Van Hằng Nhiệt của Musso Libero - Khoản đầu tư đáng đồng tiền bát gạo

ninhcd

Xe tăng
E văn dốt võ dát lên ngắn gọn báo cáo các cụ về Van hằng nhiệt e mới thay:
Xe Libero 2.3 xác nặng ngót 2 tấn, số AT, e chạy khi mới khởi động tiếng máy kêu to, chạy trong phố thấy hơi bí và giật, e đã thay toàn bộ lọc xăng, cao áp, bugi kết quả là xăng đường trường e nó uống hết 10,5l (e chạy hà nội - hạ long, đường bt ko phải đẹp, về hạ long có đi loanh quanh, cả đường xấu đang làm...) tham khảo ý kiến các cụ đã chạy Libero thì đó cũng là mức ăn uống ổn cho e nó.
Nhưng chạy đường trường khi vượt xe khác e nó cứ phải gồng mình lên rồi mới vọt, kim nhiệt cao nhất chỉ loanh quanh 8h hoặc thấp hơn, e mới nghĩ tới cái VHN, mở ra chek thì ôi thôi chủ cũ đã bỏ e nó đi từ lâu rồi, e nghiên cứu và thấy là có nhiều luồng ý kiến trái chiều về việc nên bỏ hay ko bỏ VHN, cuối cùng e cũng nghĩ như nhiều cụ đó là hang trăm chú kỹ sư ăn học nghĩ ra e nó thì ko có lí do gì bỏ, e ra Quang lực mua 1 cái về lắp vào, ngay hôm sau đổ đầy xăng e vít HN - QN thì kết quả ko ngờ, xe Bốc, Êm, tăng tốc ngọt, and nhiên liệu thì e choáng - e nó ăn hết có 9,8l/100km (e cứ ngồi lên xe là bật điều hòa, e chạy ko ngổ ngáo nhưng cũng ko hề rón rén), trong đó đường QN đoạn Uông bí đang làm, xe đông, đường xấu, vậy e nghĩ chắc chắn mức tiêu hao sẽ còn xuống được nữa nếu đường ngon.
E phọt bài này để chia sẻ với các cụ tài non như e nếu vẫn còn lăn tăn chuyện bỏ hay ko bỏ VHN.
Tks Các cụ đã đọc bài ~o)

likecar&trips

Xe tăng
Oánh dấu trang này để check thông tin phản hồi./.
Em cũng chạy 1 con chuồng gà, cổ lỗ ko có van hằng nhiệt (Hỏng chưa thay, vì nhiều cái cần thay hơn)
Thanks & quốc lủi cụ chủ.

ript2007

Xe tải
Có van hằng nhiệt thì vẫn hơn, vì nhiệt độ động cơ nhanh đạt chuẩn hơn, tháo van hằng nhiệt ra máy mát quá kim nhiệt bao giờ cũng chỉ ở khoảng 1/3. Trước em cũng bỏ ra, sau thời gian lại phải lắp vào. Nhưng thấy bác nói tiết kiệm và bốc hơn thì chắc tại sướng nên cảm giác thế,

King Cat

Xe buýt
Em ''Like'' cho cụ chủ.!!

ninhcd

Xe tăng
Có van hằng nhiệt thì vẫn hơn, vì nhiệt độ động cơ nhanh đạt chuẩn hơn, tháo van hằng nhiệt ra máy mát quá kim nhiệt bao giờ cũng chỉ ở khoảng 1/3. Trước em cũng bỏ ra, sau thời gian lại phải lắp vào. Nhưng thấy bác nói tiết kiệm và bốc hơn thì chắc tại sướng nên cảm giác thế,
--
Xe e chạy gần 2 năm nay, ngày nào cũng cưỡi e nó, chăm cho e nó từng li từng tý nên Cụ rành về vợ cụ sao thì chắc chắn e cũng vậy, nên chỗ kết luận mà e bôi đỏ của cụ e Khẳng định là ko phải vậy cụ nhá b-)