Vấn đề sau khi bánh trước bên phải sa ổ gà đường nhựa

bitit

Xe hơi
Vị trí bị ổ gà: Từ đường Giải Phóng chớm rẻ phải vào bên cạnh đường Cầu Vượt ra Pháp Vân

Xe em đang bẻ lái để đi sang trái, bánh phải bi sa xuống ổ gà đường nhựa. Tốc độ rất chậm vì đang tắc đường mà. E nghe thấy uỵch xuống ổ gà cùng tiếng chạm gầm của thanh gióng sắt dọc gầm thân xe bên phải ý, cùng tiếng chạm xước cái vỉa *** nhựa mũi xe.
Kết quả e xem gầm thanh liên kết bánh trước có vết chạm như vùng đánh khoanh đỏ :

Các bác tư vấn liệu có ảnh hưởng gì tới xe k? tks nhiều các bro !!!!

Chỉnh sửa cuối:

bitit

Xe hơi
72 người xem bài này mà không ai cho 1 lời comment
4R otofun mà tại sau mọi người k share kinh nghiệm thế nhỉ?

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ chắc ko làm sao đâu,kụ cứ chạy mài thoải đi;;)

laodede

Xe máy
còn lâu mới bị làm sao cụ ạ!

drbacgms

Xe tăng
72 người xem bài này mà không ai cho 1 lời comment
4R otofun mà tại sau mọi người k share kinh nghiệm thế nhỉ?
Thứ nhất là em ko thấy cái 'khoanh đỏ" như bác nói, thứ 2 là cái thanh này là thanh giằng chống trượt, lật xe, nên nó ít bị ảnh hưởng, thứ 3 là bác lái xe cần quan sát đường kỹ hơn, may mà chỗ đấy nó nông, chứ nó mà sâu thì....ac.ac. Và cuối cùng.....mấy thằng làm đường như kark.

bitit

Xe hơi
Thứ nhất là em ko thấy cái 'khoanh đỏ" như bác nói, thứ 2 là cái thanh này là thanh giằng chống trượt, lật xe, nên nó ít bị ảnh hưởng, thứ 3 là bác lái xe cần quan sát đường kỹ hơn, may mà chỗ đấy nó nông, chứ nó mà sâu thì....ac.ac. Và cuối cùng.....mấy thằng làm đường như kark.
dưới cái chỗ vùng sáng nhất, có mấy vết tay sờ vào còn dấu vân tay ý hihihihihi
Thanks bác, lí do bitit hỏi là vì sau đó ra cao tốc vít 80 thấy xe hơi lạng 1 tý.... có thể do mặt đường chỗ đó nó ... "như kark" nữa , thứ 2 có thể do áp suất lốp không đều, thứ 3 có thể là 2 người ngồi trước, papa ngồi sau lệch 1 bên nên xe nó lạng 1 chút 1/10 ý mà (xe em nặng 1,2 tấn nên vụ lệch là có thể xảy ra ở tốc độ cao hihihihihi )
Khi đi về, bơm căng đều 4 lốp, papa ngồi ghế giữa đằng sau luôn... thấy hết hiện tượng láng láng ở tốc độ cao luôn !!!

vinhcity

Xe máy
Đi chậm như bác tả chẳng sao đâu ạ. Bác cứ yên tâm đi.

Libor

Xe điện
Theo em nên đi cân lại thước lái, độ chụm của bánh xe cụ nhé! xe không bị xuống ổ gà, nhưng đi vài vạn km cũng còn phải cân lại. Nó chưa sao ngay nhưng có thể ảnh hưởng gây nhanh mòn lốp trước, nổ lốp bất thình lình!

Hamvui001

Xe buýt
En nhìn thấy thanh giằng nó hơi bị cong, chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến cân bằng xe. Nếu kụ đi chậm ( <30km/h) thì không nhận ra, nếu đi tốc độ cao hơn và đặc biệt lúc vào cua thì kụ sẽ cảm thấy "độ khác biệt" so với lúc trước...
Tốt nhất kụ nên vào Hãng thay cái thanh giằng đó đi hoặc nắn lại cho nó thẳng như cũ ...

bitit

Xe hơi
En nhìn thấy thanh giằng nó hơi bị cong, chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến cân bằng xe. Nếu kụ đi chậm ( <30km/h) thì không nhận ra, nếu đi tốc độ cao hơn và đặc biệt lúc vào cua thì kụ sẽ cảm thấy "độ khác biệt" so với lúc trước...
Tốt nhất kụ nên vào Hãng thay cái thanh giằng đó đi hoặc nắn lại cho nó thẳng như cũ ...
bác tư vấn thế này tự dưng đâm lo nhaaa.
Kiểu này về xem lại cái giằng bên trái xem nó có cong như thế không hem
Theo mình nghĩ thì đây là bộ phận giằng chống va đập, thiết kế nó sẽ như thế chăng??? ít ra mọi hãng xe nó cũng đề phòng đến việc bị chạm gầm như thế nên nó sẽ có bộ phận giằng này chứ nhỉ ! anyway, bitit đang đi công tác nên em nó vứt ở nhà rồi, chưa cúi xuống gầm xem được. hix, lo quá, không biết có phải cho em nó "nhập viên" không nhỉ ?

mercedes_AMGs65

Xe hơi
xe bác là altis phải ko? em nghĩ là ko sao đâu, nhiều người cũng bị giống bác rùi. bác đừng lo.;;)

KhangLinh

Đi bộ
tình hình sao rồi cụ bitit ơi, em hôm nay cũng đi chậm, mà bánh sau bên phải bụp phát xuống lề đường, chỗ đó cũng giống như cái ổ gà hic. Từ sau khi bụp xuống tự rưng em có cảm giác xe bị nghiêng về bên phải, mà kiểm tra lốp liếc thấy có vẻ bình thường, k có gì lạ. Không biết có bị sao k, em xe Suzuki XL7. Các cụ các mợ ơi có bị sao vậy hic