[Funland] Vẫn là vấn đề đỗ xe oto trước nhà

Linh Net

Xe buýt
đúng là như vậy, nhưng e đang tìm giải pháp, vì e đỗ đấy mấy năm rồi, giờ m đỗ đi làm hàng ngày sáng đi tối về vứt đó, nó đó thế thì quá là láo nháo thật, nói như vậy thì cứ nhà trong ngõ, ra rình đỗ cua nhà ngoài ngõ to rồi để lì đấy, mà nó lại k đi, nó có khi cả tháng mới đi 1 buổi, kay chỗ đó, chứ nó đổ kiểu chốc nhát, thì thoải mái
Cụ ngộ nhận lâu quá nên thấy hụt hẫng là đúng rồi.
Tội nghiệp cụ!

Doan Van

Xe đạp
em mời luôn cụ ạ, e đi làm sáng, thì e k quan tâm cả ngày ai đỗ đâu cụ, e còn mời ông trông xe khu đó, có xe cứ nhét vào, miễn tối e về có chỗ để là được, chứ k đến nỗi hẹp hòi kiểu đó, cũng nhiều lần 7h e về mà xe khách chưa đi lại phải gọi ông trông xe ra đánh đi, nhưng mà thoải mái, vì ông ý cũng bảo cần cứ gọi a nếu xe chưa về, TH ở đây là vào đỗ 24/24 và quanh năm thì mới phải bàn cụ ạ

ông cắn thuốc chưa hết à, nó đỗ thế thì tôi đỗ vào trước nhà tôi làm sao được, còn phải chừa tiếp lối cho xe vào ra chứ, tôi thì k ghét bọn tù nào cả, ai chả có sai phải trả giá , chỉ có điều họ ra tù, làm người tử tế thì tôi cũng coi như bình thường, nhưng tù ra làm mấy cái nghề dọa nạt hàng xóm mà nó đang làm, với đi cho vay thì cũng chỉ tù tiếp thôi
Còn ông, nói xong rồi thì mời ông đi chỗ khác, buồn cười thì vào wc mà hú hét trong đó cho bớt đê, đúng làm dởm đời
Haha, tôi lại cứ thích vào đây trả lời ông đến cùng, tôi chỉ nói đến cái câu chuyện đậu xe mà ông đưa ra, họ đỗ ở vỉa hè trước cửa nhà ông thì là một lẽ, còn họ đỗ ở vỉa hè đối diện mà ông cũng la oai oái như đỗ trên diện tích sổ đỏ nhà mình thì ông ghê gớm quá, không có thằng này rồi cũng có thằng khác làm ông khó chịu thôi, vì nếu ông vẫn giữ cái tính cách này, vẫn cứ mở mồm ra là nhà 9 tỷ, view hồ và quen biết công an, lãnh đạo thì tự rắc rối nó sẽ tìm đến với ông thôi. =))

Mrquickdn

Xe tải
Quen biết XXX, nhà có điều kiện thì đi đêm mua bà nó cái chỗ đất ấy làm của riêng, xây luôn gara mà đậu cho xứng đáng chứ lên đây lèm bèm hèn bỏ mịe.

Doan Van

Xe đạp
nếu nó làm ca, vợ gv lại càng dễ xử lý cụ ạ, bọn chí phèo mới cần tìm hiểu rõ vấn đề hơn, e cũng hiểu vì chỗ e có loại hx như vậy đang ở, cả khu nhà e k chơi với nó, mình nó 1 kiểu thôi. Còn mọi người thì k để ý k nói chuyện hay chào hỏi nó. Chúc cụ sớm xử lý được, TH như cụ làm cái đơn lên tổ trưởng dân phố thôi, hoặc sang bảo nó , công an giờ nó còn sợ dân cụ ạ, k phải như trước nữa, hiện tại gđ này, từ xxx cho tới dân xã hội thực sự, nó cũng k có muốn đánh người đâu, chỉ có bọn trẻ con , trẩu là ghê nhất bọn đấy, vì nó chả sợ gì cả.

cảm ơn cụ , chúc cụ luôn an lành

ok cụ trẻ, nói chung nghe cụ trẻ nói là hiểu chả biết gì, cm cuối với cụ trẻ, về mà bú sữa mẹ đi

ok tôi hèn , tôi nghĩ ông chưa bao giờ gặp như này.
oke ông, dừng cuộc tranh luận vì nó cũng chả phải là tranh luận nữa rồi, ông không đưa ra luận điểm mà chỉ đưa ra mấy lời công kích cá nhân như thế này thì tôi cũng chịu, không biết nói sao.:D

