[Funland] Vấn đề mất trộm xe máy ngày giáp TẾT

URAL CCCP

Xe ba gác
Kaykom mà éo thèm đọc, bắt được thằng trộm rồi nhưng muốn lấy xe thì mất 50/50. Nếu xe không chính chủ thì chắc phải thò bánh mì thôi :))
Em đọc kỹ là đằng khác, đây là em nói nếu mất xe thì đừng đi bẩm báo làm giề. Nhà em mất 2 chiếc , bẩm báo kèm chè cháo mà chả giải quyết vến đề gì lão ợ:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đọc kỹ là đằng khác, đây là em nói nếu mất xe thì đừng đi bẩm báo làm giề. Nhà em mất 2 chiếc , bẩm báo kèm chè cháo mà chả giải quyết vến đề gì lão ợ:))
Nhiều khi không bẩm báo nhưng ăn may còn bẩm báo thường ... vô vọng :))

Tiger Hunter

Xe container
Em vẫn cay vụ mất trộm cái mt của ng yêu e ở thái bình (lúc đó còn sv) bắt đc tên trộm thu hồi đc mt, lúc ng yêu e lên hỏi xin lại mt thì thằng xxx đấy nó xin sđt ng yêu e xong còn nt gạ gẫm, tà lưa ko đc thì nó ra cái giá 1tr2 để lấy máy về ( cái con asus ghẻ chắc lúc đó định giá tầm 2tr ). Thái độ như bố thí khi chấp nhận đưa tiền để lấy máy về. Thối nát ko tưởng!
Các cụ ko học thằng bẹn em bẩu chúng nó: ko có xiền, các anh bán đi chia cho em 1 nửa. Thách cả lò nhà nó ko dám bán =))

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Em gặp trường hợp mất xe ở quận Cầu Giấy nhưng may là tên trộm bị bắt và xe được đưa về quận Ba Đình. Ngỡ vui mừng tìm lại được xe sau vận đen, cơ mà công cuộc xin lại xe quá là khó khăn, mất cả khoản to to mới lấy được xe về trước TẾT :((:((:((
Ăn chặn ngay trước miệng thằng ăn trộm đó là dân xh mầu đỏ như máu

L.C.D

Xe container
Em có con lead ghẻ đi xin của bà chị, em đi 6 năm nay chắc rửa xe đc 3 lần, xe chẳng có hỏng hóc gì cả, tài thế chứ nị. Em thường xuyên phi ra chợ, dựng chân chống và quên rút chìa khoá, cứ thế tung tăng đi mua hết thứ này đến thứ khác. Lắm hôm nghĩ chắc mất xe rồi, ấy thế mà tới giờ xe vưỡn ở với em. Em đoán do con xe nhìn ghẻ quá trộm nó chê.

L.C.D

Xe container
Đọc mà em thấy thương cụ chủ quá, chắc cụ cũng ko quá dư tiền để mua xe mới. Cụ nào có quen biết xxx Ba Đình thì giúp cụ ấy với.

Tiger Hunter

Xe container
Hehe cũng còn lâu mới lấy đc đồ của mình nữa cụ ợ.
Đằng nào thì xe cũng bị luộc sạch rồi, bg mà nộp 50 là coi như mất luôn, có khi bán còn ko bù đc tiền nộp. Đcm cả lò chúng nó, cướp còn ko đến nỗi thế..

Tiger Hunter

Xe container
Em có con lead ghẻ đi xin của bà chị, em đi 6 năm nay chắc rửa xe đc 3 lần, xe chẳng có hỏng hóc gì cả, tài thế chứ nị. Em thường xuyên phi ra chợ, dựng chân chống và quên rút chìa khoá, cứ thế tung tăng đi mua hết thứ này đến thứ khác. Lắm hôm nghĩ chắc mất xe rồi, ấy thế mà tới giờ xe vưỡn ở với em. Em đoán do con xe nhìn ghẻ quá trộm nó chê.
Ngon ăn quá đâm sợ, nhỡ đâu là cái bẫy.. =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
haha tình huống vụ này xảy ra thường xuyên và xxx luôn bị auto chưởi nhưng thật ra họ đang làm theo đúng quy định của pháp luật. Chiếc xe bị mất là vật chứng của vụ án đang điều tra nên có thể trả lại ngay hoặc không tuỳ vào nhận định của xxx "xét thấy không ảnh hưởng đến việc xử lý vụ án và thi hành án".

