Vấn đề Vietmap và ứng dụng vào các GPS của xe nhập

dac

Xe tăng
Ặc, các bác vất vả với xe nhập nhỉ.
Nhà cháu Grandis lắp Vietmap touch 1 phát ăn luôn, touch ầm ầm. Mới update bản đồ tháng 01/2010 quá đã luôn.

dngduc

Xe điện
Bác Tuanle cho em hỏi, hiện giờ trên web của vietmap có phiên bản X3D 1/2010 cho papago r5800 , liệu có xài được không? Em down về nặng cả tay, nhưng gọi sang công ty việtmap thì không biết anh nào ở đó trả lời là bị lỗi. Nếu bị lỗi sao không thông báo trên mạng? EM định chép đè lên trong thư mục Navi, nghe thế hoảng quá, rủi chép lên nó không chạy thì em bỏ phim. Lắng nghe tư vấn của bác.:101:
Cắm R5800 vào PC, rename folder navi\maps thành mapsxxx gì đó, chép maps mới (giải nén sau khi down) vào là xong. Em úp rồi, chạy bình thường. Không thấy có gì khác lắm (chắc tại toàn đi ở miền bắc mà các bác ấy cập nhật phần phía nam)

minhhai-819539

Xe đạp
ôi cái vấn đề này em đang buốt hết cae óc lên bác ơi em cũng đang hỏi như bác mà toàn nhận đc câu trả lời chung chung thôi hôm nào em hỏi trực tiếp mấy bác vietmap nhé có gì em nhắn cho

dngduc

Xe điện
Chả cao kiến gì được, rất đơn giản là hãng sản xuất bộ GPS có sẵn trên xe của bác họ cũng phải bán kèm bản đồ của họ làm. Việc nhét bản đồ của hãng khác vào là không khả thi vì mỗi một dòng phần mềm dùng một định dạng bản đồ khác nhau. Nếu thực sự muốn dùng bản đồ VN trên ngay bộ thiết bị có sẵn, bác phải chờ bản đồ VN do hãng sản xuất nó cung cấp. Khả năng Vietmap decode để chế biến lại bản đồ VN cho riêng xe bác là hơi khó vì chi phí lớn và nếu bán đại trà thì vớ vẩn bị kiện bản quyền như chơi. Kết luận của em là sử dụng giải pháp trước mắt - mua bộ thiết bị kèm phần mềm của Việt Nam. Chờ ngày cộng đồng giải pháp GPS thống nhất chuẩn dữ liệu bản đồ thì dùng lẫn mệt nghỉ !

tbduong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có bộ Eclipse 5435 của Fujitsu. Đọc trên mạng thấy bảo nó làm OEM cho các bộ Navi của Toyota. Đến h vẫn chỉ dùng để xem DVD. Nếu có cách nào đọc được bản đồ VN thì các bác cho em biết nhé.(b)