Vài tấm ảnh em mới đi Cô Tô về ạ ...

Taycuphach

Xe tải
hehe cám ơn bác quangna đã giúp sức cho em. Em chưa đi đảo Thanh Lâm bao giờ cả ạ nhưng chắc sẽ rất đẹp rồi ... Recommend mọi người lúc đi ngang khu rừng nguyên sinh ra bãi vàng chảy (từ đó em kô thể nào nghe rõ được ạ :D) thì nên dừng lại ven đường một chút vì biền ở đây rất trong và xanh bãi biển dài rất thích hợp cho việc chụp ảnh. Mấy pô bay bay là em chụp ở bãi này đó ạ. Mà đoàn em đi khoảng 5 người đi 5 ngày mất khoảng 1tr5 một người ạ. Bằng vé máy bay vào SG thôi ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

phongthan10

Xe tải
quá đẹp bác ơi...nhất định từ h đến hết hè Em fai? làm 1 chuyến ra đấy....

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em oánh dấu 1 phát. Nhà em gần đấy mà chưa đi bao giờ.

2R+

Xe điện

Taycuphach

Xe tải
bác ơi đi đi bác ạ sẽ không phải hối tiếc đâu ...

Có cái ảnh share tiếp ạ. Đến tối sẽ làm bài dài hơn :D :D :D

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ chuốc em say quá ...em xin kể tiếp về Cô tô ạ ... trong bài thỉnh thoảng có chi tiết không liên quan đến nhiếp ảnh nhưng em nghĩ là cho các cụ tham khảo về dịch vụ ở Cô tô mọi ngươi nhé

Bọn em xuất phát từ tối thứ sáu từ Hà nội đến Vân đồn là 12h đêm (xe chạy mất 4h ạ) bọn em chọn một nhà nghỉ ngay gần cảng cái rồng để kịp đón chuyến tầu sớm hôm sau ra Cô tô ạ. Giá thuê phòng tại vân đồn là 150k/phòng. Rộng rãi thoải mái ạ. Giá tiền tầu chạy từ Vân đồn ra Cô tô là 70k/người tầu khởi hành vào lúc sáng sớm nên nhà bác nào đi thì nhớ để chuông đồng hồ ạ. Tầu đi ra cô tô hết khoảng 3h đồng hồ lúc đi trong vình thì không vấn đề gì ạ, nhưng nó sẽ có khoảng 1 h tầu chạy trên biển cũng hơi vất vả một tý (nếu gặp hôm biển lặng thì kô vấn đề gì đâu ạ)

Bọn em thuê nhà nghỉ ở nhà nghỉ của UBND huyện Cô tô thì phải (hic em không nhớ chính xác nhưng nó là nhà nghỉ to nhất đảo ạ) tiền phòng khoảng 150k/ngày ạ. Mọi người lưu ý một chi tiết đó là trên đảo chưa có điện ạ; điện sinh hoạt là từ máy nổ nên nhà nghỉ sẽ tắt điện trong ngày (thời gian này thực ra khách cũng đi chơi tắm biển nên cũng không lo); tối sẽ có điện từ 6h tới 11h đêm với ngày thường và tới 5h sáng đối với T7 và CN ạ. Nếu các bác thích thì có thể thuê lều và trại để cắm trại trên bãi biển rất thoáng và mát ạ (hơi nhiều muỗi một chút các bác chịu khó đóng cửa lều cẩn thận ạ)

Đồ ăn thức uống trên Cô tô em cảm thấy hài lòng và hợp lý, hơi mắc một chút so với những đồ ăn phải chở từ đất liền ra (nhưng chấp nhận được ạ) Ăn thì các bác có thể có vài option sau đây em cảm thấy hợp lý. Đặt ăn ở quán cơm ở đối diện nhà nghỉ (ở Cô tô dịch vụ ăn uống chưa phát triển lắm đâu ạ, các bác nào có xiền về đó đầu tư đi) hoặc đặt ăn đồ nướng trên bãi biển (khoảng 150 - 180k/người là OK rồi ạ)

