[Thảo luận] Văn hóa xếp hàng

LiemBlue

Xe lăn
Cũng chính cái bến phà này năm trước em đi từ Cát Bà sang Hạ Long,đã phải oánh nhau 1 trận với cái lũ như thế này rồi ạ.Cái chính là tốn bao cơm gạo sao mà cái lũ c.hó này không ngoan lên tí nào các cụ nhỉ?

giacmoxe4

Xe điện
Cũng chính cái bến phà này năm trước em đi từ Cát Bà sang Hạ Long,đã phải oánh nhau 1 trận với cái lũ như thế này rồi ạ.Cái chính là tốn bao cơm gạo sao mà cái lũ c.hó này không ngoan lên tí nào các cụ nhỉ?
Cụ Liêm bự bức xúc quá làm gì,ngay trong Hà nội mình cũng đầy cảnh chen lấn kiểu này mà.Sống chung với lũ thôi Cụ ơi.:P

airblade.2k11

Xe tải
Phải sống chung với lũ thôi cụ ợh, đơn cử như em hay đi rút tiền ở các cột ATM, hay chờ thanh toán trong BigC thôi mà toàn thấy những ng chen ngang là học sinh, sinh viên, ng trí thức... Haizzz. Muốn tạo đc văn hóa xếp hàng, văn hóa giao thông... thì chúng ta cần phải có giải pháp giáo dục đồng bộ, từ gia đình, nhà trường, rèn giũa con trẻ từ nhỏ... Chứ giờ ra ngoài chờ xếp hàng thì chắc cả ngày cụ cũng chả rút đc tiền, chả thanh toán mà về đc :P

tomxomlom

Xe tải
chẹp
đi đám ma còn chen lên viếng trước ( đưa giấy cho cụ đọc đoàn rồi le te chạy về bê vòng hoa lên trước)
văn hoá này @_@
nhà cháu bó chiếu các cụ

haivanphe

Xe container
Hôm nay em check in ở Sân bay Nội Bài khu dành cho khách Business và thẻ vàng mà vẫn có 2 cụ len lên trước hàng. Hãi.

bmw1226

Xe tải
Chắc anh giai Chủ xe 99LD- 0047 lại có đồ nên mới hiếu chiến thế :-o. Thôi chấp làm gì cho mệt đầu!

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Bác nói vụ chen ngang phà làm em giật cả mình. Chả là nhà cháu cũng đi phà đó, đi 29 về mùng 1. Nếu cháu có lỡ chen ngang làm bác nào tụt lại thì cháu xin lỗi trước nhé

Goal

Xe tăng
VN mình cứ xe vừa to vừa xấu ra đường thì là bố đời chả ai dám đụng vào ( sợ hỏng xe mình ) nên mới sinh ra thế =.=
Sao cụ lại quơ đũa cả nắm thế :P

Xe em vừa xấu vừa to, đi ra đường vẫn phải rón rén đè phòng người khác đụng vào đấy :-<

Tiếc là hôm ấy em không đi chuyến phà này cùng cụ chủ thớt...

Why_Me

Xe buýt
Đã ngày nắng nóng lại thêm bức xúc. Chắc mấy ông đó không đến nỗi mù chữ để không đọc báo chí đâu đó nói về việc này. Mọi thớt khác em toàn dự chứ thớt này thì chắc chắn luôn là mấy ông này không phải dân OF.

ym9972

Xe buýt
Nhà cháu cũng giật cả mềnh, cháu đi 29/4 qua phà Tuần Châu - Cát Bà lúc 10h45, đợi từ 9h10p (về qua Đình Vũ cho đỡ tốn :D), cũng chen trước 1 cụ Camry màu vàng, dưng mà có 2 tình tiết giảm nhẹ:
1- Xe trước nhà cháu là 1 chú Ỉn biển 56P, chen như máy ủi (nó đẩy cả cái getz mầu đỏ lên để vào)
2- Cháu đã chờ để nhường cụ Camry lên nhưng cụ ấy sợ xước xe hay sao ấy, chả chịu lên gì cả (lúc ấy đỗ 4 hàng xe cách nhau chỉ khoảng 20cm)
Nên cháu đành phải chui vào mà trong lòng áy náy. Nhân đây cho cháu gửi lời xin lỗi cụ ấy ạ

No money

Xe hơi
Buồn ghê cơ, ở đâu cũng thấy cảnh này các bác nhỉ. Thế này thi #` # càng có lý do để "đầu tư" sáng kiến thu phí anh em . hic hic...

ccasanova

Xe tải
cũng giống hôm nọ e đang đi hướng từ Cầu Thanh Trì vòng ra Hải Dương, vì từ cầu xuống các xe rẽ trái nên chỉ đc xếp 1 hàng dài mà vẫn có nhiều bác phi hộc tốc lên gần đoạn đầu rồi xi nhan rẽ trái để chen lên....
Đúng là quá thiếu ý thức

zero4803

Xe buýt
xếp hàng là 1 thứ xa xỉ ở vn các cụ ah.Lúc thì kêu ở thủ đô ko có văn hóa xếp hàng,nhưng những này về các tỉnh du lịch thì cũng khác quái gì nhau,cũng là dân vn cả mà.Cụ nào đi máy bay thì biết rồi đấy,cái chỗ check-in nào đông,lộn xộn y rằng là do dân mình,đằng nào chả xong việc mà ai cũng thích chen ngang:-/

Chỉnh sửa cuối:

