[Funland] Vẫn chủ đề cũ, 30.4 -1.5 này các cụ đi đâu

Nhimtiu

Xe container
Vâng cụ, mời cụ về CL, sóng to, nước xanh, biển sạch, đồ hải sản ngon và giá cũng hợp lý :)
Gái Vinh và Hà Tĩnh lại xinh :))
Chả hiểu sao gái Hà Tĩnh lại thích sang CL :) mà gái tỉnh này, ko chỉ trắng nõn, xinh gái, ngọt nước cụ ah, hehe.
Mợ tả thía lày thì kinh quá làm em nhớ lại ngày xưa thi thoảng em ngủ ở ks Saigon Kim Liên ở tp Vinh có mấy em gái dân tộc Thái trắng xuống làm ở ks rất đẹp và các em gái ở đoạn ngã ba bãi Vọt lên cửa khẩu cầu treo thì chắc là cứ chiều các cụ OFers tới bến.=))

j23

Xe container
Em vừa tính làm chuyến HN-QB- Huế (tự lái).
Mình còn trẻ, vui vẻ thì ưu tiên.
Càng đông em càng đi, em lại khác các cụ khác.
Tùy hoàn cảnh và thời điểm, lứa tuổi ;)
Chục năm trở về trước em đi bạt ngàn, toàn thích những nơi càng đông càng thích.
Sau thì ngược hẳn 180° :)

Marance

Xe điện
Cả nhà ngoại e năm nay đi Cát Bà đây! E lô nhất vụ qua phà, ko biết có hết ngày ko?
Em thấm quả phà ở đây cả 2 chiều cách đây 3 năm (em đi cuối tháng 6).
Đợi chờ thật mỏi mệt! Ngồi trong xe giữa trưa nắng để chờ và nhích tí một. Hơn cả tắc đường HN.

Marance

Xe điện
Tùy hoàn cảnh và thời điểm, lứa tuổi ;)
Chục năm trở về trước em đi bạt ngàn, toàn thích những nơi càng đông càng thích.
Sau thì ngược hẳn 180° :)
Vầng, em gần 40 xuân rồi, tranh thủ Gấu nhà em được nghỉ dài ngày nên phải phi, kết hợp cho các F trải nghiệm...
Sau đó 1 tuần nhà em cày thêm chuyến Phú Quốc nữa ah.

wanderersg

Xe tăng
Đợt này đi Cao Bằng - thác Bản Giốc có đông không các cụ nhỉ?
E nghĩ đâu cũng đông hết cụ ơi..chỗ nào oto vô duọce là đông vì mọi người duọc nghỉ nhiều mới co tg đi.E cũng đau đầu ko biết đi đâu đây , vì chỗ nào cũng đông. Chắc chỉ làm chuyến ra nước ngoài thì mới ko đông như trong nước, mà ko biết bay ra vn vụ hộ chiếu vacccin ntn nữa ? Có đòi hỏi gì ko?

pisces_hn

Xe container
Dạo này ra công viên còn đông gấp mấy lần trước dịch thì mấy dịp lễ cứ ở nhà cho lành. Anh em bạn bè hẹn đi uống cafe hay sang nhà ăn thì đi.

LeThanh.emt

Xe tải
Em làm du lịch nhưng khuyên các cụ ở nhà nghỉ ngơi đi ạ. Đi đợt này xác định hành xác và rước bực vào thân thôi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ tả thía lày thì kinh quá làm em nhớ lại ngày xưa thi thoảng em ngủ ở ks Saigon Kim Liên ở tp Vinh có mấy em gái dân tộc Thái trắng xuống làm ở ks rất đẹp và các em gái ở đoạn ngã ba bãi Vọt lên cửa khẩu cầu treo thì chắc là cứ chiều các cụ OFers tới bến.=))
=))
Các cụ có đủ trình ko mà mơ các em chiều :P

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Năm nay các cụ dự định lựa chọn địa điểm nào cho gia đình để nghĩ lễ rồi?
Lưu ý, các cụ lựa chọn ở nhà, về quê, chê lễ đông, khổ dâm, hành xác, luôn khuyên bảo nên đi trước lễ và sau lễ...miễn bàn, vì cái này cũng quá cũ và ai cũng biết rồi.
Thử cập nhật sau dịch covid, địa điểm nào sẽ hút khách nhất?
Em đi Đà Nẵng
Đà nẵng, thì cụ đừng nên xuống Mỹ Khê nhé.
Nghe em đi: Ở đó đông kinh khủng.
Tới nơi khác đi cụ: Hoàng Liên Sơn chẳng hạn.

cadan

Xe container
Em search thử thì thấy khứ hồi 8 củ lần trc gấu em đi chắc rẻ hơn. Em bay máy bay riêng của khách thì phê rồi vì trên mb có một em chuyên làm bánh
và pha cafe cho còn em chỉ việc bốc phét với khách. Saigon lúc đó chưa có đường bay sang Luang Prabang giờ k biết đã có chưa?

Cccm nào mà xuống halong đi tàu ngủ đêm thì thử check vé bay scenic flight của thuỷ phi cơ
( seaplane) bay ngắm cảnh vịnh độ 25’ cũng thú vị phết. Mùa hè nhiều hôm khuyến mại cũng rẻ, em thì bay con này nhiều, nhiều hôm chiều bay về hn họ tính có 100$ bay 45’ về nội bài.

Đi Lào dễ chịu

Cảm giác như gặp lại Hanoi 30 năm trước

Đồ ăn thì tuyệt ngon

piano

Xe điện
Đi Lào dễ chịu

Cảm giác như gặp lại Hanoi 30 năm trước

Đồ ăn thì tuyệt ngon
Lào có mấy khách sạn boutique tuyệt đẹp, dấu ấn Đông Dương vẫn còn rất đậm nét cụ ạ.
Em từng ở Settha Palace bên Vientiane, và đây là khách sạn duy nhất làm em nhớ tới tận bây giờ.
Nhiều ng Lào lớn tuổi, có học thức, vẫn trao đổi với nhau bằng tiếng Pháp, rất thú vị. Kiến trúc trông thế mà nghiêm hơn VN, xây gì thì xây, ks 5 sao, tttm, đều phải có mái Lào

peace_park

Xe buýt
Đợt này đi Cao Bằng - thác Bản Giốc có đông không các cụ nhỉ?
30/4 năm ngoái e đi kiểu ngược đường mn nên khá thư thái. Ngày 1 e chạy thẳng Hà nội - Bản giốc qua đường Lạng sơn. Trưa đến nơi nhận phòng, ăn trưa rồi chiều đi thăm thác + làng đá huổi khi gì đó.
Sáng hôm sau đi động Ngườm ngao rồi về tp.Cao Bằng. Lúc này mn mới rồng rắn từ tp.CB lên thác, e dự hôm đấy thác BG thất thủ. Về CB ăn trưa, nhận phòng rồi chiều đi hang pacbo suối lenin.

peace_park

Xe buýt
Nhà e đi biển Thiên Cầm vì dự ở đây đỡ đông hơn và cũng tiện thể cho trẻ con thăm ngã ba Đồng Lộc.

Dan du an

Xe ba gác
Vừa nghỉ giỗ Tổ giờ lại 30/4 rồi lại 1/6... Nghỉ nhiều quá chả có tiền mà đi đâu.