[Thảo luận] Văn hóa lái xe

moonlight

Xe tăng
Cụ cứ nói thế, ông bà cô cậu nhà ta ở quê biết thế nào là pha, là cốt đâu cụ, chả nhẽ là vô học, là vô văn hóa hết à ???
Cái sai là từ trên xuống, đâu chỉ tại dân mình. Em thấy cụ nào biết luật mà làm trái thì mới là vvh ạ.
Ném đá tí, các cụ thông cảm nhé !
Thế ở quê đi xe "mô tơ" ko cần bằng hả bác? Hay luật ở quê khác luật ở phố? Mà vụ pha cốt ngày xưa hồi học luật bằng xe máy tuy có mấy ngày nhưng em thấy có đủ cả đới!

3G

3Bugi
phải Nhẫn thôi các cụ ạ,nhẫn nại sẽ làm nên việc lớn,thêm chữ Tâm nữa,lái xe hay làm việc gì cũng phải có cái Tâm.cộng hai từ lại sẽ thành NHẪN TÂM.:))

angkorwat

Xe container
Người OF
Giao thông VN còn nhiều cái bức xúc, thôi thì cứ nhịn 1 chút cho xong chuyện.

mr_hieu1

Xe điện
em đang học lấy bằng B1 , trên đường cứ thấy mấy thằng chạy ẩu ẩu em cứ tạt đầu cho nó chết cụ nó đê , xe em biển đỏ lại có chữ tập lái em ứ sợ :21::21::21: thấy mình thế cũng không được nên lần sau em chạy ngoan lại

NFSVN

Xe buýt
Nếu là xe to thì em chịu, còn là xe nhỏ giương pha - em nháy 1 lần mà kg cụp thì em cũng giương lại, ** chịu được.

dangkimthu

Xe tăng
Như hôm trc nhà em đi từ Thanh Hoá vào SẦm Sơn chơi thấy đám choai choai phóng xe máy bạt mạng, lạng lách đánh võng, vài chú chơi nổi tắt tịt đèn, mấy quả suýt em cho về tắm suối vs các cụ:21::21:

Dạo này em thấy các bác ô tô đi trên đường cũng ít còi hơn, có hôm dừng đèn đỏ chả thấy ai còi gì cả, cũng thấy thư thái hẳn. Mọi người có lẽ cũng hiểu ra là mình có bóp còi thì cũng chả hơn gì vì người đằng trước cũng muốn đi nhanh như mình. Em ít khi dùng còi, nếu dùng thì chỉ đấm nhẹ cho nó kêu nhỏ như tịt mũi, đủ để người đằng trước biết đang đi sai làn. Hôm nào không vội thì chả dùng, như hôm kia vào KTX Mễ trì, cổng chỉ đủ cho 1 xe nhưng có 2 chị SV vô tư đứng đó nói chuyện. Em đá đèn mãi mà chả thấy nhường, chắc do trời sáng quá, đành chống cằm đợi. Hơn 1 phút sau họ mới phát hiện có xe, đúng là buôn bán kinh thật, chả biết trời đất gì.
Bái phục bác, bác bình tĩnh thật mới đá đèn mấy cô SV vào ban ngay ban mặt :77:
Em cứ làm phát còi cho nhanh, đằng sau mình còn ối người đợi

sc5690

Xe đạp
em đang học lấy bằng B1 , trên đường cứ thấy mấy thằng chạy ẩu ẩu em cứ tạt đầu cho nó chết cụ nó đê , xe em biển đỏ lại có chữ tập lái em ứ sợ thấy mình thế cũng không được nên lần sau em chạy ngoan lại
Nguy hiểm nguy hiểm... :77:
Mà cháu nghĩ bác cũng khó tạt đc, xe lưu thông mà thấy biển Tập Lái là tự ng` ta dạt xa bác ra rồi (b)

thienphuc

Xe điện
ở việt nam đi ko còi khó lắm các bác nhỉ. ko còi thì thằng xe đạp nó lại lượn vèo 1 phát qua mũi, ko còi thì các em teen dàn hàng ngang cười phớ lớ trc mặt, bao giờ mới qua đc, nói chung là ... haizz... hình như k có thuốc.
em tưởng thấy teen cần phải bóp (còi) thật lực để các em quay lại còn đc ngắm :21:
em đi đường dài gặp xe ngược chiều là em cụp pha nhưng nếu xe ngược k cụp là em bật thêm cả đèn gầm và pha luôn
chạy từ nghệ an về hn mà chỉ có 3 xe k hạ cốt thôi

Matizcoi

Xe cút kít
Nói chuyện văn hoá còi xe, có lần xe em hỏng còi chưa thay kịp, đi đường phải nháy đèn, thấy mình văn minh hẳn các cụ ợ :21:

Yoyo

Xe tải
vihali viết View Post
Dạo này em thấy các bác ô tô đi trên đường cũng ít còi hơn, có hôm dừng đèn đỏ chả thấy ai còi gì cả, cũng thấy thư thái hẳn. Mọi người có lẽ cũng hiểu ra là mình có bóp còi thì cũng chả hơn gì vì người đằng trước cũng muốn đi nhanh như mình. Em ít khi dùng còi, nếu dùng thì chỉ đấm nhẹ cho nó kêu nhỏ như tịt mũi, đủ để người đằng trước biết đang đi sai làn. Hôm nào không vội thì chả dùng, như hôm kia vào KTX Mễ trì, cổng chỉ đủ cho 1 xe nhưng có 2 chị SV vô tư đứng đó nói chuyện. Em đá đèn mãi mà chả thấy nhường, chắc do trời sáng quá, đành chống cằm đợi. Hơn 1 phút sau họ mới phát hiện có xe, đúng là buôn bán kinh thật, chả biết trời đất gì.
Đợi hơn 1 phút họ mới phát hiện a`. Em như bác là em tranh thủ xuống làm cốc trà với điếu thuốc :P:P:P

Yoyo

Xe tải
vihali viết View Post
Đợi hơn 1 phút họ mới phát hiện a`. Em như bác là em tranh thủ xuống làm cốc trà với điếu thuốc :P:P:P

khoavq

Xe điện
Công nhận là đi ngoài đường,
gặp các trường hợp giương pha, không nhường đường
còi inh ỏi,
tạt đầu
v.v.
khó chịu thật! :77:

suytmuaxe

Xe đạp
Nhớ hôm đầu tiên cầm vô lăng, thày hỏi lái xe bao giờ chưa ? em đáp chưa ạ. Thế là đây là côn, đây là phanh ... thế là con giời ôm vô lăng dí ga cho xe lăn bánh. Xe có biển tập lái rồi nhưng vẫn phải mặc cả lần sau thày dán biển tập lái xung quanh xe cho em yên tâm nhá :D. Mặc dù mới lái nhưng mỗi khi có tín hiệu xin đường e đều nhanh chóng nhường đường sớm nhất có thể vậy mà mấy chú xe tải vẫn bấm còi tin tin, đi trên đường Láng Hòa Lạc thì ko nhưng phải tránh xe có biển Tập lái mà tránh xa mấy hung thần trở đất nữa, ớn lạnh các bác ạ