[Funland] Vẫn chủ đề cũ, 30.4 -1.5 này các cụ đi đâu

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ nào cũng nói ở nhà. Thế sao giá vé máy bay lại cao ngất ngưởng vậy? Ảo quá.
E thấy phải đến 99 % trên này ở nhà, thề mà lễ vẫn nghịt người, chắc những ng đi chơi là người không chơi OF :))
Cá nhân em thì cũng ở nhà thôi, hết tiền rồi.

bmwp0wer

Xe tăng
Các cụ đi đâu để e né

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Loanh quanh Cửa Hội(Nghệ An) có quán xá nào ăn uống ổn các cụ nhỉ
Cửa Hội có nhiều quán ok cụ ah, giá same same thôi. Cụ cứ thấy quán nào đông vui thì ùa vào cho thêm phần vui :)

Tony_Le

Xe container
Cụ nào có kinh nghiệm đi Bà Nà hill ngày 30-4/1-5 cho hỏi có quá đông không? Nhà cháu đợt này đi ĐN định lượn qua Bà Nà hill mà chỉ sợ đông chen chúc.
Đã quyết đi Đà Nẵng rồi thì hỏi làm gì nữa, xông lên thôi. Không đông mà là quá đông nhé!

Lái xe máy

Xe tăng
Định ở nhà cho khỏe. Nhưng bé đường õng ẹo. Lại phải xách đuýt lên đi.

Lái xe máy

Xe tăng
Kkk...hy vọng 30/4 này được mợ làm tình ...nguyện viên hướng dẫn đường đi nước bước ở Cửa L thì tuyệt vời ông mặt giời mợ nhể ...kkk
Cần gì dẫn đường đâu cụ. Tắm biển Cửa Lò đơn giản.
Cởi quần áo ra. Nhấp nhấp cho ướt người xong rồi ùm một phát toàn thân. Sau đó trùi sụt ngụp lặn như nào tùy khả năng của cụ. Mệt thì dừng, lại mặc quần áo vào.

Voi coi HN

Xe tăng
Em vác lều trại đi kiếm cái bờ biển hoang sơ nằm 1 hôm, kiếm cái đỉnh núi hoang vắng tí nằm 1 hôm rồi về

Dancingwiththewind

Xe điện
E định chạy mấy biển mới ở Nghi Sơn hay Hải Hòa, thấy mấy bạn review khá ổn.
Nhà em cũng dự định đi Nghi Sơn và Bãi Lữ. Cụ có đặt trước chỗ ăn nghỉ không? có kinh nghiệm gì cụ chia sẻ em với ạ. Em dự định cứ đến hôm ý là lên đường

Xe Zin1979

Xe buýt
Chắc nhiều cụ đọc không kĩ
Trong post này em muốn hỏi các cụ đã chọn ĐI cho năm 2022, chứ không bàn tới việc nên Đi hay không Đi vào dịp lễ, cái này bàn tới nát rồi, và quan điểm mỗi người thì ko có đúng sai.
Sau đợt giỗ tổ du lịch khá hoành tráng, thử xem 30.4 năm nay "nóng" ra sao.
Nhớ kì 30/4 năm ngoài xong thì Toang các CỤ/Mợ nhỉ? Năm nay thì Tẹt tèn ten ...

labana

Xe hơi
Cần gì dẫn đường đâu cụ. Tắm biển Cửa Lò đơn giản.
Cởi quần áo ra. Nhấp nhấp cho ướt người xong rồi ùm một phát toàn thân. Sau đó trùi sụt ngụp lặn như nào tùy khả năng của cụ. Mệt thì dừng, lại mặc quần áo vào.
e vừa hủy chuyến cửa lò vì thấy bảo mưa lạnh, nghĩ tiếc

Dịp lễ 30/4 và 1/5 năm nay được nghỉ 4 ngày, thông thường đây là khoảng thời gian lý tưởng của nhà e để mọi người dành thời gian bên nhau trong những chuyến đi chơi xa, thay đổi không khí. Nhưng danh giới giữa hưởng thụ và hành xác dịp lễ tết với gia đình em là rất mong manh...

Trong khi nhiều bạn bè, đồng nghiệp tất bật đặt vé máy bay, hỏi nhau đi đâu, chơi gì thì em hay cả nhà em khá bình thản. Vì đã quá sợ cảnh biển người đổ ra đường mỗi dịp lễ tết. 5 năm nay cứ tới 30/4 là nhà em đều ở nhà. Năm nay cũng thế, em tính vẫn ở nhà như mọi năm, ngủ nướng, thư giãn, nấu nướng, đi Cafe hay lại cắm trại ở cái vườn rau gần nhà như đợt 10/3 vừa rồi, em thấy bọn trẻ cũng rất vui và hào hứng.

