[Funland] Vẫn chủ đề cũ, 30.4 -1.5 này các cụ đi đâu

AHBP

Xe tải
Các cụ cứ ở nhà cho lành làm giề, cùng lắm đông tí sân bay chứ xong chui Amanoi nằm mấy ngày thì sợ quái gì đông :D

small_best

Xe lăn
Em về với U thôi :)

haivina

Xe điện
Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt.

Đại tướng Alo

Xe điện
Phàm trong thiên hạ, khi mọi người đổ sô đi làm 1 việc gì đó, hãy làm điều ngược lại, ắt hạnh phúc.

- thầy u iêm bẩu thía-

=))

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay các cụ dự định lựa chọn địa điểm nào cho gia đình để nghĩ lễ rồi?
Lưu ý, các cụ lựa chọn ở nhà, về quê, chê lễ đông, khổ dâm, hành xác, luôn khuyên bảo nên đi trước lễ và sau lễ...miễn bàn, vì cái này cũng quá cũ và ai cũng biết rồi.
Thử cập nhật sau dịch covid, địa điểm nào sẽ hút khách nhất?
Em đi Đà Nẵng
Ồ, sao lại cứ phải đi mà ko phải là về nhỉ? Các bác bị hổng nghiêm trọng ở vấn đề tư duy nên cứ dịp lễ lại nghĩ đi đâu mà ko nghĩ về đâu? Cá nhân tôi thì nghĩ dịp lễ này mình về đâu, tôi có những cái nhà ở Phú Quốc thì có thể về Phú Quốc, Nha Trang cũng vậy, Đà Nẵng cũng thế, Hạ Long chơi hẳn Feria, đâu nữa nhỉ Mũi Né, Quy Nhơn, Đà Lạt, Hội An cạnh phố cổ...nhưng tôi chả thiết về đâu cả. Bình thường một tuần tôi bay 3 lần thì nghĩ đến đi là chán rồi. Ngày lễ tôi chọn ở nơi vắng vẻ có thể là quán cafe Trung Nguyên tôi hay ngồi và lên diễn đàn otofun để đàm đạo cùng các bác trên này. Dù rằng tôi vẫn bị mọi người xung quanh nói là dở hơi, tốn thời gian khi suốt ngày chui vào diễn đàn chém gió. Nhưng họ ko bao giờ hiểu rằng đó là sự tôn trọng của tôi dành cho các bác trên này. Dù các bác trên này có chen chúc nhau hành xác vào những ngày lễ thì tôi vẫn tôn trọng các bác như thường.
Tất nhiên rồi, như mọi khi vì đó là tôi mà.
Chắc chắn rồi.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Các cụ cứ ở nhà, em vẫn đi.....

...ra đường cafe những ngày HN vắng người thấy thư thái :)

xe oto rùa

Xe điện
muốn đi lắm nhưng hết xèng , đôi năm dich bệnh làm ăn ko được đang chán đời

15cm45p

Xe điện
Lưu ý, các cụ lựa chọn ở nhà, về quê, chê lễ đông, khổ dâm, hành xác, luôn khuyên bảo nên đi trước lễ và sau lễ...miễn bàn, vì cái này cũng quá cũ và ai cũng biết rồi.
Em đi Đà Nẵng
Ở nhà cho lành , đi mấy ngày này chết mệt . Mọi người nghỉ hết xong thì mình đi cho thoải mái .
Em đi du lịch tại gia :))
ở nhà cho lành tránh chen chúc chỗ đôg ngườif.ăn uống thì như đi ăn xin í.kinh nghiệm bn năm r
Ở nhà cho lành các cụ ạ.
E ở nhà thôi,tầm này đi đông mệt người,chưa kể mấy năm covid làm ăn dặt dẹo tiền nong hạn chế.
Em cũng ở nhà.
Tín hiệu tốt là Dân ta chứng tỏ còn nhiều xèng phết, đua nhau đi du lịch giá cao ầm ầm :)
Em về với bu em thôi.
Chuẩn khỏi chỉnh, sau lễ em mới đi cho thư thái.
Cứ nghỉ lễ là em ở nhà, bao năm nay vẫn vậy.
Em như các cụ trên :))
Em chỉ đi chơi những dịp không có lễ Tết đỡ phải chen lấn xô đẩy xô bồ=))

