Vấn đề xe Sh 150

philongcar

Xe tăng
Chả là hỗm nay em chạy thấy ga xe nó nặng nặng sao đó nên em mới vào hãng tụi nó nói chắc tại xe bị dơ lọc gió . Rồi em nói "thế bác xịt dùm em đi" , nó bảo là cái lọc gió của SH có dầu nên k xịt dc mà phãi thay luôn . Vì thương con xe quá nên e thay mới cho nó luôn và 530k của e đã ra đi...
Hic xe em mới chạy dc có 4.300km mà cái lọc gió thế này các bác xem dùm là có dơ lắm không ? Tụi nó thì nói cỡ này là quá dơ rồi . Thay xong e chạy cũng thấy ga nó nhẹ dc phần nào...Hay là xe em bị vấn đề gì vậy ? Giúp dùm em , please !!!

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us
cực bẩn chứ ko fải bẩn cụ ạh
em cứ thắc mắc 1 điều k hiểu là sao lọc gió các cụ thay đắt vậy?
em đi thay toàn 150k, có bao bì Honda bọc ngoài. Có chữ Honda dập trên lọc gió ???

theo em cụ nên chăm chỉ xịt lọc gió trog mỗi lần rửa xe thì bụi bám sẽ dễ ra hơn. Để lâu k xịt bụi nó bám cặn trên đó khó xịt lắm ợ

GTS SUPER

Xe máy
Các bác cho em hỏi cái. Xe bà xã em SHi125 nhập, sáng nay bị sao đó bật khóa điện lên là quạt gió chạy luôn đồng thời đèn báo lỗi nhấp nháy. Đề máy gần chục lần mới nổ còn bình thường chỉ một phát là ăn liền.
Hiện tượng này không biết đã bị lâu chưa nhưng sáng nay thì em mới biết. Em lần đầu dùng SH nên không biết thế nào. Các bác chỉ giúp bệnh nhé. Cảm ơn các bác nhiều

silobiho

Xe tải
EM nhớ là lọc gió của head em hỏi chỉ có 70k thôi .
Và nó khuyến cáo cứ 5000km -7000km thì thay luôn ..

present

Xe điện
Lởm thật!
Chạy 4000km mà chưa kiểm tra lọc gió mà nước thì ko còn gì để nói nữa rồi.
Lọc gió quá bẩn thì chỉ chạy ì và tốn xăng. Thay lọc đi và vệ sinh thường xuyên hơn thì okie.
Chứ nước mát hết, senser nhiệt chạy không chính xác --> nóng máy, thiếu dầu lên đầu bò, hệ thống làm mát hỏng . . . thì chỉ có nước bán xe đi sớm thôi ạ :-q

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Chả là hỗm nay em chạy thấy ga xe nó nặng nặng sao đó nên em mới vào hãng tụi nó nói chắc tại xe bị dơ lọc gió . Rồi em nói "thế bác xịt dùm em đi" , nó bảo là cái lọc gió của SH có dầu nên k xịt dc mà phãi thay luôn . Vì thương con xe quá nên e thay mới cho nó luôn và 530k của e đã ra đi...
Hic xe em mới chạy dc có 4.300km mà cái lọc gió thế này các bác xem dùm là có dơ lắm không ? Tụi nó thì nói cỡ này là quá dơ rồi . Thay xong e chạy cũng thấy ga nó nhẹ dc phần nào...Hay là xe em bị vấn đề gì vậy ? Giúp dùm em , please !!!

]
Tổ sư thằng nào thay lọc gió 530k của cụ đấy
iem thay kịch kim 120k

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Các bác cho em hỏi cái. Xe bà xã em SHi125 nhập, sáng nay bị sao đó bật khóa điện lên là quạt gió chạy luôn đồng thời đèn báo lỗi nhấp nháy. Đề máy gần chục lần mới nổ còn bình thường chỉ một phát là ăn liền.
Hiện tượng này không biết đã bị lâu chưa nhưng sáng nay thì em mới biết. Em lần đầu dùng SH nên không biết thế nào. Các bác chỉ giúp bệnh nhé. Cảm ơn các bác nhiều
Câu hỏi của bác quá khó,iem xin phép ko có đáp án

ducanh91

Xe điện
wan trog là bác nghe tiêg luk đề .tiêg đề có mạnh ko hay bị yếu .nếu bị yếu thì là do acquy kém thui ,còn đề mà nghe mạnh ,đề chục lần thì cả chục lần tiêg đề như nhau đều khỏe thì là do bugi bẩn hoặc bơm xăng có vde ! Xe Fi thì bác chú ý đi đợi đèn sag hết rùi mới đề chứ đưg đề lun dễ hỏng phun xăng (nhất là con gái đi ko bh để ý phần này cứ nhẩy lên xe bật khóa điện đề ngay) .Bác nên đi ktra đi ,nếu xe mới thì chắc phun xăng chưa hỏng đâu chỉ bị bẩn thui ,vệ sinh bình xăg con nữa là ok .Nếu hỏng phun xăng thì e chia buồn vs bác luôn hjx .Mong xe bác mau khỏi bêh

ducanh91

Xe điện
cực bẩn chứ ko fải bẩn cụ ạh
em cứ thắc mắc 1 điều k hiểu là sao lọc gió các cụ thay đắt vậy?
em đi thay toàn 150k, có bao bì Honda bọc ngoài. Có chữ Honda dập trên lọc gió ???