Kỳ nghỉ của nhà em thường trôi qua như ngày cuối tuần bình thường, chỉ khác là ít công việc hơn và có nhiều thời gian cho bản thân và gia đình. Với em kỳ nghỉ là thời gian dành cho bản thân, là dịp để mình nghỉ ngơi chứ không nên rước bực bội và mệt mỏi vào người. Bản thân em cũng không thích nơi quá đông đúc.

Em nhận ra rằng, mục đích chung của mọi người vẫn là tìm về những giá trị sống ý nghĩa, về sự cân bằng trong tinh thần và niềm hạnh phúc bên người thân. Chúng ta thường tìm đến những kỳ lễ làm cái cớ để lắng lại, để sống cho cá nhân mình, để hưởng thụ hạnh phúc. Ngẫm lại, cách đơn giản nhất để gọi tên hạnh phúc vẫn là hạnh phúc sẻ chia - nơi niềm hân hoan và những ký ức vui vẻ được xây đắp và lưu giữ cùng những người ta yêu thương.

Dù ngày nghỉ lễ hay ngày thường, khoảnh khắc hạnh phúc vẫn là khi cả gia đình sum vầy bên nhau, có tiếng cười giòn của con trẻ cùng ánh cười trìu mến của bố mẹ. Mong rằng các cụ các mợ sẽ có những ngày nghỉ lễ thật bình yên, hạnh phúc và ý nghĩa bên cạnh gia đình. Dành thời gian bên người thân giúp chúng ta vun đắp hạnh phúc tinh thần và tận hưởng cuộc sống một cách trọn vẹn nhất. Ngày lễ càng trở nên ý nghĩa và đầm ấm khi mọi người được gắn kết, chia sẻ yêu thương sau những ngày làm việc mệt nhọc. Đi đâu không quan trọng, quan trọng là chúng ta đi cùng nhau phải không các cụ.

Em xin chia sẻ ít ảnh camping tại vườn rau nhà em hôm 10/3 ạ:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

haicot

Xe buýt
Năm nay chắc chắn mưa toàn quốc, tắm biển hay đi chơi rừng kém vui rồi!

Idemitsu

Xe tăng
Năm nay các cụ dự định lựa chọn địa điểm nào cho gia đình để nghĩ lễ rồi?
Lưu ý, các cụ lựa chọn ở nhà, về quê, chê lễ đông, khổ dâm, hành xác, luôn khuyên bảo nên đi trước lễ và sau lễ...miễn bàn, vì cái này cũng quá cũ và ai cũng biết rồi.
Thử cập nhật sau dịch covid, địa điểm nào sẽ hút khách nhất?
Em đi Đà Nẵng
Iem ở nhà oánh đàn...
bà ợ

Duy_Long.1

Xe buýt
Gia đình em lâu rồi cũng chả đi chơi xa dịp này! 1 phần vì dịch phần nữa cũng sợ đông như cụ

VuongLinh19

Xe buýt
Nếu có điều kiện thì xin nghỉ phép rồi đưa cả gia đình đi chơi xa thì tốt nhất! nhưng nhiều gia đình thời gian không đồng đều, quan trọng nhất là vướng bọn trẻ con vì tụi nó còn phải đi học ấy cụ. Nên nhiều nhà dù biết là đi chơi dịp này sẽ đông, dịch vụ, chất lượng cực kém nhưng vẫn đổ ra đường để tăng niềm vui cho con trẻ, rời xa cái tivi, điện thoại ở nhà

lykunmark

Xe máy
Nhà cụ rộng rãi chứ nhà e bé,giờ chỉ muốn lao ra biển mà đông quá lại nhụt chí

lykunmark

Xe máy
nhà cụ khu nào thế?

aphich

Xe buýt
Nếu có điều kiện thì xin nghỉ phép rồi đưa cả gia đình đi chơi xa thì tốt nhất! nhưng nhiều gia đình thời gian không đồng đều, quan trọng nhất là vướng bọn trẻ con vì tụi nó còn phải đi học ấy cụ. Nên nhiều nhà dù biết là đi chơi dịp này sẽ đông, dịch vụ, chất lượng cực kém nhưng vẫn đổ ra đường để tăng niềm vui cho con trẻ, rời xa cái tivi, điện thoại ở nhà
Đúng đấy cụ, quan trọng là vướng bọn trẻ con thôi chứ người lớn thì đơn giản, đi lúc nào chẳng được.