[Funland] Vấn đề xăm trổ

Slimz

Xe buýt
Trong này các cụ học cao hiểu rộng đi Tây đi Mỹ nhiều mà vẫn thành kiến với vấn đề xăm trổ nhỉ. Bản thân e cũng xăm (từ ngực qua bắp tay) nhưng đúng là nhìn mấy ông đen xì mà xăm toàn thân thì xấu thật

catking113

Xe Cứu Trợ
Tưởng có hội săm, nhảy vào hóng, hoá ra là xăm.

Rivers

Xe container
Xăm hình là sở thích thôi, nhưng nó thể hiện những người đó tính có cách bốc đồng liều lĩnh, chính vì thế dân anh chị, các cháu tuổi thanh thiếu niên mới lớn là đối tượng xăm nhiều nhất.
Dĩ nhiên tính cách đấy chả tốt đẹp gì, nên người ta không có cảm tình cũng chẳng oan.

Dream Hilux

Xe tăng
Em thường gọi cho anh em cao to và không xăm nhé

Minhnd

Xe điện
Ngàu xưa Đức Lạc Long Quân dạy dân ta xăm mình đấy.
Thuồng luồng và tục xăm mình tại Việt Nam
Ngay từ ngàn xưa, đã có truyền thuyết kể về trận chiến kinh thiên động địa giữa Lạc Long Quân và loài thuồng luồng đáng sợ. Không chỉ có thế, chúng còn xuất hiện trong các ghi chép quan trọng từ thời Hùng Vương.

Long Quân nói: Người man ở núi khác với các loài thủy tộc; các thủy tộc ấy ưa cùng loài mà ghét khác loài, cho nên mới bị chúng làm hại.

Rồi Long Quân bảo mọi người lấy mực vẽ hình thủy quái ở mình. Từ đấy thuồng luồng trông thấy không cắn hại nữa".

Điều đó cho thấy, tục xăm mình của người Việt có thể bắt nguồn từ nỗi sợ hãi loài vật nổi tiếng trên. Tục lệ này được duy trì đến hơn 1000 năm, mãi đến thời vua Trần Anh Tông (1293-1314) mới chấm dứt.”

minervehp

Xe máy
Em nào cũng bảo đấy là sở thích của em này nọ, có điều trước chẳng thấy thích đâu, sau ba đứa chơi nhóm với nhau, con đầu đi xăm, cuối cùng cả ba đứa đều có.
Virus đua đòi là truyện em đọc rất lâu rồi nhưng nó vẫn còn nguyên ý nghĩa. Thời cuộc sống bạc tiền mạng mẽo tràn lan thế này, truyền hình thì em có cảm giác không định hướng được cho thanh niên nữa nên tự phải lo cho con cái mình thôi các bác ạ.
Riêng em khi phải tiếp xúc với người có hình xăm, thiện cảm em giảm gần một nửa, nếu không muốn nói là trông mấy cái hình đấy nó bẩn bẩn kiểu gì ấy.
Em dạo này ít xem bóng đá, nhưng cầu thủ bây giờ trông đứa này đứa nọ như con tắc kè hoa thấy nhức cả mắt.
Quan điểm của em là những người mà bản thân người ta đã đẳng cấp thật rồi, thì lại chẳng cần phải thể hiện gì cả.

Tập Lái 2022

Xe tải
Hơi liên quan 1 tí. Lâu lắm rồi em có đọc một câu chuyện về giang hồ. Nhân vật chính bị đi tù. Khi chào buồng thì phải cởi áo lộ ra cái hình xăm nắp bia (nắp keng). Do nhìn rất hiền nên bọn tù cũ rất ngạc nhiên và buồn cười vì hình xăm ấy chỉ xăm cho đại ca thứ cực dữ thôi. Và thật sự nhân vật ấy dữ thật.
Vậy em hỏi: cái chuyện 'hình xăm nắp bia' là do tiểu thuyết bịa ra hay là sự thật (trong giới giang hồ 1975+-10 năm)
Bây giờ xăm hình cái muỗng ( thìa ) trên bắp tay trái, hình cái thuổng ( xẻng ) trên bắp tay phải. Chốt thêm cái cân trên lưng.
Ra ngoài gặp dân thường : thằng nào láo là tao Múc hết, Xúc hết. Thìa và xẻng mà. Và biết cái cân là gì ko. Là mình tao cân hết chúng mày 😂

