Vẫn chuyện độ Focus, nhưng là độ để tăng trọng lượng, tăng độ cứng và tăng độ ồn !

0977123333

Xe buýt
Để đi chơi xa thì chắc phải năm sau Gấu mới đi cùng được mà Trung béo. Với lại nếu cần, đổi Ếch đi cũng OK, sao phải lo nhỉ :D
Thì thế em mới ko thích ống pô của anh, em hay đi đường dài, cho vợ con đi chơi suốt, lắp cái này vào chắc vợ nó đốt bố xe luôn, hnay kết con Ếch 30y đi có 2van2
Định đổi nhưng vợ nó ko thích ếch thế mới đau,đang gạ vợ đổi ếch đi cho sướng

interceptor

Xe điện
Em có ông anh, độ pô, xong rồi vợ mang bầu, sinh em bé xong thì hắn định undo để chở vợ con cho đỡ ồn, lúc định làm thì vợ bảo: "Đang nghe hay như thế, undo làm gì, giờ nghe êm ái quá thấy nhàm". Thế đấy cụ ạ! Ranh giới giữa ồn và hay nó gần nhau lắm, chỉ bị phân biệt bởi quan niệm thôi ạ! :P
Ở nhà mình bị thành kiến quá mức với tiếng pô thể thao nên lúc đầu ai chưa biết thì mới nghe nói thôi đã nhăn mặt, nhưng lúc tiếp xúc hàng ngày thì lại thấy nó gần gũi, khó quên! Thế mới lạ! :D

Thì thế em mới ko thích ống pô của anh, em hay đi đường dài, cho vợ con đi chơi suốt, lắp cái này vào chắc vợ nó đốt bố xe luôn, hnay kết con Ếch 30y đi có 2van2
Định đổi nhưng vợ nó ko thích ếch thế mới đau,đang gạ vợ đổi ếch đi cho sướng

HamLong3.0V

Xe điện
Em có ông anh, độ pô, xong rồi vợ mang bầu, sinh em bé xong thì hắn định undo để chở vợ con cho đỡ ồn, lúc định làm thì vợ bảo: "Đang nghe hay như thế, undo làm gì, giờ nghe êm ái quá thấy nhàm". Thế đấy cụ ạ! Ranh giới giữa ồn và hay nó gần nhau lắm, chỉ bị phân biệt bởi quan niệm thôi ạ! :P
Ở nhà mình bị thành kiến quá mức với tiếng pô thể thao nên lúc đầu ai chưa biết thì mới nghe nói thôi đã nhăn mặt, nhưng lúc tiếp xúc hàng ngày thì lại thấy nó gần gũi, khó quên! Thế mới lạ! :D
Sau gần 1000km, giờ ga đều thấy tiếng pô đều và trầm ấm hơn Sơn ạ, nhưng khi đạp thốc ga vẫn gào rú dữ tơn phết :D Nói chung là khá ưng ý, thank man !

Dân Nghệ

Xe tăng
Sau gần 1000km, giờ ga đều thấy tiếng pô đều và trầm ấm hơn Sơn ạ, nhưng khi đạp thốc ga vẫn gào rú dữ tơn phết :D Nói chung là khá ưng ý, thank man !
Mấy thanh UR thế nào Chiến?

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Mấy thanh UR thế nào Chiến?
Lâu lâu em chưa có đk treo xe lên để ngó, chắc nó vẫn nằm nguyên dưới gầm chưa rụng đâu mất ạ :D
Đùa thôi em thấy khung xe ổn định, lạng lách bó vỉa OK lắm, lái thích đâm ra sinh cái tật xấu là hay lạng lách, lởm thật :(
Sau chuyến phá xe cung Bắc Hà Simacai vừa rồi hơi xót xe, nhưng em tét thấy trên đường cua gấp có UR chạy tự tin hơn hẳn anh ạ, cũng có thể một phần do tâm lý. Tuần sau rảnh em đi căn chỉnh độ chụm bánh đã, hôm rầy cho xe leo trèo khiếp đảm, kiểm tra cho an tâm :D
Anh có định lắp thêm ko hay vẫn chỉ chơi mỗi thanh Strut bar thôi ?

