Văn hoá bán hàng - đôi điều ngẫm nghĩ

hon nhien

Xe điện
tonnyano nói:
Em đùa bác Kar tí thôi chứ việc bé cỏn con mà đăng báo e rằng thành báo lá cải bác ạ, lấy tiền cọc về mua xe chỗ khác với suy nghĩ an ủi là "mày ko bán cho ông thì mày ko có hoa hồng" thế thôi.
Nghĩ lại thấy buồn vì mình chẳng bao giờ được phục vụ như thượng đế dù mình có tham gia trả lương cho rất nhiều người (em gọi là người với sự kiềm chế của Thiền đỉnh cao) đấy
Thiền thì không được phép buồn bác ợ :) :P

huda032000

Xe máy
Tôi thấy đợt gần Tết vừa rồi Cap lên cơn sốt, tụi nó còn bán suất mua xe được 2 ngàn USD đó. Cậu em tôi cũng mua trả góp, đặt cọc rồi, gần Tết nơi bán bảo anh để lại suất lấy xe cho họ, cưa đôi tiền chênh lệnh nhưng không đồng ý vẫn lấy xe. Còn trường hợp của tụi Việt Hàn auto, nếu có đủ bằng chứng, biên lai đặt cọc (hay hợp đồng đặt cọc) có ràng buộc trách nhiệm thì có thể kiện chúng được. Hoặc nếu không ít nhất cho tụi nó lên công luận để những người khác không bị vấp như mình. Âu như thế cũng là đạo đức.

hethoi

Đi bộ
Nghĩ cũng buồn cho cái người VN mình
Thằng có..xe thì khệnh cà là khạng đung kiểu tiểu nhân đắc ý
Thằng..có tiền mua xe cung...(chán). éo giề bác có tiền mà chẳng làm ra ngô ra khoai được thì còn trông vào ai??

pvc

Xe buýt
thôi bỏ qua đi bác TGX à, thì cái chú sale đấy mấy năm giời móm với mấy món mangus với cả gentra.... rồi, chả mấy khi có cơ hội được kiếm chác chút bởi em Cap này, thôi thì cho em ý cơ hội bon chén tý, giá như bạn bác mà đặt cọc cưới em mangus thì nó chả gọi bác bằng bố 1 năm đấy chứ
:D :D :D

Primera

Xe tăng
pvc nói:
... giá như bạn bác mà đặt cọc cưới em mangus thì nó chả gọi bác bằng bố 1 năm đấy chứ
ha ha ha ha
Mắc-lút 2.0: 28.000USD
Mắc-lút 2.5: 30.000USD
(cậu xêu bảo thế, giá vừa trưa nay 26/3, Thái Hà).
Bác nào đặt cọc thì em cũng xin gọi bác ấy là... bác luôn, 18 tháng cho oai !!!

excon

Xe máy
Các bác ạ, chuyện chưa dừng ở đó đâu

Tình hình là chiều nay bọn em ra đòi tiền, vâng, em đích thị là quả nạn nhân trong câu chuyện của TGX đây ạ (trước hết rất cảm ơn TGX đã nhiệt tình với anh). Thì chẳng đòi tiền còn để đó làm gì nữa ạ, cả chủ cả tớ đều bảo "ko biết bao h mới có xe để giao" *-) Lãi suất ngân hàng mấy tuần vừa rồi em bị om tiền ở đó đủ để cho chúng mua mỗi thằng 1 cái di động mới rồi đấy (hì hì, tức nên nói quá lên tí).

Rồi lúc ra đòi tiền, thằng sale bảo gì em các bác có biết ko: "Thế còn chi phí thì sao". Em ngớ ra: Chi phí nào? Nó thản nhiên trả lời: chi phí anh chạy chọt ngân hàng mấy tuần vừa rồi, thế ko có xu nào à???????

Hơ hơ hơ

Thế nếu là các bác thì các bác trả lời nó thế nào??? Xe mất, tật mang, ngân hàng thì nó chọn mà hành mình như hành con ở, mình ôm 1 cục tức to tổ chảng vào người, lại còn bị nó vòi tiền, hơ hơ hơ

Ai bảo có tiền mua xe oto là sướng cơ chứ!?!?!
:^) (u) :'(

excon

Xe máy
À quên, em chưa bổ sung, em còn giữ cả hợp đồng gốc, ảnh chụp với con xe hụt (hôm đến xem xe sướng quá chụp luôn với nó phát), và phiếu thu phiếu chi của bọn nó, bác nào thích em biếu

pvc

Xe buýt
kekeke
rõ khổ thân bác, đến cái nước đòi phí thì em xin thay đổi quan điểm ở trên ợ, mà khiký đặt cọc bác có ký cá lấy xe đã chỉ định không, ví dụ số khung số máy chẳng hạn, có đầy đủ chứng cứ thì nó phải đền lại bác ấy chứ
thôi em mời bác 1 chai an ủi

pvc

Xe buýt
Primera nói:
ha ha ha ha
Mắc-lút 2.0: 28.000USD
Mắc-lút 2.5: 30.000USD
(cậu xêu bảo thế, giá vừa trưa nay 26/3, Thái Hà).
Bác nào đặt cọc thì em cũng xin gọi bác ấy là... bác luôn, 18 tháng cho oai !!!
Mắc-lút 2.5: 25k nhá bác nhá
thật đấy

