[Funland] Vấn đề về con "MUỖI" và cách phòng chống.

tranduykhanh18

Xe hơi
Chào CCCM
Chả là em chuyển trọ qua chỗ mới mà phòng được ít hôm lại muỗi nhiều lắm, mấy con muỗi nhỏ nhỏ nó nhanh và nhiều.
Em thì không ngủ mùng vì trong SG ít ai vậy lắm. Ngoài xịt thuốc trong chai diệt muỗi và đốt nhang muỗi liệu còn có phương pháp nào ổn hơn không ạ. Em thấy nói xịt nhiều quá người mình hít vào có hại cho sức khoẻ lắm.

formen

Xe lăn
sáng đi làm cụ xịt phòng, đóng kín cửa, tối về là ngon lành mà, vài ngày phòng ngon choét.

cụ mua cái màn chụp chứ không phải mắc. bị sốt xh thì cụ chịu chứ ai chịu cho cụ mà không làm cái màn cho an toàn.

NNS

Xe ngựa
Cụ qua cửa hàng vệ sinh dịch tễ mua mấy gói Fendona sc10, về pha với nước lã theo HDSD rồi dùng bình tưới cây xịt lên tường, có tác dụng tầm 6 tháng, gián, muỗi bọ sạch bóng mà cái chính là ít độc hại nhất trong các loại thuốc

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Muỗi.....khỏi chấp!

namcutthoi

Xe buýt
Chào CCCM
Chả là em chuyển trọ qua chỗ mới mà phòng được ít hôm lại muỗi nhiều lắm, mấy con muỗi nhỏ nhỏ nó nhanh và nhiều.
Em thì không ngủ mùng vì trong SG ít ai vậy lắm. Ngoài xịt thuốc trong chai diệt muỗi và đốt nhang muỗi liệu còn có phương pháp nào ổn hơn không ạ. Em thấy nói xịt nhiều quá người mình hít vào có hại cho sức khoẻ lắm.
Cụ nói trong SG ít ai nằm mùng là không chính xác nhé. Bình Thạnh, Bình Chánh... ổ dịch sốt xuất huyết mà không nằm mùng thì bệnh viện nhiệt đới hết chỗ chứa.
Đi công tác nhiều, em thành nguyên tắc ngủ là phải mắc màn (giăng mùng). Thậm chí tự rèn thành phản xạ là ngủ mà vô tình tay chạm vào màn là rụt lại ngay.
Cụ formen khuyên đúng đấy. Còn tùy cụ thôi

Thanh-Tra09

Xe buýt
Cụ nói trong SG ít ai nằm mùng là không chính xác nhé. Bình Thạnh, Bình Chánh... ổ dịch sốt xuất huyết mà không nằm mùng thì bệnh viện nhiệt đới hết chỗ chứa.
Đi công tác nhiều, em thành nguyên tắc ngủ là phải mắc màn (giăng mùng). Thậm chí tự rèn thành phản xạ là ngủ mà vô tình tay chạm vào màn là rụt lại ngay.
Cụ formen khuyên đúng đấy. Còn tùy cụ thôi
Em cũng vậy, chỉ nghe tiếng muỗi vo ve là đã không ngủ được, nhiều hôm đi công tác, phải tiếp khách, trước khi đi nhậu còn mắc màn sẵn vị sợ lúc tan cuộc không còn khả năng mắc được màn.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

namcutthoi

Xe buýt
Em cũng vậy, chỉ nghe tiếng muỗi vo ve là đã không ngủ được, nhiều hôm đi công tác, phải tiếp khách, trước khi đi nhậu còn mắc màn sẵn vị sợ lúc tan cuộc không còn khả năng mắc được màn.
Cụ cẩn thận thế. Em có bữa lết về tới phòng chỉ còn đủ sức vơ cái màn quấn kín người như xác ướp Ai Cập.
Chứng kiến những pha sốt rét giữa rừng là sẽ biết giá trị của cái màn

DurexXL

Xe lăn
Cụ qua cửa hàng vệ sinh dịch tễ mua mấy gói Fendona sc10, về pha với nước lã theo HDSD rồi dùng bình tưới cây xịt lên tường, có tác dụng tầm 6 tháng, gián, muỗi bọ sạch bóng mà cái chính là ít độc hại nhất trong các loại thuốc
Lão huynh chuẩn

Thuốc này hàng auth của BASF, độc level 4, xanh dương, là an toàn nhất rồi

NNS

Xe ngựa
Lão huynh chuẩn

Thuốc này hàng auth của BASF, độc level 4, xanh dương, là an toàn nhất rồi
Em tín nhiệm thuốc này hơn chục năm nay, dù có cty dịch tễ nó phun free cả công lẫn thuốc mà em chỉ xài có nhõn 1 lần, sau em éo thèm gọi nó phun mà chỉ bảo nó mang cho mượn cái bình phun chuyên dụng của nó rồi em tự mua thuốc này pha tự phun cho cẩn thận và ko bẩn đồ đạc. Chứ thợ nó phun ẩu bỏ cmn, nó đứng giữa nhat phun mù mịt, đc mỗi cái nhanh, còn em phun củ từ nhẹ nhàng đều lên tưởng, ít dây ra đồ đạc trong phòng
Và quan trọng nhất là thuốc này ko thấy gây kích ứng da, kể cả trẻ nhỏ. Nhưng hình như đắt nên cty nó ko xài

toimuondie

Xe container
Cụ mua 1 cái màn, mắc màn rồi đục thủng 1 lỗ, ngồi nhậu.
Khi nào nhậu say thì lấy dây chun buộc chặt cái lỗ ấy lại, muỗi đã bị nhốt hết trong màn.

Big Bang

Xe điện
Lấy cơm nguội, tấn nhuyễn rồi vê thành nhưng, viên có kích thước bằng hạt đậu xanh. Nhớ vê chuẩn, không to hơn, không nhỏ hơn vì sẽ mất tác dụng.
Phơi nắng đủ 7 ngày, sau đó dùng phẩm mầu nhuộm đỏ.
Số lượng viên tùy theo mật độ muỗi.
Cách dùng:
Ngồi trên giường, bật đèn loại dịu, ánh sáng trắng.
Thấy muỗi bay tới, dùng hai ngón tay búng viên cơm vào con muỗi.
Búng trúng, muỗi chết

DaDieuchienxu

Xe container
sáng đi làm cụ xịt phòng, đóng kín cửa, tối về là ngon lành mà, vài ngày phòng ngon choét.

cụ mua cái màn chụp chứ không phải mắc. bị sốt xh thì cụ chịu chứ ai chịu cho cụ mà không làm cái màn cho an toàn.

Oh, giờ nhà cháu mới biết có loại mùng xếp vuông như này.
Trước mua mùng xếp của TQ loại tốt, xếp gọn tronng 1 cái bao. Lúc bung ra quên ko chú ý, ngủ dây chả biếp xếp sao đc như cũ, đành tìm cái bọc nylon thật to rồi nhét vô, tối lôi ra ngủ tiếp/ :D

nowhereland

Xe điện
Một gói thế này xịt được bao nhiêu m2 tường cụ ơi?

asensio

Xe tăng
Lại nói về Muỗi e mới akay
Hôm trước đang bon bon trên đường De la thành em bị 1 con muỗi mẹ nó cứ bay vo vo trước mặt thì thoảng đập nó mấy phát mà Ko chết
Đến đoạn rẽ phải ra Nguyễn chí thanh đang mải xua con muỗi bay ra ngoài quên xi nhan thế là thôi mấy anh xxx lao ra tóm vội
Muỗi - tao hận mày!