[Funland] Vấn nạn Spam SMS - Các cụ chống kiểu gì vậy.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cái vụ tin nhắn của Bank bj đưa vào spam gây ra nhiều phiền toái phết, cái chờ đợi bị đưa vào cùng cái ko chờ đợi

Xe_Dù

Xe buýt
giờ chặn khó phết đấy cụ, chỉ có cơ quan chức năng phạt tận gốc thì may ra

huyentran6982

Xe máy
Cái này k ổn cụ ạ, vì tin nhắn của bank nó lại k có chữ số mà chỉ là chữ thôi, ví dụ như MTB, BIDV,VCB... em đã cho vào whitelist nhưng lần sau vẫn bị vào thùng rác
Cái vụ tin nhắn của Bank bj đưa vào spam gây ra nhiều phiền toái phết, cái chờ đợi bị đưa vào cùng cái ko chờ đợi

Whitelist nhận cả chữ và số Cụ ạ.
Khi đưa đầu số vào whitelist Cụ nên sử dụng tính năng Move--> Whitelist để không bị đánh sai chính tả (sai chữ hoa, chữ thường, dấu cách... đều bị coi là số khác số đã được lưu.
E ví dụ:
- nếu cụ đã lưu đầu số Abc của ngân hàng Z vào whitelist, nhưng nếu tin nhắn của ngân hàng lần tiếp theo lại tự đổi thành ABC thì nó vẫn bị coi là đối tượng kiểm tra -> cụ cần nhập thêm cả đầu số mới ABC vào whitelist nữa.
Trường hợp này e đã gặp và cũng chưa rõ lý đơn vị nhắn tin lại thỉng thoảng đổi đầu số thương hiệu của mình (lúc chữ hoa, lúc chữ thường)

Chỉnh sửa cuối:

huyentran6982

Xe máy
Em thấy vẫn nhiều vấn đề cụ ah, các cụ dùng nghe gọi ko phải hot buôn bán còn ko sao, chứ làm online thì khó, tùm lum cả lên cụ ah
Một ứng dụng thì khó lòng phù hợp với yêu cầu của tất cả các cụ được.
Với các cụ buôn bán online qua tin nhắn thì ứng dụng này chưa đáp ứng được

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn
Một ứng dụng thì khó lòng phù hợp với yêu cầu của tất cả các cụ được.
Với các cụ buôn bán online qua tin nhắn thì ứng dụng này chưa đáp ứng được
Vâng, như vậy là cgag lắm rồi cụ ah. Còn sao đáp ưng dc hết tất cả mọi người dc cụ.tks cụ

htlongford

Xe máy
Thật ra đến giờ thì không chặn được đâu, vì chặn ngoài danh bạ thì mất toi KH, cho nên hiện giờ mình vẫn đang phải sống chung với lũ. Trừ khi bác nào thấy 1 số nhắn hoài thì block nó thôi, nhưng bây giờ tụi nó dùng số tán loạn lên hết, chặn cái này thì đến cái kia, cũng như không.

huyentran6982

Xe máy
Vâng, như vậy là cgag lắm rồi cụ ah. Còn sao đáp ưng dc hết tất cả mọi người dc cụ.tks cụ
Thật ra đến giờ thì không chặn được đâu, vì chặn ngoài danh bạ thì mất toi KH, cho nên hiện giờ mình vẫn đang phải sống chung với lũ. Trừ khi bác nào thấy 1 số nhắn hoài thì block nó thôi, nhưng bây giờ tụi nó dùng số tán loạn lên hết, chặn cái này thì đến cái kia, cũng như không.

Thực ra nếu cố gắng thì đội e cũng có thể tạo riêng ra 1 bản cho đối tượng sử dụng là những người buôn bán online như cụ với bộ lọc được tùy biến riêng, tuy nhiên khối lượng công sức sẽ phải bỏ ra không nhỏ.

Nhưng e muốn hỏi thêm cụ 1 chút, nếu có được ứng dụng như vậy thì Cụ có thấy thoải mái khi phải mua trên google play (với giá ~10 nghìn đồng - giống như Cụ mua ứng dụng có phí khác ) và theo Cụ có nhiều Cụ chấp nhận điều này hay không.

Nếu như có nhiều cụ có nhu cầu này, thì đội e xây dựng riêng 1 phiên bản khác hoàn toàn dành cho đối tượng hẹp chuyên buôn bán online.

*** Tất nhiên bản dành cho cộng đồng thì vẫn hoàn toàn miễn phí như bây giờ.

Chỉnh sửa cuối:

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn
Thực ra nếu cố gắng thì đội e cũng có thể tạo riêng ra 1 bản cho đối tượng sử dụng là những người buôn bán online như cụ với bộ lọc được tùy biến riêng, tuy nhiên khối lượng công sức sẽ phải bỏ ra không nhỏ.

