Vấn đề muôn thủa ợ! Lỗi Check engine khi đổ xăng A95

BinHaDong

Xe máy
Bẩm các Cụ. Xe em đang đi bình thường, hết xăng em đổ A95 tại cây lê Văn Lương (cạnh showroom Mazda) thì nó báo lỗi check engine luôn.
Em hỏi các Cụ tí: Có phải đem vào hãng check không? hoặc có cần phải tháo xăng ra rồi đổ mới vào để thử không? Hay cứ kệ nó ạ?
Liệu xăng A95 ở cây xăng có bị pha không các Cụ nhỉ?
PS: Em vừa thay lọc gió, lọc dầu động cơ, dầu hộp số được 2 ngày trong An Du xong, mất gần 17 củ. Từ lúc báo đến giờ em đã đi thêm 500 cây nữa rồi.
Thanh kiu các Cụ lắm ợ!

B18

Xe tăng
Đèn check engine có nhiều nguyên nhân. cụ có thể vào hãng hoặc gara ngoài check cũng được.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tôi vẫn đổ xăng ở đó cụ ạ! Đấy là cây xăng Sông Hồng thì phải. Không thấy có vấn đề gì. Chỉ phải để ý không là các chú bơm xăng ăn gian ngay đấy ạ! Còn lỗi check engine (báo cái hình động cơ phải k cụ?) thì do nhiều nguyên nhân lắm. Cụ nên vào hãng check. Mà phần lớn cái báo lỗi ấy không đáng ngại đâu cụ ạ!

toán mercedes

Xe tăng
:)]nếu các cụ khảng định báo check là do xăng thì không đáng gại , tuy nhiên cũng ko lên chủ quan quá vì do nhiều nguyên nhân cứ lên kt luôn tốt hơn , ko may phải lỗi khác liên quan - trọng mà chủ quan đi thời gian dài sẽ phá ra , lúc đó vừa mất nhiều xiền vừa mất jin giá trị xe

KIA Q7

Xe tăng
Hình như đóng nắp bình xăng không kín cũng làm cho báo lỗi check engine.

Chỉnh sửa cuối:

BinHaDong

Xe máy
Tôi vẫn đổ xăng ở đó cụ ạ! Đấy là cây xăng Sông Hồng thì phải. Không thấy có vấn đề gì. Chỉ phải để ý không là các chú bơm xăng ăn gian ngay đấy ạ! Còn lỗi check engine (báo cái hình động cơ phải k cụ?) thì do nhiều nguyên nhân lắm. Cụ nên vào hãng check. Mà phần lớn cái báo lỗi ấy không đáng ngại đâu cụ ạ!
Thanh Cụ. Của em nó chỉ hiện chữ Check engine chứ không có hình động cơ Cụ ợ.

BinHaDong

Xe máy
:)]nếu các cụ khảng định báo check là do xăng thì không đáng gại , tuy nhiên cũng ko lên chủ quan quá vì do nhiều nguyên nhân cứ lên kt luôn tốt hơn , ko may phải lỗi khác liên quan - trọng mà chủ quan đi thời gian dài sẽ phá ra , lúc đó vừa mất nhiều xiền vừa mất jin giá trị xe
Thanh Cụ. Chủ nhật em sẽ đem vào hãng check luôn. Đi mà cứ nhìn thấy mấy chữ vàng vàng đó ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái lắm Cụ ợ.

Lamnghung

Đi bộ
Lỗi này xe em cũng bị và em cũng tham khảo Google, rồi trên diễn đàn này nhiều lắm lắm rồi cụ ạ, nhưng tất cả kết quả chủ yếu :

1. Là xăng, do xăng bẩn, tỷ lệ hỗn hợp không đúng chuẩn -> Lỗi này xe em cũng bị, tháng trước phải vệ sinh bugi, cổ hút (đại khái thế) và thay luôn air mass sensor (hết 5 củ). Sau đó, đi khoảng 20km lại bị lại :D (bị lại là thường xuyên cụ ạ)

2. Chưa thấy lỗi nào thuộc dạng siêu nghiêm trọng, nên bác cứ yên tâm.

Giờ em cũng đang hóng đây, sắp tết rồi ngại cho vào xưởng quá :D

Cây xăng Sông Hồng em thấy nhiều xe đổ lắm, em cũng toàn đổ A95 ở đấy chả sao, chắc ko bị điêu đâu cụ ạ

BinHaDong

Xe máy
Lỗi này xe em cũng bị và em cũng tham khảo Google, rồi trên diễn đàn này nhiều lắm lắm rồi cụ ạ, nhưng tất cả kết quả chủ yếu :

1. Là xăng, do xăng bẩn, tỷ lệ hỗn hợp không đúng chuẩn -> Lỗi này xe em cũng bị, tháng trước phải vệ sinh bugi, cổ hút (đại khái thế) và thay luôn air mass sensor (hết 5 củ). Sau đó, đi khoảng 20km lại bị lại :D (bị lại là thường xuyên cụ ạ)

2. Chưa thấy lỗi nào thuộc dạng siêu nghiêm trọng, nên bác cứ yên tâm.

Giờ em cũng đang hóng đây, sắp tết rồi ngại cho vào xưởng quá :D
Em cũng hóng nhiều rồi nhưng chưa thấy ai bảo là lỗi nặng, chỉ xui khôn nhau là đem vào hãng check cho chắc ăn thôi cụ ợ. E đang tính Chủ nhật qua hãng check cái xem thế nào. Có gì em báo Cụ

BinHaDong

Xe máy
Em đang nghi là do xăng bẩn. Ngay trên diễn đàn nhiều Cụ cũng phàn nàn chuyện xăng cộ ở mình nó thế, hay bị báo lỗi này. Em cúng cụ mong cho nó là xăng bẩn, chứ lỗi khác thì nhục, tết nhất đến nơi rồi, đang đi mà nó ứ hự ra đấy thì đau đầu.

thesameminh

Xe hơi
Cụ nên mang vào gara để check cái lỗi này có khi trùng hợp với thời điểm đổ xăng thôi

n0b1ta

Xe hơi
Cụ cứ mang ra đọc lỗi xem báo ở đâu rồi mới chẩn đoán đc,