[VHGT] Văn hoá Giao thông là đây !!!

tellme

Xe tăng
Em cũng vote cả chú chó thông minh lẫn người lái xe có văn hoá.
Em cũng đã mấy lần cố làm người lái xe có văn hoá mà khó quá các cụ ạ.
Có hôm đi làm về, thấy trẻ con sang đường, em dừng lại, vẫy cho nó đi qua mà nó vẫn sợ.
Và khi nó đi sang phía kia của xe em rồi thì chẳng ai nhường đường cho nó (cả xe máy lẫn ô tô) thế là nó cứ đứng trước đầu xe em mà em không thể dắt nó sang được vì luật k0 cho em tắt máy, đỗ xe giữa đường. Nếu k0 tắt máy thì em sợ có chú nào nhảy lên lái đi chơi mất :(
Và nhường đường cho một đứa trẻ xong, đi một tí, chưa đến 50m lại có đứa khác hoặc một người già hoặc 1 bà gánh hàng... Người qua đường (chỉ tính người đi bộ thôi nhé) nhiều lắm, và họ qua đường ở bất kỳ chỗ nào họ thích.
Thôi, em đành làm ngơ chứ nếu cứ như thế thì không biết bao giờ em mới về đến nhà.

Becgie

Xe điện
Em cũng vote cả chú chó thông minh lẫn người lái xe có văn hoá.
Em cũng đã mấy lần cố làm người lái xe có văn hoá mà khó quá các cụ ạ.
Có hôm đi làm về, thấy trẻ con sang đường, em dừng lại, vẫy cho nó đi qua mà nó vẫn sợ.
Và khi nó đi sang phía kia của xe em rồi thì chẳng ai nhường đường cho nó (cả xe máy lẫn ô tô) thế là nó cứ đứng trước đầu xe em mà em không thể dắt nó sang được vì luật k0 cho em tắt máy, đỗ xe giữa đường. Nếu k0 tắt máy thì em sợ có chú nào nhảy lên lái đi chơi mất :(
Và nhường đường cho một đứa trẻ xong, đi một tí, chưa đến 50m lại có đứa khác hoặc một người già hoặc 1 bà gánh hàng... Người qua đường (chỉ tính người đi bộ thôi nhé) nhiều lắm, và họ qua đường ở bất kỳ chỗ nào họ thích.
Thôi, em đành làm ngơ chứ nếu cứ như thế thì không biết bao giờ em mới về đến nhà.
Quan trọng đầu tiên là nơi ý thức con người. Người mà khôn thì chó cũng khôn.

ninhkent

Xe tăng
E hơi lạc đề 1 tý, nếu chúng ta là philippin đợt bão vừa rồi, theo các cụ chết nhiều vì bão hay chết nhiều vì chém giết nhau :D :D :D :D. Ý thức là 1 thứ quá xa sỉ, ko có tiền nào để mua được :D :D :D

Luu Lehong

Xe container
xxx, nam thanh nữ tú không mũ bảo hiểm lấn làn đây này! Ngày nào cũng thế, ý thức thế đấy :D

minck

Xe container
xxx, nam thanh nữ tú không mũ bảo hiểm lấn làn đây này! Ngày nào cũng thế, ý thức thế đấy :D

Vâng! Ch'o nó còn biết Phần đường...Ý thức bọn này ko bằng con Ch'o...( Trong đó có cả Công an )

dungce912

Xe điện

chả biết cụ đi lúc mấy h, chứ sáng nào em cũng xếp hàng ở chỗ này chờ đèn đỏ, theo hướng ngược lại, cũng chẳng nhanh hơn tí nào
toàn ý thức con ruồi

Mr Noob

Xe tăng
khó so sánh nhỉ?

Luu Lehong

Xe container

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
E xem xong nghĩ lại chả biết nói gì:(

honda_cub79

Xe lăn

Cái này là đặc sản giao thông Việt nam mình rồi, dừng đèn xanh đèn đỏ, thấy chỗ trống là phải len ngay lên hàng đầu, bất kể ở đâu.

xe=com

Xe hơi
ai cũng nói "ngu như c..hó " chả có nhẽ...???

