[Funland] Vấn đề về con "MUỖI" và cách phòng chống.

SesameStreet

Xe điện
Sao các cụ không dùng hương muỗi? Bữa trước em vào SG đi ăn quán ven sông thấy bảo vệ toàn đốt hương muỗi.

reindeer

Xe tải
Mua chung cư tầng 8 trở lên, thế là hết muỗi thao hồ cởi chuồng đi ngủ!

tranduykhanh18

Xe hơi
Cụ qua cửa hàng vệ sinh dịch tễ mua mấy gói Fendona sc10, về pha với nước lã theo HDSD rồi dùng bình tưới cây xịt lên tường, có tác dụng tầm 6 tháng, gián, muỗi bọ sạch bóng mà cái chính là ít độc hại nhất trong các loại thuốc
Ôi em cám ơn cụ nhiều ạ.

Vo_thuong

Xe điện
Mấy hôm nay em cũng định mua về phun mà lười quá, nay đọc thớt này nên hạ quyết tâm mai đi mua để sáng thứ 2 tuần sau phun phát. Tầm này chuyển mùa, muỗi nhiều kinh lên được ... haiz :(

Alex.N

Xe buýt
Chào CCCM
Chả là em chuyển trọ qua chỗ mới mà phòng được ít hôm lại muỗi nhiều lắm, mấy con muỗi nhỏ nhỏ nó nhanh và nhiều.
Em thì không ngủ mùng vì trong SG ít ai vậy lắm. Ngoài xịt thuốc trong chai diệt muỗi và đốt nhang muỗi liệu còn có phương pháp nào ổn hơn không ạ. Em thấy nói xịt nhiều quá người mình hít vào có hại cho sức khoẻ lắm.
Dân SG chỗ nào nhiều muỗi vẫn giăng mùng, ai bảo k có? Cho dù cả cái sg k mắc mùng nhưng bác cần bác vẫn cứ mắc đi chứ, sức khoẻ là của mình cơ mà.
Về xịt thuốc diệt côn trùng, em được hướng dẫn xịt muỗi và gián như sau: đóng kín các cửa, xịt vào các hốc tối trong nhà, tại mỗi chỗ bấm giữ chai xịt 10-20 giây liên tục. Sau khi đã xịt toàn bộ nhà, đóng cửa đi ra ngoài từ sáng đến chiều tối hẵng về, lúc này đi dọn trứng gián, xác gián và côn trùng chết trong các hốc. Nếu vẫn còn côn trùng, làm thêm 1-2 lần nữa.
Theo em thì xịt như thế này khá hiệu quả với gián, lần dọn sang nhà mới nhiều gián, em xịt 2 ngày, rồi dọn sạch trứng gián, tận mấy năm sau vẫn k bị lại. Nhưng muỗi thì khác, vì nếu trong nhà có nước đọng, hoặc quanh nhà nhiều cây, hồ nước thì muỗi sẽ bay từ ngoài vào, xịt bao nhiêu cũng k đủ được. Lúc này chỉ còn cách lắp lưới chống muỗi các cửa, hoặc giăng mùng.

Chào CCCM
Chả là em chuyển trọ qua chỗ mới mà phòng được ít hôm lại muỗi nhiều lắm, mấy con muỗi nhỏ nhỏ nó nhanh và nhiều.
Em thì không ngủ mùng vì trong SG ít ai vậy lắm. Ngoài xịt thuốc trong chai diệt muỗi và đốt nhang muỗi liệu còn có phương pháp nào ổn hơn không ạ. Em thấy nói xịt nhiều quá người mình hít vào có hại cho sức khoẻ lắm.
Không mùng thì chịu rồi. Chứ cụ xịt thuốc thêm chết mình chứ muỗi nó chả chết đâu cụ.
Nhà em mua cái vợt đập muỗi 100k, tối em đập quanh 2 dạo, sáng ngủ dậy làm thêm 1 dạo, giờ nhà đỡ hẳn.
Cu con nằm ngủ trên võng mà k cần mùng ngon lành.

Mr Morning

Xe tăng
Nếu nhà cụ có cửa kính đằng trước kín . Thì các cửa sổ ô thoáng cụ mua cái lưới inox chống muỗi gim vào, rất hiệu quả vì nhà e đang dùng.

tranduykhanh18

Xe hơi
Nếu nhà cụ có cửa kính đằng trước kín . Thì các cửa sổ ô thoáng cụ mua cái lưới inox chống muỗi gim vào, rất hiệu quả vì nhà e đang dùng.
E sẽ đầu tư làm vậy và vẫn sẽ triệt luôn ạ. Sống chung mình giết đc nó nhưng mấy phòng bên ko triệt là nó lẩn quẩn lặp lại 😁

Thanhnguyen92x

Xe máy
Lấy cơm nguội, tấn nhuyễn rồi vê thành nhưng, viên có kích thước bằng hạt đậu xanh. Nhớ vê chuẩn, không to hơn, không nhỏ hơn vì sẽ mất tác dụng.
Phơi nắng đủ 7 ngày, sau đó dùng phẩm mầu nhuộm đỏ.
Số lượng viên tùy theo mật độ muỗi.
Cách dùng:
Ngồi trên giường, bật đèn loại dịu, ánh sáng trắng.
Thấy muỗi bay tới, dùng hai ngón tay búng viên cơm vào con muỗi.
Búng trúng, muỗi chết
Kì công cụ nhỉ, sắm thêm quả súng nữa là ấm

oishivn

Xe điện
Cụ qua cửa hàng vệ sinh dịch tễ mua mấy gói Fendona sc10, về pha với nước lã theo HDSD rồi dùng bình tưới cây xịt lên tường, có tác dụng tầm 6 tháng, gián, muỗi bọ sạch bóng mà cái chính là ít độc hại nhất trong các loại thuốc
Hay quá, em note lại luôn. Đội ơn cụ

vandatAT

Xe container
E ghét bọn muỗi vì nó đốt 1 thì ghét vì nó vo ve quanh tai 10 (cực khoa chịu).
Ngày trc có lần em lấy cái túi nilon đi chụp vài con muôi kêu to. Rồi lắc vào tai thằng bạn đang ngủ. Thích vãi :)

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
cảm ơn cụ, em not vào mua dùng