[Funland] vận mệnh đời người là lúc lên voi lúc xuống chó!

mong coc

Xe hơi
Xin phép dừng còm với cụ, vì cụ khá là võ đoán.
Qua 1 vài còm qua lại cụ đã có thế nói "còn chắc cụ chưa có gia đình hoặc ở ngoại thành hoặc ngoại tỉnh hoặc ít tuổi", giống như bảo cụ Lang thang ở trên là cái gì đó, thì thôi, em kính cụ về nhất trên mọi phương diện luôn.
thế theo cụ thì 10tr/ tháng đủ nuôi 1 vợ 3 con đang tuổi trưởng thành ăn học bt sống ở thành phố , đủ đóng các loại công tác xã hội từ nhỏ tới lớn bắt buộc như quỹ lớp, ma chay hiếu hỉ ?
nếu đủ thì e xin lỗi cụ nhé!

mong coc

Xe hơi
Ý này à, vậy tôi càng đoán không sai. Biết có ngày này mà vẫn làm thì trải đời chỗ nào?
thế theo cụ thì 10tr/ tháng đủ nuôi 1 vợ 3 con đang tuổi trưởng thành ăn học bt sống ở thành phố , đủ đóng các loại công tác xã hội từ nhỏ tới lớn bắt buộc như quỹ lớp, ma chay hiếu hỉ ?
nếu đủ thì e xin lỗi cụ nhé! ( còn sống kiểu con tì hưu chỉ ngậm ko nhả , bơ các loại quỹ chung và ma chay hiếu hỷ ko đi lại thì e ko bàn nhé)

Langthang_Mercedes

Xe container
nếu đủ thì e xin lỗi cụ nhé! ( còn sống kiểu con tì hưu chỉ ngậm ko nhả , bơ các loại quỹ chung và ma chay hiếu hỷ ko đi lại thì e ko bàn nhé)
Vẫn còn có cái để mà bán thì cứ tiếp tục bi bô và chê cuộc đời thôi, ai cấm cụ đâu.

niceshot

Xe container
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
Cụ đang than ko biết làm gì ra tiền thì các cụ ấy chỉ gợi ý 1 trong các cách để làm ra tiền thôi, sao cụ phản ứng tiêu cực thế.
Thêm nữa là khi đã khó khăn thì cũng phải điều chỉnh chi tiêu gia đình cho phù hợp, chứ cụ vẫn muốn giữ nguyên mức sống và chi tiêu như khi đang xông xênh thì không hợp lý. Còn nếu như cụ vẫn còn đủ nguồn tài chính để duy trì mức sống gia đình không thay đổi thì việc gì phải mở thớt than vãn!

mong coc

Xe hơi
Cụ đang than ko biết làm gì ra tiền thì các cụ ấy chỉ gợi ý 1 trong các cách để làm ra tiền thôi, sao cụ phản ứng tiêu cực thế.
Thêm nữa là khi đã khó khăn thì cũng phải điều chỉnh chi tiêu gia đình cho phù hợp, chứ cụ vẫn muốn giữ nguyên mức sống và chi tiêu như khi đang xông xênh thì không hợp lý. Còn nếu như cụ vẫn còn đủ nguồn tài chính để duy trì mức sống gia đình không thay đổi thì việc gì phải mở thớt than vãn!
đây là mục cafe mà! nhiều cụ mở ra để thảo luận! còn cái gì hợp lý thì e bảo đúng, cái bất hợp lý thì e nói thôi! chứ tiêu cực gì ? e cũng sẵn sàng xin lỗi nếu các cụ ý làm dc chứ có phải tiêu cực đâu

49ctt

Xe máy
cụ nói chuẩn những cái em muốn nói, mà em lười gõ quá, nên rót mời cụ chén rượu

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Sông có khúc, Người có lúc.
Cụ có kinh nghiệm rồi biết ngã ở đâu thì đứng lên ở đó, miễn là không đầu hàng không vi phạm pháp luật là được
Ngã ở đâu gấp thếp ở đấy cụ ạ

Dân Tổ

Xe container
Cụ oánh Vietlott đi có khi lại lên voi =))

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây gần tháng tôi hẹn thằng em bia hơi nên gọi taxi. Hôm đó không hiểu sao đứng khá lâu mới có xe. Ngó vào bên trong tôi giật mình nhận ra người quen. Ông anh này năm 2015 tôi biết chắc có không dưới 300 tỉ.

Có lẽ đó là đoạn đường 1km dài nhất trong đời tôi.
Chủ tịch giả chạy taxi và đăng Tik Tok đi
Nói vui thôi, em cũng có thời gian xuống chó, nhưng không ai biết, vợ cũng không biết, hehe. 🤣🤣🤣🤣, gia đình vẫn bình thường
Mãi đến khi trả xong lãi ngày thì vợ mới biết

vndem

[Tịch thu bằng lái]
có người xuống c mà cũng chả bao giờ lên đươẹc đó. Tưởng xuống mà lên được thì xã hội này toàn người giàu
Người giàu là đỉnh xã hội, mà đỉnh kim tự tháp thì nhỏ, rất ít người giàu

Cụ thớt lên đây than thở, tâm sự thì phải chấp nhận được những lời khó nghe vì đây là diễn đàn mà, có thể có những người đồng cảm và có những kẻ ác khẩu. Tuy nhiên, có 1 điều em khuyên cụ thật lòng lúc nào thấy mệt đầu, khó nghĩ quá thì cứ xỏ giày lang thang hồ Gươm, hồ Tây đến lúc mệt không ra hơi nữa, sau cảm giác trống rỗng đó cụ sẽ nghĩ được làm gì tiếp theo.

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ chia sẻ thì cụ đã lên Voi và xuống 1 tí thôi. Và vẫn còn nhiều cơ hội nhiều! Cụ yên tâm đê.
Nhiều cụ vấp 1 cái mà rén đến già luôn cụ ạ. Có cụ j ở trên 300 tỏi mà sau mấy năm vẫn lái taxi đó cụ.
Ăn thua gì, vẫn còn được chạy taxi
Ông chú lấy dì ruột tôi, khi cao điểm cũng có vài trăm tỷ, ở tỉnh lẻ thế là giàu lắm rồi, vừa dính án 20 quyển lịch cơ, tài sản 10 năm sau chắc cũng chả còn gì

hoangdang2002

Xe tăng
Cụ chủ nên tham gia cái Trại chim sẻ của anh Long trọc sớm đi! Ít nhất đc cái tư tưởng làm lớn, thu nhập trẹo đô nó ngấm vào người một vài ngày............Thôi e lượn đây!

vndem

[Tịch thu bằng lái]
E năm nay mới 40t, cũng trải qua mấy gđ khó khăn rồi. Có lúc tiền rải như nước, có lúc 2 vk ck chỉ còn 15k trong tay. Hiện tại, em cũng sống tàm tạm, không lo nghĩ về tiền lắm. Mỗi lần gặp vướng mắc thì đều tự nhủ lúc khó nhất còn vượt qua được huống chi dăm ba cái này ;))
Cụ 83 à. Tuổi 83 độ 36 tuổi em mất tất cả những gì quý giá nhất

yukana2023

Xe máy
Mấy ông sư đớp như hạm rồi đi chém gió cũng là tạo ra phước báu à =))=))

Hưởng phước nhưng ko tạo ra PHƯỚC ---> Phước cạn phước suy nên hoàn cảnh sống càng kém đi

Semanon

Xe hơi
Em chưa lên voi nhưng cũng xuống chó mấy lần. Ước gì được cảm giác làm voi :))