Vấn nạn chuột trên xe

sieuquaybt

Xe đạp
Bác thử thu âm lại tiếng mèo kêu rồi dùng máy nghe nhạc loại nhỏ có đầu đọc usb cắm điện vào, mở cả đêm trong xe xem có khá hơn không.
Em vừa nghĩ ra thôi ạ - đừng chém em tội nghịp.

khanhsilk

Xe tải
Bác thử thu âm lại tiếng mèo kêu rồi dùng máy nghe nhạc loại nhỏ có đầu đọc usb cắm điện vào, mở cả đêm trong xe xem có khá hơn không.
Em vừa nghĩ ra thôi ạ - đừng chém em tội nghịp.
cái này nghe thì là lạ đấy!
Nhưng Mèo thật nhốt ở xe mà chuột còn vào *** chứ thu âm ăn thua gì!
Cám ơn Cụ ! nó cũng không khả thi lắm .

xebokeooto

Xe tăng
Có hiệu quả không kụ?
Cụ đọc chữ ký của Cụ ấy thì biết, hỏi làm gì :))

cái này nghe thì là lạ đấy!
Nhưng Mèo thật nhốt ở xe mà chuột còn vào *** chứ thu âm ăn thua gì!
Cám ơn Cụ ! nó cũng không khả thi lắm .
Mua con mèo khác ngay nhá, con cũ không có khả năng thì xịt khẩn trương. Mèo éo giề mà nhìn thấy chuột lại chạy.

tictoe

Xe tải
Em mua 2 túi băng phiến loại to treo ngay sau 2 chóa đèn pha, từ hồi đó tới giờ không thấy vết chân chuột trên nóc máy nữa. Các bác thử cách đó xem!
(Cái túi băng phiến buộc kín, chỉ châm 1 - 2 lỗ nhỏ thôi. Lúc chạy máy nóng trong xe hơi có mùi một tẹo nhưng sau nó cũng sẽ đỡ đi)

Mỗi tội phải khuyến cáo là:
Bật máy lạnh không được lấy gió ngoài kẻo ngộ độc ngẹo cả đám trong xe thì khổ.
Cẩn thận hơn cho sức khỏe thì trước khi đi bọc kín lại, lúc nào cất xe lại mở ra.
=> Nhục toẹt, được cái lọ mất cái chai.

xebokeooto

Xe tăng
Em mua 2 túi băng phiến loại to treo ngay sau 2 chóa đèn pha, từ hồi đó tới giờ không thấy vết chân chuột trên nóc máy nữa. Các bác thử cách đó xem!
(Cái túi băng phiến buộc kín, chỉ châm 1 - 2 lỗ nhỏ thôi. Lúc chạy máy nóng trong xe hơi có mùi một tẹo nhưng sau nó cũng sẽ đỡ đi)

Mỗi tội phải khuyến cáo là:
Bật máy lạnh không được lấy gió ngoài kẻo ngộ độc ngẹo cả đám trong xe thì khổ.
Cẩn thận hơn cho sức khỏe thì trước khi đi bọc kín lại, lúc nào cất xe lại mở ra.
=> Nhục toẹt, được cái lọ mất cái chai.
E chết cười với văn phong của Cụ. =))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nghĩ Bác rửa khoang máy và nội thất thật sạch thì sẽ không hấp dẫn bọn chuột đâu!
Rửa khoang máy cũng chẳng có tác dụng gì đâu bác. Có khi cứ để thế, bụi bặm, dầu mỡ chuột nó còn ngại hơn.

Cũng không ăn thua ,E rủa máy sạch ,vệ sinh xe hàng ngày nhưng chuột vẫn tới thăm!
E đầu tư cả dính chuột vẫn không ăn thua .Được mấy hôm yên bình rồi****vẫn đầy máy xe .
Chuẩn ạ! Rửa máy sạch như mới ko phải là biện pháp ngăn ngừa chuột. Trời lạnh, mỗi khi đi về máy nóng, ấm chuột lại càng thích. Tầm này thời tiết nóng hơn, chuột ít vào khoang máy hơn.

Cái này đơn giản lắm, các cụ chỉ cần lắp thêm thiết bị chống chuột trên ô tô là không phải lo nữa đâu.
Thiết bị chống chuột trên ô tô là thứ chẳng có tác dụng gì trong việc đuổi chuột!

Có hiệu quả không kụ?
Chắc chắn ko có hiệu quả gì ạ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Kính các Cụ.
E cũng biết là có nhiều thớt về chuyện anh tý này rồi, nhưng với trường hợp của E thì khiếp quá. Lũ tý hoành hoành, ngày nào cũng phải quét dọn c.ứt chuột, rồi mùi nước tiểu của bọn chúng khiến ai vào xe cũng phải bịt mũi :)).
Cũng rất may gia đình chúng chỉ biến xe của E thành WC nhà chúng chứ bọn chúng chưa cắn phá gì.
Em hiến cho cụ chủ thớt 1 kế nhé:

Cụ bắt đc cả đàn thế kia rồi, lấy dây thép buộc vào đuôi 1 con to nhất, treo lên rồi nướng cho cháy hết lông và khô dần đi.

Lấy mỡ nó chảy ra quệt vào 1 vài nơi trong khoang máy, treo chính con chuột đó trong khoang máy vài ngày, đảm bảo hết chuột!

tictoe

Xe tải

sieuquaybt

Xe đạp
Mèo rau Má vô đối :
- Mèo xào rau Má
- Mèo lẩu rau Má + khoai Môn ... =>xe vẫn bị *** quấy phá và mùi của tý .
Bác chuyên tiểu hổ thế thì bảo sao Mèo ghét bác mà mời nguyên một gia đình nhà chuột nó di cư vào xe bác mà định cư![-O<

khanhsilk

Xe tải

Cụ bắt đc cả đàn thế kia rồi, lấy dây thép buộc vào đuôi 1 con to nhất, treo lên rồi nướng cho cháy hết lông và khô dần đi.