Việc vòi bánh mì để trả ngay (nếu có chứng cứ) là tình tiết để người người bị hại (nếu hiểu biết PL) có thể đòi lại ngay mà không ... mất tiền còn nếu xxx không nói gì thì hãy cứ đợi đấy :))

Điều 89. Vật chứng

Vật chứng là vật được dùng làm công cụ, phương tiện phạm tội, vật mang dấu vết tội phạm, vật là đối tượng của tội phạm, tiền hoặc vật khác có giá trị chứng minh tội phạm và người phạm tội hoặc có ý nghĩa trong việc giải quyết vụ án.

Điều 106. Xử lý vật chứng

1. Việc xử lý vật chứng do Cơ quan điều tra, cơ quan được giao nhiệm vụ tiến hành một số hoạt động điều tra quyết định nếu vụ án được đình chỉ ở giai đoạn điều tra; do Viện kiểm sát quyết định nếu vụ án được đình chỉ ở giai đoạn truy tố; do Chánh án Tòa án quyết định nếu vụ án được đình chỉ ở giai đoạn chuẩn bị xét xử; do Hội đồng xét xử quyết định nếu vụ án đã đưa ra xét xử. Việc thi hành quyết định về xử lý vật chứng phải được ghi vào biên bản.

2. Vật chứng được xử lý như sau:

a) Vật chứng là công cụ, phương tiện phạm tội, vật cấm tàng trữ, lưu hành thì bị tịch thu, nộp ngân sách nhà nước hoặc tiêu hủy;

b) Vật chứng là tiền bạc hoặc tài sản do phạm tội mà cóthì bị tịch thu, nộp ngân sách nhà nước;

c) Vật chứng không có giá trị hoặc không sử dụng được thì bị tịch thu và tiêu hủy.

3. Trong quá trình điều tra, truy tố, xét xử, cơ quan, người có thẩm quyền quy định tại khoản 1 Điều này có quyền:

a) Trả lại ngay tài sản đã thu giữ, tạm giữ nhưng không phải là vật chứng cho chủ sở hữu hoặc người quản lý hợp pháp tài sản đó;

b) Trả lại ngay vật chứng cho chủ sở hữu hoặc người quản lý hợp pháp nếu xét thấy không ảnh hưởng đến việc xử lý vụ án và thi hành án;

c) Vật chứng thuộc loại mau hỏng hoặc khó bảo quản thì có thể được bán theo quy định của pháp luật; trường hợp không bán được thì tiêu hủy;

d) Vật chứng là động vật hoang dã và thực vật ngoại lai thì ngay sau khi có kết luận giám định phải giao cho cơ quan quản lý chuyên ngành có thẩm quyền xử lý theo quy định của pháp luật.

4. Trường hợp có tranh chấp về quyền sở hữu đối với vật chứng thì giải quyết theo quy định của pháp luật về tố tụng dân sự.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhẽ mấy đồng chí lương 3 củ lại free :)

Bò lốp

Xe lăn
Thằng em cùng quê em mất con Viva, xxx Long biên báo tìm đc, qua lấy còn bảo 5triệu e nhé, nó còn del thèm lấy luôn đến giờ

Huu Dang

Xe hơi
Cụ vẫn chưa lấy à? Nếu không không quá gấp thì để đó đi qua tết rồi đưa chi tiết vụ việc lên đây mọi người tư vấn cho (cụ mà đưa đúng đủ thông tin em hứa có thể tư vấn cho cụ lấy lại không mất đồng nào).
của em đây là làm nhanh, quen biết thì là giảm còn 8tr cụ ạ. Còn làm xxx cáu lên làm đúng quy trình thì chắc còn mặn hơn. Em được phổ biến như thế

thichduthu2011

Tầu Hỏa
của em đây là làm nhanh, quen biết thì là giảm còn 8tr cụ ạ. Còn làm xxx cáu lên làm đúng quy trình thì chắc còn mặn hơn. Em được phổ biến như thế
Chẳng biết khuyên cụ ntn vì mỗi người một cảnh nhưng nếu là em thì giá 8tr là em chốt (chưa bằng 1/3), cái này là "linh động" nên cụ cứ xem như tiền bồi dưỡng cho nhẹ lòng và làm nhanh kẻo bị đổi ý :))

Huu Dang

Xe hơi
Em cũng nhất trí là chốt nhanh thôi cụ ạ. Dây dưa cũng mệt lắm ấy...

honda_cub79

Xe lăn
Thằng em cùng quê em mất con Viva, xxx Long biên báo tìm đc, qua lấy còn bảo 5triệu e nhé, nó còn del thèm lấy luôn đến giờ
Khốn nạn thế cụ giờ con xe Viva đấy thì bán được bao tiền mà đòi người ta 5 tr.

Huu Dang

Xe hơi

Kurumasuki

Xe container
Em ko mất xe mà gấu mất iphone X :((
(Tương đương con xe còi)