[VHGT] Văn hóa xe Khách tuyến Hà Nội - Hải Phòng

namthieunam

Xe tăng
Kính thưa các cụ! Các Mợ! Dạo gần đây em thường xuyên theo dõi tình hình giao thông nước ta nói chung, và tình hình giao thông khu vực phía bắc, nhất là khu vực Hà Nội - Hải Phòng nói riêng, thì thấy rằng tình hình giao thông vãn diễn ra bất ổn, làm hành khách đi trên xe hoang mang, và có cảm giác ko an toàn...
Em lật lại tài liệu thì thấy được phóng sự dưới đây để khách quan các cụ, mợ, cũng như khách vãng lai ghé thăm forum nhìn nhận đúng bản chất vấn đề và tham gia giao thông sao cho đúng , khỏi vạ lây cũng như an toàn cho chính bản thân mình!
Ai cũng nói xe Khách Hoàng Long thống trị miền bắc, và thường đi rất ngổ ngáo, tranh dành khách với bất kì nhà xe nào? đó là suy nghĩ sai của rất nhiều người...mời các cụ , mợ, quý khách theo dõi CLip dưới đây để hiểu rõ vấn đề nhé! :D
https://www.youtube.com/watch?v=X52qyqRXHG8

namthieunam

Xe tăng
Cám ơn cụ đã giúp em 1 tay! :D

longlanh1510

Xe tải
chiện thường ngày ở huyện mà cụ chủ thớt! XXX zưới nhà chấu zẹp lên zẹp xuống mà cũng đâu có triệt để được đâu. Các cụ/mợ đi HN-HP thì hên xui nhá. Nhưng theo ngu ý nhà chấu thì nên đi mấy anh có zanh có tiếng, có tem có "số" đàng hoàng. Nên lựa chọn thật hợp lý để tránh "tiền mất tật mang" ợ!!!:D

emtaplai oto

Xe tăng
Cái này thì chỉ là chèn ép ngầm giữa các hãng xe.
Cá nhân em cũng hay đi về HN-HP thì thấy hành khách hầu như ko bị ảnh hưởng gì cả.
Em đi đủ các nhà xe trong bến nhé.

mobifone0906

Xe tải
Kính thưa các cụ! Các Mợ! Dạo gần đây em thường xuyên theo dõi tình hình giao thông nước ta nói chung, và tình hình giao thông khu vực phía bắc, nhất là khu vực Hà Nội - Hải Phòng nói riêng, thì thấy rằng tình hình giao thông vãn diễn ra bất ổn, làm hành khách đi trên xe hoang mang, và có cảm giác ko an toàn...
Em lật lại tài liệu thì thấy được phóng sự dưới đây để khách quan các cụ, mợ, cũng như khách vãng lai ghé thăm forum nhìn nhận đúng bản chất vấn đề và tham gia giao thông sao cho đúng , khỏi vạ lây cũng như an toàn cho chính bản thân mình!
Ai cũng nói xe Khách Hoàng Long thống trị miền bắc, và thường đi rất ngổ ngáo, tranh dành khách với bất kì nhà xe nào? đó là suy nghĩ sai của rất nhiều người...mời các cụ , mợ, quý khách theo dõi CLip dưới đây để hiểu rõ vấn đề nhé! :D
https://www.youtube.com/watch?v=X52qyqRXHG8
Chủ thớt là người nhà xe HL à ? :D

codate

Xe tăng
đi tuyến này mà đón khách của nó nó phang cho vỡ mặt. May em ko làm tuyến này và thái nguyên, Nam Định
cạnh tranh kiểu Việt nam sợ lắm, người ta cạnh tranh bằng PR, bằng chất lượng xe và phục vụ. Các bố cạnh tranh = quan hệ xã hội

gunner_hp

Xe tăng
Đi xe khách cũng sợ bỏ xừ.Em nhớ lần gần đây nhất lên bay show ở Hà Nội lúc về leo lên 1 anh xe khách thuộc hàng sao số ở VN ý chứ.Thế mà ông lái xe đóng căng quá...ngoài khu đông dân cư là cứ 100km/h.Sợ :((

