[Funland] Vấn đề xăm trổ

Ryan848

Xe container
Vâng ạ. Sự hiểu biết con người là có hạn trong khi kho tàng tri thức là vô hạn.
E hiểu chưa tới thì xin cụ giải thích thêm ạ.
E tôn trọng quan điểm của mỗi cá nhân và ko áp đặt quan điểm của mình lên người khác.
Kính cụ :)
Đồng ý vs mợ. Đứa nào chê hình xăm trên người iem, iem 👊 vỡ alo =))
Em thì chả có "ác cảm" gì về hình xăm cả, nó như cái quần cái áo thôi; ăn mặc chỉn chu chu, gọn gàng thì dễ nhìn, xăm tinh tế thì gợi cảm...và ngược lại.
Diễn đàn nhiều cụ cao niên nên có vẻ kỳ thị phụ nữ xăm nhể? Nâng cao quan điểm quá :))

Chỉnh sửa cuối:

maimaubinhyen

Xe tải
Đúng là nâng cao quan điểm và thấy rõ sự kỳ thị, dù vẫn hô ko kỳ thị, các cụ trên này tâm tư lắm, không biết có phải do tuổi tác hay ko 😅
Ng VN vẫn hay soi mói, chứ ko tôn trọng riêng tư và cá nhân, như hôm trước có mợ hỏi việc đi bar mà cc ném đá rào rào... cuộc sống luôn thay đổi, cccm hãy chấp nhận sự khác biệt

ZynZyn

Xe lăn
Vâng ạ. Xăm hình cũng như thời trang, thiết kế nhà cửa, nó thể hiện khiểu thẩm mỹ, sự tinh tế và phông văn hoá của người sở hữu.
Thiết kế nhà cửa có nhà xấu nhà đẹp, thời trang có ng mặc xấu ng mặc đẹp, tranh vẽ có tranh xấu tranh đẹp thì hình xăm cũng thế.
E thấy đánh đồng tất cả phụ nữ xăm hình đều có nhân cách ko tốt là phiến diện và thiển cận.

Xăm thế này thì đẹp. Nho nhỏ vậy thôi.👌

Hự.

Xe điện
Ko thích phụ nữ săm, dù to hay nhỏ, thẩm mỹ hay ko thẩm mỹ, tinh tế hay ko tinh tế (theo góc nhìn của người có hình săm) cũng là quan điểm cá nhân cần được tôn trọng của người ta mà. Kệ đi. Phản đối các cụ mợ đó mới chính là kì thị, ko tôn trọng sự khác biệt cá nhân đấy. Cá nhân em thì easy với việc này. Con gái em hồi cấp 3 hỏi ý kiến em vì muốn có 1 hình săm nho nhỏ như cái kẹo. Em bảo 18 tuổi đã. Qua sinh nhật 18 nó làm 1 cái hình săm ở ngón tay bé kiểu cái nhẫn và hứa sẽ ko có thêm bất kì hình săm nào khác. Em ok.

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Vâng ạ. Xăm hình cũng như thời trang, thiết kế nhà cửa, nó thể hiện khiểu thẩm mỹ, sự tinh tế và phông văn hoá của người sở hữu.
Thiết kế nhà cửa có nhà xấu nhà đẹp, thời trang có ng mặc xấu ng mặc đẹp, tranh vẽ có tranh xấu tranh đẹp thì hình xăm cũng thế.
E thấy đánh đồng tất cả phụ nữ xăm hình đều có nhân cách ko tốt là phiến diện và thiển cận.
Để tiến bộ, học thêm cái mới, cải thiện bản thân...mợ đôi khi cần vượt qua định kiến, những điều cũ đã biết, giới hạn nhận thức hiện tại...
Thế nên là những người hay thích "phán" kiểu quy chụp em cho là "già cỗi" về tư duy, ko có khả năng phát triển bản thân thêm dc ;))

Phỗng new

Xe điện
Cũng nên phân tách rõ ràng:
- Quan điểm không thích việc người khác xăm mình của nhiều người cần phải được tôn trọng.
- Nhưng nếu áp đặt việc người khác xăm mình tương đương với việc họ là người xấu, đú đởn...hoặc tệ nữa là cứ phụ nữ xăm mình là ko chính chuyên, là "phò" là...thì rất không ổn. Tư duy này cần phải đả phá.