Lấy mỡ nó chảy ra quệt vào 1 vài nơi trong khoang máy, treo chính con chuột đó trong khoang máy vài ngày, đảm bảo hết chuột!
Cách này có hiệu quả hay không E chưa thử.
Nhưng có một điều tý mà "nướng thơm" rồi bỏ vào khoang máy E sợ ngày hôm sau mất cả xác tý.
Rồi mai lại thấy máy mình rác thêm, với cả Cụ chưa tính đến nếu có hiệu quả tý chạy hết và phải thay
tý "nướng" thì kiếm đâu ra ?

bmwl7

Xe tải
Em thử hết tất cả các cách rồi. Chuột từ cống lên, chân ướt thì bẫy dính cũng chịu. Mà chuột cống to thì thành tinh.
Em chỉ có mỗi 1 cách, nuôi chó to, xích gần xe. Thêm nữa, khi mới bắt chó về, hoặc khi chó còn bé, em mang xe ra bãi khác gửi khoảng gần 1 tuần, để mất thói quen của chuột đã.
Chính xác là để chống chuột cho vợ 2 em phải nuôi nguyên một con chó, mà vợ cả em cực ghét chó, đem cho đi mất mấy con rồi. Em mới vừa phải nuôi lại từ dịp tết. Sau lần chuột tha rác làm chập và hỏng ắc quy xe em.
Giờ em có thể kê cao gối ngủ hàng đêm ko sợ chuột nữa.

tictoe

Xe tải
Ối dồi, bác để xe ở nhà thì nuôi chó được chứ gửi ở bãi thì bó tay.
Với lị để chóa gần xe sáng ra thấy nó nhai hết mấy cái chắn bùn thì nhục :D

CRV2011

Xe tải
Rửa khoang máy cũng chẳng có tác dụng gì đâu bác. Có khi cứ để thế, bụi bặm, dầu mỡ chuột nó còn ngại hơn.

Chuẩn ạ! Rửa máy sạch như mới ko phải là biện pháp ngăn ngừa chuột. Trời lạnh, mỗi khi đi về máy nóng, ấm chuột lại càng thích. Tầm này thời tiết nóng hơn, chuột ít vào khoang máy hơn.

Thiết bị chống chuột trên ô tô là thứ chẳng có tác dụng gì trong việc đuổi chuột!

Chắc chắn ko có hiệu quả gì ạ!
Túm váy lại là kụ phan3h có kế sách gì không ợ ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Túm váy lại là kụ phan3h có kế sách gì không ợ ?
Kế em đã hiến đây cụ:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cách này có hiệu quả hay không E chưa thử.
Nhưng có một điều tý mà "nướng thơm" rồi bỏ vào khoang máy E sợ ngày hôm sau mất cả xác tý.
Rồi mai lại thấy máy mình rác thêm, với cả Cụ chưa tính đến nếu có hiệu quả tý chạy hết và phải thay
tý "nướng" thì kiếm đâu ra ?
Cụ chưa thử sao mà biết đc!

Mà tóm lại thớt này cụ nhờ mod đóng lại đi, rồi tiếp tục mua băng keo dính chuột mà bẫy!

khanhsilk

Xe tải
Em thử hết tất cả các cách rồi. Chuột từ cống lên, chân ướt thì bẫy dính cũng chịu. Mà chuột cống to thì thành tinh.
Em chỉ có mỗi 1 cách, nuôi chó to, xích gần xe. Thêm nữa, khi mới bắt chó về, hoặc khi chó còn bé, em mang xe ra bãi khác gửi khoảng gần 1 tuần, để mất thói quen của chuột đã.
Chính xác là để chống chuột cho vợ 2 em phải nuôi nguyên một con chó, mà vợ cả em cực ghét chó, đem cho đi mất mấy con rồi. Em mới vừa phải nuôi lại từ dịp tết. Sau lần chuột tha rác làm chập và hỏng ắc quy xe em.
Giờ em có thể kê cao gối ngủ hàng đêm ko sợ chuột nữa.
Cách của Cụ E đã thử rồi, tý không còn ở xe nữa nhưng khổ hơn bị tý ***.
E kể đây cũng khá lâu rồi ,ngày xây nhà "nhà hiện giờ" E để xe ngoài xưởng ,có mái và có 2 con "Chó" to ,
đúng là ít tý vào xe thật ,không có chân tý ,không có *** tý và không có mùi tý , nhưng hàng ngày Cụ biết
E thấy gì : toàn vết chân "Chó" và nước tiểu "Chó" .Cay nhất là nó ngủ trên lắp cabo .Vậy E thấy tý còn nhẹ
hơn là "Chó" .Giờ nhà xong 2 "Chó" ở ngoài và tý vẫn ở trong xe.
Có Cụ nào có mưu gì mách E nha !
Cám ơn cả nhà đã mách nước .

Son Vu

Xe tăng
Mọi cách đều vô vọng.
- Rửa máy: Hôm sau lại thế
- Băng phiến: vẫn vào
- Lông chó, lông mèo: Chuột tha đi luôn

khanhsilk

Xe tải
E thấy nhiều đóng góp về vấn nạn tý rất hữu ích ,áp dụng được nhưng chỉ là tạm thời.
Không lâu rồi đâu lại vào đó ,E muốn những đóng góp kinh nghiệm thực tế và sử dụng dài
dài chút .
Mong các CM hưởng ứng ! Cám ơn cả nhà.