[Camera] Vấn nạn xe máy trêu ô tô

dungptvietthanh

Xe hơi
Hôm 2/5 vừa rồi ở Chợ Bến em bị con xe ben nó cũng phi như thế này, em đi sát vỉa hè vừa nháy pha vừa còi mà nó cứ phi thẳng vào e, sát xe e rồi nó đánh lái tránh kịp. Tránh đc rồi mà gia đình e ai cũng hoảng

Phở Đại Ca

Xe hơi
Thằng bạn em ngày xưa chạy xe máy cũng hay đi như thế, chỉ khác tý là nó ko chủ ý đi láo mà là do... ngủ gật.
Có lần ngồi sau xe nó, kiềm ko nổi phải bảo "quẩy ít thôi, kinh bỏ mẹ" thì nó mới bừng tỉnh "ớ, cái gì, mày bảo gì cơ" X_X

quaixe818

Xe hơi
mấy thằng choai choai say rượu ý mà, có ngày hối không kịp đâu

vangiang76

Xe buýt
bọn này cứ phải gặp mấy cụ hung thần xa lộ nó mới kinh

indigoptit

Xe hơi
thế còn trường hợp đường nội đô,mỗi bên chỉ có 1 làn xe hỗn hợp,cháu đi 2b,đúng làn đúng tốc độ,làn ngược chiều là dãy dài các cụ 4b đang xếp hàng ngay ngắn để chờ đèn đỏ đột nhiện có 1 cũ não hơi ngắn đánh xe lấn sang làn cháu để vượt lên trước,cháu đã nháy đèn nhưng cụ đó vẫn cố tỏ ra nguy hiểm cố vượt đâm trực diện xe cháu,k còn cách nào khác cháu phải đánh lái để tránh,theo các cụ thì cụ 4b đó đúng hay sai ah:-??

Trường hợp xảy ra tai nạn thì mình cũng rắc rối mệt mỏi các cụ ạ. Nên cứ nhịn cho nó lành. Xã hội mà, người nọ người kia. Hy vọng các trẩu tre rồi sẽ ý thức được các hành vi nguy hiểm của mình.

echnikj

Xe container
thế còn trường hợp đường nội đô,mỗi bên chỉ có 1 làn xe hỗn hợp,cháu đi 2b,đúng làn đúng tốc độ,làn ngược chiều là dãy dài các cụ 4b đang xếp hàng ngay ngắn để chờ đèn đỏ đột nhiện có 1 cũ não hơi ngắn đánh xe lấn sang làn cháu để vượt lên trước,cháu đã nháy đèn nhưng cụ đó vẫn cố tỏ ra nguy hiểm cố vượt đâm trực diện xe cháu,k còn cách nào khác cháu phải đánh lái để tránh,theo các cụ thì cụ 4b đó đúng hay sai ah:-??
Cụ hỏi thớt này thì các cụ thạo luật ko để ý lắm đâu (nên hỏi trong mục luật ạ)
Nếu cụ hỏi đúng hay sai thì em xin trả lời bằng trích dẫn luật ạ :
Theo điều 14, chương II của Luật giao thông đường bộ 2008 quy định về vượt xe trên quy tắc giao thông đường bộ như sau:
1. Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi; trong đô thị và khu đông dân cư từ 22 giờ đến 5 giờ chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.
2. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.
3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiển phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:
* Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;
* Khi xe điện đang chạy giữa đường;
* Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
* Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
* Trên cầu hẹp có một làn xe;
* Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
* Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
* Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
* Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

tốt nhất ở nhà là an toàn nhất đỡ phải suy nghĩ thằng nào nó tông.

Ta Son

Xe máy
Hôm nay em đi rất ngoan (đúng làn, tốc độ bình thường, chỉ bật đèn cos) thế mà có 2 thằng thanh niên dám trêu em: đi đối đầu, đánh võng vào làn của em, đến những phần trăm giây cuối cùng mới đánh lái tạt ra. Em hơi hoảng như cứ đi thẳng thôi, nó chết nó phải chịu, clip đây ạ (vài giây đầu):
Vấn đề là thanh niên muốn tỏ ra liều lĩnh ra oai nhưng rất nguy hiểm, lúc tạt ra xử lý chỉ là % giây, xử lý này thì hoàn toàn có thể rủi ro nhanh 1 chút chậm 1 chút. Trong trường hợp này nó đánh lái sát sạt (nó đi giữa xe em luôn, nhưng cam em lắp lệch phải nên trông chớm có tý) thì chỉ cần chậm vài % giây là nó đứt.
Đối với nhà nó thì mình chỉ tốn nén hương thôi phỏng các cụ (vì cam mình ghi lại)?
Không nên chấp trẩu tre Cụ ơi

indigoptit

Xe hơi
Cụ hỏi thớt này thì các cụ thạo luật ko để ý lắm đâu (nên hỏi trong mục luật ạ)
Nếu cụ hỏi đúng hay sai thì em xin trả lời bằng trích dẫn luật ạ :
Cám ơn cụ đã nhắc nhở,cháu tát nước theo mưa xíu thôi ahX_X
Chiểu theo luật cụ trích dẫn thì con 4b lấn làn vượt cháu nó cũng k có tin hiệu xin vượt luôn ạ,cứ thế đánh lái sang làn cháu đi để vượt thôi,cháu thì vẫn muốn sống nên nháy đèn ko được đành phải táp vào lề bên phải nhường nó đi#:-s

Anh Nguyen 1991

Xe buýt
nhiều nén nhang đấy cụ ạ, ở cái xứ sở này thì dù cụ đúng hay sai vẫn rắc rối hết. Em thấy cụ rất tốt khi đánh lái né nó, chúng nó nguy hiểm mà còn rất đông nên mong các cụ thôi đành nhường chúng nó tí, tiếc là cái bọn này không ai dạy được chúng nó hix