[Thảo luận] Vấn đề giao xe cho Bảo vệ tại các cao ốc

laviet1980

Xe máy
Nhà em cũng một lần đến Parkson, có ông chú bà dì hẹn ăn ở đấy. Mình cũng đành phải giao xe cho bọn nó thôi. chẳng nhẽ lại về không vào nữa à

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Mấy lần em vào Parkson kô có chỗ đỗ, bọn BV bảo đưa xe để bọn nó đánh đi em đều lượn luôn. Kô bao giờ giao xe cho mấy cái thằng mà mình chả có gì để nắm. Giả sử các chú ấy thiếu tiền cứ vác xe mình đi cắm bừa cũng chết chưa kể va quệt ... nhu các bác kể ở trên.

adco

Xe điện
Ở VN thật nhiều nghịch lý , có xe hơi nhưng khg nên đi xe hơi trong 1 số hoàn cảnh . Cá nhân em khi đi đám cưới , tiệc tùng gì hầu như là taxi . Đi siêu thị ,ở SG chổ duy nhất em đi xe nhà, là Pảkson sân bay TSN do có sân rộng đậu xe thoãi mái . Tránh vào trung tâm TP vì rất khó kiếm được chổ đậu .
Còn chuyện giao xe cho bv thì em say never . Mới đây báo có đưa tin cô dv Ng.T Vân vào Pảkson Q1 , giao xe cho bv . Vừa lên đến lầu 1 cô sức nhớ chiếc phone trị giá 20.000$ còn quên trong xe .Dĩ nhiên là mất . Kg rõ có scandal giống mợ Đàm kh nhưng cho thấy vấn đề rất phức tạp khi giao xe và có sự việc gì xảy ra

Minh Ngoc

Xe tăng
Có quá nhiều vụ rồi. Giao xe họ đi nguy hiểm vô cùng.
Sảy ra chuyện gì thì họ đâu đủ khá năng chịu trách nhiệm. Mình lĩnh đủ hết.
Mà hàng bao nhiêu xe khác nhau họ quen hết thế nào được, chỉ đi bừa thôi, hơn nữa họ đâu có phải tài xế. Có nhiều trường hợp không cả bằng lái nữa.
Tóm lại đừng bao giờ dại mà đưa xe cho ai.

bachkhoak40

Xe điện
Là bảo vệ thường là ko có xe 4b, có khi có bằng lái o tô nhưng giờ bay ít, lại đi xe lạ, trong bãi xe thì rất chật chội nên va quệt rất dễ xảy ra mà xảy ra va quệt thì rất phức tạp cho chủ xe nên trường hợp này thì em lượn cho nhanh nếu như ko quá cần thiết phải vào đó.

Djokovic

Xe điện
Ở Tây giá trị chiếc xe chỉ tương đương 1 tháng lương của người có thu nhập trung bình nên họ giao xe cũng chỉ như ở Việt Nam mình giao cái xe máy 2B thôi. Đằng này 4B nhà em phải chắt bóp đến 20 năm mới mua được thì ngu gì mà giao cho chúng nó.. Nếu ở Tây cái xe cũng tương giá trị như ở Việt Nam với 1 người bình thường thì cũng ko có chuyện giao xe đâu. Các cụ đừng vì sĩ diện hão mà mạo hiểm với gia tài vợ 2 của mình.. Tốt nhất là "Xe tao tao đỗ, mày chỉ chỗ đi, chờ chút cũng chả sao.." :)):)):21:

Rivervt

Xe máy
Thanks góp ý của các cụ , em cũng liều vài lần rồi nhưng lăn tăn lắm vì không an tâm chút nào dù đã cố đứng để chờ các chú BV lượn xe mình vào đúng ô , tắt máy - khóa xe rồi mới dám quay đi . Nhiều khi cũng muốn đi taxi hay gửi xe quách ở ngoài cho nó lành nhưng thỉnh thoảng không lượn ra ngoài gửi được mới :102: : như những lúc đang đi với khách, đối tác , chở phụ huynh, Gấu & F1 mà ngoài trời lại mưa ...vv thế lại phải liều cho số phận :'(:102: .