Nhưng e muốn hỏi thêm cụ 1 chút, nếu có được ứng dụng như vậy thì Cụ có thấy thoải mái khi phải mua trên google play (với giá ~10 nghìn đồng - giống như Cụ mua ứng dụng có phí khác ) và theo Cụ có nhiều Cụ chấp nhận điều này hay không.

Nếu như có nhiều cụ có nhu cầu này, thì đội e xây dựng riêng 1 phiên bản khác hoàn toàn dành cho đối tượng hẹp chuyên buôn bán online.

*** Tất nhiên bản dành cho cộng đồng thì vẫn hoàn toàn miễn phí như bây giờ.
Em nghĩ là ko thành vấn đề , <50k là vô tư, nhưng đừng có bấm vào mua phát mà vẫn bị thì ức chế lắm cụ ah. cho sd 2 tuần bản full sau đó mua sau nếu thấy hiêu quả

huyentran6982

Xe máy
Em nghĩ là ko thành vấn đề , <50k là vô tư, nhưng đừng có bấm vào mua phát mà vẫn bị thì ức chế lắm cụ ah. cho sd 2 tuần bản full sau đó mua sau nếu thấy hiêu quả
Nếu thế thì đội e sẽ thử.
hẹn cụ đầu tuần sau sẽ có bản bussiness đầu tiên.
Tất nhiên, việc thiết kế ứng dụng cho đối tượng kinh doanh online như cụ sẽ phức tạp hơn nhiều so với ứng dụng chung cho mọi người,
vì ngoài việc phải xác định được tin có dạng quảng cáo, nó phải thực hiện thêm việc xác định sms đó thuộc dạng tốt hay xấu nữa.
Nhưng e vẫn tin tưởng là sẽ thực hiện được.

ntt1309

Xe máy
Em ko chặn, sống chung với lũ thôi cụ ah

ngoclongvtv

Xe máy
nhiều lúc em muốn phát điện với nạn spam sms,nhất là với mấy bác bên BDS.

meodeptrai

Xe tải
spam tin nhắn e biết khá nhiều (nhưng e k làm ) cần : 1 máy tính + hub USB ( càng nhiều cổng càng tốt - có nguồn ) và 1 phần mêm spam , công việc tiếp theo là đi mua sim và cắm vào cái mà cửa hàng sim hay bán e quên tên rồi,nó bé bé để vừa cái kit sim xong có đầu nối vào USB , cuối cùng là bật phầm mềm lên chạy ,các cụ đừng nhắn tin lại chửi cho bõ ghét làm gì, nó k cắm sim vào dt nên không biết đâu :)), 1 máy vi tính ngon có thể chạy dc 50-60 sim có thể hơn

trungvic1

Xe máy
Website
bephuuthang.vn
Cái vụ tin nhắn rác có hẳn luật chống và xử phạt hẳn hoi, và để xử lý tụi này cũng đơn giản nhưng nhà mạng ko làm, cơ quan hành pháp ko làm. Tóm lại cũng chỉ vì lợi ích 1 nhóm người cả.
Vậy, muốn diệt phải diệt tận gốc, em mời các cụ vào cho ý kiến tiếp ợ
sao bạn lại gọi tên mình nhỉ?? lạ thật đấy??

JAL

Xe tăng
Từ ngày lên KK ko chặn đc spam, nhiều lúc đàb ng bực mình lắm

Zenkaa

Xe hơi
spam tin nhắn e biết khá nhiều (nhưng e k làm ) cần : 1 máy tính + hub USB ( càng nhiều cổng càng tốt - có nguồn ) và 1 phần mêm spam , công việc tiếp theo là đi mua sim và cắm vào cái mà cửa hàng sim hay bán e quên tên rồi,nó bé bé để vừa cái kit sim xong có đầu nối vào USB , cuối cùng là bật phầm mềm lên chạy ,các cụ đừng nhắn tin lại chửi cho bõ ghét làm gì, nó k cắm sim vào dt nên không biết đâu :)), 1 máy vi tính ngon có thể chạy dc 50-60 sim có thể hơn
Xưa em còn biết vụ sim lỗi ~ 2củ nhắn tẹt ga trong 1 tuần - 10 ngày nữa, giờ không biết còn không.

Cơ bản là bọn sim rác này nó cũng mang lại 1 phần nguôn thu cho nhà mạng (phí tin nhắn, phí dịch vụ GTGT v.v...) nên các bác cứ ngó lơ nó. Ông nào cũng vậy nên chỉ có người dùng là chịu thiệt thôi.

Kongtum

Xe buýt
Chả có cách nào cả cụ ạ, mỗi ngày em nhận 20 sms spam kiểu này, hic

iamquyetdv

Xe máy
Website
digistore.vn
Gấu nhà em mỗi ngày nhận được mấy tin từ cái đầu số 1523 hay bao nhiêu em không nhớ. Lắm lúc đang đêm cũng có tin nhắn. Ức chế kinh người :((