Vấn đề với cần gạt nước

lapkid23

Xe tải
Iem có 2 điều muốn hỏi các cụ kinh nghiệm chút:
1/
Dạo này em hay đi đường xa, lại mưa liên miên, đôi khi nhìn qua cái kính lái cũng toét hết cả mắt vì nó mờ mờ và loang loang như dính dầu ợ. trời nắng thì chẳng sao...nhìn trong vắt, vậy mà cứ mưa cái dùng cần gạt là loang loangX_X, liệu có phải cần gạt bị dầu k các cụ nhể.
2/
Hôm rồi có đi chơi xa 1 chuyến...giữa đường tự nhiên có mùi...gas :(( Iem nói tránh vì mùi nó ..hơi khó ngửi) mà xe thì lại có mỗi iem. giá sử có ai thì iem ném cái nhìn vào mặt người đó ngay...cơ mà mỗi mềnh:P. chuyến đó iem bị 2 lần, của đóng kín ... e thì nghi là điều hoà, xe thì vẫn thơm tho từ lúc lên xe đến lúc xuống...chỉ tự nhiên bị mất khoảng 2-3p có cái mùi chết tiệt ấy. các cụ đoán bệnh hộ iem với ợ:(

anhtho

Xe ngựa
Em dự:
1) Có thể lưỡi gạt không còn ngon nữa cụ.
2) Khả năng cụ đi qua một chỗ nào đó có mùi nặng, nó hút vào xe. Ngày trước, trên đường Hoàng Hoa thám (HN), nhà máy da Thụy Khuê đôi khi thải ra mùi nặng lắm.

Kiabuoisang

Xe container
Làm ít thuốc lào mà bôi lên kính cụ ná

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
1/
Dạo này em hay đi đường xa, lại mưa liên miên, đôi khi nhìn qua cái kính lái cũng toét hết cả mắt vì nó mờ mờ và loang loang như dính dầu ợ. trời nắng thì chẳng sao...nhìn trong vắt, vậy mà cứ mưa cái dùng cần gạt là loang loangX_X, liệu có phải cần gạt bị dầu k các cụ nhể.
2/
Hôm rồi có đi chơi xa 1 chuyến...giữa đường tự nhiên có mùi...gas :(( Iem nói tránh vì mùi nó ..hơi khó ngửi) mà xe thì lại có mỗi iem. giá sử có ai thì iem ném cái nhìn vào mặt người đó ngay...cơ mà mỗi mềnh:P. chuyến đó iem bị 2 lần, của đóng kín ... e thì nghi là điều hoà, xe thì vẫn thơm tho từ lúc lên xe đến lúc xuống...chỉ tự nhiên bị mất khoảng 2-3p có cái mùi chết tiệt ấy. các cụ đoán bệnh hộ iem với ợ:(
Cái lưỡi chổi gạt mưa của cụ hỏng rồi, cụ thay cái khác là hết ngay ah.

LiemBlue

Xe lăn
Thứ nhất có thể cái lưỡi cao su của cụ bị lão hóa rồi nên thay vì cụ cũng chả nói rõ dùng bao lâu ạ.
Thứ 2 cái mùi em hỏi cụ là khi cụ đi có ép ga đột ngột tăng tốc không,nếu đúng thì cụ cứ yên tâm đi không phải mùi ở đâu chui vào đâu nhé.

Kiabuoisang

Xe container
Em hỏi khí ko phải, có phải cái mùi đó cụ gặp chỗ QL 1 ngã tư gần đèn đỏ thứ nhất, cách Hà Nội tầm hơn 40km, địa phận Bắc Giang không ạ hj

Chỉnh sửa cuối:

dongok

Xe tải
cu thay gat mua di,ko dag bao nhieu ma an toan cho chinh mjh cụ a,có gj cu alo cho em,em cung cap gat mua nhe,so cam chan cua e la 0915866926

oto16ahn

Xe điện
1/chính xác gạt mưa cụ mòn và kem rồi cụ thay mới đi ạ.trc em đc biết có loại dưỡng trống bám nước mưa trên kính cơ.
2/mùi thối k liên tục có thể do cụ đi qua khu vực có mùi đó. con cụ ktra kĩ chuột rất hay bị chết trong chỗ quạt gió điều hòa đấy cụ ah

tuan_mazda3

Xe tăng
cụ lấy chế độ điều hòa lấy gió trong xe cho đỡ bị mùi, cụ lấy gió ngoài xe chắc nó bị từ ngoài vào í mà

d-cash

Xe buýt
cụ ơi, cụ thay lưỡi gạt mềm không xương của bosch í, dùng thích lắm, khoảng 5-800k/bộ tùy kích thước ...