Một số điều inconvenience như vậy nhưng em vấn recommended mọi người nên đến cô tô vì ngoài cảnh sắc thiên nhiên hoang sơ thì con người cô tô khiến em rất hâm mộ. Phải nói là con người ở đây rất thật thà và mến khách có lần bọn em nghỉ trưa nằm lăn ra đường, xe máy đồ đạc không hề cất cứ để tơ hơ ra thôi nhưng sau khi bọn em đi chơi chán chê quay lại không thấy suy suyển đến cả cái bánh trong túi. :D

Nếu mọi người thích mọi người có thể thuê một chiếc thuyền đi chơi một ngày các đảo xung quanh Cô tô ạ. Chi phí khoảng 1tr2/ngày cảnh đẹp chắc chắn sẽ làm siêu lòng bất cứ một ai. Còn phương tiện đi lại trên đảo thì mọi người có thể thuê xe ôm hoặc thuê luôn xe (em ủng hộ phương án 2 nếu đi chơi lâu ạ) tiền thuê xe ôm khoảng 150k/ngày và 75k/nửa ngày ạ.

Tạm thời thế đã nhé ... mọi người cần hỏi gì thì xin mời liên lạc với một bác chuyên dẫn đoàn ra du lịch đảo Cô tô là bác Minh: 0982480804 và nói là được nhóm "Hoành Tráng" giới thiệu đến là bác ý sẽ giúp các bác những thắc mắc về Cô tô ạ. Bác Minh là người đang giữ kỷ lục hướng dẫn một đoàn leo Fan đông nhất và có mặt trong đoàn thám hiểm của Việt Nam tới Everest ạ . Tính bác này rất thoải mái và vui tính đi cùng rất dễ chịu ạ.

Tạm thế các bác nhé. Có gì cần thêm các bác cứ phát biểu ạ. Nếu biết em sẽ trả lời ngay

Bác đi Cô Tô với Minh hôm nào ấy nhỉ,không biết tôi có chở bác xuống đấy không

Minh Tu

Xe buýt
Các cụ chuốc em say quá ...em xin kể tiếp về Cô tô ạ ... trong bài thỉnh thoảng có chi tiết không liên quan đến nhiếp ảnh nhưng em nghĩ là cho các cụ tham khảo về dịch vụ ở Cô tô mọi ngươi nhé

Bọn em xuất phát từ tối thứ sáu từ Hà nội đến Vân đồn là 12h đêm (xe chạy mất 4h ạ) bọn em chọn một nhà nghỉ ngay gần cảng cái rồng để kịp đón chuyến tầu sớm hôm sau ra Cô tô ạ. Giá thuê phòng tại vân đồn là 150k/phòng. Rộng rãi thoải mái ạ. Giá tiền tầu chạy từ Vân đồn ra Cô tô là 70k/người tầu khởi hành vào lúc sáng sớm nên nhà bác nào đi thì nhớ để chuông đồng hồ ạ. Tầu đi ra cô tô hết khoảng 3h đồng hồ lúc đi trong vình thì không vấn đề gì ạ, nhưng nó sẽ có khoảng 1 h tầu chạy trên biển cũng hơi vất vả một tý (nếu gặp hôm biển lặng thì kô vấn đề gì đâu ạ)

Bọn em thuê nhà nghỉ ở nhà nghỉ của UBND huyện Cô tô thì phải (hic em không nhớ chính xác nhưng nó là nhà nghỉ to nhất đảo ạ) tiền phòng khoảng 150k/ngày ạ. Mọi người lưu ý một chi tiết đó là trên đảo chưa có điện ạ; điện sinh hoạt là từ máy nổ nên nhà nghỉ sẽ tắt điện trong ngày (thời gian này thực ra khách cũng đi chơi tắm biển nên cũng không lo); tối sẽ có điện từ 6h tới 11h đêm với ngày thường và tới 5h sáng đối với T7 và CN ạ. Nếu các bác thích thì có thể thuê lều và trại để cắm trại trên bãi biển rất thoáng và mát ạ (hơi nhiều muỗi một chút các bác chịu khó đóng cửa lều cẩn thận ạ)

