[Funland] Valnetine rồi, các cụ có tặng gì cho bà xã không? chi phí có nhiều không?

MuathuHN252

Xe cút kít
Ôi dồi, những ngày lễ em chỉ muốn hoa quà tàng hình trước bao cặp mắt lân la dò xét của các đồng nghiệp rồi bao câu chuyện làm quà lúc trà dư tửu hậu xoay quanh cái bó hoa đó,
Nên đúng là mỗi người một mong muốn khác nhau thật >:D<
Vâng. E cũng ko có nhu cầu đó, với cả e ko làm vp nên chả cần điện hoa đến vp hay gì để khoe với ai. Thiết thực nhất với em ngày lễ ck nhắn chúc 1 câu, đến cuối tuần về bảo giờ nhà mình đi ăn mừng bù. Cả nhà quây quần bên nhau vậy là đủ, hoặc là chuyển khoản cho e 1 số tiền e tự mua. Khỏi hoa hoét cho mệt.

landaumuaxe

Xe điện
Vâng. E cũng ko có nhu cầu đó, với cả e ko làm vp nên chả cần điện hoa đến vp hay gì để khoe với ai. Thiết thực nhất với em ngày lễ ck nhắn chúc 1 câu, đến cuối tuần về bảo giờ nhà mình đi ăn mừng bù. Cả nhà quây quần bên nhau vậy là đủ, hoặc là chuyển khoản cho e 1 số tiền e tự mua. Khỏi hoa hoét cho mệt.
đoạn trên e cũng ok thôi, chồng cứ nhớ là được, chứ bảo ck 1 số tiền thì e lại k thích lắm ợ, nếu định tặng tiền, e sẽ về giao ban xong, e đưa thêm cho tiền thi
Không tặng thì không sao? chỉ bị nguýt 1 phát rồi tối xử thôi.
Còn tặng thì vẫn bị nguýt, tối vẫn bị xử và sau đó còn phải giải trình tiền đâu mà mua đồ tặng, quỹ đen như nào? giấu ở đâu?
Đến chán
hehe, nếu gấu nó kìm kẹp tc thế thì cách cụ làm cũng hợp lý, em mà là cụ thì e bảo là mai vlt, a định tặng cái đh hay lọ nước hoa, mà tiền a vợ cầm hết rồi??? nếu k cho tiền thì thôi, còn cho tiền e cứ vống lên 3tr rồi mua 1tr, cất 2tr đi bia , cứ thế lại thích năm có 365 ngày t
Em chả tủi thân tủi phận gì mấy cái ngày này bao giờ :D, mà còn bơm thêm cho các em nhân viên để các em í kể chồng mình dư lào dư lào, xong xuýt xoa bảo trời ơi, sao đàn ông tử tế toàn bị các em vợt hết dồi hay sao, chị chả được bát nước suýt nào :))

Thế cho các em í sướng, hihi, chứ bảo nhà chị ngày nào cũng là Valentine có khi các em lại =P~ =))
hehehe, mợ cao tay thế

MuathuHN252

Xe cút kít
đoạn trên e cũng ok thôi, chồng cứ nhớ là được, chứ bảo ck 1 số tiền thì e lại k thích lắm ợ, nếu định tặng tiền, e sẽ về giao ban xong, e đưa thêm cho tiền thi
hehe, nếu gấu nó kìm kẹp tc thế thì cách cụ làm cũng hợp lý, em mà là cụ thì e bảo là mai vlt, a định tặng cái đh hay lọ nước hoa, mà tiền a vợ cầm hết rồi??? nếu k cho tiền thì thôi, còn cho tiền e cứ vống lên 3tr rồi mua 1tr, cất 2tr đi bia , cứ thế lại thích năm có 365 ngày t
hehehe, mợ cao tay thế
Thì ck e ko ở nhà cụ ah.ck e làm ăn xa mà. Hoa thì lãng phí, quà thì nói thật ck e cũng ko chắc e thích gì đâu ấy

