Vấn đề SH 125i lên dàn điện full!

nhocbuon1102

Xe tải
e mới đọc đc bài này bác nào cao thủ vào cho a e ý kiến vs ạ
nếu đc thế thật thì tốt quá ạ

Cảm nhận SH 2009 125i lên full dàn lửa và pô air

Sau một thời gian băn khoăn vì xài tiền cẩn thận, vì chưa có điều kiện vùng vẫy mình đã lên được gần full dàn lửa của SH 125i 2009..Mình viết bài này để chia sẻ cảm nhận về các thiết bị mình đã gắn vào để anh em có thể xem xét gắn cho xe của mình..

Bước 1: Làm nồi bên anh Trắng 35HHH, xe đi nhẹ hều dzọt nước đầu nhưng đến 30km/h thì hơi đuối..Mình đi 3 bi dzin 3 bi leovince 10.5g...Max speed lúc này là 100km/h

Bước 2: Mình mua được cọng dây tăng áp Nology hotwire gắn vào chưa lên thêm thứ gì khác => cảm nhận máy xe rốc hơn khi lên ga bất chợt độ bốc có lẽ có nhưng chưa rõ ràng lắm.

Bước 3: Mình mua được cái bugi Denso Power của thằng bạn hàng used gắn vào thì độ bốc có khác biệt khá nhiều nhất là lúc đi ga trên 30km/h..máy xe rất rốc..lên ga là cảm nhận ngay...

Bước 4: Mình mua thêm một cái pô air K&N vì máu mê chưa thỏa mãn =>> Xe lên ga ngọt và êm hơn rất nhiều đây là cái mình cảm nhận rõ nhất..Lúc này max speed của chiếc SH 125i đã là hơn 105 gần đụng ngưỡng 110km/h rồi...

Mình khá nghịch nên quyết định thử tháo dây tăng áp và bugi Denso ra, chỉ dùng pô air K&N thì cảm thấy
Xe máy không rốc nữa lên ga ngọt nhưng con còn bốc như khi có đủ 3 thứ nữa...=>> kết luận là dây tăng áp và bugi Denso Power rất có tác dụng và pô air cũng vậy khác hẳn xe dzin..

Bước 5: Em có một ước mơ, em có mộ khát khao..tuy nhiên chưa được thỏa mãn nên mình đã mua thêm cái Bugi Denso Racing về gắn thử thì woa woa...Máy xe vẫn bốc nhưng máy đã không còn rốc nữa..êm ru rồi..quá đã...mình không cảm nhận được máy bốc hơn nhưg khẳng định chuyển từ Power sang Racing thì nó khác hẳn về độ ngọt và êm khi lên ga...Do hơi máu me nên xách ra xa lộ thử 115km/h không kéo nữa vì run...

Bước 6: Cuối cùng mình quyết định mua luôn cục power core gắn vào cho full option...kết quả thu được không như mong đợi..không cảm nhận được gì trừ việc xe rung hơn khi để garanti...=>> Buồn 1 giây...chưa có cơ hôi ra xa lộ kéo nữa nên không report được...

Bước 7: Mình mua sản phẩm giúp động cơ đốt hết xăng xài ion từ của bác Quang kẹp vào ống xăng kết quả thật bất ngơ xe mình bốc hơn rất rất nhiều max speed bây giờ đã gần 120km/h rồi các bạn à không dám đi nữa đó....sản phẩm này chỉ có 60k gắn 2 phút mà hiệu quả không thể ngờ tới...Xe mình bây giờ đưa tay vào pô xe không còn ngưởi thấy mùi xăng dư nữa...máy êm không thể tả...chạy xe mà tưởng đi xe điện không à...

Và bây giờ vì tinh thần biker chứ không phải tinh thần đua xe..Mình đem xe ra thử với chiếc SH 2008 150i ở nhà...kết quả như sau:

100 mét đầu mình bị bỏ 1 thân xe ( lúc dzin là bị bỏ 2 thân xe nha) sau đó mình bò lên lại được một chút thôi...khoảng cách không kéo dãn nữa...khi xe mình lên đến 80km/h thì bắt đầu khoảng cách xa ra mình đã bị bỏ lại nhưng không phải nhanh lắm đâu nhích từng tí một....kết quả khi đi được gần 2 km thì đồng hồ minh chỉ gần 115km/h hỏi lại bạn mình thì xe 150i 2008 chỉ 120km/h gần gần vậy nhưng theo như bạn mình nói xe 150i còn lên được nữa mình thì không dám chạy nên chạy vậy thôi...Đó là thử

Còn cảm giác thì sau khi lên đủ hết rồi thì mình không cảm nhận được 125i với 150i dzin nữa 125i êm hơn nhiều...