Binhkiet

Xe tăng
Cụ nào cũng nói ở nhà. Thế sao giá vé máy bay lại cao ngất ngưởng vậy? Ảo quá.

piano

Xe điện
Chắc nhiều cụ đọc không kĩ
Trong post này em muốn hỏi các cụ đã chọn ĐI cho năm 2022, chứ không bàn tới việc nên Đi hay không Đi vào dịp lễ, cái này bàn tới nát rồi, và quan điểm mỗi người thì ko có đúng sai.
Sau đợt giỗ tổ du lịch khá hoành tráng, thử xem 30.4 năm nay "nóng" ra sao.

tunglam28062009

Xe tăng
Mấy năm nay nhà e toàn về quê. Vừa chơi họ hàng kết hợp tắm nc nóng thanh thủy luôn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đi Đà Nẵng
Em đi Cửa Lò...
Có cụ nào đi cùng tuyến đường với em ko :)

agrimeco

Xe lăn
Ồ, sao lại cứ phải đi mà ko phải là về nhỉ? Các bác bị hổng nghiêm trọng ở vấn đề tư duy nên cứ dịp lễ lại nghĩ đi đâu mà ko nghĩ về đâu? Cá nhân tôi thì nghĩ dịp lễ này mình về đâu, tôi có những cái nhà ở Phú Quốc thì có thể về Phú Quốc, Nha Trang cũng vậy, Đà Nẵng cũng thế, Hạ Long chơi hẳn Feria, đâu nữa nhỉ Mũi Né, Quy Nhơn, Đà Lạt, Hội An cạnh phố cổ...nhưng tôi chả thiết về đâu cả. Bình thường một tuần tôi bay 3 lần thì nghĩ đến đi là chán rồi. Ngày lễ tôi chọn ở nơi vắng vẻ có thể là quán cafe Trung Nguyên tôi hay ngồi và lên diễn đàn otofun để đàm đạo cùng các bác trên này. Dù rằng tôi vẫn bị mọi người xung quanh nói là dở hơi, tốn thời gian khi suốt ngày chui vào diễn đàn chém gió. Nhưng họ ko bao giờ hiểu rằng đó là sự tôn trọng của tôi dành cho các bác trên này. Dù các bác trên này có chen chúc nhau hành xác vào những ngày lễ thì tôi vẫn tôn trọng các bác như thường.
Tất nhiên rồi, như mọi khi vì đó là tôi mà.
Chắc chắn rồi.
ồ, sao cụ ko ngồi cà phê Huy Tùng nhỉ, em rất ngưỡng mộ cách hành văn của cụ lâu rồi, nên muốn giao lưu với cụ nhân cái dịp nghỉ lễ này. Tất nhiên ngồi ở đâu là quyền của cụ và em tôn trọng quết định đó, chắc chắn rồi..;))

banmotnucuoi

Xe lăn
Em lên hồ con ba ba uống cafe rồi về nhà ngủ. Năm chắc lên phố cổ 1 lần

Marance

Xe điện
Em vừa tính làm chuyến HN-QB- Huế (tự lái).
Mình còn trẻ, vui vẻ thì ưu tiên.
Càng đông em càng đi, em lại khác các cụ khác.

Tonydo

Xe buýt
Báo cáo các cụ giờ này có muốn đi mấy điểm hot tí như sapa, halong, cát bà, đà nẵng, nha trang, phú quốc… cũng ko còn dịch vụ, còn thì cũng đắt lòi mắt.

m58668

Xe điện
ồ, sao cụ ko ngồi cà phê Huy Tùng nhỉ, em rất ngưỡng mộ cách hành văn của cụ lâu rồi, nên muốn giao lưu với cụ nhân cái dịp nghỉ lễ này. Tất nhiên ngồi ở đâu là quyền của cụ và em tôn trọng quết định đó, chắc chắn rồi..;))
Ồ, sao cụ không miễn phí cho offer 30/4-1/5 nhỉ. Tất nhiên miễn phí cho ai là quyền của cụ và em tôn trọng quyết định đó, chắc chắn rồi … hihi