Davidang

Xe tải
cũng giống hôm nọ e đang đi hướng từ Cầu Thanh Trì vòng ra Hải Dương, vì từ cầu xuống các xe rẽ trái nên chỉ đc xếp 1 hàng dài mà vẫn có nhiều bác phi hộc tốc lên gần đoạn đầu rồi xi nhan rẽ trái để chen lên....
Đúng là quá thiếu ý thức
Đoạn đường ngã tư Nam Hồng cũng vậy, lần nào đi cũng thấy nhiều cụ cứ làn ngoài và làn trong cùng loi choi chen vào làn giữa khi đến gần ngã tư.

cuongdt86

Xe tăng
Chính cái kiểu chen ngang, k muốn xếp hàng thì mới xảy ra tình trạng tắc đường sáng CN 29-4 cháu đi vào Vinh, chẳng bao giờ mất đến 9 tiếng để đi HN - Vinh cả mà hôm đó nhà cháu phải chịu cảnh đấy các cụ ạ, nhất là mấy thằng xe khách, chen lên cho bằng được rồi tạt đầu người ta. Đến lúc chẳng tạt được thế là 2 làn ngồi nhìn nhau thôi. Chán cho cái cảnh văn hóa quá lùn, thật xấu hổ thay cho chúng nó.

salem_45

Xe hơi
Hôm nay em check in ở Sân bay Nội Bài khu dành cho khách Business và thẻ vàng mà vẫn có 2 cụ len lên trước hàng. Hãi.
Căn bản là nhiều người mới đi lần đầu máy bay và cũng nhiều người không biết khu vip là gì và cũng có rất nhiều người thấy ít khách là chui rúc vào :))

Website
doxetai.com
em đính chính lại cho cụ là con Ford tránit trước là 16 chỗ ạ. còn cảnh chen nhau em ghet nhat nhung thằng vô ý thức, hỏi đường tắc do ai=. do người dân vô ý thức

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Qua vụ Sóng thần vừa rồi, em thấy dân mình phải học cách xếp hàng của Người Nhật !

PhanhGap

Xe điện
Em định gọi con chó đó là con lợn nhưng thấy tội nghiệp cho cả lợn và chó kụ ạ
Thôi cụ hạ hỏa. Đi phà Tuần Châu sang Cát bà ngắm cảnh thiên nhiên còn hùng vĩ nữa k cụ? E đi câch đây 4 năm rồi, ngắm cảnh thiên nhiên thấy mình thật bé nhỏ và cuộc sống đời thường quá bon chen chật trội.
Mừng cụ an toàn trở về.

Emchaien

Xe buýt
Đúng là quá thiếu ý thức
Cái này ở thủ đô thì nhiều vô kể, đến e cũng có lúc không để ý đi như thế đành phải quay đầu để đi lại :D

Nhà cháu cũng giật cả mềnh, cháu đi 29/4 qua phà Tuần Châu - Cát Bà lúc 10h45, đợi từ 9h10p (về qua Đình Vũ cho đỡ tốn :D), cũng chen trước 1 cụ Camry màu vàng, dưng mà có 2 tình tiết giảm nhẹ:
1- Xe trước nhà cháu là 1 chú Ỉn biển 56P, chen như máy ủi (nó đẩy cả cái getz mầu đỏ lên để vào)
2- Cháu đã chờ để nhường cụ Camry lên nhưng cụ ấy sợ xước xe hay sao ấy, chả chịu lên gì cả (lúc ấy đỗ 4 hàng xe cách nhau chỉ khoảng 20cm)
Nên cháu đành phải chui vào mà trong lòng áy náy. Nhân đây cho cháu gửi lời xin lỗi cụ ấy ạ
Em xếp hàng còn có cụ bên cạnh ngủ quên tầm 1 phút, đến lúc người nhà cụ ra đập cửa thì cụ mới tỉnh dậy đi, thế mà đằng sau cũng không cụ nào còi nhắc nhở, may hàng của e không cụ nào lấn sang.

Thôi cụ hạ hỏa. Đi phà Tuần Châu sang Cát bà ngắm cảnh thiên nhiên còn hùng vĩ nữa k cụ? E đi câch đây 4 năm rồi, ngắm cảnh thiên nhiên thấy mình thật bé nhỏ và cuộc sống đời thường quá bon chen chật trội.
Mừng cụ an toàn trở về.
Vợ e chưa đi lần nào nên e mới đi, chứ cho tiền e cũng ứ đi ;))

Chắc anh giai Chủ xe 99LD- 0047 lại có đồ nên mới hiếu chiến thế :-o. Thôi chấp làm gì cho mệt đầu!
Mấy anh này chắc cũng găm đồ nhưng e vẫn quyết không cho đè đầu e, may mà không dọa đánh e :D, dọa e là e cho vào luôn :">

Bác nói vụ chen ngang phà làm em giật cả mình. Chả là nhà cháu cũng đi phà đó, đi 29 về mùng 1. Nếu cháu có lỡ chen ngang làm bác nào tụt lại thì cháu xin lỗi trước nhé
E cũng về hôm mùng 1, e đi ra đấy tầm 14h30, chờ đến 18h30 mới có phà, cụ có đi tầm đấy không :D, chắc cụ không chen qua e vì chả có cơ hội nào chen qua e đâu ;))

Đã ngày nắng nóng lại thêm bức xúc. Chắc mấy ông đó không đến nỗi mù chữ để không đọc báo chí đâu đó nói về việc này. Mọi thớt khác em toàn dự chứ thớt này thì chắc chắn luôn là mấy ông này không phải dân OF.
Chắc chắn mà cụ :D, nếu dân OF thì e chuẩn bị ăn đòn vì... ;))