Đồ ăn thức uống trên Cô tô em cảm thấy hài lòng và hợp lý, hơi mắc một chút so với những đồ ăn phải chở từ đất liền ra (nhưng chấp nhận được ạ) Ăn thì các bác có thể có vài option sau đây em cảm thấy hợp lý. Đặt ăn ở quán cơm ở đối diện nhà nghỉ (ở Cô tô dịch vụ ăn uống chưa phát triển lắm đâu ạ, các bác nào có xiền về đó đầu tư đi) hoặc đặt ăn đồ nướng trên bãi biển (khoảng 150 - 180k/người là OK rồi ạ)

Một số điều inconvenience như vậy nhưng em vấn recommended mọi người nên đến cô tô vì ngoài cảnh sắc thiên nhiên hoang sơ thì con người cô tô khiến em rất hâm mộ. Phải nói là con người ở đây rất thật thà và mến khách có lần bọn em nghỉ trưa nằm lăn ra đường, xe máy đồ đạc không hề cất cứ để tơ hơ ra thôi nhưng sau khi bọn em đi chơi chán chê quay lại không thấy suy suyển đến cả cái bánh trong túi. :D

Nếu mọi người thích mọi người có thể thuê một chiếc thuyền đi chơi một ngày các đảo xung quanh Cô tô ạ. Chi phí khoảng 1tr2/ngày cảnh đẹp chắc chắn sẽ làm siêu lòng bất cứ một ai. Còn phương tiện đi lại trên đảo thì mọi người có thể thuê xe ôm hoặc thuê luôn xe (em ủng hộ phương án 2 nếu đi chơi lâu ạ) tiền thuê xe ôm khoảng 150k/ngày và 75k/nửa ngày ạ.

Tạm thời thế đã nhé ... mọi người cần hỏi gì thì xin mời liên lạc với một bác chuyên dẫn đoàn ra du lịch đảo Cô tô là bác Minh: 0982480804 và nói là được nhóm "Hoành Tráng" giới thiệu đến là bác ý sẽ giúp các bác những thắc mắc về Cô tô ạ. Bác Minh là người đang giữ kỷ lục hướng dẫn một đoàn leo Fan đông nhất và có mặt trong đoàn thám hiểm của Việt Nam tới Everest ạ . Tính bác này rất thoải mái và vui tính đi cùng rất dễ chịu ạ.

Tạm thế các bác nhé. Có gì cần thêm các bác cứ phát biểu ạ. Nếu biết em sẽ trả lời ngay
Em lạy các cụ. Về cái khoản này thì các cụ cứ mua thuốc bôi chống muỗi cho nó lành. Nhà em đi,chỉ ở Vân Đồn mà trong phòng bật đieeuf hòa lạnh ngắt, muỗi vẫn bay như bt, to hơn cả con ruồi trâu. Con em em mới hơn 2 tuôi nhìn thấy muỗi nó bảo là con ruồi thì các cụ cũng có thể tưởng tượng đc đấy ạ.:102::102::102::77::77::77:.Em bị nó đốt 2 phát vào chân, sưng to như cái mụn:'(:'(:'(:'(

Veracruz_2110

Xe đạp
Hay quá, nhưng ở Cotô có nơi nào để vui chơicho vui được không?

littlemouse

Xe tăng
Em gửi các bác vài thông tin về Cô tô, Em đi từ 2007 nên ko rõ giờ có thay đổi nhiều không.

Ở đó em thấy có mỗi cái nhà khách huyện ủy là hoành tráng nhất.

Anh Việt quản lý nhà khách UB huyện Cô Tô: 0912658659
Lễ tân nhà khách: 033889388
Đi tầu ra Coto Anh Diệp phụ trách tàu tại cảng Cái Rồng: 0915193540
Còn tối các cụ đến Vân Đồn rồi thì khỏi lo ăn uống, lần trước em đến lúc 10h tối mà vẫn còn quan nhậu và đồ ăn, đủ để uống say khướt đến sáng hôm sau. Mà em thấy kỷ lục đợt em đi hồi đó ăn uống ở Vân Đồn và Coto là rẻ nhất giờ thì em ko rõ thế nào.
Chúc các bác đi chơi vui vẻ

(b) (b) (b)

Lập Tái

Xe điện
Chỗ này đẹp thật . Chi phí 1M/người từ thứ 6-CN thì cũng không quá đắt so với kiểu đi bộ đội bọn em ! !!! OK rùi ...làm 1 chuyến :21:

palm

Xe đạp
cảm ơn cụ nhé (b). em đánh dấu một cái

Taycuphach

Xe tải
Cô tô nổi tiếng về bãi biển đẹp ... điều đó rất đúng nhưng chưa đủ ... Đến Cô Tô em còn thấy được những khu rừng nguyên sinh (dân đảo bảo vậy chắc là đúng ạ) với hệ động thực vật vô cùng phong phú ...