318 29Y

Xe tải
cái kiểu làm ăn bố láo ấy phải cho chúng nó 1 bài thôi bác ạ
nhiều thằng cứ tưởng mình khôn hơn người
đời nó ăn mặn thì con cái nó phải đứng đường thôi

paolo_maldini

Xe hơi
văn hóa phục vụ ở VN nó thế đấy các bác ợ,quen thời bao cấp rùi mà.chán ốm

vili

Xe tải
Nếu bác Excon muốn (tất nhiên đây là ý của bác) thì chuyện này hoàn toàn và nên làm cho to chuyện
Việc đầu tiên để có cơ sở bác làm cái đơn kính gửi hội bảo vệ người tiêu dùng, đồng kính gửi Vidamco - việc chú cửa hàng đó có là đại lý hay không thì kệ nó, cứ đúng trình tự pháp luật
bác gửi 2 cái đơn cho 2 địa chỉ trên cùng bản photo toàn bộ giấy tờ bác còn lưu kèm cả photo CXMT
Ngoài ra bác gửi cho mấy bác member của OF làm các việc có liên quan tới báo chí, sự việc đến thế này là mấy chú kia quá coi thường bác - chứ không phải vấn đề tiền bạc nữa đâu

Kính gửi các bác member làm việc ngôn luận, báo chí: Mong các bác bớt chút thời gian để làm cho rõ chuyện này. thực sự cũng nên gặp nhau trước để kiểm tra kỹ càng các thông tin tìm đủ luận cứ trước khi cho lên báo chí, nếu các bác không chê em xin ủng hộ quả tụ họp, cafe cà pháo trước lúc lên đường (các bác "báo chí" PM cho bác EXCON để bác ấy biết địa chỉ mà gửi tài liệu nhé)

nhenden

Xe tải
Em không có kinh nghiệm gì mấy vụ này, nhưng đọc xong cũng thấy ấm ức cho bác Excon, em nghĩ bác nên làm cho ra ngô ra khoai, mình bỏ tiền ra mua chứ có phải đi xin đâu mà phải nhịn họ.... Bác Kar làm 1 bài đê, em chờ đọc bài của bác trên Dantri nhá!

chauchau

Xe điện
dear các bác,

đọc đến đây em tự hỏi, vậy mình có "văn hoá mua hàng" chưa?

việc đến như thế này ae chúng ta vẫn loay hoay chẳng biết xử trí ra sao, người bảo lên báo, người bảo bỏ qua...

bác excon xem lại cái Hợp đồng xem các điều khoản rằng buộc thế nào? bác đưa tiền cho nó thì nó cũng phải đưa cái gì ra chứ....em là cực kỳ không chấp nhận từ "đặt cọc"...

còn vào đến đây thì chỉ có vote an ủi bác thôi

chauchau

Xe điện
2snguyen nói:
Ơ thế hôm đi mua Mông đau bác đưa em cái tiền gì thía nhỉ? mà em cũng chả đưa lại cho bác cái giề, he he he:D
he he, bác lại bắt giò em... hôm í bác cầm tiền của em là bác đeo gông vào cổ rồi ... còn đi mua xe em mà đưa tiền cho sales thì tự đeo gông vào mình... em cứ lấy xe, ký séc ra ngân hàng mà tự rút tiền.

X5_2007

Xe hơi
Em cũng thấy tức thay cho bác Excon, mình ko xử được thằng Sale đấy thì mình đưa nó lên báo cho nó nổi tiếng đi bác.
Vụ này mà không làm ầm lên thì chúng nó vẫn sẽ có thái độ coi khách hàng như *** 8o| 8o|

@chauchau: em đùa tý thôi, đúng là lúc các bác đưa tiền cho em đê đi mua xe em mới thấy gánh nặng cầm tiền trách nhiệm nó thế nào, các bác đánh xe ra khỏi NCC rồi em chờ ra sau cùng mới thấy thở phào. ke ke ke.
Vụ chú TGX và bác Excon phải cho ra ánh sáng thôi. mình cứ im thì thằng xêu đó còn tiếp tục viết tên nạn nhân khác vào cái danh sách của nó, Tệ nữa là những thằng đang làm việc tương tự cũng sẽ thế, cơ hội 1 OFfer khác tiếp tục bị dính là cao.

pvc

Xe buýt
2snguyen nói:
OFfer khác tiếp tục bị dính là cao.
3.Nếu bác cố thử nữa, khả năng bị tước bằng là cao.

hình như cùng một tác giả
ah, bác 2S là admin

:)) :)) :))