Vấn đề nghiêm trọng

nguyengtngoc

Xe hơi
Tốt nhất là ... cụ bán rẻ lại cho e đi...

nguhondan

Xe đạp
Vụ này cũng đơn giản thôi Kụ ợ. Xe FFi đóng ly hợp bằng điện, khi điện áp trên hệ thống giảm quá một ngưỡng quy định (ví dụ 10.5v chẳng hạn) thì việc đóng ly hợp sẽ không đảm bảo- khi đó hệ thống an toàn làm việc để tránh việc chạy xe làm hư hỏng hệ thống ly hợp cũng như hệ thống điều khiển. Các loại xe hãng khác đang bán tại VN cùng phân khúc ko có thiết kế ly hợp kiểu này và cũng ko có tính năng này.
vodka cụ nè..

tuongnhamo

Xe hơi
Theo em các cụ nên mang theo xe một bộ dây nối bình ắc quy. Cần là ta rút ra nhờ anh em xung quanh.Vừa đơn giản rẻ tiền lại tăng tinh thần đồng đội=))

HNmember

Xe tăng
Ke ke, cụ HN quảng cáo dùng hàng VN đấy Cakom ạ.
Như xe em này, mua đầu tiên VN , xuất xưởng là lấy luôn trong vòng 12 giờ.
Về chạy thường xuyên không tháng nào chạy dưới 2.000km.
Vậy mà chưa đến 18 tháng đã có dấu hiệu hèo ắc quy roài.
Hehe, Kụ luôn nghĩ trong đầu là nó sắp theo chị Tèo thì nó "chán" chẳng muốn phục vụ Kụ nữa thôi!=))=))=)) . Tuy là Đồng nát, nhưng nếu chất lượng mà tồi thế thì nó sập tiệm từ lâu rồi. Kụ chạy nhiều mà ko thăm nom nó để nó khô nước thì cũng ngang đuổi nó đi sớm!=)) Với E thì ngay cả acquy khô chạy sau 1 -2 năm là E cũng phải cậy ra bổ xung thêm tý nước cho nó mát.

digger

Xe tăng
Hì hì, thôi em cứ thay cụ HN ạ, vừa kích cầu tiêu dùng, vừa yên cái ông tâm. Hơn triệu bạc mà được cần ấy thứ thì em cũng sướng.

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Em cũng nghe nhiều về vụ này rồi. Theo em hiểu đây là 1 đặc tính của Fiesta, nó bảo vệ động cơ bằng cách ko cho nổ máy khi check thấy ắc quy íu:-$

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hehe, Kụ luôn nghĩ trong đầu là nó sắp theo chị Tèo thì nó "chán" chẳng muốn phục vụ Kụ nữa thôi!=))=))=)) . Tuy là Đồng nát, nhưng nếu chất lượng mà tồi thế thì nó sập tiệm từ lâu rồi. Kụ chạy nhiều mà ko thăm nom nó để nó khô nước thì cũng ngang đuổi nó đi sớm!=)) Với E thì ngay cả acquy khô chạy sau 1 -2 năm là E cũng phải cậy ra bổ xung thêm tý nước cho nó mát.
Lần nào thay dầu em cũng dặn thợ kiểm tra nước trong bình acquy nhưng kg ra xem nên chả biết nó có bổ sung gì không

BIBI111

Xe tải
Hì hì, thôi em cứ thay cụ HN ạ, vừa kích cầu tiêu dùng, vừa yên cái ông tâm. Hơn triệu bạc mà được cần ấy thứ thì em cũng sướng.
hix, khi FF vừa ra em cũng máu lắm, nhưng nghĩ đi nghĩ lại cuối cùng làm em camry, hix,

HNmember

Xe tăng
Lần nào thay dầu em cũng dặn thợ kiểm tra nước trong bình acquy nhưng kg ra xem nên chả biết nó có bổ sung gì không
Khi bảo dưỡng phải đứng nhìn thợ làm, ko ngồi uống café được đâu. Thợ làm ngon lành thì có thể được thưởng nên họ ...cũng thích mình đứng xem đấy.
Tuy nhiên nếu đi ít hoặc muốn acquy dùng trên 3 năm thì sau 1.5 năm đến 2 năm phải mang acquy ra cửa hàng súc rửa, sạc lại mới đảm bảo.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Khi bảo dưỡng phải đứng nhìn thợ làm, ko ngồi uống café được đâu. Thợ làm ngon lành thì có thể được thưởng nên họ ...cũng thích mình đứng xem đấy.
Tuy nhiên nếu đi ít hoặc muốn acquy dùng trên 3 năm thì sau 1.5 năm đến 2 năm phải mang acquy ra cửa hàng súc rửa, sạc lại mới đảm bảo.
Híc...em lần nào cũng cafe về rồi tip cho thợ, nhận xe hỏi kiểm tra ắc quy không, lần nào thợ cũng bảo có...he he...lần sau rút kinh nghiệm

dreamwater

Xe điện
Em chào các bác
Em đang lái 1 bạn FFi HB. Xe em chạy đc gần 15k km rồi ạ.
Mấy hôm nay nó có hiện tượng thế này, trên đồng hồ chỗ vô lăng ấy ạ, nó báo đèn động cơ (màu vàng), nó cứ sáng suốt thôi. E sợ quá cho đi kiểm tra thì anh hãng bẩu là acqui e yếu, có vấn đề về acqui. 1 tuần sau e đi nó lại hết, ko báo nữa, hôm trước lại báo đèn, e lại mang vào kiểm tra, thì vẫn lỗi acqui. Sáng nay nổ máy đc mà ko tiến ko lùi đc các bác ạ. Cho nổ 1 lúc rồi thì lại chạy đc.
Có bác nào gặp lỗi này như của em ko ạ, liệu có phải do acqui ko ạ. Em lo lắng lắm lắm.:-<
đúng rồi. FFi bị lỗi acqui nhiều lắm. cụ thay cái bình atlad là ngon ngay

@79

Xe hơi
Bác thay ngay ác quy là hết. Xe em cũng bị tình trạng như vậy, cũng lo lo nhưng từ khi ném con pinaco đi thì hết luôn.