[Thảo luận] Vẫn bức xúc đường Nguyễn Văn Đồng

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Vẫn bức xúc đường Phạm Văn Đồng

Tôi rất cần đoạn Clip của BIENTRANGT610. Xin có thể cung cấp cho tôi được không ạ ? Tôi sẽ làm việc với Đọi 6 và Sở GTCC

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Để nghị cụ chủ thớt trả lại tên cho em ngay
Cụ mang tài liệu này đi cãi nhau thì xxx nó cũng chịu chả biết cái phố này nằm ở đâu đâu.

NewPeace

Xe điện
Hà Nội mới có tên đường phố mới nhể, vội gì mà nhầm lẫn thế bác chủ thớt.
Hôm qua em đi xe máy từ lối ĐH FPT ra tiện thể chiêm nghiệm xem những lời phàn nàn của bà con thì thấy đúng. Xe làn giữa chả có kiểu gì để đi vào làn trong sát giải phân cách cả, tối qua em vẫn thấy CAGT đứng bắt, có 1 chu ISUZU biển xanh 26 đang đi làn giữa thấy CA liền chèn vạch đi vào làn trong cùng nhưng ko thấy bị tuýt.

quangdieu05

Xe buýt
Nguyễn Văn Đồng nào vậy cụ? cháu cứ nghĩ mãi. hix

conmeo1

Xe buýt
Nhầm nhọt sang trồng trọt tí, bác nào biết cái clip đấy thì giúp bác vietdungth chút, cũng là vì anh em ta và sự trong sạch cho xã hội. Em cũng có nhiều bức xúc ở đoạn Phạm Hùng, Phạm Văn Đồng nhiều lắm.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Đừng nóng cụ ! Hạ hỏa , dĩ hòa vi quí . Nên viết cho đúng tên đường . Và nếu cụ đi như cụ có đoan videoclip trên thì khả năng cụ bị xử tội gây rối trật tự công cộng là cao hơn đó và bản thân cái cụ quay đoạn videoclip đó đi sai lè chứ có đi đúng đâu .
Đường này muốn đi đúng cũng khó. Nên đặt địa vị mình hay đi đường đó mới biết

tom_cat

Xe máy
đề nghị cụ chủ thớt vào sửa lại cái tên cho a/c/e khỏi thắc mắc

Kính !!

xedieu

Xe cút kít
Em khẳng định đường này đi đúng ko khó, kể cả từ BigC ra tận cầ TL. Các chú xxx nhìn em rất thân ái, có cay cú gì đâu, ngày nào em chả 2-4 lượt. Cứ đúng luật mà đi, đầy chỗ chuyển làn, đầy chỗ có biển, cứ thế mà theo. XXX chọn chỗ đứng cũng khéo lắm, ai luật lá lơ mơ thì cà cuống và ko biết cách phản biện thôi!

xe365vn

Xe container
cái clip đấy nó thế nào mà cụ cần ah?

quangdieu05

Xe buýt
Cụ chủ muốn có cái clip, thì cụ vào topic của cụ kia, ấn vào cái video, nó chuyển sang trang youtube.
Trong đó có chỗ cho cụ download video về. xong rồi cụ làm gì thì làm ạ

Thuxe

Xe tải
Vấn đề là vạch phân làn đứt và liền. Nếu cụ nào đi từ Big C lên, quan sát kỹ sẽ thấy từng đoạn có chỗ để từ làn giữa ra làn ngoài cùng. Không phải là liền hết cả đâu ạh.
Nhà cháu hay rẽ từ Hoàng Quốc Việt ra Phạm Văn Đồng nếu ra làn ngoài ngay sẽ tẹt vạch liền, cháu vẫn nguyền ẻo mãi sao không kẻ vạch đứt. Sau ngộ ra là chỗ rẽ đó vạch liền là là đúng vì ưu tiên cho xe qua đèn đỏ đi thẳng nên cháu cứ đi làn giữa một đoạn đến chỗ quay đầu xe thì có đoạn vạch đứt, lúc đó rẽ ra làn ngoài cùng.
Cụ chủ thớt phải điều ngieen cho kỹ nha, trước khi có ý kiến với cấp có thẩm quyền.

xedieu

Xe cút kít
Em đồng ý với cụ này: Cụ chủ thớt phải điều ngieen cho kỹ nha, trước khi có ý kiến với cấp có thẩm quyền!
Vấn đề là vạch phân làn đứt và liền. Nếu cụ nào đi từ Big C lên, quan sát kỹ sẽ thấy từng đoạn có chỗ để từ làn giữa ra làn ngoài cùng. Không phải là liền hết cả đâu ạh.
Nhà cháu hay rẽ từ Hoàng Quốc Việt ra Phạm Văn Đồng nếu ra làn ngoài ngay sẽ tẹt vạch liền, cháu vẫn nguyền ẻo mãi sao không kẻ vạch đứt. Sau ngộ ra là chỗ rẽ đó vạch liền là là đúng vì ưu tiên cho xe qua đèn đỏ đi thẳng nên cháu cứ đi làn giữa một đoạn đến chỗ quay đầu xe thì có đoạn vạch đứt, lúc đó rẽ ra làn ngoài cùng.
Cụ chủ thớt phải điều ngieen cho kỹ nha, trước khi có ý kiến với cấp có thẩm quyền.

