[Funland] Văn hóa bóp còi xe

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ơi.... Cháu thì đành nghĩ thể nào có ngày cũng có người như cụ Hoàng dậy chúng mày....
Em làm 1 lần rồi,ở đường Láng cụ ạ! Cuối cùng thèng 29 chỗ phải lùi lại lấy lái mà tránh.

Đừng hỏi em

Xe tải
Em chỉ khi nào điên lắm mới còi, mà cả năm khéo không điên lần nào :D

Demchinhhang.net

Xe container
Em thường xuyên bị chửi vì đi không bấm còi:))Nhiều vị phi trong ngõ nhỏ ra thấy xe em lừ lừ đi chửi um lên sao không còi để tao giật mình.

leanhduc1707

Xe tăng
Xe e hỏng còi, cứ bận mãi, lần lữa cả tháng sau mới thay được, nhưng lạ cái từ khi thay còi e lại chẳng dùng đến mấy, cứ nghĩ còi xe mình vẫn hỏng :))

bachsam

Xe hơi
xã hội lắm thằng ngáo lắm, e đi toàn còi cho bọn nó bớt ngáo hehe

hanhdori

Xe tải
Còi chủ yếu e hay dùng khi đi vào đường nhiều ngã, nhiều ngõ ngách, hay vào cua khuất tầm nhìn thôi. Cũng thi thoảng có cụ dừng đèn đỏ cắm mắt điện thoại đèn xanh ko chịu đi. Nói chung vẫn rất cần thiết, ko cần thiết thì nhà sx nó cắt béng đi. Quan trọng là văn hoá dùng thôi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Chạy cao tốc Hà nội - Hải phòng 6lane xe đường vắng mà các anh sy còn còi hụ với đèn nháy loạn lên làm mình ko biết tránh đi đâu nữa là. Thà bảo xi nhan mình ko cho vượt

thanhphong1998

Xe điện
Em ở chung cư mà cũng có thằng nó bóp còi lúc 2,3 giờ sáng khi đi vào sảnh.Không hiểu lúc đấy vướng cái.....mả cha nhà nó hay sao .....

fantawoai1

Xe máy
Em đi xe chủ yếu nháy đèn và hạn chế bóp còi

Cứng Đơ

Xe buýt
Đến lậy mấy cụ nói đi xe ko bao h dùng còi khi tham gia gt như ở HN :-ss

hoaphamxaydung

Xe buýt
Thằng nào mà vừa đi xe máy mà vừa nghe điện thoại nghênh ngang em mới bóp cho ko nghe được đt

The Secret 2020

Xe tải
Thực sự khó chịu!

Ngoài cái việc chuyển làn méo thèm xi-nhan báo trước, thì vấn đề còi xe em có cảm giác lái xe ở cái xử Vệ này các lái xe (kể cả xe 2b) tay luôn thường trực ở công tắc còi, tiện tay là bóp chứ chả cần quan tâm xem cái hành động của mình nó hiệu quả gì không, tác động tiêu cực hay tích cực như thế nào.
- Xếp hàng đợi đèn đỏ phía sau, đèn chưa chuyển xanh cũng đã bóp còi;
- Đi đường méo chịu quan sát hành động xe trước để chủ động lái xe mà hơi tí còi; lao lên cướp đường người khác cũng còi;
- Dừng xe trước cổng/cửa nhà cũng còi;
- Đoạn đường cấm bóp còi cũng cứ bóp còi, giờ cấm bóp còi cũng còi...

Bọn lái xe tải thì còi hơi cướp đường và dọa người khác, và cái bọn lái xe thuê cho Lờ Đờ với cái còi bọp bọp nữa thuộc loại thiếu sự học hành rồi. Đằng này lái xe có khi là giáo sư, tiên sư, bác sỹ, kỹ sư, cử nhân, giáo viên, ..., lái xe từ 2b đến 4b, từ xe cỏ đến xe sang, ... đều lái xe thiếu kỹ năng và hành xử vô văn hóa như thế.

Có cách nào lên án bọn này không các cụ mợ?
Thôi cụ ơi.... Cháu thì đành nghĩ thể nào có ngày cũng có người như cụ Hoàng dậy chúng mày....
Nói về còi thì nhiều khi em tưởng còi xe em bị hỏng cơ😁
Hôm nay ở đường Láng em thấy có cái xe như kiểu xe chở học sinh hay công nhân thấy đề xe số 16, bóp còi liên tục cả đoạn đường dài kể cả phía trước không có khe nào mà len.... Lại có một chú zace cũng cứ dí đít xe khác còi....
Vì vượt đèn đỏ với tạt đầu thì nó đâm chết tươi luôm rồi mà chả phải đền.
Mình đây đâm ko đâm được, nhảy xuống cũng không táng được nên bóp tý cho nó xả stress thôi.
Khi dạy lái xe cứ đến ngã tư thầy lại bắt còi!!!
Bản thân thầy cũng óc lợn bảo sao đào tạo ra một lũ lợn. Qua ngã tư thay vì giảm tốc độ thì chúng nó lại bóp còi rồi cướp đường.
Em đi bộ trong ngõ thi thoảng cáu quá lại chửi vào mặt chúng nó "còi cái đm mày à"
Thực sự ức chế khi nghe tiếng còi
Cụ giống em, bọn vượt đèn đỏ, tạt đầu, qua đường không đúng vạch phải nghe còi.
Phải cho họ biết họ đang sai,
Cũng như an toàn cho mình và các đối tượng khác.
Các ông đi đúng bị nghe còi oan sẽ ghét ông vượt đèn đỏ kia và sẽ không vượt.
Nên theo em thay vì hô khẩu hiệu không còi thì chúg ta cứ còi. Sau đó hô khẩu hiệu "đừg để người khác phải còi'".
Có khi lại hiệu quả.
Xe máy e đi từ mới đến giờ 4 năm, mới phát hiện còi đã hỏng do gỉ phần tiếp điểm, bởi vì e gần như tuyệt đối ghét và ko bh bấm còi khi đi xe máy.

