Vấn nạn chuột trên xe

hinopro

Xe hơi
Các bác thử lấy lông mèo hoặc lông chó buộc vào những chỗ đó xem. Em nghe nói bảo có hiệu quả.

xebokeooto

Xe tăng
Em mới đọc cái này, mời các Cụ tham khảo:

Kính các cụ cùng các mợ!
Số là cách đây gần 2 năm nhà cháu luôn bị chuột chui vào xe cắn nát dây điện. Nhà cháu tìm mọi biện pháp:
- Đặt keo thì chúng nó vẫn vào và còn biết tránh chỗ đặt keo.
- Mua băng phiến để thì chỉ được 2 ngày thôi…Ngày thứ 3 nó vào còn đông hơn ( Chắc nó đã nghiện mùi băng phiến ) Và khi đi xe bị mùi không thể chịu được.
Lũ chuột làm nhà cháu mất ăn mất ngủ (Mất gần 2 củ cho 3 lần đi ga ra)…Số là Gốc cây gần nhà có một hang chuột rất to nhà cháu cứ lấp đi thì đến đêm nó lại đào lên…Một lần nhà cháu đập chết được 1 con chuột, tiện thể cái hang kia nhà cháu đem chôn vào đúng lố hang chuột đấy. Đến ngày hôm sau thì “Ngạc nhiên chưa”! Cái hang đó xoá sổ đến bây giờ.
Thì ra mũi chúng nó cũng nhạy cảm đây! Sau mấy ngày suy nghĩ…Nhà cháu bẫy được 1 con chuột khá to. Vì căm thù lũ chúng nó nên nhà cháu cho nó hoả thiêu trên lò than tổ ong…Khi nó đã thành than nhà cháu lấy xác của nó cho vào 2 túi vải đem treo vào khoang máy…Kể từ đấy chuột ko dám trèo lên xe nhà cháu nữa…Mặc dù dưới nền nhà thì đầy dấu chân chuột…Tuy nhiên nhà cháu vẫn theo dõi xem hiệu quả nó được bao nhiêu lâu…
Sau khoảng 6-7 tháng thì nhà cháu lại thấy chúng mò vào ( dấu chân để lại cho thấy điều đó ) Nhưng chúng không đến chố 2 cái túi có xác của đồng loại…
Ai cũng biết chuột sợ mùi mèo: Nhân hội nhậu “Tiểu hổ” Nhà cháu chặt lấy ngay cái đuôi mèo khi vừa đập chết làm thịt,(Con mèo hôi nhất là cái đuôi-Cụ nào nhậu mèo rồi thì kiểm chứng) đem phơi khô và treo vào khoang máy…Các cụ biết không? Gần 1 năm rồi không hề thấy 1 dấu chân chuột trên xe nhà cháu nữa. (Xe nhà cháu chỉ chạy 1-2 lần/tuần).
Nhà cháu tóm lại như sau: Để chống chuột chui vào xe ô tô cắn phá thì có 2 cách để chống:
1/ Bẫy 1 con chuột ( Hay nhiều con càng tốt) đem đốt thành than. (nhớ là đốt kỹ chứ ko thì nó thối) Cho vào 1 cái túi vải ( 2 cái trở lên càng tốt) rồi treo trong khoang máy. Chỗ có nhiều vật mà nó có thể cắn. Hiệu quả chống chuột tối thiểu được 6 tháng…
2/ Lấy 1 cái đuôi mèo tươi cả lông ( Nhiều cái càng tốt ) đem phơi khô cho vào túi vải và cũng buộc trong khoang máy như trên…Cái này hiệu quả hơn, gần 1 năm rồi vẫn còn hiệu quả.

Trên đây là “Phát minh” của nhà cháu 100% sự thật. Muốn phổ biến tý ty với hy vọng giúp ích được gì cho cộng đồng OF. Hôm nay nhà cháu mới dám khoe vì cũng đã đủ thời gian kiểm chứng.
Bản quyền nhà cháu thu là “Riệu vodka” và vài lời động viên...Nếu cụ nào thấy hữu ích. Còn cụ nào ko cần thiết thì đừng ném đá để nhà cháu khỏi tự ty các cụ nhẩy!
Nguồn đây ạ

N.T.P

Xe hơi
Đã có thớt có cách khắc phục tình trạng này đấy ah

batmancar

Xe điện
Nhà cháu thì mới phát hiện ra rằng chuột vào khoang máy là do trong đó ấm kín. Xe cháu mọi lần đi về để đó thì kiểm tra toàn thấy phân chuột và nước ***, nó còn cắn lắng. Bây giờ môi. Lần đi về em mở nắp capo lên, mấy tuần rồi ko thấy vào.

linhdt

Xe buýt
Cụ thử cho nhiều băng phiến vào, có khi nó ko chịu được mùi ko vào nữa đâu

747

Xe tăng
chắc chắn băng phiến ko phải là giải pháp tốt nhât rồi. có khi làm cái đuôi mèo các cụ nhỉ.

