Vẫn chuyện độ Focus, nhưng là độ để tăng trọng lượng, tăng độ cứng và tăng độ ồn !

HamLong3.0V

Xe điện
Em chưa biết up file mp4 dư lào anh ạ, pô kêu khủng hoảng lắm keke...đặc biệt lúc tăng ga đột ngột nó kêu xé nòng. Mai lên CTy em up, nhà giờ còn mỗi Ipad của ông con chỉ chém gió được thôi ạ :D
Sao lúc anh lắp thanh strut bar, thợ hỏi anh ko bảo là lắp cho đẹp :))

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Thưa cụ, sau khi cụ lắp xong, cụ đem một xe chưa lắp và xe của cụ ra thử chạy và ôm cua. Lúc đấy cụ sẽ có câu trả lời ngay mà không cần lời giải thích của em! ^_^

Chiều nay em ra Vinh Ford lắp thanh UR khoang máy vừa nhận của bác Sơn. Hic, vừa đưa ra bảo nhờ lắp giúp anh thì chú chuyên gia bẩu: anh lắp cái này chẳng có tác dụng gì đâu. Em nghe vậy định gửi trả bác Son inter :P nhưng hàng mua rồi có lẽ không được trả lại nên em bảo: nếu thợ không lắp được thì để anh ra Honda Vinh lắp cũng được;)) cuối cùng các chú vẫn lắp vào cho em và số tiền phải thanh toán là 132.000 đồng. Nhân tiện em hỏi bác Sơn inter là thanh này có tác dụng gì và tại sao lại phải mua từ bển về Vn để lắp??? Em chờ câu trả lời của bác để em giải thích cho chiên gia của FV ạ.

HamLong3.0V

Xe điện
Thưa cụ, sau khi cụ lắp xong, cụ đem một xe chưa lắp và xe của cụ ra thử chạy và ôm cua. Lúc đấy cụ sẽ có câu trả lời ngay mà không cần lời giải thích của em! ^_^
Ít nhất là sau khi lắp, chạy xe tin tay hơn hẳn :D
Vừa nãy lắp pô xong chạy về dân tình soi hơi nhiều, ngại quá Sơn ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
Ít nhất là sau khi lắp, chạy xe tin tay hơn hẳn :D
Vừa nãy lắp pô xong chạy về dân tình soi hơi nhiều, ngại quá Sơn ạ :(
cái món này thì em chịu rồi. khu nhà em mà đi pô hú chắc nó ném đá cho vỡ xe luôn ợ , mấy chú đi xe máy có tiếng rú đã bị dân phòng tóm xe nhắc nhở rồi, khu nhà em yên tĩnh lắm

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
cái món này thì em chịu rồi. khu nhà em mà đi pô hú chắc nó ném đá cho vỡ xe luôn ợ , mấy chú đi xe máy có tiếng rú đã bị dân phòng tóm xe nhắc nhở rồi, khu nhà em yên tĩnh lắm
Pkl độ pô thì hay chứ ô tô độ pô hơi phí nhở, kéo kính lên chả nghe đv mấy? Đợi hăm lông chán xin về độ cho con wave ở nhà, pô bục rồi mà mãi chưa thay

Dân Nghệ

Xe tăng
Em chưa biết up file mp4 dư lào anh ạ, pô kêu khủng hoảng lắm keke...đặc biệt lúc tăng ga đột ngột nó kêu xé nòng. Mai lên CTy em up, nhà giờ còn mỗi Ipad của ông con chỉ chém gió được thôi ạ :D
Sao lúc anh lắp thanh strut bar, thợ hỏi anh ko bảo là lắp cho đẹp :))
HL: Hay !! sao lúc ấy không nghĩ ra câu này để trả lời cho các chú ấy nhỉ:D

Dân Nghệ

Xe tăng
E muốn hỏi hộ cho mấy cố vấn dịch vụ của FV thôi mừ ;))

interceptor

Xe điện
Vâng, vậy cụ cho các cố vấn ấy xem cái này ạ:

BEFORE :
Part of the shock of impact transfer to the chassis, causing wheel house and lower arm deforming.
AFTER :
Equip with the Ultra Racing's strut bar and lower arm bar, both side shock of impact will be neutralized.

E muốn hỏi hộ cho mấy cố vấn dịch vụ của FV thôi mừ ;))

interceptor

Xe điện
Đây nữa ạ:

BEFORE :
The weight transfer and force gathering on one side, causing unstable handling and increasing body roll.
AFTER :
The force will spread out by Ultra Racing's strut bar and lower arm bar, stabilize the car and provide solid handling.

HamLong3.0V

Xe điện
Em lại tiếp tục trình bày về công cuộc độ xe, mảng tiếng ồn ạ.
1_ Độ intake K&N
Em bỏ qua hình ảnh tháo hộp lọc gió theo xe, em up luôn ảnh chụp intake K&N đã lắp xong. Nó đây ạ:
Toàn cảnh trong khoang máy:

Chi tiết intake:

Theo nguyên lý thì bầu lọc không khí tẩm dầu lọc sạch hơn, lại thoáng hơn nên lượng và chất của khí vào buồng đốt sẽ tốt hơn-> tăng hiệu suất của máy. Em thì trước hết thấy lọc sạch hơn là khoái rồi, lại thêm tiếng rít khi tăng ga của intake nghe rất khoái nên hài lòng.
Về intake cơ bản chỉ có thế, vài bác đã lên xe em chạy thử và cùng cảm nhận xe bốc hơn và có cảm giác âm thanh động cơ thích thú hơn. Phần intake còn thiếu heat shield bên xưởng QS đang chế, xong em sẽ up lại.

