Vấn nạn chuột trên xe

khanhsilk

Xe tải
Kính các Cụ.
E cũng biết là có nhiều thớt về chuyện anh tý này rồi, nhưng với trường hợp của E thì khiếp quá. Lũ tý hoành hoành, ngày nào cũng phải quét dọn c.ứt chuột, rồi mùi nước tiểu của bọn chúng khiến ai vào xe cũng phải bịt mũi :)).
Cũng rất may gia đình chúng chỉ biến xe của E thành WC nhà chúng chứ bọn chúng chưa cắn phá gì.
Hôm vừa rồi E bực mình quá đặt mấy cái bấy dính, và kết quả qua 1 đêm như sau:

Lũ con

mẹ chúng

gia đình chúng

tổng số

E đang tính may 1 cái màn chụp (như cái màn cho trẻ em) để tói đến chụp lại mất thôi. Có cụ nào chỉ E cách khác hay hơn không ạ.

Thiepk32

Xe tăng
oài nướng lên nhắm rượu thôi
xe em không thấy chú nàu vào hay chúng kiếm ăn bên ngoài no đủ rồi nhỉ.

xebokeooto

Xe tăng
Cái cơ bản đầu tiên là trên xe phải luôn vệ sinh sạch sẽ, hạn chế ăn quà vặt trên xe.

cuongcao113

Xe tăng
Không thấy chuột bố đâu.
Mợ bẫy nốt đi giờ này nó đang đi tìm bầy của nó đấy.

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
Bác khanhsilk ạ, thật vấn nạn chuột là rất nhiều bác dã hỏi em, em cũng có một số bi kíp nhỏ thôi xin tư vấn cho bác và các bác tham khảo, nếu mà thấy chuột trong xe chắc chắn phải tìm nguyên nhân chuột vào
thứ nhất: để bãi xe, nơi có nhiều chuột , để xe gần cống dãnh qua đêm, chỗ ẩm thấp chuột hay lưu tới
thứ hai: bác để trong xe nhiều đồ hấp dẫn chuột, như hoa quả, bánh kẹo
thứ ba: xe bác ẩm , mốc . thường là ở ghế và lót sàn
......
những nơi chuột gây hại nguy hiểm nhất bác cũng nên tham khảo:
thứ nhất: đầu máy xe
thứ hai: dưới mắt ca-po ( đây là nơi tập chung dây điện cho đầu máy và đèn, đầu dvd)
vậy có những cách như đơn giản bác bác để giảm chuột đó là, dùng keo dính chuột, bẫy chuột, nhưng chỉ được một lần, 2 lần lần sau là chúng vẫn tới, các bác nên áp dụng cách đơn giản là đuổi chúng đi , như là mua thạch tín ( loại chống ẩm mốc đặt đầu máy xe) Túi long não: đặt dưới cốp hoặc những chỗ mà chuột hay đi qua.
bác cứ áp dụng chắc chắn ,, lũ chuột không là mối quan tâm của các bác nữa.
chúc các bác vui vẻ ạ!
à mà các bác nên dọn vệ sinh, nội thất, rửa đầu máy thường xuyên tại nhà nữa, chắc chắn các bác sẽ có xe vừa thơm, vừa sạch mà không lo chột nữa! hì

Dungha

Xe điện
Xe nhà em có con chuột bố đây. chắc phải to gấp đôi chuột mẹ nhà cụ. Hôm qua nó ra ăn vugn xương của con chó nhà em bị cắn cho toe toét máu mà không chết. ( chắc tại chó bị xích) Sang ra em chó cứ đòi xong ra xe bắt em thả ra , mở nắp capo thấy cái xương đùi gà to đùng. Nó thì nhìn em chằm chằm. Thế mà đuổi mãi không ra cứ chui trong khoang máy.Nổ máy cũng không ra.

CRV2011

Xe tải
Xe nhà em có con chuột bố đây. chắc phải to gấp đôi chuột mẹ nhà cụ. Hôm qua nó ra ăn vugn xương của con chó nhà em bị cắn cho toe toét máu mà không chết. ( chắc tại chó bị xích) Sang ra em chó cứ đòi xong ra xe bắt em thả ra , mở nắp capo thấy cái xương đùi gà to đùng. Nó thì nhìn em chằm chằm. Thế mà đuổi mãi không ra cứ chui trong khoang máy.Nổ máy cũng không ra.
Sao kụ không đánh xe đi thật xa điểm đỗ thường xuyên của kụ rồi xử lý em tí ?

