[Funland] vận mệnh đời người là lúc lên voi lúc xuống chó!

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
Có từng đại vận 10 năm một. Nhưng tùy từng người, nó phụ thuộc từng vận. Nếu hai vận đẹp liên tiếp thì không thể lên voi xuống chó được. nhưng nếu một vận đẹp theo sau đó là một vận xấu thì đúng là lên voi xuống ngựa đúng như cụ nói. Nó phụ thuộc vào sự phân bố các đại vận tốt hay xấu nhé. có Người mệnh tài quan mà đẹp thì họ sẽ không bị lên voi xuống ngựa đâu. KHi đó sự phân bổ nó đều đặn nên các vận nó đỡ cho nhau. Còn như cụ là kiểu lá số xấu nhưng ăn được một đại vận đẹp long lanh, mà vận này ngay từ lúc trẻ. Còn có nhiều người vận đẹp nhất nó ở tầm tuổi 40, 50, 60.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Giàu sổi thì lên voi cũng nhanh mà xuống chó thì cũng gắt, cụ chủ ạ.
Cụ nó thế là thiếu thực tế lắm cụ à. Có người còn mong giàu sổi còn chả được ấy. Mà đòi giàu bền vững. Trời cho ai mát mày lúc nào được lúc ấy. Có người nghèo bễn vững luôn, Giàu sổi đã phúc bảy mươi đời. nên đừng nghĩ giàu sổi đã là khoogn tốt, nó tốt hơn nhiều người chả bao giờ giàu và có tiền

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Để lên đc voi thực sự thì cũng phải bị xuống chó thê thảm 1 lần thì voi mới bền được.
có người xuống c mà cũng chả bao giờ lên đươẹc đó. Tưởng xuống mà lên được thì xã hội này toàn người giàu

minhmo

Xe cút kít
Thôi cụ ơi, hãi lắm. Mà giờ cô ấy giàu có rồi, trước thấy lên zalo khoe mấy cái sổ đỏ, ..
Cũng tại em nhiều, có lúc ân hận khi cô ấy bảo em chả cần anh bỏ gia đình đâu..
Sướng nhất lão. Làm theo ý em nó đê. :D

viet7500

Xe buýt
Em cũng vậy thôi, lấy vợ 2009 nhà cửa xe cộ đủ cả. 2011 mất trắng. Nhà thuê, xe bán rồi chui vào đơn vị Nhà nước làm túc tắc. Cuối 2014 nhảy ra làm cho 1 doanh nghiệp, từ đó cũng tạm ổn đến đến 2017 việc sảy ra ngoài ý muốn. Lại gần như về mo cau, rồi lại vực lại, nếu ko tham về đất đai mấy năm qua thì giờ em ngồi rung đùi nghỉ hưu non zồi, năm nay em 44 và trước đó Dự định của 2vc nhà em là 2025 nghỉ hết công việc, vác xe đi lượn khắp nơi. Đời ko như mơ, nhưng biết mình biết ta, thấy đủ là được chứ ko Tham sân si làm gì cho mệt.
E gặp khá nhiều cụ có ý định kiếm thật nhiều tiền lúc trẻ, xác định 50 tuổi là nghỉ hưu sớm, chỉ để đi chơi. Nhưng kết cục hầu hết đều có sự cố, mà ước nguyện không như mong muốn!

E thì không thích thế. E thấy đi làm tằng tằng cho đến lúc còn sức khỏe: làm cho đầu óc chân tay vận động, lại có thu nhập. Đó cũng chính là niềm vui cho cuộc sống!

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Ko. ngoài biến động vấn đề sức khỏe của gia đình ra thì mọi thứ với em nó đều đi theo 1 lộ trình nhất định và cứ tằng tằng nghèo bền vững. 30t luơng cũng vậy mà giờ 40t lương cũng thế nó chỉ tăng theo thâm niên và thời giá từng thời điểm. Sáng 7h30 đi làm chiều 18h00 tan sở, cái em cố gắng đạt được, mất tiền bạc vào là những chứng chỉ nghề phải đi học và đi thi để sở hữu, ngoài ra em chả cố gắng cái gì, cái gì đến tự đến, xe cũ thì đổi xe mới, con đi học thì cứ đóng tiền học và chăm sóc thày cô bình thường.