Gặp dân chơi cứng nó bảo ê mày xăm gì thế. Dạ, em xăm cái xẻng là có làm thì mới có ăn bằng cái thìa. Còn cái cân là em răn mình đời luôn công bằng, đừng tham cái gì của người 😭

nguyenvu171

Xe buýt
Em là gái em sẽ xăm mặt mối tình đầu bên ngực phải. Và mối tình cuối bên ngực trái. Để chồng em bóp méo sự thật sau 30 năm xem mắt 2 thằng đó ra sao :D
Mối tình cuối chắc ko phải là chồng roài. chồng là mối tình sau cùng thì xăm đâu cụ. Mà mối tình cuối là chồng thì mỗi lần ây ấy lại tự ấy hình của mình

hieu78

Xe tăng
e chả có gì phàn nàn, chi hay thấy người có mực thì hay chửi bậy :D :D mà liên tục luôn

cưỡi chổi

Xe lăn
Em cũng chả phản đối, chỉ quan ngại đội xăm kín người, giờ trẻ trung mơn mởn thì nhìn nó đẹp, dăm bảy năm nữa xập xệ nhăn nheo thì không biết lúc ấy hình xăm nó thế nào, lúc ấy sao mà xóa đc.
Hey guy, are you Ok?

An_Vi

Xe điện
Em thì thích nhìn PN có hình xăm, nhiều ít đều thấy đẹp và quyễn rũ, còn đàn ông thì ứ thích! :))

Kiên Khùng

Xe điện
Người xăm hình không hiến máu nhân đạo được vì trong máu nhiễm hoá chất của mực xăm. Ở yên trong cơ thể mình không sao. Truyền sang ai người đó chết.
Vì lý do đó tưởng tượng một cuộc khủng hoảng thiếu máu cho các cơ sở y tế cấp cứu, truyền máu thì biết liền.
Xăm hình = không truyền máu đc cho ai = rước rủi ro vào thân vì đẩy rủi ro cho cộng đồng. Luật hoa quả cả thôi.

hai.tranhr

Xe container

comiki

Xe ba gác
Người OF
Ngàu xưa Đức Lạc Long Quân dạy dân ta xăm mình đấy.
Thuồng luồng và tục xăm mình tại Việt Nam
Ngay từ ngàn xưa, đã có truyền thuyết kể về trận chiến kinh thiên động địa giữa Lạc Long Quân và loài thuồng luồng đáng sợ. Không chỉ có thế, chúng còn xuất hiện trong các ghi chép quan trọng từ thời Hùng Vương.

Long Quân nói: Người man ở núi khác với các loài thủy tộc; các thủy tộc ấy ưa cùng loài mà ghét khác loài, cho nên mới bị chúng làm hại.

Rồi Long Quân bảo mọi người lấy mực vẽ hình thủy quái ở mình. Từ đấy thuồng luồng trông thấy không cắn hại nữa".

Điều đó cho thấy, tục xăm mình của người Việt có thể bắt nguồn từ nỗi sợ hãi loài vật nổi tiếng trên. Tục lệ này được duy trì đến hơn 1000 năm, mãi đến thời vua Trần Anh Tông (1293-1314) mới chấm dứt.”
Các vua Trần vốn có lệ xăm hình rồng ở đùi như một cách thể hiện ko quên gốc gác. Đến đời Trần Anh Tông, do vua sợ xăm mình nên mới trốn, và chấm dứt tục xăm mình ở các vị vua. Tuy nhiên, trong dân gian và quân sĩ vẫn phổ biến. Đến đời Trần Minh Tông, tục xăm mình bắt đầu nhạt dần, nhất là khi quân đội tuyển lấy những người béo trắng (ko xăm mình) làm hạng trên, nên quân sĩ ko xăm mình nữa. Thời nhà Hồ, hình xăm dùng đánh dấu tội nhân, ý nghĩa bị biến tướng, từ đó tạo thành ấn tượng xấu về xăm mình cho đến sau này.

Hà hay hát

Xe tải
Mỗi người có một cái nhìn, một quan điểm khác nhau về vấn đề này. Người yêu kẻ ghét là vấn đề muôn thủa của mọi khía cạnh trên vũ trụ này. Riêng cá nhân em thì lại thích, em mà k sợ đau thì chắc em cũng gần kín người

toyennha

Xe lăn
Mối tình cuối chắc ko phải là chồng roài. chồng là mối tình sau cùng thì xăm đâu cụ. Mà mối tình cuối là chồng thì mỗi lần ây ấy lại tự ấy hình của mình
À ko cụ. Chồng chưa chắc là cuối.
Với em tình cuối và tình cuối cùng # nhau . vợ hay chồng bay giờ chưa chắc cuối cùng. Khi nào kim chỉ 6:00am em mới dám nhận tình cuối cùng :D

Em lúc trẻ xăm ở vai 1 cái hình bằng mực tàu và kim khâu,…. ấy là thời hổ báo và nổi loạn (may mà không nghiện ngập chết toi).
Giờ đây em đã gọi là trung niên già, quan điểm khác , con em mà xăm chổ thì chết với em.
Không phản đối thiên hạ, nhưng con em thì cấm tiệt.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Về cảm quan, nhìn trực tiếp hình xăm cả nam nữ, tây ta nhưng em chưa từng thấy đẹp.