P/s: em hiện cũng già cm nó dồi, và trên người cũng ko có hình xăm trổ nào.

Ryan848

Xe container
Có câu Không phải ai xăm hình cũng hư, nhưng nhiều đứa hư xăm mình.
Vậy nên tại sao mấy thằng đầu đường xó chợ, bảo kê, xã hội đen, bốc bát họ, thu nợ, shipper cám chim, quản lý, bảo kê cave và đặc biệt là các em cave lại hay xăm hình
Nó chính là cách định dạng nhận biết nghề nghiệp của chúng, và làm cho các đối thủ và người khác phải kiềng cái mặt ra khi gặp chúng

Mợ bảo là cá tính, mạnh mẽ, rồi này nọ. Nhưng thử hỏi 1 mợ nhân viên văn phòng, đoan thục chính chuyên nhưng xăm kín lưng, chân tay hổ báo vằn vện, bẹn hay dưới rốn xăm nhện nhiếc thì mợ sẽ đánh giá thế nào.

Có người nói, sao anh k để dành thời gian tìm hiểu con người bên trong em. Nhưng nói thật, nhìn cái đã ko có cảm tình thì tìm hiểu con người bên trong làm sao được ạ.

Não trạng xã hội nó ghim, nó ghi nhận những cái xấu từ người xăm hình trong 1 thời gian rất dài, nên giờ muốn thay đổi cực khó, và cũng không phải 1 sớm 1 chiều.

Với em, chị em phụ nữ xăm vài hình nhẹ nhàng, bé như ngón tay, hay cái cúc áo ở bắp chân, tay thì nhìn cũng yêu yêu, đẹp đẹp. Chứ xăm như mấy em cave hay xăm thì chưa biết thế nào, em kiềng mặt ko chơi được.
Nói thật em cụ hơi bẻ lái khi lấy hình tượng vs các "đối tượng" xăm trổ là ví dụ xấu về hình xăm. Tỉ dụ như bọn cầu thủ đá bóng chắc đến trên 80% có hình xăm, chắc hình xăm giúp bọn nó khỏe như voi, lấy vợ ca sĩ, người mẫu, 1 năm thu nhập toàn tiền tỉ :))
Chuyện XH có ác cảm về hình xăm là thật, cơ mà 1 cuộc đời khốn khổ thường là cuộc đời sống theo nguyên tắc của người khác, người giỏi luôn là người dám sống đúng vs điều bản thân mong muốn và nỗ lực vì điều đó cụ nhé.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Xinh thì xăm 1 tý cũng đẹp, xấu thì ko nên xăm.
Body xấu, da đen xăm vào còn xấu hơn :)

Loe_hờ lú

Xe điện
Nói thật em cụ hơi bẻ lái khi lấy hình tượng vs các "đối tượng" xăm trổ là ví dụ xấu về hình xăm. Tỉ dụ như bọn cầu thủ đá bóng chắc đến trên 80% có hình xăm, chắc hình xăm giúp bọn nó khỏe như voi, lấy vợ ca sĩ, người mẫu, 1 năm thu nhập toàn tiền tỉ :))
Chuyện XH có ác cảm về hình xăm là thật, cơ mà 1 cuộc đời khốn khổ thường là cuộc đời sống theo nguyên tắc của người khác, người giỏi luôn là người dám sống đúng vs điều bản thân mong muốn và nỗ lực vì điều đó cụ nhé.
Hihi, cầu thủ bóng đá liệu có đại diện cho tinh hoa của xã hội ko cụ
Cụ tính xem bao nhiêu % giáo sư, tiến sĩ, nhà khoa học, CEO doanh nghiệp, chính trị gia xăm hình
Tỉ lệ bao nhiêu ca sĩ, diễn viên, cầu thủ bóng đá xăm hình

Chắc chắn nhóm dưới sẽ cao hơn. Vì như em nói, họ vẫn cần phải có 1 đặc điểm nhận dạng về nghề nghiệp của mình, nó cũng k khác thì thằng XHĐ hay cave cần xăm hình để định dạng nghề nghiệp với người xung quanh.

Và vẫn là câu "Không phải ai xăm hình cũng hư như hầu hết đứa hư sẽ xăm hình".