Được cái em ko tham cái gì, ví dụ 200k rơi trên đường là em ko nhặt luôn, em gọi người khác đến nhặt, đi xe cả xe máy lẫn vợ 2 em đều đi chậm, chả đi đâu mà vội, chả bao giờ vội vàng, vợ 2 em đạp chà mấy khi vượt quá 2000 vòng/phút, trừ đi cao tốc thì chạy 100 cho nó đúng với tốc độ cho phép.

Có mấy đợt có người gọi điện bảo : Anh ơi có kèo này kèo kia... blah blah, em mới bảo thế tham gia làm gì ? Kiếm tiền làm gì ? Tiền có thiếu đâu mà phải kiếm, luơng tháng thừa tiêu rồi ko phải kiếm thêm làm gì ... Thế là người ta chửi em dở hơi =))
Đọc xong thấy vớ vẩn.

tqhai

Xe tải
Cách đây gần tháng tôi hẹn thằng em bia hơi nên gọi taxi. Hôm đó không hiểu sao đứng khá lâu mới có xe. Ngó vào bên trong tôi giật mình nhận ra người quen. Ông anh này năm 2015 tôi biết chắc có không dưới 300 tỉ.

Có lẽ đó là đoạn đường 1km dài nhất trong đời tôi.
Rồi cụ với bác ấy có nói gì với nhau không ạ ?

rachfan

Xe container
Rồi cụ với bác ấy có nói gì với nhau không ạ ?
Hồi đó tôi và bác này chỉ quen biết kiểu xã giao vui vẻ, sau 2016 thì không gặp nhau nữa.

Suốt đường tôi và bác ấy không nói câu nào, không khí rất nặng nề nên cảm tưởng quãng đường dài kinh khủng.

MuathuHN252

Xe cút kít
30t đi wave tàu, nhà thuê đây ạ

mong coc

Xe hơi
Em nghĩ lấy cái việc đi con xe ( sở hữu con xe) để đánh giá mức độ thành đạt....thì cói gì đó sai sai.
Vì em năm 25 tuổi đã sở hữu BMW serie 5 rồi....Nhưng tự bản thân thấy, chưa có gì để tự hào cả. :D
vấn đề là so với mặt bằng chung bạn bè cùng trang lứa, và đi lên từ bàn tay trắng, còn xuất phát điểm của cụ từ cao rồi và nồi nào úp vung đấy có sãn bạn bè đẳng cấp rồi thì e ko nói

duonglamkhoa

Xe tăng
Cháu còn ít tuổi nên chỉ hóng các cụ chia sẻ về lúc lên voi, lúc xuống chó và làm thao để lên được voi, cơ sự nào để bị xuống chó chứ cháu chả biết gì mà ý kiến ý cò ở đây.

Langthang_Mercedes

Xe container
30 tuổi không có gì, 40 tuổi đi Mẹc E hoặc hơn chứ ngược lại không máu lắm.

Langthang_Mercedes

Xe container
vấn đề là so với mặt bằng chung bạn bè cùng trang lứa, và đi lên từ bàn tay trắng, còn xuất phát điểm của cụ từ cao rồi và nồi nào úp vung đấy có sãn bạn bè đẳng cấp rồi thì e ko nói
Đi lên từ 2 bàn tay trắng mà giờ lại bảo không biết làm gì ra tiền nghe nó là lạ.

Nắng nhạt

Xe điện
Hồi đó tôi và bác này chỉ quen biết kiểu xã giao vui vẻ, sau 2016 thì không gặp nhau nữa.

Suốt đường tôi và bác ấy không nói câu nào, không khí rất nặng nề nên cảm tưởng quãng đường dài kinh khủng.
Lúc trả tiền ngại lắm cụ nhỉ