[Funland] Vẫn là vấn đề đỗ xe oto trước nhà

TXM3b

Xe buýt
thế cụ gửi nhanh đi, ko luật nó ra dồi lại tiếc =))
ôi dời, tiếc gì cụ, m thay đổi thế thì phải từ từ, m cứ nộp ý kiến đóng góp đã, còn phải theo qui trình chứ, cụ là người hiểu biết mà lại định đi tắt đón đầu cả luật thế, hỏng :))

NNS

Xe ngựa
ôi dời, tiếc gì cụ, m thay đổi thế thì phải từ từ, m cứ nộp ý kiến đóng góp đã, còn phải theo qui trình chứ, cụ là người hiểu biết mà lại định đi tắt đón đầu cả luật thế, hỏng :))
vâng, thế trong thời gian chờ đợi thì cụ cứ xây bịt mẹ nó cái chỗ lề, lòng đường đó lại cho nó chắc đã đi :))

TXM3b

Xe buýt
vâng, thế trong thời gian chờ đợi thì cụ cứ xây bịt mẹ nó cái chỗ lề, lòng đường đó lại cho nó chắc đã đi :))
ghi nhận góp ý của cụ, chắc chưa cần, vì e vừa ra chửi ịt cụ mấy thằng chúng mày, mấy thằng ngu, thằng đạo đức dởm, cút cmcm ra khỏi đây cho tao, đừng để bố mày phải chửi lần nữa, thế là bọn ngu tỏ ra nguy hiểm nó cút luôn rồi cụ ạ, nếu mà k cút thì có như nào sau e lại báo cáo cụ để cụ nắm tình hình nhá:))
Cụ nói đểu thế cẩn thận bị cho vào tù đấy, thế lực mạnh lắm, cứ cẩn thận vẫn hơn ;))
cụ anh qua cắn thuốc quá liều, nay tỉnh lại bình thường rồi à=))

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Sao cứ có cái tư duy xe để ngoài đường, vỉa hè nhỉ. Em làm nhà em dành hẳn 1 tầng để xe và ko bao giờ em có ý định để xe ngoài nhà.
Nếu muốn lấy tầng 1 thì đầu tư hẳn con thang để nâng xe lên tầng 2 hoặc nâng lên hơn 2m cho nó ngầu.

TXM3b

Xe buýt
Sao cứ có cái tư duy xe để ngoài đường, vỉa hè nhỉ. Em làm nhà em dành hẳn 1 tầng để xe và ko bao giờ em có ý định để xe ngoài nhà.
Nếu muốn lấy tầng 1 thì đầu tư hẳn con thang để nâng xe lên tầng 2 hoặc nâng lên hơn 2m cho nó ngầu.
à, do lúc e mua ng ta xây sẵn vậy rồi cụ, ở đây là loại chí phèo thôi, e biết vì sao nó ra đó rồi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
khựa nó vẽ cái đường lưỡi bò thì cả nước chửi và phản bác, Phi còn kiện mẹ nó lên tận Liên hạp cuốc, cơ mà nhà các cụ cũng vẽ cái đường lưỡi chó thè lè ra tận .... lề đường bên kia là thế éo nào??? thềm lục địa hay quyền tài phán ư? =))
Nghĩ nó chán thật bác ạ. Đa số sống theo bản năng. Bất cần luật lệ,lý lẽ....
Nói tư duy hẹp hòi,truyền thống ích kỷ,tư lợi chỉ biết cái nhỏ,bỏ cái lớn thì ....

• Vodka
Reactions: NNS

tratida

Xe container
e cũng tính căng lên, nhưng biết là nhà nó dạng rẻ rách, con ra tù, giờ về làm số chắc kiếm được tí, mua cái xe thi thoảng khoe, nhưng được thời gian là bỏ xó , nên gửi xe chắc tốn mới tính đi đỗ kiểu đấy. Chưa có luật nên căng mà va chạm thì lại lên công an, nhưng cũng chưa chắc giải quyết được cái vụ xe này.

đúng rồi cụ, nhà nó 30m giá trị 3 tỉ, còn cũng 30m đấy e phải bỏ ra gần 9 tỉ , cũng vì cái đường rộng thoáng đó, chủ cũ đang để xe thoải mái , mình mới máu
cụ bị lừa thì cụ chịu, chứ trút giận lên hàng xóm thế éo nào được. Giống con mụ hàng xóm nhà em, bỏ tiền ra cũng kiểu lấn đất, lấn cát thâu tóm các kiểu, rồi vướng nhà em hỏng kế hoạch là phá tùm lùm.
So với tiền bỏ ra thì bả đúng là nạn nhân, so với pháp luật bả vẫn là ăn cướp ăn cắp.
Mấy cụ mua nhà kiểu tập thể, khu cũ cũng thế, được lấn chiếm xong cái bỏ thêm tiền, xong cứ coi như của mình.

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida

Xe container
nói chung 2 cụ cất hết xe đi chỗ khác đi, nhà em trong ngõ nhà các cụ và em cất xe vào nhà rồi, các cụ đừng để xe ngoài đường mất chỗ đi lại

Sent from Other Universe via OTOFUN

lta500

Xe buýt
nhà e nhét vào thì xe máy cho ra ngoài, vì nhà nhỏ mà cụ, với phần còn lại là phòng khách, vc....nên phương án đi gửi nếu k giữ được

không cụ, cụ tưởng tượng nhà nào cũng có xe đỗ trước nhà đấy rồi, cái xe nó cũng 5m, mỗi nhà cũng chỉ được tầm đó mặt tiefn, có dư hơn tí thì cũng chả được bao nhiêu , nên nhà nào đỗ nhà đó là vừa đủ chỗ rồi
Về cơ bản thì cái này, xác định ai cơ to hơn, lỳ hơn thôi, nhưng nguyên tắc trước cửa nhà m mà có thằng đến đỗ là k được, còn các cụ cứ hô hào nọ kia thì em k ý kiến kkkk,
Em cũng k bàn thêm, vì cũng rõ cả rồi, tạm đóng thớt thôi
Nhà em rộng 4m, em nhét ô tô, xemáy, xe đạp vào tận phòng khách, chả ảnh hưởng tới ai. Hôm nào có việc đi ngay thì em đỗ tạm ở cổng, ai cần đi thì bảo em lại lùi vào trong.

Doan Van

Xe đạp
Tôi tưởng họ đỗ trước cửa nhà ông thì còn chút cơ sở về tình, chứ nếu họ đỗ ở vỉa hè đối diện với nhà ông, phía vỉa hè giáp với hồ và ông vẫn có thể đỗ xe trước cửa nhà mình, thì ông không thể đòi hỏi vô lý được, tôi đang thấy ông thể hiện rõ sự khinh ghét cái nhà kia vì nào là con cái đi tù, rồi họ ở cái nhà ngõ 3 tỷ trong khi ông ở nhà 9 tỷ, ..., rồi thành ra cay cú vì họ ở nhà ngõ hẻm mà vẫn có chỗ để ô tô tiện lợi, cay cú vì thấy nó ở nhà ngõ hẻm mà vẫn sướng như mình chứ gì. Ông chả có cơ sở gì mà dẹp được họ, còn ông cứ leo thang đi, tức khắc nhận lại được cái vấn đề lớn hơn thôi. Mà thế quái nào mà cứ ai nói ngược ý ông là ông bắt đầu công kích họ ở nhà ngõ hẻm, chung cư, rồi hơi tý khoe cái nhà mặt hồ chục tỏi của mình, tôi thấy cứ thế nào ý, buồn cười vãi.=))

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giờ nhiều xe nên chỗ nào cũng thấy bí bách chỗ đỗ. Sân cơ quan chỗ em trước rộng thoải mái mà giờ kẻ vạch xếp slot kín bưng khoảng 50 xe, hở mỗi slot dẫn vào sảnh thế mà có hôm vẫn chèn 2 cái vào luôn :((

buicongchuc

Xe ba gác
nhà e nhét vào thì xe máy cho ra ngoài, vì nhà nhỏ mà cụ, với phần còn lại là phòng khách, vc....nên phương án đi gửi nếu k giữ được

không cụ, cụ tưởng tượng nhà nào cũng có xe đỗ trước nhà đấy rồi, cái xe nó cũng 5m, mỗi nhà cũng chỉ được tầm đó mặt tiefn, có dư hơn tí thì cũng chả được bao nhiêu , nên nhà nào đỗ nhà đó là vừa đủ chỗ rồi
Về cơ bản thì cái này, xác định ai cơ to hơn, lỳ hơn thôi, nhưng nguyên tắc trước cửa nhà m mà có thằng đến đỗ là k được, còn các cụ cứ hô hào nọ kia thì em k ý kiến kkkk,
Em cũng k bàn thêm, vì cũng rõ cả rồi, tạm đóng thớt thôi
Em qua trước nhà cụ đỗ lúc nháng hoặc trong ngày nhưng không thường xuyên có được không cụ?

JasonNghia

Xe điện
Cụ quen ae xxx thì báo là có thằng này làm số, ae điều tra mà chốt được thì ae vừa có chỉ tiêu vừa có xèng, cụ thì có chỗ để xe :))

Garrard_1967

Xe tải
Giờ lòng đường, ở phố nào cũng “bị” đỗ, nguyên dàn xe, có khi kéo dài cả phố, bất kể đường to hay nhỏ. Đơn cử, phố Quán Thánh, phố Hàng Bông, Bát Đàn …
Luật không cấm nên cứ đỗ thôi, còn kẹt xe thì … cờ mờ ng tham gia giao thông.

dndung888

Xe hơi
à, do lúc e mua ng ta xây sẵn vậy rồi cụ, ở đây là loại chí phèo thôi, e biết vì sao nó ra đó rồi.
đến đoạn này cụ đã biết lý do nhà kia ( "Nó") đỗ ở đó mãi rồi, vậy cụ xác định đúng lý do (mồm họ nói) hay do cảm quan của cụ cảm nhận đấy ???

TXM3b

Xe buýt
Em qua trước nhà cụ đỗ lúc nháng hoặc trong ngày nhưng không thường xuyên có được không cụ?
em mời luôn cụ ạ, e đi làm sáng, thì e k quan tâm cả ngày ai đỗ đâu cụ, e còn mời ông trông xe khu đó, có xe cứ nhét vào, miễn tối e về có chỗ để là được, chứ k đến nỗi hẹp hòi kiểu đó, cũng nhiều lần 7h e về mà xe khách chưa đi lại phải gọi ông trông xe ra đánh đi, nhưng mà thoải mái, vì ông ý cũng bảo cần cứ gọi a nếu xe chưa về, TH ở đây là vào đỗ 24/24 và quanh năm thì mới phải bàn cụ ạ
Tôi tưởng họ đỗ trước cửa nhà ông thì còn chút cơ sở về tình, chứ nếu họ đỗ ở vỉa hè đối diện với nhà ông, phía vỉa hè giáp với hồ và ông vẫn có thể đỗ xe trước cửa nhà mình, thì ông không thể đòi hỏi vô lý được, tôi đang thấy ông thể hiện rõ sự khinh ghét cái nhà kia vì nào là con cái đi tù, rồi họ ở cái nhà ngõ 3 tỷ trong khi ông ở nhà 9 tỷ, ..., rồi thành ra cay cú vì họ ở nhà ngõ hẻm mà vẫn có chỗ để ô tô tiện lợi, cay cú vì thấy nó ở nhà ngõ hẻm mà vẫn sướng như mình chứ gì. Ông chả có cơ sở gì mà dẹp được họ, còn ông cứ leo thang đi, tức khắc nhận lại được cái vấn đề lớn hơn thôi. Mà thế quái nào mà cứ ai nói ngược ý ông là ông bắt đầu công kích họ ở nhà ngõ hẻm, chung cư, rồi hơi tý khoe cái nhà mặt hồ chục tỏi của mình, tôi thấy cứ thế nào ý, buồn cười vãi.=))
ông cắn thuốc chưa hết à, nó đỗ thế thì tôi đỗ vào trước nhà tôi làm sao được, còn phải chừa tiếp lối cho xe vào ra chứ, tôi thì k ghét bọn tù nào cả, ai chả có sai phải trả giá , chỉ có điều họ ra tù, làm người tử tế thì tôi cũng coi như bình thường, nhưng tù ra làm mấy cái nghề dọa nạt hàng xóm mà nó đang làm, với đi cho vay thì cũng chỉ tù tiếp thôi
Còn ông, nói xong rồi thì mời ông đi chỗ khác, buồn cười thì vào wc mà hú hét trong đó cho bớt đê, đúng làm dởm đời

Chỉnh sửa cuối:

TXM3b

Xe buýt
đến đoạn này cụ đã biết lý do nhà kia ( "Nó") đỗ ở đó mãi rồi, vậy cụ xác định đúng lý do (mồm họ nói) hay do cảm quan của cụ cảm nhận đấy ???
em biết k cần nó nói, mà e đã hiểu vấn đề cụ ạ, nói chung nó ra cũng là vì bị thằng khác xúi thôi, đợt này e sẽ làm việc cho rõ , tưởng bọn nào xúi, chứ bọn đấy thì để rảnh e sang chửi chúng nó, hiện tại nó cút rồi , k đỗ nữa rồi.

datga

Xe hơi
Em thấy chủ thớt khoe nhiều thứ thật : nhà 9 tỏi, quen biết xxx, có quan hệ với lãnh đạo, .... E thấy buồn cười quá nên mạn phép bình luận ntn :
- Đây ko phải hội nghị Diên Hồng để luận đánh hay hoà, theo e ng có tiền và quan hệ ở mức như lời cụ thì ng ta thừa biết phải làm gì.
- Từ trươc đến giờ e mới thấy ng ta tranh chấp vì vỉa hè , lòng đường trước cửa nhà. Đây là lần đầu tiên e thấy tranh chấp vỉa hè đối diện. Sắp tới đây ko biết sẽ tranh chấp gì nữa.
Thât lòng e nghĩ cuộc đời ko phải là game cụ ạ: ko có reset hay hồi sinh đâu, cụ đã bao giờ nghĩ đến trường hợp ng ta đi tù nhưng cụ thương tật vĩnh viễn hoặc nặng hơn là ... chưa ạ.

TXM3b

Xe buýt
Em thấy chủ thớt khoe nhiều thứ thật : nhà 9 tỏi, quen biết xxx, có quan hệ với lãnh đạo, .... E thấy buồn cười quá nên mạn phép bình luận ntn :
- Đây ko phải hội nghị Diên Hồng để luận đánh hay hoà, theo e ng có tiền và quan hệ ở mức như lời cụ thì ng ta thừa biết phải làm gì.
- Từ trươc đến giờ e mới thấy ng ta tranh chấp vì vỉa hè , lòng đường trước cửa nhà. Đây là lần đầu tiên e thấy tranh chấp vỉa hè đối diện. Sắp tới đây ko biết sẽ tranh chấp gì nữa.
Thât lòng e nghĩ cuộc đời ko phải là game cụ ạ: ko có reset hay hồi sinh đâu, cụ đã bao giờ nghĩ đến trường hợp ng ta đi tù nhưng cụ thương tật vĩnh viễn hoặc nặng hơn là ... chưa ạ.
hii, cảm ơn cụ, vấn đề e đã hiểu vì sao rồi, nhưng e cũng chỉ nói với cụ, là có 1 số loại, nếu cụ càng nhịn nó càng tiến lên, chứ nó k biết điều và biết dừng đâu cụ, chính vì những cái cụ nêu ra kia, nên e mới phải tính cho kỹ và hiểu rõ hơn vì sao, rồi mới tiến hành chuẩn được. Cám ơn cụ, chúc cụ luôn mạnh khỏe.

datga

Xe hơi
hii, cảm ơn cụ, vấn đề e đã hiểu vì sao rồi, nhưng e cũng chỉ nói với cụ, là có 1 số loại, nếu cụ càng nhịn nó càng tiến lên, chứ nó k biết điều và biết dừng đâu cụ, chính vì những cái cụ nêu ra kia, nên e mới phải tính cho kỹ và hiểu rõ hơn vì sao, rồi mới tiến hành chuẩn được. Cám ơn cụ, chúc cụ luôn mạnh khỏe.
Em cũng ở hoàn cảnh hơi giống cụ, nhà e có thằng hàng xóm làm công an, vk làm giảng viên nhưng dân trí thấp vô cùng : suốt ngày phì phèo thuốc lá ở ngõ chung , vác loa kéo ra cửa bật lúc 6r tối, 11r trưa. Nhưng e thì đơn giản lắm : nó hút thuốc thì e tưới cây ở gần đấy, nó mở loa nhạc vàng thì e vác loa e mở nhạc sàn. Động tay động chân là dở nhất cụ ạ, cứ điều gì luật pháp ko cấm thì mình làm, sao cho nó chán mình là được