[Funland] Vấn đề xi-nhan, nhiều cụ lái ô tô như ....

15cm45p

Xe điện
Mọa....thế là phải cảm ơn em nhiều lắm đấy nhá....chúc bác có một đêm trôi nhanh...khú....khú...
Cơ mà bác tính cứ dạng háng thế đi suốt đêm sao?
Tối qua mới lên đỉnh Everest xong, tối nay em lên hẳn đỉnh Mặt Trăng vs chị Hằng rồi em review cho lão xem=))=))=))=))=))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tối qua mới lên đỉnh Everest xong, tối nay em lên hẳn đỉnh Mặt Trăng vs chị Hằng rồi em review cho lão xem=))=))=))=))=))
Móa....chị Hằng thế hệ mới mặt mũi,hình thể ra sao? Em ngó phát....khổ,nghèo nó thiệt thế,ai như lão giàu từ ...cm ....cho đến time.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

toimuondie

Xe container
Chừng nào cụ định rẽ, đi sau ông nào đỗ chình ình chờ đi thẳng trước mặt ở làn rẽ của cụ thì cụ thông cảm được cho ông đó không? Hay ông đó thì không ích kỷ? Những ông đó mới nhiều và đang phê phán những người chờ rẽ không bật xi nhan.

Đi đường HN, rất hay gặp mấy ông đi thẳng, bịt đường rẽ của người đi sau lắm. Nhiều hơn rất nhiều những người đỗ chờ rẽ đúng làn rẽ nhưng không xi nhan khi chưa di chuyển để tránh nhức mắt người cũng chờ như mình đang ở phía sau.
Em là số ít đó. Luôn tuân thủ nguyên tắc dừng chờ đèn thì không xi nhan, chỉ xi nhan trước khi chuyển sang làn đó. Sau khi nhập làn sẽ tắt xi nhan, đến vạch chờ là dừng, và sẽ bật lại trước khi di chuyển, đúng luật.
Chính cách cư xử của cụ làm những người đi thẳng đỗ chình ình ở làn rẽ trái đấy cụ ạ.
Dọc đường Nguyễn Trãi, Nam Đồng em chửi cụ suốt. Em mời cụ ly vang.
Với cách suy nghĩ của cụ em không tin khi cụ đỗ nhầm thì cụ rẽ theo hoặc khi đỗ ở làn vừa rẽ trái, vừa đi thẳng thì cụ xinhan. Nó là thói quen rồi. Bẩn bựa.
Luật không quy định nhưng khi đi học là được học văn hóa giao thông, đó là bật xinhan trước khi rẽ 25 đến 30m.
Người ta đi sai làn (không tuân thủ vạch kẻ đường) sẽ có công an lo, cụ xử lý như vậy thì mình cụ rẽ trái được, cả đống người đằng sau bị dừng.

Chỉnh sửa cuối:

patuana76

Xe container
Chính cách cư xử của cụ làm những người đi thẳng đỗ chình ình ở làn rẽ trái đấy cụ ạ.
Với cách suy nghĩ của cụ em không tin khi cụ đỗ nhầm thì cụ rẽ theo hoặc khi đỗ ở làn vừa rẽ trái, vừa đi thẳng thì cụ xinhan. Nó là thói quen rồi. Bẩn bựa.
Luật không quy định nhưng khi đi học là được học văn hóa giao thông, đó là bật xinhan trước khi rẽ 25 đến 30m.
Người ta đi sai làn (không tuân thủ vạch kẻ đường) sẽ có công an lo, cụ xử lý như vậy thì mình cụ rẽ trái được, cả đống người đằng sau bị dừng.
Em không cần vang lại cụ vì cụ chả đáng.
Với những người chen mất 10 mấy giây quý giá của những người rẽ thì chờ chung thêm phút rưỡi nữa cũng đáng thôi.
Riêng vụ chửi. Cần thì cụ cứ xuống xe, chửi cho nó đàng hoàng. Em hứa là cụ sẽ không bị chửi lại đâu vì bẩn mồm em.
Cụ không tin những vụ em rẽ theo thì tùy cụ. Em như thế nào đâu đến lượt cụ đánh giá.
Còn vụ chờ 1 ông đi thẳng mà cả dây đằng sau không rẽ được em gặp cực nhiều rồi. Vụ em chờ rẽ mà những người sau không đi thẳng được thì chỉ em gây ra thôi. Xin nhận.