dapvocaydan

Xe điện
Bác khanhsilk ạ, thật vấn nạn chuột là rất nhiều bác dã hỏi em, em cũng có một số bi kíp nhỏ thôi xin tư vấn cho bác và các bác tham khảo, nếu mà thấy chuột trong xe chắc chắn phải tìm nguyên nhân chuột vào
thứ nhất: để bãi xe, nơi có nhiều chuột , để xe gần cống dãnh qua đêm, chỗ ẩm thấp chuột hay lưu tới
thứ hai: bác để trong xe nhiều đồ hấp dẫn chuột, như hoa quả, bánh kẹo
thứ ba: xe bác ẩm , mốc . thường là ở ghế và lót sàn
......
những nơi chuột gây hại nguy hiểm nhất bác cũng nên tham khảo:
thứ nhất: đầu máy xe
thứ hai: dưới mắt ca-po ( đây là nơi tập chung dây điện cho đầu máy và đèn, đầu dvd)
vậy có những cách như đơn giản bác bác để giảm chuột đó là, dùng keo dính chuột, bẫy chuột, nhưng chỉ được một lần, 2 lần lần sau là chúng vẫn tới, các bác nên áp dụng cách đơn giản là đuổi chúng đi , như là mua thạch tín ( loại chống ẩm mốc đặt đầu máy xe) Túi long não: đặt dưới cốp hoặc những chỗ mà chuột hay đi qua.
bác cứ áp dụng chắc chắn ,, lũ chuột không là mối quan tâm của các bác nữa.
chúc các bác vui vẻ ạ!
à mà các bác nên dọn vệ sinh, nội thất, rửa đầu máy thường xuyên tại nhà nữa, chắc chắn các bác sẽ có xe vừa thơm, vừa sạch mà không lo chột nữa! hì
Vụ long não mí thạch tín em áp dụng rồi. Chả ăn thua ạ, chuột vẫn vào như thường

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nghe văn bác tả làm em tí sặc :21:
@TOMhh: Em đặt long não dưới nắp ca bô hoặc xịt RP7 cũng không ăn thua ạ.

Chỉnh sửa cuối:

phongcar

Xe máy
Em nghĩ Bác rửa khoang máy và nội thất thật sạch thì sẽ không hấp dẫn bọn chuột đâu!

Dungha

Xe điện
Sao kụ không đánh xe đi thật xa điểm đỗ thường xuyên của kụ rồi xử lý em tí ?
Em cũng đánh xe đi rồi. nhưng chả biết nó có nhay ra ngoài không. Lần trước đã nhìn thấy nó rồi. em lấy xe đi làm luôn mà hôm sau lại thấy nó. To bằng cổ chân trẻ em luôn. Loại chuột này mèo không bắt được, chỉ chó thôi.

hunglm

Xe hơi
Em run may song him say no van vao hic hic#:-s

xebokeooto

Xe tăng
Vụ long não mí thạch tín em áp dụng rồi. Chả ăn thua ạ, chuột vẫn vào như thường
Xe của E thì không bị nó vào ị bậy, nhưng khoang máy thì đầy vết chân nhà anh tý, may đến giờ vẫn chưa bị vết cắn nào

bảo châu

Xe điện
Xe nhà cháu trước bị nó cắn đứt dây cảm biến động cơ (em thấy thợ bảo thế), khoang máy xe đầy *** chuột, nó tha cả vỏ hộp sữa. Chẳng biết làm thế nào cho hết nhỉ.

khanhsilk

Xe tải
Em nghĩ Bác rửa khoang máy và nội thất thật sạch thì sẽ không hấp dẫn bọn chuột đâu!
Cũng không ăn thua ,E rủa máy sạch ,vệ sinh xe hàng ngày nhưng chuột vẫn tới thăm!
E đầu tư cả dính chuột vẫn không ăn thua .Được mấy hôm yên bình rồi****vẫn đầy máy xe .

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Nhà cụ có nuôi mèo không ạ? Cháu nghĩ lũ chuột này nghe tiếng mèo là sợ vãi mật ra rồi ý :D

khanhsilk

Xe tải
Nhà cụ có nuôi mèo không ạ? Cháu nghĩ lũ chuột này nghe tiếng mèo là sợ vãi mật ra rồi ý :D
Không ăn thua đâu cụ ơi !
Mèo nhìn thấy chuột mà cứ ơ thờ như không ,em nghĩ vì cho nó ăn đẫy rồi nó như vậy !
Vậy là Mèo không ăn thua ,