Em chạy vào rừng một tý mà không dám vào sâu hơn nữa vì nhìn thấy nhiều tơ nhện và nhiều chú mầu sắc lạ quá khi nó cắn mình phát thì tiêu ... đây là một ví dụ ...

Đi vào trên con đường qua rừng nguyên sinh, không khí rất trong lành và mát mẻ ngoài trời có thể nắng chang chang 37-38 độ nhưng đi vào trong bóng mát của khu rừng thì nhiệt độ chêng đáng kể ạ. Bọn em đã ngủ dưới bóng mát của rừng nguyên sinh và cảm giác thì vô cùng khó tả vì là lần đầu tiên ngủ ở trên đường ... thế mà nhắm mắt vào một cái là có thể ngủ say được như ở nhà vậy. Cảm giác bình yên có thể đưa ta vào giấc ngủ nhanh như vậy sao ...

Nắng như làm lá cây dát bạc tạo nên một khung cảnh vô cùng huyền ảo ạ ...

Cái ảnh này của một bác trong đoàn chụp mẫu nhà bác ý. Boke tạo lên một mầu sắc lung linh thích vật ...

Photo by: Kachi; PS by Phach

Những điều em kể về Cô tô là chỉ cho riêng các bác thôi nhé ... đừng kể cho ai cả

Các bác hãy đi và cảm nhận sau đó kể cho người khác cũng chưa muộn ạ... Em tin mỗi người sẽ có một cảm nhận rất riêng của riêng mình còn cảm nhận của em thì ....

TÔI YÊU CÔ TÔ

Chỉnh sửa cuối:

Mic71

Xe buýt
Đẹp thật, nhưng em chỉ lo mỗi say sóng thôi:'(

babetnhe

Xe điện
Bác cuphach này ác thật rắc đống thính làm anh em sôi hết cả lên :102:
Mà bác cho em hỏi kỹ 1 tý là mẫu nhà bác diễn nhiệt tình thế thay dễ đến 4-5 bộ váy thế thì giặt giũ phơi phóng chỗ nào ạ ?
Em hỏi thật vì con gái em nó nhớn rồi và cũng điệu lắm , nhỡ phải ôm cả balo quần áo ướt về thì chết !:69:

SayXe1902

Xe hơi
Website
www.mohinh.com
Cụ Phách cho hỏi cái ảnh đầu tiên tại sao lại để cái phần núi nó vừa nghiêng vừa bị cắt thế, cắt hẳn đi có hơn không? Và một vài tấm khác (pót bên ttvn) có bố cục khó hiểu kô nhớ lắm.
Cái nằm xếp hình trái tim trông hơi sợ.
Những cái ảnh có môi trường tốt, không shop với HDR gì ý trông đẹp hơn hẳn cái có, cháu thật.
Hội ảnh TTVN đang cãi nhau với cả người ta hôn nhau nhiều quá cháu ngại kô dám vào, hỏi cụ ở đây.

Taycuphach

Xe tải
Em thề với bác là ảnh qua shop nhìn đẹp hơn bác ạ ... :D Ảnh chỉ xấu khi qua shop chủ yếu là do người chỉnh không biết cách chỉnh thôi. Em đã từng bị chê làm shop xấu rồi mà nên nhiều khi thấy ảnh của em mọi người nghĩ sai về PS. PS không có tội gì cả bác sayxe ạ, có lỗi chỉ là do người dùng shop thôi ... :D

Ảnh trái tim thì tuỳ mỗi người bác ạ. Nói chung bác là người đầu tiên nói là nó sợ (chắc cụ sinh vào giờ thỏ)