trantam410

Xe tải
Tuyến HP-HN hiện tại Thanh Long của bến Tam Bạc làm chủ cuộc chơi xe hãng này k dán tem nhé.Hoàn toàn do xhđ điều phối luật chơi nên các kụ là khách hàng cứ yên tâm k sao đâu. Lưu ý đừng có gây sự với nhà xe lành ít dữ nhiều, bất kể kụ là ai và ở đâu sẵn sàng có người dân bất bình đến ngay và luôn xử lý kụ đấy. Em có ku em chạy 7 chỗ đưa khách đi Nội Bài về chạy xe không đến Hải Dương sà và mấy điểm dừng bắt đc 3 khách về HP bị bọn xe ôm chim lợn báo thế là chạy tới Phú Lương bị xhđ chặn lại. Khách xuống, lái xe ăn vài cái tát gọi chủ xe từ HP chạy lên giải quyết may có tý quan hệ nên không bị phạt chỉ gọi là rút kinh nghiệm sâu sắc. Bởi vậy thỉnh thoảng chạy xe không em cũng cứ thấy ái đẹp là sà vào gạ cho đi nhờ lên xe nói chuyện cho vui thôi chứ k muốn làm kinh tế. Xã hội phân công rồi ai làm việc ấy đúng chuyên môn

vuser1

Xe buýt
Trc e có đợt làm có tí liên quan đến HP, đi đi về về HN HP chắc trăm lượt có lẻ. Kinh nghiệm của e đi cái này thì nên làm mặt tỉnh bơ, đừng có hiền quá nhưng cũng đừng có nhiều chuyện, đội xe toàn các anh chị thôi

Có 1 lần e chứng kiến tận mắt xe bị 1 chú 4 bánh chạy tạt đầu. Thằng lơ xe nó điên lên quát thằng kia dừng lại nhưng thằng kia lờ đi cố tình lách trốn. Thế là thằng lái xe tăng tốc đuổi theo, khách sợ xanh mặt. Chú kia lợi thế xe nhỏ nên đường đông lượn lách dc nhưng cũng dc khoảng 500m là bị tóm. Thằng lơ rút ngay ống tuýp xồng xộc chạy tới nhưng cuối cùng ko dùng. Nó túm tóc thằng kia đấm mấy quả hộc máu mũi, chú lái xe ngồi trong xe nhũn người chịu trận. Khách sợ mất mật ngồi im thin thít chỉ dám quan sát

Đấy là trải nghiệm sâu sắc nhất của e đi chuyến này, dạo này lâu lắm ko đi nhưng chắc độ xhd vẫn vậy :)

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cái này thì chỉ là chèn ép ngầm giữa các hãng xe.
Cá nhân em cũng hay đi về HN-HP thì thấy hành khách hầu như ko bị ảnh hưởng gì cả.
Em đi đủ các nhà xe trong bến nhé.
Cụ nói chuẩn, cháu thấy tuyến HP này xe khách nó vẫn chuyên nghiệp hơn cả.
Có cạnh tranh là bọn XHT nó cạnh tranh với nhau thui

vdt_7873

Xe máy
em về quê toàn đi cung đường 5 này nhưng em thấy xe khách Hp cạnh tranh thì thôi rồi..như là xe Hải Âu đến 559 Hải Dương thì phải xem nốt chạy của các chú XHD này là mấy giờ..nếu mà sát giờ thì phải chờ cho các chú tới trước..đón hết khách rồi đi sau các chú ấy..không được bắt khách hay được vượt các chú ấy..
Nếu đang chạy trên đường 5 mà các chú xin vượt thì liệu mà nhường đường cho các chú ấy..không thì ăn no chưởng luôn..
Em thấy có chú 6600 với 6000 là nổi bật nhất..

xeco.com

Xe lăn
Kệ cmn, chả liên quan tới mình. Cái này đã có lảng và cp lo rồi mình là khách chỉ đi bình thường thôi.

namthieunam

Xe tăng
Phóng sự còn có cả tranh giành khách ngay taị bến nữa cơ ạ! E cũng chứng kiến nhiều pha ép xe nhau cuả các chú, nhìn mà phát ớn các cụ ạ! :D

NetA2

Đi bộ
Trước hoàng long có tuyến chạy quảng ninh.giờ tịt hẳn

wine

Xe tăng
Cụ chủ đang nói về văn hóa chạy xe hay văn hóa đón khách tuyến HN-hp vậy? E thì 3 năm rồi 1 tuần 1 lượt khứ hồi, khách thì không bao giờ bận tâm, thích xe nào thì lên xe ấy thôi, các xe nhường nhau mà chạy theo Luật đã ban. Chỉ tội những xe cứ phải đi từ từ cho xe Vua nó vượt và vợt khách.

cz84

Xe tải
Không biết các cụ đi thế nào chứ em thấy cũng được ạ

namhp

Xe buýt
Em đi hầu hết các tuyến xe khách trên 50km trên cả nước rồi, chuyên nghiệp và được phục vụ tốt nhất nói chung vẫn là tuyến HP- HN. Còn cạnh tranh thì đâu chẳng có, cũng chỉ là các hãng xe với nhau thôi. Cạnh tranh lành mạnh, ít gay gắt có tuyến SG-Vũng Tàu

olala

Xe tăng
mới có 3 năm thôi... bến xe giáp bát nhốn nháo hàng chục năm rồi!