trường thì em thấy kém đi trông thấy. Biệt danh Trường "trâu" ngày nào mất hút. Gần đây có cụ Văn Quyết thấy phong độ kém đi nhiều so với trước khi lấy vợ nên em liên tưởng đến.

theanh90

Xì hơi lốp
Từ những cụ như chủ thớt em càng thấm thía thêm câu nói : Không thể chiều lòng tất cả mọi người

hanoipho79

Xe lăn
Thằng bạn e, 2 thằng chuyên đấu đầu nhau ở trường tranh 1-2 đá cầu, đá bóng thì chung đội, hơn e 1t, nó trụ cột của 1clb, dc gọi đi Seagame U23 lúc nó mới có 28t thôi cụ ah^#(^, cc thích e còn kể nhiều chuyện cười ra nước mắt... đại loại như năm trc vđ nhi đồng TQ, năm sau lên HN đi thi ĐH nhé.
Khinh nhỉ...hóa da cũng suýt là Tuyển thủ cuốc da đấy chứ...thế mà lão Trang điểm Tử thi cứ chê không biết tán gái;))

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
VQ mới tậu nhà 8 tỏi gần Triệu Việt Vương thì cũng nên làm từ thiện 1 chút.
Mấy đôi giầy cũ:
Anh đã quyết định bán đấu giá 50 đôi giày bóng đá loại mình đang sử dụng và kêu gọi bạn bè cùng chung tay để quyên góp đủ tiền xây dựng 5 căn phòng bán trú (khoảng trên 200 triệu đồng) cho các em học sinh tại Trường Tiểu học Chiềng Sơ.

j23

Xe container
Ô, giờ mới để ý, cụ thớt có cái avatar là ảnh của cụ Hiển, mà cụ Hiển cưng VQ lắm mà :D

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Ô, giờ mới để ý, cụ thớt có cái avatar là ảnh của cụ Hiển, mà cụ Hiển cưng VQ lắm mà :D
Vâng.....
Dân phủi thì khen cậu ấy cài người hay. Sao trên sân 11 đợt này ít thấy thể hiện thế.

anh kéo mo cau

Xe điện
Đội trưởng là do các em và BHL bầu nên, vậy ắt phải có lý do thì họ mới chọn lần lượt là Văn Quyết, Ngọc Hải, Xuân Trường; vậy nên các cụ là người ngoài thì làm ơn ngừng phán xét.
em cũng thấy đúng. nhiều khi chúng ta ngồi ngoài và chúng ta phán như thần. em chỉ mong các cầu thủ của chúng ta cống hiến những trận cầu hay cho khán giả thì thua hay thắng em vẫn yêu đội tuyển. cóc có thần tượng riêng thím nào cả