Matizcoi

Xe cút kít
oài nướng lên nhắm rượu thôi
xe em không thấy chú nàu vào hay chúng kiếm ăn bên ngoài no đủ rồi nhỉ.
Cụ chỉ được cái nói chuẩn, sản phẩm của cụ chủ thớt bọn em đã quy hoạch, đơi nài:

khanhwin100

Xe buýt
xe em cũng bị vào nhiều. em làm phương pháp này các cụ tham khảo thử xem nhé.
Các cụ mua keo bẫy cuột đặt ở 4 bánh. nếu xe cụ nào gầm thấp có thể đặt ở nơi nào nó có thể lên được xe.
cho mồi vào trong có chú nào đi qua là dĩnh bẫy luôn cũng như các cụ nói nữa là con khách sẽ sợ mùi của đồng loại dính bẫy nên ko vào nữa
em còn làm 1 cách nữa nhưng xe của em để ở nhà. Em mua mồi đánh bằng Thóc, loại này chuột ăn vào ko chết nay mà nó đi nơi khách mới chết nên đồng loại không phát hiện ra nguyên nhân chết nên con khác vẫn tiếp tục ăn và cũng đi nơi khách chết. Hiện giờ em ko còn thấy nó ăn nữa chắc hết rồi và xe ko có dấu hiệu của chuột nữa. (loại mồi này em mua ở cty mối khử trung 150K/1kg - thấy bảo của Germany gì đó e thấy cũng hiệu quả.
em cũng làm đủ cách rồi nhưng cũng may kô còn dấu hiệu của "chuột"
Chúc các cụ loại được nỗi lo âu.

letuan711

Xe tải
Trên thị trường đang bán loại thuốc chuột mầu xanh, Tý ăn vào hoạc ngủi vào không chết trong xe được vẫn sống, chỉ khi nào chạy ra ngoài nắng mới chết.

Đi Căng Hải

Xe tải
Hôm qua cháu thấy cái thớt của cụ nào bảo cách đuổi chuột bằng cách nướng thành than 1 cháu chuột rồi để vào xe ;)). Được 6 tháng. Cách 2 là đuôi mèo khô thì đc 1 năm. Nhà cháu chả dám thử ;)). Không biết có cụ nào thử chưa.

MerS350

Xe máy
Trên thị trường đang bán loại thuốc chuột mầu xanh, Tý ăn vào hoạc ngủi vào không chết trong xe được vẫn sống, chỉ khi nào chạy ra ngoài nắng mới chết.
Ra ngoài nắng nó không chết mà vẫn bò được vào trong nhà mình mới chết thì làm sao hả cụ ;)) Mùi chuột chết thì ... thôi rồi =))

khanhsilk

Xe tải
Cụ chỉ được cái nói chuẩn, sản phẩm của cụ chủ thớt bọn em đã quy hoạch, đơi nài:

Mấy con chuột này là bẫy ở Bờ Sông gần nhà Cụ .... ôi nhìn mà thèm ... nó béo ngậy vì nhiều Mỡ ... cắn vào phèo ra 2 mép ! Kinh kinh.

an_phong_vu

Xe tải
được bữa rượu chuột ngon rồi.. chúc mừng bác

747

Xe tăng
em chả dám nhìn. ko biết đây là chuột đồng hay chuột cống nữa.

xeminicar

Xe đạp
Các cụ nhà ta cũng tham ăn nhẩy :-s đang nói chuyện về Tý trong xe mà các cụ quay sang ẩm thực được ngay >:)

kimithanh

Xe tăng
Nhà em đe xe trong nhà em sắm 2 Chú Tuất Thiên xạ bắt chuột ăn xong ra gầm xe canh chừng, cũng may từ hồi bấy đến giờ 4 bánh chưa mà đua cái dây nào còn 2 bánh thì Đa bị quây phá, kinh nghiệm La nhà sạch bà kín các Ngo ngách sẽ ko có chuột

Nguyen Duc 113

Xe đạp
Mấy con chuột này là bẫy ở Bờ Sông gần nhà Cụ .... ôi nhìn mà thèm ... nó béo ngậy vì nhiều Mỡ ... cắn vào phèo ra 2 mép ! Kinh kinh.
Thịt chuột nấu giả cầy, các kụ ăn như chó =))