Hội xa xứ Văn phòng tư vấn du lịch - Tư vấn các cách lăn lê bò toài ở ngoài biên ải

raklei

Xe điện
Cụ ơi em có kế hoạch ở đấy 2-3 hôm thôi nên cụ cho em hỏi ít thông tin liên quan đến:
- Chỗ ở (e nghe nói ks ở NY đắt lắm mà ngân sách lại có hạn nên phải nhờ hỏi trước)
- Địa điểm thăm quan, mua sắm
Thế thoai, ăn uống thì chắc em tiện đâu ăn đấy thôi ạ
Chỗ ở thì e ở gần bến metro, rồi đi tầu vào trung tâm thành phố.
E chọn KS ở đây http://www.choicehotels.com/
đúng là ks cũng đắt nếu cụ đi đông người thì chia ra lại rẻ. cụ cứ soi bản đồ chọn gần metro mà ở sau đi vào trung tâm bằng metro cho đỡ tắc đường với mất thời gian đỗ xe .
Ăn uống thì e mua đồ làm sẵn trong mấy cái cửa hàng siêu thị gần KS, vác về KS ăn.
Thứ nữa là e chén đồ ăn nhanh rất tốt nên toàn ăn mcdonald thôi.
đi chơi thì có mấy chỗ sau: - quảng trường thời đại, khu trung tâm chứng khoán, tượng thần tự do, mua sắm cũng loanh quanh khu quảng trường thời đại nhưng giá đắt lè lưỡi cụ cẩn thận.

hoangvoila

Xe tăng
Vâng, em đây! bạn em ở US thì da phần ở Washington và tổng lãnh sự ở San F. thôi ạ, NY thì cũng ko nhiều lắm, có 2 anh đang làm PhD và 1 chị đang làm Doctor chuyên ngành kế toán kiểm toán thui. em sẽ pm cụ số ĐT của mấy anh chị ý nhé, có gì cụ cần thì mấy anh chị ý sẽ giúp cụ thêm.

Cụ đi ngày nào ạ?
Em đến NY ngày 6/3, ra tết mới xin visa. Chờ pm của mợ đấy, em email chả thấy mợ trả nhời

Chỗ ở thì e ở gần bến metro, rồi đi tầu vào trung tâm thành phố.
E chọn KS ở đây http://www.choicehotels.com/
đúng là ks cũng đắt nếu cụ đi đông người thì chia ra lại rẻ. cụ cứ soi bản đồ chọn gần metro mà ở sau đi vào trung tâm bằng metro cho đỡ tắc đường với mất thời gian đỗ xe .
Ăn uống thì e mua đồ làm sẵn trong mấy cái cửa hàng siêu thị gần KS, vác về KS ăn.
Thứ nữa là e chén đồ ăn nhanh rất tốt nên toàn ăn mcdonald thôi.
đi chơi thì có mấy chỗ sau: - quảng trường thời đại, khu trung tâm chứng khoán, tượng thần tự do, mua sắm cũng loanh quanh khu quảng trường thời đại nhưng giá đắt lè lưỡi cụ cẩn thận.
Vầng em có kế hoạch họp ở Timesquare, theo cụ ở khu nào thì tiện và hợp lý gần đấy hả cụ? Em bay từ FRA-JFK airport. Nhìn map, thấy NY cũng ko rộng lắm cụ nhỉ. Chính ra, có cái Studio hoặc Appartment nào thì quá tuyệt

Quên, mua sắm trước đi Mỹ em thấy có hệ thống Macy cũng ok, còn cái ROSS nữa nhưng chả biết ở NY có không??

raklei

Xe điện
Em đến NY ngày 6/3, ra tết mới xin visa. Chờ pm của mợ đấy, em email chả thấy mợ trả nhời
Vầng em có kế hoạch họp ở Timesquare, theo cụ ở khu nào thì tiện và hợp lý gần đấy hả cụ? Em bay từ FRA-JFK airport. Nhìn map, thấy NY cũng ko rộng lắm cụ nhỉ. Chính ra, có cái Studio hoặc Appartment nào thì quá tuyệt
Quên, mua sắm trước đi Mỹ em thấy có hệ thống Macy cũng ok, còn cái ROSS nữa nhưng chả biết ở NY có không??
cụ kiếm KS ở gần sân bay là hợp lý; gần sb thường có bus miễn phí ra vào sb. cũng có cả metro đi vào tp
cụ nhìn bản đồ ko thấy rộng chứ e thấy nó cũng rộng đấy, đi mãi chả hết mà cũng chả biết đi đâu.
mua sắm thì e chịu e ko rành cái khoản này nhưng chắc chắn cái gì cũng có.

queenbee

Xe buýt
mấy hôm nay em bận lo Tết quá nên giờ mới reply cụ được. cụ check mail nhé!

hoangvoila

Xe tăng
Hình như tết nhất mail treo hay sao ý e check đều mà vẫn ko thấy meo của mợ. Mợ forward lại giúp em vào hoangvoila@yahoo.com dc ko ạ?

Cảm ơn mợ lần nữa

queenbee

Xe buýt

hoangvoila

Xe tăng
E nhận rồi chúc các cụ mợ năm mớii vui vẻ

nhungamj

Xe buýt
trước mẹ em cũng ở bên Dức làm việc sinh sống bao nhiêu năm giờ em cũng muốn hè làm chuyến du lịch sang đó cụ mợ ở bển tư vấn em với

queenbee

Xe buýt
Mợ sang đi, chi hội nhà mình rất nhiều người bên này ạ!

queenbee

Xe buýt
mợ đang lớp 12 à?

queenbee

Xe buýt
Mợ cố thi thật tốt rồi sang bên này với chúng em cho vui nhé :)

Mà mợ học tiếng Đức chưa ạ?

nhungamj

Xe buýt
chưa ạ trc bập bẹ tý h quên hết rồi cụ ak ;))

queenbee

Xe buýt
quên hết là tốt đấy, sau học lại từ đầu cho nó chuẩn ;))

canbo

Xe tăng
hihi nhưng mà me cũng chỉ đi du lịch thôi ở đâu...... em sợ lắm
Mợ sang bên này đi vùng nào cũng có ofer đón đi chơi >:D<. Nên mợ bỏ quách du lịch xuyên việt mà làm chuyến xuyên châu Âu đi cho nó mấu. Thích thì em thiết kế cho quả vừa ngon, rẻ mà lại ko thể quên dc ;)

Bó mạ tụt

Xe buýt
Mợ sang bên này đi vùng nào cũng có ofer đón đi chơi >:D<. Nên mợ bỏ quách du lịch xuyên việt mà làm chuyến xuyên châu Âu đi cho nó mấu. Thích thì em thiết kế cho quả vừa ngon, rẻ mà lại ko thể quên dc ;)
Rẻ , ngon thì ok nhưng không thể quên được là sao hả Bô ?

nhungamj

Xe buýt
hihi em muốn đi anh vì có cả nhà thằng em trai nhập quốc tich bên đó nữa
Rẻ , ngon thì ok nhưng không thể quên được là sao hả Bô ?
cụ đấy hiểm nhỉ cụ nhỉ