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
ôi nhiều người còn thua xa cả c......hó đấy!
ý thức này 1 phần do cơ sở hạ tầng đấy các cụ ợ, các cháu muốn chấp hành ý thức lắm chứ nhưng khó có thể
1.người VN mình chân ngắn nên muốn sang bên kia đường phải đi tới các cầu sắt đi bộ mà BLV nói cách vài bước chân ( có khi Bình luận viên ấy cao to chẹp giai chân dài 2 mét) nên mới đi vài bước chân đến cầu vượt đi bộ đc
2.Thời gian là vàng là bạc nên phải tiết kiệm thời gian chứ, muốn quay đầu lại đi tít xuống dưới gầm cầu chưa nói đến chuyện nhầm đường và mất tiền xăng xe ( tiết kiệm cho đất nước bao nhiêu tiền để chi phí cho việc quay đầu xe
3.Nước ngoài cũng không phải ko có xấu nhưng người ta bit khắc phục = cách kín đáo còn mình thì kéo áo cho người xem lưng, mọi sự so sánh đều khập khiễng cả
4.Cháu khẳng định trong đời tất cả các cụ ở đây ít nhất có vài lần vi phạm kiểu này, cháu ko có video hay hình chụp thôi, chứ còn chê người khác thì hãy xem lại mình
5.Người VN mình ý thức tốt chỉ là con sâu làm giầu nồi canh thôi ạ,
Cháu chỉ nói chung thôi ạ chứ không ám chỉ ai cả, hãy cố gắng nâng cao ý thức để không ai phải chê trách ai cả, chúc các cụ khỏe, lượn OF vui

xetho77

Xe tăng
Em xin phép cụ chủ up cái cờ nhíp này lên fb của em cho mọi người cùng biết nhé

start

Xe đạp
..... Ý thức là 1 thứ quá xa sỉ, ko có tiền nào để mua được :D :D :D......

up up cho mấy ông taxi ngoại tỉnh xem...
Kêu gọi taxi và 2Bánh ngoại ..hãy có ý thức hơn.Đừng nghĩ đó là làng nhà mình ( Xin lỗi 1 số ít người Ngoại có ý thức )
Tôi dị ứng với mấy ông taxi NGOẠI vì hiện nay họ là đối tượng tham gia giao thông chính tại Hà Nội .

minck

Xe container
ý thức này 1 phần do cơ sở hạ tầng đấy các cụ ợ, các cháu muốn chấp hành ý thức lắm chứ nhưng khó có thể
1.người VN mình chân ngắn nên muốn sang bên kia đường phải đi tới các cầu sắt đi bộ mà BLV nói cách vài bước chân ( có khi Bình luận viên ấy cao to chẹp giai chân dài 2 mét) nên mới đi vài bước chân đến cầu vượt đi bộ đc
2.Thời gian là vàng là bạc nên phải tiết kiệm thời gian chứ, muốn quay đầu lại đi tít xuống dưới gầm cầu chưa nói đến chuyện nhầm đường và mất tiền xăng xe ( tiết kiệm cho đất nước bao nhiêu tiền để chi phí cho việc quay đầu xe
3.Nước ngoài cũng không phải ko có xấu nhưng người ta bit khắc phục = cách kín đáo còn mình thì kéo áo cho người xem lưng, mọi sự so sánh đều khập khiễng cả
4.Cháu khẳng định trong đời tất cả các cụ ở đây ít nhất có vài lần vi phạm kiểu này, cháu ko có video hay hình chụp thôi, chứ còn chê người khác thì hãy xem lại mình
5.Người VN mình ý thức tốt chỉ là con sâu làm giầu nồi canh thôi ạ,
Cháu chỉ nói chung thôi ạ chứ không ám chỉ ai cả, hãy cố gắng nâng cao ý thức để không ai phải chê trách ai cả, chúc các cụ khỏe, lượn OF vui
Nếu cứ suy nghĩ như cụ thì bao giờ Ý thức chấp hành LGTĐB ở VN bằng Lào thôi...
"Nhân vô thập toàn" . Nhưng Biết sai thì ko vi phạm.
Biết hành vi của mình là sai mà vẫn cứ thực hiện thì Ý thức ko bằng con ch'o trong Clip...
Luật GTĐB ban hành để bảo đảm an toàn ko chỉ cho bản thân mình mà cho tất cả mọi người...
Nói như chữ đo đỏ của cụ thì : Chúng ta hãy nguyện: "Làm giầu nồi canh" đi cụ nhề !!!

Chỉnh sửa cuối:

ngaoop

Xe hơi
Bao giờ người Việt mới tự ý thức được như đoạn clip này

biahoihanoi

Xe lăn
Chắc mấy đời nữa mới chuẩn được.