Vấn đề với Mazda 626 hột xoài - Help me !!!

bibi20000us

Đi bộ
Chào các Bác,
Xe em Mazda 626 đời 94 ( hột xoài ) V6 AT. Gần đây xe em bị bệnh như thế này cũng chả hiểu nổi nguyên nhân. Xe em có hiện tượng rung giật khi chạy < 60km/h. Trên tốc độ đó thì ko sao. Em vẫn để vậy chạy đến cách đây 1 tuần, vừa đi làm về đến nhà, đậu xe tắt máy xong em có việc phải đi tiếp thì đề máy xe không nổ được nữa . Em để xe đó 2 tiếng sau đề máy lại thì máy lại nổ lại nhưng garanti xe rất thấp (500v/p). Sau khi tham khảo 1 số bài viết của anh em về bệnh liên quan đến con 626 này. Em đi mua liền 6 cái bugi về thay vô cho em nó.
Kết quả : xe nổ máy tốt, không còn hiện tượng rung giật nữa. Nhưng vấn đề là garanti của xe ko ổn định. Em để số N thì vòng tua khoảng 1400v/p. Vào số D để chạy thì vòng tua giảm xuống còn 500v/p. Tuy nhiên xe vẫn chạy rất tốt ko có hiện tượng rung giật nữa. Cũng thấy tạm hài lòng. :|
Em đi được khoảng 1 tuần, thì giờ xe lại có hiện tượng tụt ga. Bây giờ em để số N thì vòng tua giảm xuống 1000v/p sau đó khoảng 5s giảm xuống còn 800v/p. Còn vô số D thì giảm còn 400v/p và có hiện tượng rung trở lại, xe chạy cũng không ngọt lắm Không biết máy xe em có vấn đề gì không nữa. Lúc tháo bugi cũ ra em thấy có ít nhớt bám xung quanh cái ron của bugi.
Bác nảo kinh nghiệm giúp em với, e đang khổ tâm với con vợ 2 của em quá.

nvm_dtt

Xe tải
Chào các Bác,
Xe em Mazda 626 đời 94 ( hột xoài ) V6 AT. Gần đây xe em bị bệnh như thế này cũng chả hiểu nổi nguyên nhân. Xe em có hiện tượng rung giật khi chạy < 60km/h. Trên tốc độ đó thì ko sao. Em vẫn để vậy chạy đến cách đây 1 tuần, vừa đi làm về đến nhà, đậu xe tắt máy xong em có việc phải đi tiếp thì đề máy xe không nổ được nữa . Em để xe đó 2 tiếng sau đề máy lại thì máy lại nổ lại nhưng garanti xe rất thấp (500v/p). Sau khi tham khảo 1 số bài viết của anh em về bệnh liên quan đến con 626 này. Em đi mua liền 6 cái bugi về thay vô cho em nó.
Kết quả : xe nổ máy tốt, không còn hiện tượng rung giật nữa. Nhưng vấn đề là garanti của xe ko ổn định. Em để số N thì vòng tua khoảng 1400v/p. Vào số D để chạy thì vòng tua giảm xuống còn 500v/p. Tuy nhiên xe vẫn chạy rất tốt ko có hiện tượng rung giật nữa. Cũng thấy tạm hài lòng. :|
Em đi được khoảng 1 tuần, thì giờ xe lại có hiện tượng tụt ga. Bây giờ em để số N thì vòng tua giảm xuống 1000v/p sau đó khoảng 5s giảm xuống còn 800v/p. Còn vô số D thì giảm còn 400v/p và có hiện tượng rung trở lại, xe chạy cũng không ngọt lắm Không biết máy xe em có vấn đề gì không nữa. Lúc tháo bugi cũ ra em thấy có ít nhớt bám xung quanh cái ron của bugi.
Bác nảo kinh nghiệm giúp em với, e đang khổ tâm với con vợ 2 của em quá.
Cụ goi điện giao lưu với cụ Peropexi, cụ ý có em giống cụ đấy, mà xe của cụ Pero đi ngon hơn cả camry

nguyen_kia

Xe điện
Xe cụ chủ đời 94, động cơ V, 6 máy à? Nếu vậy thì ko giống của cụ Pero đâu: đời 96, 4 máy, 2.0. Cụ Nvm_dtt hay lượn ở khu nào thế? Hôm nào ca fe giao lưu tí cụ nhỉ. E và cụ thì v2 giống nhau đó.

nvm_dtt

Xe tải
Xe cụ chủ đời 94, động cơ V, 6 máy à? Nếu vậy thì ko giống của cụ Pero đâu: đời 96, 4 máy, 2.0. Cụ Nvm_dtt hay lượn ở khu nào thế? Hôm nào ca fe giao lưu tí cụ nhỉ. E và cụ thì v2 giống nhau đó.
E hay lang thang khu vực láng hạ, hôm nào nhé, cụ bố trí đi, cho 2 em nó giao lưu

Mogas 82

Xe hơi
theo tôi, bệnh này liên quan đến các cảm biến cung cấp thông tin cho hộp đen hoặc tắc kim phun. vi xe có khoảng 20 cảm biến nên xác định cái nào là rất khó. nếu có điều kiện bác nên đem qua VMC vì ở đấy họ có máy giao tiếp với hộp đen. khả năng phát hiện ra cảm biến nào hỏng sẽ có xắc xuất cao hơn.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Đề nghị không tự kê đơn, tự bốc thuốc. Theo e bác cho e nó vào viện khám sức khỏe cho lành

sylilave

Xe buýt
Hệ thống nhiên liệu đấy, bắt đầu từ đường cấp nhiên liệu cho đến hệ thống phun xăng vào các xi lanh. Thường lỗi ở hệ thống nhiên liệu cho ra kết quả thể hiện ở vòng tua và khả năng chịu tải của máy. Nếu phun xăng EFI thì liên quan đến các cảm biến vì cấp sai tín hiệu làm ECU hoạt động sai. Xe đời 94 mà không được coi sóc thường xuyên hay bị lỗi này. Vào VMC hoặc ga ra nào mà mình tin tưởng để kiểm tra lại đi.

yeubonbanh1979

Xe tải
Lại một vấn đề loan giải ....:-??

vupecc3

Xe máy
có 1 lần e đi xe đò, xe 26 chỗ, cứ chạy lên đến 80km/h là nó lắc như mấy đứa chơi thuốc lắc nghe nhạc ấy các bác ah, bác xế cố chạy lên 100km/h là êm ru, e cứ tưởng là bánh xe bị gì, đau tim gần chết