Dream22015

Xe buýt
Bác chủ kiếm chậu hoa giấy, để vào chỗ đó coi như giữ chỗ cho xe ô tô của mình mà cũng không mếch lòng những nhà thượng tôn pháp luật với lý luận kiểu "sổ đỏ của ông ra đến giữa đường hay sao mà ông cấm". Hmm, đã có lần em bẩu 1 tay rằng tôi mà có sỗ đỏ thì xây chung cư mini luôn chứ hâm mà để đỗ xe à.
Đợt trước em có đi thăm thân nhân ở nước ngoài thì thấy họ có cái biển chỗ đỗ xe "dành riêng cho cư dân", em có hỏi thì ông chú bảo ko phải cư dân của chung cư mà liều đỗ vào, nếu có tin phàn nàn thì bên công lộ sẽ cẩu xe đi và người đỗ trộm sẽ bị phạt. Chắc nước ta chưa có loại biển báo này nên cứ tranh cãi suốt, rồi mang cả sổ đổ, sổ hồng ra dọa nhau.
Nếu luật hóa có biển "dành riêng cho cư dân" như vậy thì chắc các cụ có biển đc cấp những khu vực như vậy cũng sẽ phải đóng phí hàng năm thì mới được hưởng quyền lợi đó được.
Nhìn chung quyền lợi nó phải gắn liền với nghĩa vụ.
Còn mình nó miễn phí (của chung không ai thu tiền) thì phải lựa nhau mà sống thôi cụ ạ.

Linh Net

Xe buýt
Bác chủ kiếm chậu hoa giấy, để vào chỗ đó coi như giữ chỗ cho xe ô tô của mình mà cũng không mếch lòng những nhà thượng tôn pháp luật với lý luận kiểu "sổ đỏ của ông ra đến giữa đường hay sao mà ông cấm". Hmm, đã có lần em bẩu 1 tay rằng tôi mà có sỗ đỏ thì xây chung cư mini luôn chứ hâm mà để đỗ xe à.
Đợt trước em có đi thăm thân nhân ở nước ngoài thì thấy họ có cái biển chỗ đỗ xe "dành riêng cho cư dân", em có hỏi thì ông chú bảo ko phải cư dân của chung cư mà liều đỗ vào, nếu có tin phàn nàn thì bên công lộ sẽ cẩu xe đi và người đỗ trộm sẽ bị phạt. Chắc nước ta chưa có loại biển báo này nên cứ tranh cãi suốt, rồi mang cả sổ đổ, sổ hồng ra dọa nhau.
Cụ nhầm nhà phố với nhà trong khu đô thị là dở rồi.

Bên em vinhomes mỗi nhà cũng được 1 lốt đỗ trước cửa, chủ đầu tư ưu tiên luôn, đỗ láo anh em bảo vệ mặc dằn ri ra khoá bánh - chủ xe khóc như mưa!!!
Cơ mà cụ phải mua trong khu đó và Phí dịch vụ 18,000₫/m2/ tháng.

Còn trường nhà phố, đất công mà cụ lôi ví dụ khu đô thị ra so sánh là dở đấy.
Mai anh em phường xuống thu 18,000₫/ m2/ tháng x diện tích nhà thì cụ lại chết dở.

canhhoabatdiet

Xe container
Em thấy chủ thớt khoe nhiều thứ thật : nhà 9 tỏi, quen biết xxx, có quan hệ với lãnh đạo, .... E thấy buồn cười quá nên mạn phép bình luận ntn :
- Đây ko phải hội nghị Diên Hồng để luận đánh hay hoà, theo e ng có tiền và quan hệ ở mức như lời cụ thì ng ta thừa biết phải làm gì.
- Từ trươc đến giờ e mới thấy ng ta tranh chấp vì vỉa hè , lòng đường trước cửa nhà. Đây là lần đầu tiên e thấy tranh chấp vỉa hè đối diện. Sắp tới đây ko biết sẽ tranh chấp gì nữa.
Thât lòng e nghĩ cuộc đời ko phải là game cụ ạ: ko có reset hay hồi sinh đâu, cụ đã bao giờ nghĩ đến trường hợp ng ta đi tù nhưng cụ thương tật vĩnh viễn hoặc nặng hơn là ... chưa ạ.
Thực sự mà nói hơi buồn với cụ chủ thớt. Nhất là về nhận thức của cụ ấy. Và các cụ nói "việc học thực sự quan trọng" cấm có sai.