Dân Nghệ

Xe tăng
Lâu lâu em chưa có đk treo xe lên để ngó, chắc nó vẫn nằm nguyên dưới gầm chưa rụng đâu mất ạ :D
Đùa thôi em thấy khung xe ổn định, lạng lách bó vỉa OK lắm, lái thích đâm ra sinh cái tật xấu là hay lạng lách, lởm thật :(
Sau chuyến phá xe cung Bắc Hà Simacai vừa rồi hơi xót xe, nhưng em tét thấy trên đường cua gấp có UR chạy tự tin hơn hẳn anh ạ, cũng có thể một phần do tâm lý. Tuần sau rảnh em đi căn chỉnh độ chụm bánh đã, hôm rầy cho xe leo trèo khiếp đảm, kiểm tra cho an tâm :D
Anh cũng định lắp vì cũng hay lang thang chỉ sợ lắp thêm nó lại sinh ra cái tính lạng lách đánh võng bó vỉa như chú ...:P

học lái

Xe điện
Anh đang ở chỗ Thịnh.
Đã mang CD ra.
Lúc nào xong thì ra nhé, ăn trưa lun.

HamLong3.0V

Xe điện
Anh đang ở chỗ Thịnh.
Đã mang CD ra.
Lúc nào xong thì ra nhé, ăn trưa lun.
Em đú theo anh, về bị Gấu mắng, khổ quá. Nói thật với anh, từ hồi độ pô xong em gần như ko nghe nhạc trên xe mà toàn hé cửa nghe tiếng pô, phê lòi ! Làm loa để phục vụ hàng ghế sau, tiếng hát át tiếng pô vậy :))

0977123333

Xe buýt
Em đú theo anh, về bị Gấu mắng, khổ quá. Nói thật với anh, từ hồi độ pô xong em gần như ko nghe nhạc trên xe mà toàn hé cửa nghe tiếng pô, phê lòi ! Làm loa để phục vụ hàng ghế sau, tiếng hát át tiếng pô vậy :))
Úi zời ăn chơi về âm thanh thì ko sợ đâu anh, kiểu gì gấu chẳng yêu ^^

HamLong3.0V

Xe điện
Úi zời ăn chơi về âm thanh thì ko sợ đâu anh, kiểu gì gấu chẳng yêu ^^
Bị mắng rồi đấy Trung béo ạ, Gấu bảo " nốt cái này thôi nhé " :( Chiều qua ngồi với anh bs hoclai và ntKien ở Tiến Thịnh suốt đến cuối giờ chiều mới về, nhìn mấy đồng chí đóng thùng loa cho anh lái mà sốt hết cả ruột, tuần sau đến phiên mềnh :D
Thế có nghĩa là từ rày phải rút vào hoạt động bí mật :))

Chỉnh sửa cuối:

Dân Nghệ

Xe tăng
Bị mắng rồi đấy Trung béo ạ, Gấu bảo " nốt cái này thôi nhé " :( Chiều qua ngồi với anh bs hoclai và ntKien ở Tiến Thịnh suốt đến cuối giờ chiều mới về, nhìn mấy đồng chí đóng thùng loa cho anh lái mà sốt hết cả ruột, tuần sau đến phiên mềnh :D
Thế có nghĩa là từ rày phải rút vào hoạt động bí mật :))
Anh cũng rứa \m/

Dân Nghệ

Xe tăng
Em phải rút vào lâu rồi . Đến giờ gấu mới biết có cái Màn hình thôi . Gấu lại biết nick em trên diễn đàn nữa. =))
Hôm lắp bộ đèn Bi xeon của bác Hùng QN vừa về nhà gấu đi ra ngó tý làm câu: lại xe.....;))

0977123333

Xe buýt
Hôm lắp bộ đèn Bi xeon của bác Hùng QN vừa về nhà gấu đi ra ngó tý làm câu: lại xe.....;))
Hehe lúc nào chẳng điệp khúc đó, em làm về toàn bảo có mấy triệu thôi
Hôm trước đứa bạn của vợ nó thích đèn giống xe em, em làm vợ hỏi nói có 3 củ
Con bạn vợ nó bảo làm hộ nó giống thế cứng họng luôn =))
Hôm sau phải gọi điện khai thật với con bạn nói cho nó hiểu

tmcuong

Xe hơi
Có 1 bài viết về các thanh giằng lắp trên xe. Khá hay nên đưa lên đây để các cụ tham khảo.
http://www.thesaigontimes.vn/Home/garage/63803/

PS: Nhân tiện đây, cụ HamLong cho em hỏi cái strut bar cụ gắn dưới nắp capo giá bao nhiêu?

hien1977

Xe tải
Dung la nha co dieu kien co khac,do xe nhieu the nay ma ko mang di dua cung hoi phi nhe:D

puremoon

Xe buýt
Xe nhà cháu đính chính là chưa làm gì cả nhé. =))