[Funland] Vãi thật , đang bay mà lên cơn thì ...!!!

tototata

Xe buýt
Cu này em chỉ nhớ là có cái mồm rộng mang tai, môi mỏng thâm, sao cứ khen nó đẹp giai nhỉ. Hay gu các cụ thay đổi mà em không cập nhật kịp.

Chỉnh sửa cuối:

Bino

Xe điện

Mytv

Xe điện
Cụ nói e mới biết dân ta soi gương bằng cái "gương sáng" này đấy
Xưa nay vs e lơ xe vs tiếp viên hk như nhau, lái xe khách vs phi công mb tm cũng ngang nhau, em chỉ nể phi công mb chiến đấu vì họ k giàu mà trăm ngàn người mới chọn dc 1
Cụ vậy là coi thường dân phi công quá đó. Để đáp ứng y/c điều kiện sk thôi thì ko phải ai cũng làm dc. Rồi còn y/c về ngoại ngữ nữa. À lại còn thêm chi phí học đắt đỏ. Khi hoàn thành dc khoá học có bằng làm việc trong môi trường như vậy ko phải ai cũng trụ dc. Cụ nhìn cái khoang buồng máy xem để nhớ dc hết các công tắc, chức năng có đơn giản ko? Ko phải tự nhiên thu nhập của phi công luôn dc xếp ở mức cao hơn rất nhiều so với mặt bằng các ngành nghề khác.
Tất nhiên phi công quân sự thì khủng khiếp rồi.

juve99

Xe cút kít
Cu này em chỉ nhớ là có cái mồm rộng mang tai, môi mỏng thâm, sao cứ khen nó đẹp giai nhỉ. Hay gu các cụ thay đổi mà em không cập nhật kịp.
E có thấy ai khen cậu dv nhí, PC này đẹp trai đâu nhỉ. Được cái phom PC thì cũng săn chắc, cao ráo, bụng bé hơn các cụ ham nhậu trên này thôi. Cậu này có nhược điểm đôi mắt trố lồi nên hồi bé hay dc giao các vai tinh nghịch lém lỉnh.

TQM 72

Xe hơi
Phi công cũng là một nghề, chi phí đào tạo tự bỏ hoặc được đầu tư kèm điều kiện làm việc. Giờ nghiện thì mất nghiệp thôi.

Em thấy chả oan gì, báo chí cứ làm um lên.

Em cũng bay nhiều cơ trưởng tây ta đủ cả thấy chả khác gì nhau. Cơ trưởng cũng phải có lý lịch bay tốt chứ chả nhờ quan hệ hay tây ta được.

nowhereland

Xe điện
Thằng cu này là con trai bà Hương Dung - NSUT của đoàn kịch CAND nhà ở ven hồ Hoàng Cầu, nó có cô chị khá xinh tên là Thùy Dương cũng đóng vài bộ phim truyền hình. Hồi bé bọn trẻ con tụi em hay bơi hồ Hoàng Cầu trêu chị em nó suốt
Em bơi hồ đấy suốt có thấy nữ bơi bao giờ đâu nhỉ?

Camontinhyeu

Xe điện
Em thấy thanh niên bây giờ dùng cỏ nhiều mà, nhưng nó có nghiệ đâu như thuốc nào thôi

tototata

Xe buýt
E có thấy ai khen cậu dv nhí, PC này đẹp trai đâu nhỉ. Được cái phom PC thì cũng săn chắc, cao ráo, bụng bé hơn các cụ ham nhậu trên này thôi. Cậu này có nhược điểm đôi mắt trố lồi nên hồi bé hay dc giao các vai tinh nghịch lém lỉnh.
Vâng cả quả mắt trố nữa nhìn rất giống ông diễn viên mà có cậu con trai xíu xịu cũng diễn viên hài.

202

Xe container
Xưa giờ em đi máy bay cũng chả ít, Nội Bài - Tân Sơn Nhất, Rạch giá, Phú Quốc, Pleiku, Đà Nẵng, Cam Ranh.....

Thì gần như tuyệt đại đa số các chuyến bay, cơ trưởng là người nước ngoài, mọi người đi mà gặp cơ trưởng người Việt thì em không biết.

=> Cơ trưởng là người Việt thì cũng là dạng đẳng cấp, ko phải dạng vừa, cho nên tiếc nuối cũng là đúng thôi.
Cơ trưởng nc ngoài vì mình đào tạo ít và tốn kém. Chứ cơ trg nc ngoài cũng bt thôi.

matizvan2009

Xe ba gác
Cơ trưởng nc ngoài vì mình đào tạo ít và tốn kém. Chứ cơ trg nc ngoài cũng bt thôi.
Pc nước ngoài có phần nào liên quan đến việc thuê máy bay ướt khô gì đó. Thuê mb phải kèm pc, thậm chí tiếp viên. Vj hay có tiếp viên ngoại là do vụ ướt khô này.

• Vodka
Reactions: 202

hm.tuan

Xì hơi lốp
Qua mấy lần bay mà thông báo cơ trưởng là người VN, lúc hạ cánh cho hẫng mấy lần thật là vãi lái, thì từ đó em sợ tài xế VN lắm.
Khéo gặp tài xế ngáo như cháu này, chơi ke chứ chả thường.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Liệu có phải nội bộ chơi nhau ko các cụ, ngành này thu nhập cao nên cũng khốc liệt lắm

haiyen1012

Xe điện
Em bơi hồ đấy suốt có thấy nữ bơi bao giờ đâu nhỉ?
Gần 30 năm trước lúc hồ còn chưa kè, mà chị em nó ko bơi chỉ hay đứng trên bờ chơi thôi, chỗ bọn em xuống hồ là ngay cửa nhà hát kịch CAND

nowhereland

Xe điện
Gần 30 năm trước lúc hồ còn chưa kè, mà chị em nó ko bơi chỉ hay đứng trên bờ chơi thôi, chỗ bọn em xuống hồ là ngay cửa nhà hát kịch CAND
Hồ kè năm 96 hay 98 gì đấy, trước khi kè chỗ cửa đoàn ngày ấy còn cái ô tô hỏng bên gốc cây, sau lúc kè hồ mới thanh lý mang đi. Em cũng tắm suốt mà không gặp mợ nhỉ? Nhà bà HD ở cuối dãy chỗ đầu ngõ nhà Vân Dung, cũng cách cửa đoàn mấy chục mét. Em Dương đi đóng vai quần chúng cùng em mấy phim, có cả phim Mùa hè chiều thẳng đứng của Trần Anh Hùng, đợt quay trên phố cổ. Mà ở khu đấy thích hay không thôi chứ vai diễn có mà đầy.