Ô tô thi thoảng ra quốc lộ hoặc đường giao nhau khuất tầm nhìn thì cũng chỉ hãn hữu nháy nhẹ thôi. Gặp người đi xe máy mà mặc định tay trái đặt lên cái phím còi là đã thấy ngứa mắt rồi.
Tây lông bấm còi là có thể nhảy xuống táng nhau r, nó là mang ý chửi ạ. Nhà mình thì còi đc phổ biến rộng rãi nên dân xài vô tội vạ, cũng một phần văn hoá gt kém, nhiều lúc tỏ thái độ em cũng còi vì ko chửi thề đc.
Ối giời thấy tiêu đề thớt là phải vào ngay.

Đkm nhà em trong ngõ, cũng ít xe cộ qua lại, trong xóm có 1 thằng nó như bị tâm thần, nó đi xe máy, chỗ cua đã đành, đường quen trong ngõ thẳng tắp không có ai nó cũng còi, mà nó có phải bấm 1 phát đâu, nó làm 1 tràng pít pít pít 4 - 5 nhát, còi lại còi to. Ngáo vcl.

Còn ra đường ngay từ hồi còn đi xe máy em cũng xác định trước tư tưởng cho nhẹ đầu ạ, đủ các thành phần, mỗi lần ra đường là mỗi lần ức chế, xi nhan 1 phát nó rẽ luôn giật cả mình, rồi éo có ai cũng còi, tâm lý lúc chờ đèn đỏ luôn nghĩ kiểu éo gì vài giây sắp xanh thằng sau nó cũng còi, rồi thì vượt ẩu ngược chiều.

The Secret 2020

Xe tải
Mà còi thì em cũng bấm duy nhất pít 1 phát nhẹ nhàng nếu trong ngõ, còn đường to thì đôi nhát pít pít thôi.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
xe em còi phèn lắm, như còi xe máy, bóp cũng chả ai quan tâm, ô nào trên hội lấy xe cũng độ còi to hơn mà em kệ!

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng ít còi - đi cả ngày chả thèm bóp.
Giờ thay đổi quan điểm:
1 những thằng thiếu ý thức phải trả giá - giảm tý thính lực! Đội này thì nhan nhản, đánh võng + tạt đầu suốt.

2 an toàn cho mình - những tay lái lởm đang nghênh ngang biết có xe đằng sau. Vui lòng thẳng lái! Đội này ra đường trường gặp nhiều - đường của nó hết - nên mình bem còi để nó thẳng lái mà giữ đường.

|-)
Còn không gặp 2 trường hợp trên em chả động đến còi làm gì! Thay vì chửi thề trong cabin, làm vài phát còi xả stress.

Câu chuyện vật chất quyết định ý thức vẫn đúng. Ra đường ngó đội container nó bọp còi hơi 1 cái hiệu quả gấp mấy lần còi xe ưu tiên với cấp cứu. Mặc dù nhiều khi muốn bóp cổ bọn ý =))
Gặp 2 mợ đi 2b song song nói chuyện cụ có bóp không :)) :))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
xe em còi phèn lắm, như còi xe máy, bóp cũng chả ai quan tâm, ô nào trên hội lấy xe cũng độ còi to hơn mà em kệ!
Con xe bán tải em đi thay loại còi khác cho tiếng nó nhỏ hơn và thanh hơn vì xe thi thoảng nhân viên em nó đi. Riêng nhân viên chỗ em em phải dậy nó: từ cách mở cửa xe, đóng cửa xe, bước lên xe thế nào để mũi giày không chạm vào cánh cửa hoặc ghế sau, đánh vô lăng, bóp còi, xi nhan, phanh, số, ...; nếu quần áo bẩn thì phải lấy cái áo choàng ghế (em mua sẵn mấy cái này để trên xe) rồi mới bước lên ngồi - vì bên em làm công trình nhiều lúc khó tránh được quần áo bẩn bụi, ... vân vân... và mây mây...

Chỉnh sửa cuối:

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Phanh mẹ xe lại xuống giả vờ ngó lốp....mẹ bọn c hó vô văn hóa!
Hôm nào gặp trường hợp này mà đang rảnh em cũng bật đèn khẩn cấp rồi xuống kiểm tra gầm, lốp xem sao.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Chạy cao tốc Hà nội - Hải phòng 6lane xe đường vắng mà các anh sy còn còi hụ với đèn nháy loạn lên làm mình ko biết tránh đi đâu nữa là. Thà bảo xi nhan mình ko cho vượt
Nhiều thằng lái 4b mà trên cao tốc mà còi inh ỏi đúng là ngáo nặng.

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhiều thằng lái 4b mà trên cao tốc mà còi inh ỏi đúng là ngáo nặng.
Thằng đằng trc mà dfang nghe nhạc hay radio thì nghe thế nào đc ở vận tốc 120km/h. Toàn thằng đằng sau nghe thôi. Nói chung văn hoá chạy xe máy chen vào lái oto nên mệt mỏi.