warpig

Xe đạp
chắc do mấy chú giao thông công chính vẽ ngu thôi, mà em cũng hay đi từ HQV ra Phạm văn Đồng, cũng có đè vạch 1 tý mà có xxx nào hỏi thăm đâu

viciv

Xe buýt
Em khẳng định đường này đi đúng ko khó, kể cả từ BigC ra tận cầ TL. Các chú xxx nhìn em rất thân ái, có cay cú gì đâu, ngày nào em chả 2-4 lượt. Cứ đúng luật mà đi, đầy chỗ chuyển làn, đầy chỗ có biển, cứ thế mà theo. XXX chọn chỗ đứng cũng khéo lắm, ai luật lá lơ mơ thì cà cuống và ko biết cách phản biện thôi!
Cụ nói hay quá, nhưng mà e thấy chả áp dụng được tí nào. Bản thân e bị bắt 2 lần trên đường Phạm Hùng. Một lần vì lỗi đè vạch chỗ quay đầu, ở công Kangnam (nộp phạt và ko cãi đc câu nào). Lần 2, cũng đoạn đó, e đi vào làn trong chỗ vạch đứt , có xi nhan chuyển làn đàng hoàng, vẫn bị dừng xe, cãi nhau một hồi thì ko phải nộp phạt, nhưng tốn thời gian và bực mình. Như thế, dù đi đúng luật vẫn không được cụ ạ.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
em thấy thớt này mấy ngày rồi mà cụ chủ thớt không edit lại tên cho đúng, em dự cụ bức xúc là đường Phạm Văn Đồng ợ, còn đường Nguyễn Văn Đồng ít nhất là ở HN em chưa gặp bao giờ.

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Bức xúc quá mà không giải quyết bằng tình cảm được thì giải quyết bằng tay chân đi.

CAP_bl

Xe điện
Đúng là nên điều nghiên kỹ trước khi có ý kiến, việc gì mà chả phải vậy nhỉ.
Tuy nhiên nếu đi dọc cả đường PH, mới thấy số chỗ vạch đứt để rẽ từ làn giữa ra làn ngoài cùng rất ít. Ngay ví dụ rẽ từ Big C vào PH, phải đi một đoạn rất dài mới đến vạch đứt tại ngã tư, điều này rất khó giải thích (chắc chỉ có mấy ông thiết kế, vẽ mới giải thích được). Nói chung ở ta, nếu có sai sót thì ...rút kinh nghiệm thôi.
Một điều nữa là trình độ xxx (thậm chí còn không thuộc luật) nhưng cứ giơ gậy như đúng rồi, cũng chả thấy cấp nào chịu trách nhiệm về việc này :( - hay là do chúng ta hiền quá nhể :((

haiphus

Xe buýt
Bác hay đi đường đấy nên biết cách tránh xxx, còn những người lạ thì sao? Từ BigC đến PVĐ em không thấy có biển qui định làn xe mà xxx vẫn vẫy và phạt là không đúng.

Btw, em cũng nhớ là khi mà biển và vạch kẻ đường không khớp nhau thì phải tuân thủ theo biển. Vậy từ bigC đến PVĐ thì phải đi đúng vạch trước khi quan tâm đến làn.

xedieu

Xe cút kít
Em có mấy nhời dư lày:

1. Đừng đi theo thói quen. Cụ nào bảo em quen đường nên biết cách đối phó là không đúng đâu. Đi theo thói quen thì vài hôm nữa xxx chuyển sang bắt lỗi đè vạch đừng kêu.

2. Cụ nào nói từ BigC ra rất dài mới có chỗ chuyển làn. Thế xxx có bắt trước chỗ vạch đứt không?

3. Cụ nào đó đè vạch liền chỗ không đc đè thì xxx tuýt còn oan gì ạ? Đến chỗ bắt đè lại ko đè thì xxx tuýt oan gì ạ? Chốt xxx bắt sai làn gần FPT 17 tầng là ngay sau biển phân làn, bị ở đấy thì oan gì ạ?

4. Cụ nào nói từ BigC về không có biển phân làn, đúng, em toàn đi giữa mà. Nếu xxx nó gọi xuống thì phải chém luôn, dứt khoát và dõng dạc như một lái xe mà luật lá làu làu, nó xin lỗi mời đi ngay.

5. Đôi khi xxx bắt lại vì cái "thái độ" lái xe rất giống người đang vi phạm! :D