landaumuaxe

Xe điện
Hehe, thế là chúng nó phấn khởi lắm, cười hinh hích, xong lại chép miệng chèm chẹp thương thân chị già hẩm hiu chả được bông hoa héo nào, =((
Em thì chúng nó vui còn em thì được cười, giờ đang ngồi gõ mấy dòng này em vẫn cười hihi đây này, thế là hơn cả Valentine rồi :D
vâng, e hiểu cái mợ đang nói, có lẽ mợ đang suy nghĩ cái bọn trẻ con , bị lừa mà không biết , đúng trẻ con, nhưng mấy e đấy lại nghĩ, đúng là đời chả mấy tí, có chồng mà chả biết hạnh phúc là gì, khô như ngói rang, nghĩ mà khổ cho mụ già haha

phamthoaibk

Xe buýt
Làm bó 100 đóa Hồng ...cúng thì rẻ bèo, tác dụng liên thành \m/\m/\m/
PS: Chỗ em gần chợ Hoa, 1k/1 bông mua từ sáng sớm 8->8->

View attachment 7671452
Mấy ngày này phải chơi loại hoa Đà Lạt hoặc hoa nhập cụ ah. Còn ngày thường chơi loại hồng cúng này cũng được. Chỗ em toàn quất 5k/bông.

captain81

Xe tải
14/2 là ngày gì? ngày "Lễ tình yêu của trai gái'' ở một đất nước xa lạ nào đó?!
Tụi trẻ, tụi mà đang mải mê chinh chiến với với những mối tình, thì 14/2 có lẽ cũng như nhiều ngày khác, chỉ là một cái cớ để tìm cách tán tỉnh nhau hay để ''chốt hạ'' một quá trình tán tỉnh...
Truyền thông thì hùa theo ''Trend'' để có bài, để câu ''View'' nên vô tình hoặc cố ý cổ suý thêm cho những ngày, những dịp như thế này.
Người bán hàng thì cũng tranh thủ té nước theo mưa để kiếm thêm cân thịt, bó rau cho bữa cơm chiều...
Liệu rằng các bà, các chị bán hoa, bán quà cho mấy dịp này có nhận được một bó hoa, một món quà, một câu chúc tụng nào từ chồng mình không nhỉ?

Mấy ngày này đi đâu cũng thấy hoa, quà chào mừng, mở TV hay internet cũng nhan nhản tin, bài mô tả chi tiết từ vỉa hè đến phố chợ, từ thành thị đến nông thôn, từ Tây sang Tàu... ít nhiều khiến các bà, các mợ cũng hóng theo, và khiến em cùng một số cụ cũng sốt sắng, cơ mà là sốt sắng vị sợ các mợ ở nhà chạnh lòng với chị em thôi chứ chả phải sốt sắng thể hiện tình yêu của mình...
Vô hình chung ở nhiều hoàn cảnh, nó đang trở thành... gánh nặng, thành một thứ phù phiếm để khoe lên mạng xã hội, khoe với chị em xung quanh...

Hôm nay em xung phong không tặng gì, không chúc tụng gì, có cụ nào theo em không :D
Êy, đành rằng như thế, nhưng tự nhiên có thêm cái ngày cccm bớt cơm áo gạo tiền để chú ý đến nhau, hỏi thăm nhau, tình cảm với nhau, nuôi dưỡng tình yêu... cũng là điều tốt, êy!

Được gửi từ from captain - Otofun

MuathuHN252

Xe cút kít
Làm bó 100 đóa Hồng ...cúng thì rẻ bèo, tác dụng liên thành \m/\m/\m/
PS: Chỗ em gần chợ Hoa, 1k/1 bông mua từ sáng sớm 8->8->

View attachment 7671452
Hồng này đẹp mà. Cúng gì. E chỉ cần 1 bó này để cắm vô lọ là dc rồi.
Nếu thơm nữa thì quá ổn, lâu lâu đi qua hít hà mùi hoa tý.