patuana76

Xe container
Cụ chắc là tuýp người cứng nhắc và nguyên tắc. Tuy nhiên cụ cũng nên nghĩ đến mọi người chứ không phải cứ nguyên tắc đã là tốt.
Chưa kể về thực tế quy định là cụ phải có tín hiệu khi rẽ trước 100 mét và không có chỗ nào nói là dừng chờ rẽ thì không phải duy trì tín hiệu đèn báo rẽ cả.
Nếu rẽ bình thường, em vẫn tuân thủ như đã nói.
Riêng vụ em đã ở làn rẽ và đang chờ đèn, cũng như em nói, không cần phải xi nhan báo cho những ông cố cắm đầu lao vào theo. Chả nhẽ cái xi nhan của em nó quan trọng hơn cả cái đèn tín hiệu với biển báo giao thông?

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ/ mợ khác có như em, lướt Page để xem hình minh họa Xinh Nhan, Túi Khí ko ạ =))

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc thấy cũng ko cần phải chuyển làn làm gì :D

Đường đã đông, em lúi húi bám theo xe trước. Đến đúng điểm rẽ thì bất ngờ nó bật xi-nhan để rẽ, mà có rẽ được méo ngay đâu, loay hoay mãi mới rẽ được làm em và hàng dài xe đứng chờ. Nếu nó bật xi-nhan sớm, em và các xe khác đã có thể (nếu đủ điều kiện) thì đã chuyển làn khác để đi. Và đặc biệt, rất nhiều xe bất ngờ chuyển làn méo cần xi-nhan.
Vấn đề này tưởng mỗi xe máy mắc bệnh kinh niên, lái xe ô tô cũng mắc bệnh nặng chả kém.
Trong khi Luật GTĐB quy định: "Trước khi chuyển hướng các phương tiện phải có tín hiệu (xi-nhan) báo trước...".

Nếu rẽ bình thường, em vẫn tuân thủ như đã nói.
Riêng vụ em đã ở làn rẽ và đang chờ đèn, cũng như em nói, không cần phải xi nhan báo cho những ông cố cắm đầu lao vào theo. Chả nhẽ cái xi nhan của em nó quan trọng hơn cả cái đèn tín hiệu với biển báo giao thông?
Khi cụ chuẩn bị chuyển hướng, cụ thể ở đây là rẽ trái thì cụ phải xi nhan, đang chờ đèn ko phải là lý do để không xi nhan. Quy định là phải xi nhan trước khi đổi hướng 100m và không có chỗ nào nói là dừng thì tắt xi nhan cả.
Rẽ là rẽ, chứ ko có rẽ bình thường hay rẽ không bình thường

Sat xi

Xe buýt
Em đồng ý với cụ, mấy cụ hay chạy thẳng trên làn rẽ trái cứ thử chạy trên đường 5 đoạn Hải Phòng ra cảng xem sao, chỉ có nước rẽ trái theo; không thì bị vợt, muốn về làn chạy thẳng cũng không được vì cont. ép không về được ấy chứ.
Em không cần vang lại cụ vì cụ chả đáng.
Với những người chen mất 10 mấy giây quý giá của những người rẽ thì chờ chung thêm phút rưỡi nữa cũng đáng thôi.
Riêng vụ chửi. Cần thì cụ cứ xuống xe, chửi cho nó đàng hoàng. Em hứa là cụ sẽ không bị chửi lại đâu vì bẩn mồm em.
Cụ không tin những vụ em rẽ theo thì tùy cụ. Em như thế nào đâu đến lượt cụ đánh giá.
Còn vụ chờ 1 ông đi thẳng mà cả dây đằng sau không rẽ được em gặp cực nhiều rồi. Vụ em chờ rẽ mà những người sau không đi thẳng được thì chỉ em gây ra thôi. Xin nhận.