Chỉnh sửa cuối:

trung8380

Xe đạp
Website
www.vea.gov.vn
Xem quả này em cũng khiếp! ^^ Thảo nào mấy ông bạn Tây cứ chào nhau bằng câu cửa miệng "Drive safe"! hik

[video=youtube;0rfuwbqzEy4]http://www.youtube.com/watch?v=0rfuwbqzEy4&feature=player_embedded[/video]

Khủng thật....
Tính e cũng hay đi nhanh, thấy sợ sợ...

HamLong3.0V

Xe điện
Em tiếp tục đến phần độ Pô.
Hôm 15-02 em qua xưởng QS, từ 16h chiều chém gió đến 18h bắt đầu hạ pô cũ xuống. Chú thợ hàn với mấy anh em bắt đầu đo đo cắt cắt hàn hàn để đi ống. Bầu Magnaflow của em in/out ống 2', nhưng phương án chọn là đầu in lấy 2", đầu out lấy 2,5". Từ 18h đến 21h30 cơ bản dựng cây pô thành 3 phần, tạm dừng lại chờ cắt mặt bích hôm sau hoàn thiện.
Chiều hôm qua 16-02 em có mặt ở xưởng lúc 17h. Bắt đầu công cuộc hoàn thiện em pô.
Đầu tiên là tháo một cực ác quy cho cẩn thận, treo xe lên, ngó nghiêng hàng họ gầm bệ em nó:

Tiếp đó tháo cây pô cũ xuống, phần này hợp với Sơn tay to :D

Tháo xong gầm em nó trống hơ trống hoác thế này đây ạ

Quay sang hoàn thiện nốt em pô mới. Em nó đang nằm tơ hơ trên bàn, toàn thân sạch sẽ trơn tru bóng loáng một màu inox 304

Quang xerac ngứa tay, cầm máy xoa nòng cho nó trơn mịn, mặt bích cắt rất đẹp và dày dặn, ăn đứt mặt bích theo xe.

Đặt xuống đất so sánh hai cây pô, đều dài và loằn ngoằn như nhau, phải công nhận Focus đi cây pô khá phức tạp

Bắt đầu dựng pô, luồn lách đánh võng mãi mới đưa em nó vào vị trí được

Khâu này có sự tham gia chỉ đạo chém gió của Quân Evo :D

Đầu tuýp in cỡ 2"

Đầu tuýp out cỡ 2,5"

Toàn cảnh cây pô đã vào vị trí, rất gọn gàng chuẩn xác và chắc chắn

Lắp miệng xả inox bọc các bon, em chưa ưng nên đang tìm cái khác. Cái này để đi tạm.
Cố định cổ ống xả bằng quang treo đa điểm, một sáng kiến rất được của anh em QS, em khá an tâm về độ ổn định chắc chắn của cây pô.

Thế là hoàn thiện cây pô. Em lười chụp với lại mải soi nên k0 có nhiều ảnh. Xong xuôi hạ xe xuống, lắp lại ác quy và thử tâm thanh.
Rú ga, pô kếu xé nòng. Em khá ưng âm thanh của em nó, nhưng bực cái lắp pô xong nó át mất tiếng hú của intake, làm em tiếc hùi hụi :D
Ưu điểm là cây pô phát tiếng trầm ấm ở vòng tua dưới 2500 và dữ tợn ở mức >3000 vòng, đặc biệt lúc tăng ga đột ngột. Em có cái cờ líp thử tiếng pô quay bằng đt cùi BB9700 nên k0 rõ lắm nhưng cũng mạnh dạn up lên youtube, mời các bác nén đá.
Link: www.youtube.com/watch?v=PlfEVyczI_c&feature=plcp&context=C3fbb4e2UDOEgsToPDskIcQc5vvajAVR-epZD0WmSE
Em nghỉ ăn trưa, công cuộc độ intake và pô cơ bản đã xong, còn thiếu mỗi heat shield nữa là gọn :D

Chỉnh sửa cuối:

vnr_82

Xe điện
Nghe tiếng như siêu xe đấy chiến ơi.
Độ đẽo chán mà bán lên đời con FC 2012 nhá :))

onroad

Xe tăng
Chúc mừng cụ nhé!

Diboj

Xe hơi
Độ xong nghe ngon phết, cụ Hamlong mở khoang máy làm phát cho air intake nữa cho anh em kiểm chứng

PS: Lắp thanh ultra rasing khoảng sáng giữa 2 chân có giảm đi nhiều không?

HamLong3.0V

Xe điện
uao tiến độ nhanh quá nhỉ :D Vụ tiếng pô át intake thì hơi tiếc, dưng pô cũng có cái phê của nó.
Cảm nhận dư lào cụ ơi, thi đấu với 2.0 được rồi đấy :D
keke... em rú ga vẫn nghe thấy intake rít nhưng tai lại muốn nghe tiếng pô hơn :D
Cám giác cá nhân là tự tin chơi với Focus S :))

ichbinminh

Xe buýt
Tóm lại, 19/2 này con Focus trắng của anh ko tã ra thì em cứ gọi là bé tí bằng con kiến (nếu như anh dám lái đến LVL)!