lexus_ldn

Xe tải
Các cụ ko nhớ gì à? Em nhớ là có lần chính trên OF đã có bài một cụ giao con RAV4 mới cứng cho chú bảo vệ ở đường Lò Đúc để chú này bốc đầu sang bên kia đường gây hậu quả nặng nề mà? Theo em thì cứ để xe tui tui đỗ, lên các ông đưa vé là được.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Ở VN thật nhiều nghịch lý , có xe hơi nhưng khg nên đi xe hơi trong 1 số hoàn cảnh . Cá nhân em khi đi đám cưới , tiệc tùng gì hầu như là taxi . Đi siêu thị ,ở SG chổ duy nhất em đi xe nhà, là Pảkson sân bay TSN do có sân rộng đậu xe thoãi mái . Tránh vào trung tâm TP vì rất khó kiếm được chổ đậu .
Còn chuyện giao xe cho bv thì em say never . Mới đây báo có đưa tin cô dv Ng.T Vân vào Pảkson Q1 , giao xe cho bv . Vừa lên đến lầu 1 cô sức nhớ chiếc phone trị giá 20.000$ còn quên trong xe .Dĩ nhiên là mất . Kg rõ có scandal giống mợ Đàm kh nhưng cho thấy vấn đề rất phức tạp khi giao xe và có sự việc gì xảy ra
Vụ này lúc nào thế bác ơi, Ngô Thanh Vân à, để em search phát xem có ko nhé, nếu có thì PR laị có việc để làm rồi...
Ở SG bác vào khu trung tâm gửi xe ở Lê Lợi hay Nguyễn Huệ thoaỉ mái quá chứ nhỉ. Diamond thì gửi Nguyễn văn Chiêm, bên hông Bưu điện hay quanh Nhà thờ Đức bà, hoặc tự mình phi xuống hầm luôn giống như ở NowZone Nguyễn Văn Cừ. Em giao xe cho bọn Parkson Lê Thánh Tôn đúng 1 lần, chả làm sao nhưng nói chung là ko thích lắm. Parkson TSN thì em đi bộ (b)

Đậu đại ka

Xe buýt
Vậy mờ cháu đến chỗ Duy Linh toàn thấy 2 cụ này xe nào cũng nhảy lên đánh ra đánh vào:-))
Bọn bảo vệ Parkson HN bố láo lắm, không mất đồ thì lấy xe của khách đi lòng vòng chơi. Thế mà lúc đầu thấy dịch vụ này cháu thấy hay hay, như Tây nhưng cũng may chưa lần nào phải giao vợ 2 cho bọn nó.

adco

Xe điện
Vụ này lúc nào thế bác ơi, Ngô Thanh Vân à, để em search phát xem có ko nhé, nếu có thì PR laị có việc để làm rồi...
Ở SG bác vào khu trung tâm gửi xe ở Lê Lợi hay Nguyễn Huệ thoaỉ mái quá chứ nhỉ. Diamond thì gửi Nguyễn văn Chiêm, bên hông Bưu điện hay quanh Nhà thờ Đức bà, hoặc tự mình phi xuống hầm luôn giống như ở NowZone Nguyễn Văn Cừ. Em giao xe cho bọn Parkson Lê Thánh Tôn đúng 1 lần, chả làm sao nhưng nói chung là ko thích lắm. Parkson TSN thì em đi bộ (b)
Dạ cái vụ NTV mất phone thì bà xã em quăng tờ báo cho đọc cái tin xong là lấy lại nên em khg biết nó đăng trong báo gì . Chỉ biết có nhiều hình màu các em ăn bận nghèo nàn thấy rất "thương"
Đậu xe Q1 nói thiệt là em ngán lắm bác à . Nó lấy tiền chổ đậu chứ đâu có giữ xe cho mình . Xe em thì chưa bị (vì có dám đậu đó đâu) chứ bạn bè và báo chí đăng tin nhiều hà . Bác hv_2k4 đậu con cam bên Lê Lợi , khg bẻ kính đưộc nên nó lột luôn cả 4 nẹp cửa (từ 9-20g đêm) .