[VHGT] Văn hóa xe bus ngày 8-3

linhxarch

Xe hơi
ngày còn sinh viên em chưa khi nào thấy người lớn tuổi hơn mình mà mình không nhường. bây h xã hội xô bồ sống gấp thấy nản. đi đổ xăng vào sau cố chen lên đổ trước, gặp đèn đỏ cố phải chen lên đỗ trước người khác mặc dù người ta đã đỗ sát vạch đi bộ rồi nên chòi cả lên phần đường người đi bộ,gửi xe công cộng, mua vé xe đường cao tốc....haizzzz. bao giờ mới văn minh được đây

giabeo1

Xe hơi
Bao giờ văn hóa giao thông của Việt Nam mình tiến bộ nhỉ

an_phong_vu

Xe tải
Đàn ông mình mà ga lăng như Tây thì khoa phụ sản hốt bạc cụ ạ

beu79

Xe tải
Mình vẫn phải yiu tiên phụ nữ, người già và trẻ em chứ các Cụ.

phamlam

Xe tải
Với nền giáo dục hiện tại của Việt Nam thì văn hóa sẽ ngày càng đi xuống

linhbap

Xe buýt
Thưa các cụ. Hôm nay ngày 8-3 cháu k có xe đi làm vì hôm qua để xe ở cơ quan. Sáng đi xe Bus cho sạch mà lại ngon bổ rẻ các cụ ah. Lên xe bus cảnh đầu tiên là xe cũng không đông lắm nhưng vẫn rất nhiều người phải đứng. Trên xe có các bác lớn tuổi là nam giới, phụ nữ và các bạn gái. Ấy vậy mà có rất nhiều anh ăn mặc Comple trông rất lịch sự và các Nam Thanh niên trẻ khỏe thuộc thành phần trí thức vẫn ung dung ngồi như k có chuyện gì.
Khi một người bên cạnh chỗ cháu đứng xuống xe nên có một chỗ ghế trống. Cô bé đứng sau cháu k dám vào vì sợ là chỗ đấy là của chau. Cháu nhìn cô ấy như dò xét k thấy cô ấy ngồi vào. Một phút sau cháu mời cô ấy ngồi vào ghế cô ấy mới ngồi. Qua hành động cháu thấy chị e phụ nữ mình dường như nhẫn nhịn và quen cảnh k được ưu tiên rồi hay sao ấy các cụ ah? Cháu tự hỏi k biết đến bao giờ đàn ông ....... mới được như Ga lăng như đàn ông bọn Tây các cụ nhỉ
Cũng mất hơn một phút (nhìn dò xét + 1 phút = bến xuống)

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Thưa các cụ. Hôm nay ngày 8-3 cháu k có xe đi làm vì hôm qua để xe ở cơ quan. Sáng đi xe Bus cho sạch mà lại ngon bổ rẻ các cụ ah. Lên xe bus cảnh đầu tiên là xe cũng không đông lắm nhưng vẫn rất nhiều người phải đứng. Trên xe có các bác lớn tuổi là nam giới, phụ nữ và các bạn gái. Ấy vậy mà có rất nhiều anh ăn mặc Comple trông rất lịch sự và các Nam Thanh niên trẻ khỏe thuộc thành phần trí thức vẫn ung dung ngồi như k có chuyện gì.
Khi một người bên cạnh chỗ cháu đứng xuống xe nên có một chỗ ghế trống. Cô bé đứng sau cháu k dám vào vì sợ là chỗ đấy là của chau. Cháu nhìn cô ấy như dò xét k thấy cô ấy ngồi vào. Một phút sau cháu mời cô ấy ngồi vào ghế cô ấy mới ngồi. Qua hành động cháu thấy chị e phụ nữ mình dường như nhẫn nhịn và quen cảnh k được ưu tiên rồi hay sao ấy các cụ ah? Cháu tự hỏi k biết đến bao giờ đàn ông ....... mới được như Ga lăng như đàn ông bọn Tây các cụ nhỉ
Thằng này nói phét, hôm 8/3 tao lấy xe của mày đi tán gái, vậy mà mày bảo để xe ở CQ :D

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Ôi, cũng may là anh đi vào giờ này chứ vào giờ tan tầm, cao điểm chắc anh sẽ ko lên được xe ấy chứ! ;)

tunglan

Xe đạp
:)) chuyện này đã thành chuyện bình thường rùi. Nhiều khi bà bầu đi xe bus, phụ xe phải nhắc mấy ông thanh niên nhường ghế họ mới nhường.