Hoàng_Gầy

Xe điện
1. Cụ thay chổi gạt chắc hết đó. Nhà cháu nửa năm phải thay 1 lần.
2. Cụ để ý chỗ cụ ngửi thấy mùi đó xem sao. Cháu đi cầu cạn trên cao qua đoạn hồ Linh Đàm là bị dính mùi thối khó chịu. Lúc đầu xe 2 người tưởng người kia xì. Ai ngờ chiều đi về qua đoạn đó lại ngửi thấy. Mấy hôm sau cháu lại đi qua lại ngửi thấy tiếp....

HAICON

Xe điện
1) lưỡi gạt mưa kém
2) kính bị mốc, ố.
3) cụ đi điều hòa lấy gió ngoài gặp chỗ ko khí khó ngửi.
4) thay lọc điều hòa.
Cụ dùng pa loại trừ nhé.

lapkid23

Xe tải
Củm ơn các cụ, iem sẽ thay cần gạt như cụ d-cash bảo, cơ mà chưa biết loại đó là loại nào =P~. mùi thối thì em kiểm tra từ mấy hôm trước rồi, k có chú nào lang thang trong hệ thống lạnh cả, nhân tiện iem hỏi luôn. Kính bị ố như iem phải xử lý như nào và có phải do rửa xong phủ bạt luôn nên nó bị mốc k ợ ... e kính các cụ ly vodka đầu xuân :D

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
E cộng nhận bosh dùng ngon, gạt sạch giá rẻ, cứ gặp mợ bosh lady mà mua ngon bổ rẻ ;)

bố_songhye

Xe buýt
- Cụ nên thay gạt bosch loại ngon (Em mua ở cuối đường Tam Trinh, đại lý Bosch, qua Metro Hoàng Mai) và dùng nước rửa kính loại chai 1,8l của Hàn Quốc bán trong Metro (mua về hoà cùng nước lã, tỉ lệ 1 nước rủa kính 4 nước lã, chủ yếu để bớt đặc vì đặc nhiều bọt) vì theo bản thân em có nước rửa kính thì gạt cũng lâu bị lão hoá hơn, chứ chỉ có nước lã gạt không êm đâu cụ ạ. Em dùng gạt đó hơn 1 năm rồi mà trộm vía vẫn ok.
- Kính loang thì hầu như xe nào cũng bị vì khí hậu kết hợp với bụi môi trường, nhựa cây, phân chim..v..v. Nếu cụ cẩn thận thì mua miếng đất sét 3M, thỉnh thoảng khi rửa xe thì nhúng miếng đất sét đó ẩm rồi thoa đều lên kính lái là lại long lanh ngay.
Em đã có lần để xe gần tường rào công viên, họ phun sơn tường rào (sơn tường rào sắt) tất cả các kính đều bị phủ một lớp bụi sơn, vậy mà dùng đất sét 3M một lần hết liền.
Chúc cụ sớm ưng ý.
Củm ơn các cụ, iem sẽ thay cần gạt như cụ d-cash bảo, cơ mà chưa biết loại đó là loại nào =P~. mùi thối thì em kiểm tra từ mấy hôm trước rồi, k có chú nào lang thang trong hệ thống lạnh cả, nhân tiện iem hỏi luôn. Kính bị ố như iem phải xử lý như nào và có phải do rửa xong phủ bạt luôn nên nó bị mốc k ợ ... e kính các cụ ly vodka đầu xuân :D

huychungbk

Đi bộ
1/
2/
Cụ thay cần gạt nước của DENSO đi!

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN