Vài cảm nhận về Fiesta eco

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Dĩ nhiên là phải làm vài đỏ mới chui vào được và làm ngược lai thì mới ra được. :)
Em nghĩ lúc đỗ xe cụ chỉ cần 1 đỏ rồi quang *** vào luôn, lúc ra chắc là 5 đỏ cụ nhỉ?

tainon

Xe điện
Cụ nói rất chuẩn; ở Vn mình mắc bệnh xính hàng Nhật nhất là ông ToY. Chứ ở bên này dòng xe Nhật chạy cao tốc chán phè, ví dụ em CRV 2.4 chạy cao tốc lên đến 140km/h là rung bần bật, đạp hết cỡ cũng không lên được nữa, nhiều đoạn vượt xe tải cứ phải chạy song song cả vài cây số, chán lắm. Trong khi đó chạy Mec hay BMV đạp nhẹ cũng lên được 180, vào cua ở tốc độ 150 vẫn ngọt thôi rồi.
Xe nhật cũ ở nhà mình dùng nát rồi vẫn giá gần như mới, chứ ở bên này các dòng xe nhật mà đã chạy khoảng 7 - 8 năm chỉ có nước mất thêm tiền để thuê đi hủy chứ làm gì có chuyện bán lại.
Thỉng thoảng em.mượn con BMW 3.0 đi chơi máy giống x5 nhưng 2 cửa em thấy nhược điểm của nó là máy bốc quá, các vạch chia KM của nó gần nhau quá, máy lại êm quá, đoạn nào hay bắn tốc độ vừa đi vừa run vì đạp nhích lên 1 tí là nó vọt mựa lên 70-80. chứ đi xe Nhật với Hàn nhiều xe chỉ cần nghe tiếng máy chả cần nhìn đồng hồ nhiều.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tainon

Xe điện
Xe này bên ấy cũng 20 nghìn VN rồi còn gì cụ nhỉ, sao các cụ cứ bảo nó rẻ bằng 1/3 ở thiên đường ạ.

Cá Mập

Xe hơi
Thích nhất con này là đỗ xe rất khít

SU30MKV

Xe hơi
(like) Cụ nói chuẩn, đấy là cái bệnh của xe Đức, khung gầm chắc chắn, gia tốc lớn, cách âm tốt, hệ số an toàn đầu bảng... đúng là dòng xe nhiều tật. Nhưng mà cũng thấy ấm ức một điều là nhiều người lắm tiền ở VN tậu những con xe nhiều tỷ đồng, động cơ lên đến 4, 5 chấm nhưng chỉ được chạy (đa số ) không quá 100km/h. Xe không bao giờ được hoạt động hết công suất, máy luôn bị om, xăng dầu lởm khởm dẫn đến nhanh hỏng xe, lãng phí cả đống tiền, thương các đại gia quá
Thỉng thoảng em.mượn con BMW 3.0 đi chơi máy giống x5 nhưng 2 cửa em thấy nhược điểm của nó là máy bốc quá, các vạch chia KM của nó gần nhau quá, máy lại êm quá, đoạn nào hay bắn tốc độ vừa đi vừa run vì đạp nhích lên 1 tí là nó vọt mựa lên 70-80. chứ đi xe Nhật với Hàn nhiều xe chỉ cần nghe tiếng máy chả cần nhìn đồng hồ nhiều.