[Thảo luận] Vấn đề đưa người bị nạn vào bệnh viện !!

ninhcd

Xe tăng
Bên thớt về cụ Innova kia chắc các cụ cũng đọc qua hết rồi, đa phần là các ý kiến bức xúc,.. và ...
Cá nhân e chắc vẫn đứng về phía bênh cụ Innova, có cho e là người ko tốt, người xấu đi nữa cũng đành chịu vì ở cái XH bi giờ quá chán, có muốn làm người tốt cũng khó các cụ ahf

duong.it

Xe hơi
Bên thớt về cụ Innova kia chắc các cụ cũng đọc qua hết rồi, đa phần là các ý kiến bức xúc,.. và ...
Cá nhân e chắc vẫn đứng về phía bênh cụ Innova, có cho e là người ko tốt, người xấu đi nữa cũng đành chịu vì ở cái XH bi giờ quá chán, có muốn làm người tốt cũng khó các cụ ahf
Chỗ nào chẳng có người này người kia mà bác.Tốt nhất là rủ dc vài người đi cùng là tốt nhất

LuckyCar

Xe container
Em cũng một lần phải chở chú trẻ trâu vào viện rồi, may có 2 cụ xe ôm đi theo, không thì cũng chả dám vì hồi đấy mới biết lái, xe đi thuê. Để lại số điện thoại, khoảng tiếng sau thì có công an gọi điện đến hỏi, may không gặp người nhà.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E cũng gặp cảnh giúp người tai nạn rồi bị "ăn vạ" rồi, nên tùy hoàn cảnh cụ thể em mới giúp.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ nào chẳng có người này người kia mà bác.Tốt nhất là rủ dc vài người đi cùng là tốt nhất
Cụ dạy phải.
Nếu em là người đi đường, đang đi 2b thì em chắc chắn không nhận chở.
Nếu đi 4b thì sẵn sàng chở giúp với 2 điều kiện:
1- Người bị nạn được sơ cứu tốt để đảm bảo trong thời gian đến cơ sở y tế gần nhất không xảy ra tai biến.
2- Có đại diện của chính quyền địa phương đi cùng để tránh bị rơi vào thế Tình ngay nhưng lý gian.
Tình thương người của em cũng chỉ đến thế :D