patuana76

Xe container
Khi cụ chuẩn bị chuyển hướng, cụ thể ở đây là rẽ trái thì cụ phải xi nhan, đang chờ đèn ko phải là lý do để không xi nhan. Quy định là phải xi nhan trước khi đổi hướng 100m và không có chỗ nào nói là dừng thì tắt xi nhan cả.
Rẽ là rẽ, chứ ko có rẽ bình thường hay rẽ không bình thường
Có 2 khái niệm ở đây nhé:
1. Chuyển làn, đây là chuyển từ làn đi thẳng sang làn rẽ trái. Có xi nhan lúc này không? Trả lời là có. Việc chuyển làn này có thể diễn ra cách chỗ rẽ cả 500m nên sẽ tắt xi nhan sau khi thực hiện xong.

2. Đến giao lộ, gặp đèn đỏ (của hướng rẽ trái) thì phải dừng. Sai không? Không sai. Chờ có thể lâu, có thể nhanh nhưng khi đèn chuyển xanh, được phép rẽ thì trước khi xe chuyển bánh để rẽ có tín hiệu không? Có nhé.

Sai ở đây là cái ông đi sau. Cứ đứng chờ ở cái làn sai, sao lại ngoạc mồm ăn vạ ông đi trước không ra tín hiệu? Thế mắt để làm gì? Đèn giao thông với biển báo để làm gì mà không biết tự tìm đường đúng mà đi?

buicongchuc

Xe ba gác
Mai rượu về em sẽ quay vang cho phát. Em nợ vodka cụ.

Có 2 khái niệm ở đây nhé:
1. Chuyển làn, đây là chuyển từ làn đi thẳng sang làn rẽ trái. Có xi nhan lúc này không? Trả lời là có. Việc chuyển làn này có thể diễn ra cách chỗ rẽ cả 500m nên sẽ tắt xi nhan sau khi thực hiện xong.

2. Đến giao lộ, gặp đèn đỏ (của hướng rẽ trái) thì phải dừng. Sai không? Không sai. Chờ có thể lâu, có thể nhanh nhưng khi đèn chuyển xanh, được phép rẽ thì trước khi xe chuyển bánh để rẽ có tín hiệu không? Có nhé.

Sai ở đây là cái ông đi sau. Cứ đứng chờ ở cái làn sai, sao lại ngoạc mồm ăn vạ ông đi trước không ra tín hiệu? Thế mắt để làm gì? Đèn giao thông với biển báo để làm gì mà không biết tự tìm đường đúng mà đi?
Em ko ủng hộ chuyện cố tình đi sai làn. Tuy nhiên cụ nói theo kiểu cố chấp.
Thứ nhất ko có chỗ nào là chuyển sang làn rẽ trái trước 500m cả. Cụ thử nhìn đường trong phố ở HN có chỗ nào mà làn rẽ trái riêng dài hơn được 100m không.
Thứ hai em hỏi cụ lúc cụ vào làn rẽ trái mà cách ngã tư dưới 100m thì cụ có xi nhan không?

patuana76

Xe container
Em ko ủng hộ chuyện cố tình đi sai làn. Tuy nhiên cụ nói theo kiểu cố chấp.
Thứ nhất ko có chỗ nào là chuyển sang làn rẽ trái trước 500m cả. Cụ thử nhìn đường trong phố ở HN có chỗ nào mà làn rẽ trái riêng dài hơn được 100m không.
Thứ hai em hỏi cụ lúc cụ vào làn rẽ trái mà cách ngã tư dưới 100m thì cụ có xi nhan không?
500m là nói vui thôi. Như cái 100m cụ bịa ra ấy mà :D

500m là nói vui thôi. Như cái 100m cụ bịa ra ấy mà :D
Em chỉ hỏi cụ nốt 1 câu: khi cụ dừng đèn đỏ chuẩn bị rẽ trái mà cụ ko xi nhan thì cụ có vi phạm việc xi nhan 100m trước khi chuyển hướng/rẽ ko?!