Và đây mức tiêu xăng với thiết bị bước 7: 40km/lít A95 (ôi mơ ước của tôi)..Tested 100%...đi trong thành phố đó ạ...>

Giá cả của các món để anh em tham khảo cùng với cảm nhận chủ quan đây ạ:
Tăng áp: 800k => điểm 3
Bugi Power: 180k giá mới mình mua used thôi => điểm 3
Pô Air K&N 1 triệu => điểm 5
Bugi Denso Racing 550k => điểm 4
Power core 1.4tr => điểm 0.5

Thiết bị giúp đốt cháy hết xăng và tiết kiệm xăng "60 ngàn" => 10 điểm@-)

Lúc nãy em không up hình có nhiều anh em nói em nổ và quảng cáo..giờ em xin up các món nó đây ạ có bugi dzin của xe luôn là NGK Racing ạ..bộ tiết kiệm xăng và power core em không tháo ra được không up được...Xe của em em cũng không muốn chụp up lên anh em thông cảm..bài viết mang tính chất chia sẻ, mong anh em đừng chê bai tội em bỏ công ngồi viết...​

anhnvt284

Đi bộ
bác cho xin cái nguồn với,đọc xong cũng hơi tò mò :|

nhocbuon1102

Xe tải
nguồn cũng là của 1 bạn chơi xe bạn ý post lên cho a e tham khảo y như trên bác ạ e cũng đang tò mò ý kiến các cao thủ ạ

Mr.Dzoãn

Xe tải
cho e hỏi thiết bị giúp đốt cháy hết xăng và tiết kiệm xăng là sao ? có công dụng thật k ? lắp vô có ảnh hưởng gì đến máy móc điện đóm k :-?

philongcar

Xe tăng
lắp vào pô tức là qa giai đoạn sinh công cho động cơ, đến lúc thải rồi thì lấy đâu ra xe bốc vs chả rốc @@ hay tính lấy pô làm động cơ phản lực :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
ko hiểu sao lắp pô mà tăng tốc hả cụ. Bô dùng thải khí. Nếu mà để tăng tốc thì có còn là pô nữa ko ?

quangvuhee

Xe tải
ko hiểu sao lắp pô mà tăng tốc hả cụ. Bô dùng thải khí. Nếu mà để tăng tốc thì có còn là pô nữa ko ?
Pô air mà bác =,=. Có phải pô thường đâu. Mà pô thường cũng giúp xe tăng tốc nếu canh xe chuẩn + dùng pô độ đó.

duvanlai

Xe tải
hehe.xe cụ ấy dùng tăng áp kép ( turbo) .nên sủ dụng khí thải.:)))))

donla

Xe đạp
Em là tác giả đây ạ..xe em đã bán lâu...các bô tiết kiệm xăng ko phải turbo nó là cái cục nam châm thay đổi cấu trúc phân tử xăng giúp dễ cháy hơn ạ

Mr.Dzoãn

Xe tải
Em là tác giả đây ạ..xe em đã bán lâu...các bô tiết kiệm xăng ko phải turbo nó là cái cục nam châm thay đổi cấu trúc phân tử xăng giúp dễ cháy hơn ạ
mua ở đâu hả bác ? bộ tiết kiệm xăng có tác dụng thật chứ

maithanh85

Xe buýt
Trên thì trường VN ko có cái nào gọi là bộ tiết kiệm xăng cả,nghe tưởng hay nhưng sẽ làm hỏng máy móc.nếu là dân hay nghiên cứu chọc mạch và có nhiều thóc lúa thì hãy thử nghiệm ko thì để yên cho lành.làm gì mà cứ đụng chạn đến điện đón sau này muốn về zin còn tốn kém hơn.

huybin89

Xe hơi
Bác chịu khó ng cứu quá