Vân Đồn - Quan Lạn 2012

_HaTroc_

Xe điện
Ảnh đẹp, cám ơn Cụ đã pót cho A, E xem nhá !

tmanhthang

Xe tăng
Chắc cụ đi khác thời điểm với em nhỉ? Em không thấy có cái bandrol kia lúc em đến...
vậy là đoàn cụ chưa ra đến bãi tắm Minh châu rồi . ra đó mà chưa tắm ở đây thì hơi tiếc cụ ah .

Phỡn

Xe tăng
mấy cụ cho em xin ít thông tin chi tiết về đường đi lối lại và chi phí với, em đang định cuối tháng lang thang ra đó :D

getzbac

Xe tăng
Nhưng ở trên đảo Quan Lạn người ta gọi là Sá Sùng....
Caái món này của các cụ làm em nhớ cách đây 4 năm em cũng chén món này ở Bãi Cháy, nó làm em đau bụng cả đêm. Thằng bạn đi cùng vốn là dược sĩ nửa mùa chạy xuống bãi xe lấy lên một vốc thuốc bắt em uống. Nói thực lúc ấy đau quá nên thuốc độc cũng uống. May quá sau nửa tiếng thì bụng dịu đi. Sáng hôm sau em hỏi "mày cho tao uống thuốc gì vậy?" Nó nói: Thuốc kháng sinh.

TEV

Xe hơi
vậy là đoàn cụ chưa ra đến bãi tắm Minh châu rồi . ra đó mà chưa tắm ở đây thì hơi tiếc cụ ah .

Vâng, cũng hơi tiếc vì không có thời gian nên em chưa đến bãi Minh Châu. Thấy bảo bãi đó đá bóng thích nhất đấy cụ ạ.

TEV

Xe hơi
Caái món này của các cụ làm em nhớ cách đây 4 năm em cũng chén món này ở Bãi Cháy, nó làm em đau bụng cả đêm. Thằng bạn đi cùng vốn là dược sĩ nửa mùa chạy xuống bãi xe lấy lên một vốc thuốc bắt em uống. Nói thực lúc ấy đau quá nên thuốc độc cũng uống. May quá sau nửa tiếng thì bụng dịu đi. Sáng hôm sau em hỏi "mày cho tao uống thuốc gì vậy?" Nó nói: Thuốc kháng sinh.
Ối, thế thì may cho em quá. Em ăn thử chả thấy ngon gì, lại được chị em phàn nàn là như con giun nên cũng kinh không dám ăn thêm nữa.
Nhưng dù sao em cũng phòng thủ đầy đủ thuốc sái các loại trong túi trước khi đi ra đây rồi. May không cần dùng đến.

TEV

Xe hơi
em cũng đang đinh đi vân đồn vào dịp 19-5. không biết ở đó liệu có đông ko cụ nhỉ?
Theo em thì cũng sẽ đông, nhưng so với Bãi Cháy, Tuần Châu, Cát Bà, Sầm Sơn thì sẽ đỡ hơn rất nhiều. Tất nhiên đi kèm với điều đó là sự thiếu chuyên nghiệp ở một số mặt, nghĩa là cụ sẽ khó tìm thấy một dịch vụ đến tận răng ở đây, nhưng nếu chỉ đi nghỉ ngơi thư thái thì rất nên cân nhắc địa điểm này cụ ạ.

TEV

Xe hơi
mấy cụ cho em xin ít thông tin chi tiết về đường đi lối lại và chi phí với, em đang định cuối tháng lang thang ra đó :D
Em cũng mới đi lần đầu nên cũng không có nhiều kinh nghiệm để tư vấn cho cụ. Lộ trình đi của em cụ thử tham khảo ở trang 1 xem sao, còn chi phí thì tùy vào kế hoạch ăn chơi nhảy múa nữa, hay là cụ chi tiết lên đây để các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho cụ luôn cho tiện.

kiensurveyor

Xe tăng
Ối, thế thì may cho em quá. Em ăn thử chả thấy ngon gì, lại được chị em phàn nàn là như con giun nên cũng kinh không dám ăn thêm nữa.
Nhưng dù sao em cũng phòng thủ đầy đủ thuốc sái các loại trong túi trước khi đi ra đây rồi. May không cần dùng đến.
Đúng là con bông thùa, ở HP cũng có bác ạ. Chế biến không khéo sẽ rất dai, con này thì không đặc sắc lắm.

