[Funland] Vấn đề phạt nguội.

Mzc

Xe điện
Giờ 1 lỗi vi phạm bị xử phạt đến mức phải tước GPLX có thời hạn. Thế thì phạt nguội và nộp phạt qua tài khoản có ý nghĩa gì? Không lẽ phải chuyển cả GPLX cho xxx tỉnh ra quyết định xử phạt???.Thằng nào nghĩ ra thủ tục hành chính này chắc ko dự liệu hết tình huống của pháp luật và thực tiễn.
Em dính phát đây nhưng xe còn 2 năm mới đaeng kiểm nên em chưa vội. Thật ra phạt tiền là ngán rồi, giữ bằng chỉ tổ khó đàm phán với xx và làm mình dù k muốn cũng cố đi đêm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em kể chuyện đi đăng kiểm để các Cụ lưu ý nhé. Em ở Hà Nội
Vừa đầu tháng 11 em đi đăng kiểm, vào Trạm ĐK báo bị lỗi phạt nguội, tra các kiểu không biết lỗi gì, mặc dù trước khi đi ĐK em tra các kiểu web trên mạng đều không báo.
Thế là ra 54 Trần Hưng Đạo trình Đăng ký xe, Anh Công an cho xem lỗi vi phạm, dính từ tháng 4/2020, cho xem cả thư gửi Thông báo về địa chỉ ghi trong Đăng ký, có dấu hoàn trả vì không có người nhận.
Rồi Anh CA đưa Biên bản ra yêu cầu chính chủ xe ký, nếu xe Cty phải có giấy giớ thiệu. May em chính chủ ký luôn.
Xong, A bảo về đi, 1 tuần sau đến lấy Quyết định xử phạt,
Như hẹn, Một tuần sau Em lại đến, Anh CA đưa quyết định xử phạt 4 củ, giữ bằng 2 tháng, cho lỗi vượt đèn đỏ. Em lai bảo hôm đó Vợ em lái nộp bằng lái của Vợ được ko? Anh CA bảo Ok.
Thế là Em cầm tờ Quyết định đi ra ngân hàng nộp phạt, rồi quay lại đó đưa Biên lai cho Công An, khi đó Anh CA mới chìa cái Công văn gửi Cục Đăng kiểm ra và bảo Anh đi ĐK được rồi đấy, 2 tháng nữa quay lại đây lấy bằng lái. Anh CA còn dặn với : Nhớ chính chủ đi lấy bằng nhé.
Thế là xe nằm gara 10 ngày, mất 4 củ và Vợ bị treo bằng 2 tháng.
Đấy là chuyện phạt nguội của Em
Thanh niên hèn quá, không dám nhận mình lái, lại đổ cho vợ à?
Về nó diết, nhá.

Giờ 1 lỗi vi phạm bị xử phạt đến mức phải tước GPLX có thời hạn. Thế thì phạt nguội và nộp phạt qua tài khoản có ý nghĩa gì? Không lẽ phải chuyển cả GPLX cho xxx tỉnh ra quyết định xử phạt???.Thằng nào nghĩ ra thủ tục hành chính này chắc ko dự liệu hết tình huống của pháp luật và thực tiễn.
lỗi của em chạy quá trên 10 km ở quảng bình bị bặt vào trong đó nộp bằng trực tiếp đây ạ 😭

RubynamitnA

Xe điện
lỗi của em chạy quá trên 10 km ở quảng bình bị bặt vào trong đó nộp bằng trực tiếp đây ạ 😭
Thế thì nộp phạt trực tuyến chả có ý nghĩa mẹ gì đối với lỗi phạt nặng.
Mà trường hợp của cụ ko đc nộp phạt trực tuyến đúng ko ạ? Nếu ko họ làm sao bắt cụ phải chạy vào tận nơi nộp bằng.

Thế thì nộp phạt trực tuyến chả có ý nghĩa mẹ gì đối với lỗi phạt nặng.
Mà trường hợp của cụ ko đc nộp phạt trực tuyến đúng ko ạ? Nếu ko họ làm sao bắt cụ phải chạy vào tận nơi nộp bằng.
đúng rồi cụ.nó bắt vào trong đó để nộp bằng.nhục thế không biết

ChacuaTit

Xe tăng
Nộp online được mà cụ

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Không biết gọi điện cho số trực ban họ có giới thiệu cho người quen đi nộp hộ tiền cho mình không nhỉ ?

nowhereland

Xe điện
Em kể chuyện đi đăng kiểm để các Cụ lưu ý nhé. Em ở Hà Nội
Vừa đầu tháng 11 em đi đăng kiểm, vào Trạm ĐK báo bị lỗi phạt nguội, tra các kiểu không biết lỗi gì, mặc dù trước khi đi ĐK em tra các kiểu web trên mạng đều không báo.
Thế là ra 54 Trần Hưng Đạo trình Đăng ký xe, Anh Công an cho xem lỗi vi phạm, dính từ tháng 4/2020, cho xem cả thư gửi Thông báo về địa chỉ ghi trong Đăng ký, có dấu hoàn trả vì không có người nhận.
Rồi Anh CA đưa Biên bản ra yêu cầu chính chủ xe ký, nếu xe Cty phải có giấy giớ thiệu. May em chính chủ ký luôn.
Xong, A bảo về đi, 1 tuần sau đến lấy Quyết định xử phạt,
Như hẹn, Một tuần sau Em lại đến, Anh CA đưa quyết định xử phạt 4 củ, giữ bằng 2 tháng, cho lỗi vượt đèn đỏ. Em lai bảo hôm đó Vợ em lái nộp bằng lái của Vợ được ko? Anh CA bảo Ok.
Thế là Em cầm tờ Quyết định đi ra ngân hàng nộp phạt, rồi quay lại đó đưa Biên lai cho Công An, khi đó Anh CA mới chìa cái Công văn gửi Cục Đăng kiểm ra và bảo Anh đi ĐK được rồi đấy, 2 tháng nữa quay lại đây lấy bằng lái. Anh CA còn dặn với : Nhớ chính chủ đi lấy bằng nhé.
Thế là xe nằm gara 10 ngày, mất 4 củ và Vợ bị treo bằng 2 tháng.
Đấy là chuyện phạt nguội của Em
Cụ dính lỗi ở khu vực nào? Có hình ảnh kèm theo không hay chỉ thông báo thôi?

ngoc_phuong

Xe lăn
Phạt bổ sung, tước bằng lái thì phải sang tỉnh mình bị bắt lỗi để lầm việc trực tiếp à các cụ ơi.

chánvcd

Xe buýt
Các cụ để ý rất nhiều cụ dính cam phạt nguội chỗ thị xã hoàng mai, nghệ an
Hôm mùng 1 Tết e chủ quan đường vắng tanh phóng như bay và cái kết.... rất đắng :( 82/60