canhhoabatdiet

Xe container
Haha, tôi lại cứ thích vào đây trả lời ông đến cùng, tôi chỉ nói đến cái câu chuyện đậu xe mà ông đưa ra, họ đỗ ở vỉa hè trước cửa nhà ông thì là một lẽ, còn họ đỗ ở vỉa hè đối diện mà ông cũng la oai oái như đỗ trên diện tích sổ đỏ nhà mình thì ông ghê gớm quá, không có thằng này rồi cũng có thằng khác làm ông khó chịu thôi, vì nếu ông vẫn giữ cái tính cách này, vẫn cứ mở mồm ra là nhà 9 tỷ, view hồ và quen biết công an, lãnh đạo thì tự rắc rối nó sẽ tìm đến với ông thôi. =))
Trích lại video này cho một số cụ nghe: =))

Khongdoxelao

Đi bộ
Các cụ cho em xin ý kiến, nhận xét, đánh giá về shop này. https://nai pet. com/ và https://shop vat nuoi. vn/ Chủ shop thường xuyên dừng, đỗ xe trước ngã 3 ảnh hưởng sinh hoạt khu dân cư và phòng cháy chữa cháy bất chấp việc có biển "CẢNH BÁO NGUY HIỂM". "LÁI XE VUI LÒNG KHÔNG DỪNG, ĐỖ ẢNH HƯỞNG SINH HOẠT CHUNG". Thanks các cụ!!!!
Screenshot_2024-01-13-18-13-51-59_6ba589b35cca5ff8f234db69f4487e8f.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Nhìn nhau thôi cụ. Ngõ bên vợ nhà em 2 xe tránh nhau còn 30-40 cm mà ông đối diện đỗ trước thì ông bên kia tự động đi tìm chỗ khác hay đỗ so le để xe qua lại. Khi nhà đối diện cho xe vào chuồng thì đánh lên hay lùi cho họ vào. Vào xong thì ông đỗ. Còn không chịu thì mai họ đỗ trước nhà họ thì ông khỏi đỗ, nếu không muốn cả phố nó ra nó khênh.🤣

Linh Net

Xe buýt
Các cụ cho em xin ý kiến, nhận xét, đánh giá về shop này. https://nai pet. com/ . Chủ shop thường xuyên dừng, đỗ xe trước ngã 3 ảnh hưởng sinh hoạt khu dân cư và phòng cháy chữa cháy bất chấp việc có biển "CẢNH BÁO NGUY HIỂM". "LÁI XE VUI LÒNG KHÔNG DỪNG, ĐỖ ẢNH HƯỞNG SINH HOẠT CHUNG". Thanks các cụ!!!!
Screenshot_2024-01-13-18-13-51-59_6ba589b35cca5ff8f234db69f4487e8f.jpg
Biển không được dừng đỗ xe… do Ông can dán hay anh em dân phố tự dán hả cụ?

Khongdoxelao

Đi bộ
Thế tác dụng gì đâu cụ ơi, mục tiêu khè các bác miền núi xuống thành phố là chính thôi.
Người ta đỗ đấy thì kệ họ đi cụ ơi.
Trẻ con, người già, xe ra&vào ngách chỗ ảnh em gửi xảy ra tại nạn nhiều rồi. Hôm nay Em gửi 1 trường hợp vẫn đang đỗ xe chỗ đấy cho các cụ xem đấy ạ! Thưa cụ!

Chỉnh sửa cuối:

cha biet chi

Xe điện
Cụ lấy chìa khóa xe nó đi e đánh xe đi bán luôn.

bitcoinvn

Xe hơi
Có tiền mua xe thì cũng nên mua chỗ gửi xe, không nên đỗ xe trước nhà người ta vì lúc mình vui vẻ cưỡi xe đi khắp nơi nhưng đỗ xe lại ảnh hường tới người khác vì mỗi khi ra vào lại phải tránh xe trước cửa.

Leanh65

Xe container
Trẻ con, người già, xe ra&vào ngách chỗ ảnh em gửi xảy ra tại nạn nhiều rồi. Hôm nay Em gửi tạm 1 trường hợp vẫn đang đỗ xe chỗ đấy cho các cụ xem đấy ạ! Thưa cụ!
Cứ cho 1 ông đùn cái xe 3 gác qua quẹt cho phát nặng vào sườn là ngoan ngay😅. Các tp vô ý thức này đừng nói lý lẽ phí lời.

Trần Đoành.

Xe container
Càng nhiều tầng càng thấy cụ chủ có vẻ như là một người trong vùng cấm,cụ vẫn có ý nghĩ là trước cửa nhà cụ là của cụ (tận bên kia đường) ko ai đc đụng đến, nhà 9 tỷ, xe ô tô, có quan hệ với các nhà chức trách, và tại otofun ai trái ý là có thể mời ra chỗ khác
Tiên sư.... Kiểu c...cậy gần nhà g... cậy gần vườn ,ra ngoài cứ giữ kiểu này thì sớm muộn cũng về nhà bằng cáng