Vấn đề đi xe không biển.

xherox

Xe điện
Nói chung đi xe ko biển cũng hên xui,nhưng đi qua cơ động,dừng đèn đỏ ngã tư với gặp chốt 141 thì cũng run lắm.Em đi 2 tháng ko biển đúng 1 lần bị bọn CA Phường Hà đông nó bắt,cãi nhau ầm ĩ ở ngã 4 nó mới thả.

wormamagedon

Xe hơi
có biển 30 rồi, nhưng k cần hộ khẩu HN vẫn dky được mà cụ

robocop

Xe buýt
em thiết nghĩ biển số gì nó cũng là biển số, đẹp xấu gì nó cũng không quan trọng bằng mình đúng luật cho nó an tâm và an toàn ạ

Mata

Xe container
em thiết nghĩ biển số gì nó cũng là biển số, đẹp xấu gì nó cũng không quan trọng bằng mình đúng luật cho nó an tâm và an toàn ạ
Chắc chỉ có cụ, chứ ai cũng thích số đẹp đấy cụ, chủ yếu là có điều kiện và có chịu chi để sở hữu số đẹp ko thôi :D.

lxkut3b0y_1102

Đi bộ
Bạn e vừa bị 141 bắt. Xe k biển. Con gái. 1 củ :-<

Mr.KC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Quận Ba Đình : 29B1-XXX.XX
Quận Hoàn Kiếm : 29C1-XXX.XX
Quận Hai Bà Trưng : 29D1-XXX.XX
Quận Đống Đa : 29E1-XXX.XX
Quận Tây Hồ : 29F1-XXX.XX
... Quận Thanh Xuân : 29G1-XXX.XX
Quận Hoàng Mai: 29H1-XXX.XX
Quận Long Biên: 29K1-XXX.XX
Quận Hà Đông : 29T1-XXX.XX
Quận Cầu Giấy: 29P1-XXX.XX
Thị xã Sơn Tây: 29U1-XXX.XX
Huyện Ba Vì: ???
Huyện Chương Mỹ: 29X1-xxx.xx
Huyện Đan Phượng: ???
Huyện Đông Anh: ???
Huyện Gia Lâm : 29N1-XXX.XX
Huyện Hoài Đức: 29X5-XXX.XX
Huyện Mê Linh: 29Z1-XXX.XX
Huyện Phú Xuyên: ???
Huyện Phúc Thọ: ???
Huyện Quốc Oai: 29V7-XXX.XX
Huyện Sóc Sơn: 29S6-XXX.XX
Huyện Thanh Oai : 29X7-XXX.XX
Huyện Thanh Trì: 29M1-XXX.XX
Huyện Thạch Thất: ???
Huyện Thường Tín: 29Y5-XXX.XX
Huyện Từ Liêm: 29L1-XXX.XX
Huyện Mỹ Đức: 29Y1-XXX.XX
Huyện Ứng Hòa: 29Y3-XXX.XX
Thêm cho Cụ.
Thạch Thất : 29V5-XXX.XX
Phúc Thọ: 29V3-XXX.XX

Chỉnh sửa cuối:

Mr.KC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mình mới lấy con xe máy mà muốn đăng kí biển 30 nên phải đợi ra tết để chạy hộ khẩu. Tết này chắc lượn tè tè với con xe ko biển rồi. Ko biết mấy bác giao thông qui định dc đi xe không biển sau bao lâu kể từ ngày mua xe nhỉ? Google mãi chẳng ra luật nào 3:-O Cụ nào biết help với :(
Quy định là xe không biển thì không đc phép lưu hành.
Cụ muốn để qa tết mới đký thì nên chạy vài chục KM rồi rút cái công-tơ-mét ra. Coi như xe vừa lấy, có bị bắt bớ gì thì kêu đang đi đký là Ok
Chứ cụ để nguyên công-tơ-mét thì vẫn ăn phạt đều đều.