theo em cụ nên chăm chỉ xịt lọc gió trog mỗi lần rửa xe thì bụi bám sẽ dễ ra hơn. Để lâu k xịt bụi nó bám cặn trên đó khó xịt lắm ợ
Bh hàng tàu nhái đầy ra bạn ak ! dầu láp mấy loại có chữ Honda Sh thì toàn là dầu tái chế thui ,đổ vào đi hỏng mẹ nó xe (cái này e bị lừa vài lần rùi ,thay 2 tuýp vào đi còn gào hơn trc lun cái này giá 20k/tuýp ra chợ trời ngta bán có 10k/tuýp =)) ,sau tỉnh ngộ mới mua lap của Shell 30k/1tuyp nguyên đai nguyên kiện thay 2 tuýp vào đi êm ru ,xe vọt ).Bác nào là nạn nhân của mấy cái dầu láp này rùi thì hiểu =))

Còn lọc gió như của bác bancuocdoi thay là đc rùi nhìn thảm hại wa !bác nên chú ý rửa xe sạch sẽ đưg để xe wa bẩn thì khi chạy xe đỡ bị hút bụi bẩn vào ^^
Mà lọc gió vẫn có thể rửa đc bác nhé chưa chắc đã phải thay nếu bác ấy chổi quét wa mà nó đi hết thì chưa cần phải thay ,chỉ cần rửa wa là ok (dùng loại nc xúc rửa lọc gió nhé) .Lần trc vào Head chỗ khâm thiên e thấy thag bảo dưỡng còn lấy xăng ra rửa lọc gió ,rửa xog như mới luôn ,còn lọc gió sh ko phải lọc gió dầu gì đâu bác ak .Bác để ý khi tháo lọc gió ra có cái lỗ nhỏ nhỏ bên tay trái đấy là chỗ nó bơm hơi dầu lên đấy ,nó bơm hơi dầu lên hòa vs khí đã qua lọc gió rùi .Cái này bác về nhà cứ tháo lọc gió ra rùi thử nổ máy 1 tí là biết ngay khi sờ tay vào cái lỗ nhỏ đó có hơi phụt ra để 1 luk tay bác sẽ ẩm ẩm nhờn nhờn của dầu ngay ^^

Nếu thay thì bác vào hẳn Head mà thay chứ ra ngoài mua ljk tjk mệt lắm .

Chỉnh sửa cuối:

toothknight

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng , em chạy dc 4000km mà đã thay 2 chai Motul 300V với 2 chai trong hãng rồi đấy bác . Chắc đợt sau phãi chuyển qua Mobil gold 1 như bác nói quá

Cái đầu nó kêu "tực , tực ..." mà e nghĩ hình như không phãi do máy móc đâu , có lẽ do bị rơ hay dàn mũ đó bác . Chạy qua khỏi 20km là hết kêu àh , nhưng nó có lúc bác ơi ! Lúc thì kêu , lúc thì không e cũng chả biết nó sao nữa .

- Còn 1 vấn đề này nữa e xin hỏi là : Ngay ngày mồng 2 tết này nè , e chạy đi mua đồ về đến nhà đứng ngay cái dốc trước nhà , tự dưng nó tắt máy ... đề không lên luôn , khoảng 10s sau mới lên lại đc . Rồi cũng có 1 hôm e chạy lên dc nữa dốc ( dốc khoảng 0,6m ) nó tắt máy nữa ...Từ khi em mua xe đến trước tểt thì k bị , còn từ hôm tết đến giờ thì bị 2 lần "tắt máy" rồi . Bác nào cứu em dùm với .
Kiểu này là em nó cũng đòi nghỉ tết rồi cụ ạ. Rắt em nó ra để mí anh thợ sửa xe chỉ dạy cho, k là nó làm biếng đếy cụ nhé.

congtu_depzai

Xe tải
thế xe bác đi 20 nó kêu bác đi tốc độ cao gió nó đập vào tai với máy gầm hơn nên không nghe thấy kêu thui chứ ko phải cứ đi tầm 20 là nó kêu chẳng quá đi nhanh tiếng ồn + gió nên ko nghe thấy tiếng

congtu_depzai

Xe tải
Thay lọc gió, lọc dầu là điều quan trọng
http://www.phutai.net/index.php?htp=News&sid=203
Nếu ví chế hòa khí như "trái tim" của động cơ thì với bầu lọc gió được ví như "lá phổi" của chiếc xe. Một lọc gió bẩn hoặc rách, hỏng sẽ không thể cung cấp chuẩn xác lượng gió cho chế hòa khí. Điều này dẫn tới việc chiếc xe sẽ tốn nhiên liệu, khó nổ và không thể đạt được công suất tối đa. Còn đối với lọc dầu, nhiệm vụ thanh lọc các tạp chất lẫn trong dầu buồng máy sẽ bị ảnh hưởng nếu như không được thay mới đúng lúc. Lọc dầu khi tắc sẽ gây ra hiện tượng thiếu dầu cho động cơ. Điều này khiến xe vận hành bị nóng hơn và dễ xảy ra hiện tượng "bó" máy.

Lukas

Xe tăng
Nhìn cái lọc gió của cụ bancuocdoi em cũng hết hồn vì chưa khi nào để lọc bẩn như thế :))