Chỉnh sửa cuối:

landaumuaxe

Xe điện
Hồng này đẹp mà. Cúng gì. E chỉ cần 1 bó này để cắm vô lọ là dc rồi.
Nếu thơm nữa thì quá ổn, lâu lâu đi qua hít hà mùi hoa tý.
nhìn cũng đẹp mợ ạ, tối qua thằng con giai ngồi bảo bố là mai 14.2 đấy, bố có mua hoa hồng tặng mẹ không, e bảo là hoa hồng làm gì, nhà thiếu gì hồng ( nhà e có 15 cây hồng, đủ màu đang ra hoa ), e mới bảo vậy thì thằng con nó bảo, con biết là bố sẽ tk tiền, lấy hoa của mẹ, nhưng hoa đó mẹ trồng, nó k có ý nghĩa gì cả , đấy thằng con lớp 8 của em nó mắng em thế đấy

MuathuHN252

Xe cút kít
nhìn cũng đẹp mợ ạ, tối qua thằng con giai ngồi bảo bố là mai 14.2 đấy, bố có mua hoa hồng tặng mẹ không, e bảo là hoa hồng làm gì, nhà thiếu gì hồng ( nhà e có 15 cây hồng, đủ màu đang ra hoa ), e mới bảo vậy thì thằng con nó bảo, con biết là bố sẽ tk tiền, lấy hoa của mẹ, nhưng hoa đó mẹ trồng, nó k có ý nghĩa gì cả , đấy thằng con lớp 8 của em nó mắng em thế đấy
Đúng là con hơn cha rồi.
Con em đầu tiên e thấy nó thừa hưởng cái ngủ ngáy của bố nó. Đêm mấy bố con ngáy có khi mẹ ko ngủ dc luôn còn gì nữa e cũng chưa biết. Ah dc nước ăn nước ngủ nữa

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
e ck vợ 142k :))

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
em không cần hoa hay trái, và cái này là ngày dành cho nhau chứ không nhất thiết phải bắt chồng tặng mình, mình cũng có thể tặng cho chồng... nên lễ nghĩa lắm làm gì, đi chơi, hay ăn ngon, hoặc 1 cốc cafe cũng vui rồi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tối qua em hỳ hục móc trộm lợn của thằng cu được mấy loét rồi, chiều về làm bó hoa tặng gấu cho nó nhã. Mà chả đâu nó khù khoằm như ở mình, đáng lẽ ngày này cánh đàn ông phải rung đùi, ngồi nhổ râu hưởng lộc chị em tặng chớ :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Tối qua em hỳ hục móc trộm lợn của thằng cu được mấy loét rồi, chiều về làm bó hoa tặng gấu cho nó nhã. Mà chả đâu nó khù khoằm như ở mình, đáng lẽ ngày này cánh đàn ông phải rung đùi, ngồi nhổ râu hưởng lộc chị em tặng chớ :))
Chị em ăn mặc đẹp để các cụ ngắm còn dề

Thắng Formosa

Xe tăng
e nhắn với vợ : tài khoản ngân hàng em giữ hết rồi, nên ưng quà gì em tự mua nhé.
Kể ra cũng khỏe các cụ ợ.

Thắng Formosa

Xe tăng
Chị e VN đầu gấu quá, lễ gì cũng vơ hết về phần mình thôi cụ nhể =))

matizvan2009

Xe ba gác
Quà á? Điện có Hoa.

Xe gia đình

Xe điện
Vèo cái lại valentine, cuối tháng lại sn vợ, rồi lại 8.3....nghĩ thôi mà đã hoang mang, vì dạo này tiền nó cứ đi đâu ý . Vẫn biết là vc 16 năm rồi, tình cảm nó không bay như hồi mới , nhưng vào những dịp đặc biệt, e luôn muốn vợ mình cũng vẫn được bông hoa, gói quà, phụ nữ mà, dù có tuổi nào hay như nào vẫn muốn được tặng hoa, dạo này tiền kém, như mọi năm là cứ đúng ngày gọi ra hàng hoa, tối qua tranh thủ đi đổ xăng xe cho vợ, tạt qua hàng hoa mặc cả cò kè tí , lẵng thì 500k, mà bó 300k , cân nhắc cuối cùng chốt bó hoa 300k kèm km bưu thiếp và free ship cho hôm nay, mua xong cũng thấy hơi áy náy, thấy nó hơi rẻ rẻ, chả biết vợ có thích không?
Nay các cụ có chương trình gì chia sẻ cho e học hỏi với.
Valentine e chúc các mợ nhận được nhiều tình yêu từ đối tác , chúc cccm trên of nhà mình luôn hạnh phúc.
Tự cung tự cấp, tặng những gì nhà trồng được cụ nhé :)