vấn đề win7 và cài đặt 32-bit application

seab

Xe đạp
Có nhiều phần mềm tạo máy ảo như cái của bác bigfun là của microsoft , cái của em là của hãng Sun.Nếu học quản trị mạng mà ko có nhiều đk để lập 1 mạng thí nghiệm thì có thể dùng VMware để giả lập máy khách chủ... luôn, mỗi tội cái này khá nặng và mất phí. Bác ít dùng thì cứ dùng cái của em hoặc của bác bigfun cho gọn nhẹ mà lại miễn phí.Down file em gửi cho về cài để giả lập phần cứng. Em pm quá yahoo pấc rùi đó.

taylaithudo

Xe máy
Dùng bản 32 thôi cũng ok roi bác

x64

Đi bộ
Website
taidaidien.com
Cụ dùng phần mềm Microsoft Virtual PC để tạo máy ảo cho nó nhẹ (nhớ dùng bản 64 bits) nhưng cài phần mềm này xong cụ vẫn phải cài windows 32 bits thì nó mới chạy đc. Nếu cụ gần Hoàng Cầu qua em xử giúp từ a - z luôn

dpl

Xe lăn
bác mời e cafe đi... e cài win xp 32 bit chạy song song với win7 64 bit bản quyền cho bác -> giải quyết mọi vấn đề ạ

heysmileplease

Xe tải
vâng mời các bác đến giúp cái, em sẵn sàng cafe luôn, có điều máy em ko có ổ quang đâu nhé. Em đã cài xong cái Virtual box của bác seab rồi nhưng lại ko cài được winxp do không có ổ quang. Cũng đã cài cái XP mode và Virtual PC của bác Big fun rồi nhưng cũng chẳng chạy được vì nó báo bản Win 7 của em là bản Home nên không hỗ trợ (chỉ chơi với bản Ultimate, Professional, Enterprice..), chẳng nhẽ lại đi mua cái Windows Anytime upgrade để up lên bản Pro... mệt quá

seab

Xe đạp
Thế này nhé, tối mai tầm 21h bác online thì buzz em , em sẽ dùng teamviewer trực tiếp giải quyết từ xa cho bác, đỡ cà phê cài pháo. Tốn time. :D

heysmileplease

Xe tải
vodka bác seab

Thế này nhé, tối mai tầm 21h bác online thì buzz em , em sẽ dùng teamviewer trực tiếp giải quyết từ xa cho bác, đỡ cà phê cài pháo. Tốn time. :D
Cám ơn bác quá nhiệt tình, em vừa nhờ anh bạn mang cái ổ quang đến cài được WinXP trong máy ảo Virtual Box rồi, cũng mày mò tạo được shared folder giữa máy chủ và máy ảo rồi. Vấn đề mới lại nảy sinh, cắm USB và USB 3G vào máy ảo không nhận được, cắm dây mạng vào cũng thế, cuối cùng phải bật Wifi lên thì mới vào được internet, thật là bất tiện vì cái application của công ty đòi hỏi phải kết nối internet, thế này là cafe nào mà ko có free wifi thì coi như tèo... lại phải nhờ các bác tư vấn tiếp