18t8.1818

Xe buýt
Quy định là xe không biển thì không đc phép lưu hành.
Cụ muốn để qa tết mới đký thì nên chạy vài chục KM rồi rút cái công-tơ-mét ra. Coi như xe vừa lấy, có bị bắt bớ gì thì kêu đang đi đký là Ok
Chứ cụ để nguyên công-tơ-mét thì vẫn ăn phạt đều đều.
sao bảo đc phép đi > 50km hả cụ

leoNTV

Xe tải
tối đa trước đk là được đi 50km mà

robocop

Xe buýt
Chắc chỉ có cụ, chứ ai cũng thích số đẹp đấy cụ, chủ yếu là có điều kiện và có chịu chi để sở hữu số đẹp ko thôi :D.
thế à ?? nhà em mua 5 con xe máy mấy năm gần đây, thêm mấy chiếc xe tải để chở hàng từ xưa đến giờ ( nhà em làm đại lý bia nước ngọt) chả cần số đẹp gì cả, toàn bù 1 2 đều đều, vẫn làm ăn khấm khá. Nhà em thậm chí còn chả biết cúng xe hơi xe tải là gì luôn ạ

lũ bạn em cũng thế, toàn 1 2 nút có chết ai đâu ạ =DDDD

em là em vô thần. Thiết nghĩ phương tây nó có cúng có bái có đốt gì đâu, xe nó vẫn an toàn, đường nó vẫn thông suốt.

Còn em thấy mê tín dữ vào năm nào ấn độ lễ hội cũng giẫm đạp nhau chết vài chục mạng, năm ngoái ở Campuchia cũng giẫm đạp vài chục mạng, phong ấn đền Trần ViệtNamm cũng chen lấn xém chết người. Theo thống kê là các lễ hội tôn giáo là chết người nhiều nhất đấy ạ =DDDD, bởi vậy nên em vô thần

Chỉnh sửa cuối:

30k1-809x

Xe đạp
thế à ?? nhà em mua 5 con xe máy mấy năm gần đây, thêm mấy chiếc xe tải để chở hàng từ xưa đến giờ ( nhà em làm đại lý bia nước ngọt) chả cần số đẹp gì cả, toàn bù 1 2 đều đều, vẫn làm ăn khấm khá. Nhà em thậm chí còn chả biết cúng xe hơi xe tải là gì luôn ạ

lũ bạn em cũng thế, toàn 1 2 nút có chết ai đâu ạ =DDDD

em là em vô thần. Thiết nghĩ phương tây nó có cúng có bái có đốt gì đâu, xe nó vẫn an toàn, đường nó vẫn thông suốt.

Còn em thấy mê tín dữ vào năm nào ấn độ lễ hội cũng giẫm đạp nhau chết vài chục mạng, năm ngoái ở Campuchia cũng giẫm đạp vài chục mạng, phong ấn đền Trần ViệtNamm cũng chen lấn xém chết người. Theo thống kê là các lễ hội tôn giáo là chết người nhiều nhất đấy ạ =DDDD, bởi vậy nên em vô thần
em cũng thiết nghĩ do cái vấn đề cúng bái nên dân số châu á mới đông và sống lâu hơn chăng @@

Chỉnh sửa cuối:

ironic_haha

Đi bộ
em cũng thiết nghĩ do cái vấn đề cúng bái nên dân số châu á mới đông và sống lâu hơn chăng @@
cụ nói gì thế ạ, ngoại trừ Nhật Bản , còn lại trung bình tuổi thọ châu á làm sao sống lâu hơn phương tây được ạ

chưa hết, nhờ phương tây họ có xu hướng vô thần nhiều hơn ===> nghiên cứu khoa học, phát triển công nghiệp. Đến thế kỉ 18 19 họ đi qua các nước châu á thì chúng ta vẫn còn "lên đồng" , xem bệnh tật như ma quỉ, cúng bái như điên.

Ngày xưa chưa có khoa học thì tuổi thọ trung bình của loài người là 35-40 tuổi, bệnh gì cũng chết, bệnh gì cũng bảo là ma quỉ thần phạt

Ngày nay tuổi thọ con người tăng cao, 100% là nhờ khoa học, chứ không phải là nhờ cúng bái ạ

có thờ có thiêng, có kiêng có lành cụ à.
trừ phi mình sống ẩu tả, liều mạng, chứ sống bình thường thì chẳng phải thờ kiêng gì cho nó nặng đầu óc cụ ạ =DDD

dù các cụ có công nhận hay không thì con người càng ngày sẽ càng có xu hướng vô thần và sau này các tôn giáo sẽ biến mất, chính Đức Phật đã nói đạo phật sẽ biến mất sau 5000 năm ( em không nói ngoa nhé ) vì em nghiên cứu khá nhiều về tôn giáo và thần học