7663A18

Xe tăng
Vậy à cụ? Thảo nào em ăn chả thấy ngon gì. Đoàn em các chị em không ai dám ăn vì nhìn giống con giun đất...

Trên đảo họ giới thiệu nó là con Sá Sùng nên em mới ăn thử cụ ạ. Như cụ Kiple nói có lẽ mới là chính xác.
Con này ở quê vợ em (gần Móng Cái) gọi là con Đanh ạ. chắc cùng họ Sá Sùng nhưng ở bùn. Đanh thì rẻ, Sá Sùng đắt nên chắc chủ quán gọi là Sá Sùng gọi là động viên các cụ lúc trả tiền cảm thấy thoải mái thôi ah :D

doanhvu

Xe hơi
Nhà cháu cũng vừa từ Vân Đồn về hôm 1-5 nhưng nhà cháu nghỉ ở vịnh Bái Tử Long ạ hơi vắng tí nhưng khá sạch và yên tĩnh, biển cũng đẹp , công nhận miền bắc giờ biển chỉ còn có mấy bãi này là sạch sẽ đẹp đẽ mà dân tình còn chưa mài dao đến mức độ thượng thừa :))

tranmanhhung

Xe tải
Theo em cụ đi Quan lạn thì không cần đến cảng Vân Đồn mới có tàu ra Quan Lạn đâu. Ngay bến Hạ Long cũng có tàu của Phúc Thịnh đi tầm 9h30 sáng.( bến này nằm ngay cạnh chợ Hòn Gai, lối đi vào chùa Long Tiên ấy). Cụ hỏi cụ gúc gồ sẽ ra ngay số đt của nhà tàu. A lô trước hỏi ngày giờ chạy là ok. Cụ đi từ HN lúc 5h sáng là thoải mái ăn sáng rồi lên tàu.
Ra Quan Lạn em giới thiệu 1 KS nhỏ thôi cũng khoảng 20-25 phòng. có điều hòa chạy từ 18h-6h sáng. Ăn uống ở đây em thấy ngon và giá hợp lý hơn ăn ở ngoài khu Minh Châu hay Vân Hải Đỏ. Ah KS Ngân Hà cụ nhé,chú Đức đt 0912.326997. 033.3877296, nằm ngay trung tâm đảo quan lạn. 3 năm vừa rồi em đều ra đi Quan lạn. mỗi năm năm đi có 2 lần thôi.
Từ trung tâm đảo cụ thuê xe túc túc đi bãi Minh Châu 2 lượt là 250k. bãi Vân Hải là 150k. Năm nay ko biết giá cả có đắt lên ko.
Nhà cụ mà đi ít người có thể thuê xe máy của KS luôn.
ah số đt của tàu Phúc Thịnh đây: 0982788298

Chỉnh sửa cuối:

tranmanhhung

Xe tải
Vâng, cũng hơi tiếc vì không có thời gian nên em chưa đến bãi Minh Châu. Thấy bảo bãi đó đá bóng thích nhất đấy cụ ạ.
Bãi Minh Châu là tuyệt vời nhất. Cát trắng mịn như sữa bột. Trẻ con nhà em ra bãi này không cần phải trông, chơi thoải mãi vì bãi cát rất thoai thoải, F1 hồi 3 tuổi còn nhảy ra 1 mình nước ngập ngang cổ mà ko sợ gì cả.

hqa2000

Đi bộ
Các bác cho e hỏi. Vé tàu ra đảo là bao nhiêu ( vé thường hoặc vé tàu cao tốc/ thời gian ). Em là sinh viên nên muốn tìm 1 nới như Quan lạn để cả lớp đi. nhưn kiểu du lịch bụi ấy :D e ở Hải Phòng

Suzz

Xe điện

Dung Savi

Xe tăng
Đẹp quá tới này chắc em phải thu xếp cho công ty đi nghỉ mát ở Quan Lạn vậy, tnks các kụ :))