Vài băn khoăn về Fiesta

Nhuan tho

Xe hơi
Đọc xong bài của bác chủ em tính em bán con FFS của em thôi! Mời bác chủ đến xem xe ta quyết!

HamLong3.0V

Xe điện
FFc của HL thì cũng chẳng cần hạ kính đâu, công nhận là Trung béo dễ ngủ thật =))
Khè khè, hàng khủng của ló đới anh. Nó kêu gào ở vòng tua cao thôi, ở vòng tua thấp ( <3000 ) thì rất trầm ấm nhẹ nhàng, phê lắm !
PS: sáng thứ 7 này đội RS có trận bóng trên sân không quân đấy, anh mà máu thì alo anh Thịnh 0913379423 hỏi xem giờ giấc đại chỉ mà tham chiến nhé :D

Lx2009

Xe buýt
Chuẩn man,
Em chạy từ chỗ soát vé Nội bài về BN đều ga 80km/h gần như không phanh đồng hồ luôn luôn báo 4.4-5.7l/100km.
Hôm qua em vừa châm thêm 1 chai lavie vào bình nước làm mát cho nó lên cao bằng vạch Max, tuy nhiên có cu ở phòng em nói là ko nên đổ nước lọc mà phải mua đúng dung dịch làm mát đổ vào. Ko bit có sao ko các cụ nhảy.
Cụ nên mua dung dịch làm mát đổ vào, đừng đổ nước không thế dễ cặn lắm

PUPAL

Xe máy
Ford Fiesta Sport: Đối thủ đáng gờm của Toyota Yaris

Em đọc bài này có 2 điểm băn khoăn. Cụ mợ nào thông thái giải thích giúip e đc ko ợ? Dập đầu cảm tạ!!!!

1. "Trong quãng đường chạy từ Hà Nội tới Sóc Sơn, Fiesta thể hiện những cú tăng tốc đột ngột khá tốt. Khi bạn đạp lút cán chân ga tại tốc độ 50km/h, động cơ tự động đảo về số thấp rồi lập tức tăng tốc, vòng tua đạt tới 6000rpm/phút rồi sang số một cách rất mau lẹ. Nhưng khi đến tốc độ 60km/h, Fiesta bắt đầu thể hiện rõ sự cách âm không hề tốt bởi tiếng lốp cùng với tiếng động cơ thể hiện khá rõ cho dù bạn vẫn đang bật nhạc với volumn mức 15/30. Ngoài ra khi xe chở đủ 4 người thì việc đạt được vận tốc 100km/h mất một khoảng thời gian tương đối lâu.

2. Khi chạy xe trong dải vận tốc đều đặn từ 60-80km/h, đồng hồ điện tử luôn báo xe tiêu thụ nhiên liệu ở mức 7-8,5l/100km. Ngoài ra nếu bạn thả chân ga để cho xe trôi theo quán tính thì đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu xuống tới mức 2l/100km và Fiesta có quán tính khá lớn. Theo thông cáo báo chí, Ford công bố Fiesta chỉ tiêu hao 5,9L/100km trên xa lộ nhưng có lẽ đó là một con số tại môi trường và điều kiện hoạt động gần như hoàn hảo chứ không phải tại Việt nam. Bởi chỉ cần nhấp nhẹ chân ga, đồng hồ báo xăng sẽ báo mức tiêu thụ 12-14l còn nếu bạn ga lớn đồng hồ sẽ báo tới mức 19l/100km. Có lẽ đây là điểm yếu duy nhất mà Fiesta không thể cạnh tranh được với Yaris.

Bác lấy đâu ra 2 cái điều nhận xét không thực tế và ngớ ngẩn như vậy. Yaris thi không bao giờ so sánh được với FFi cả về chất lượng lẫn công nghệ cả Cụ chủ ơi!

kukon

Xe tăng
Thông tin vỉa hè cụ đọc làm sao mà chuẩn được , phải chỉnh nhiều .

tka

Xe tải
hôm trước em có hỏi kĩ thuật họ bẩu xe mới cứ đi tầm 4 vạn mới phải tính đến nước này, k cần phải đến Max đâu cụ ợ!
Cơ mà em thấy FFi S ồn thật, nếu k nghe nhạc là em thấy ầm điếc tai lắm :(
Nếu các cụ đi FFi S mà bơm 4 bánh lên trên 2.5kg là ồn nhức đầu lun nhé, đợt mới lấy xe về nhìn thấy 4 bánh nó cứ bẹp bẹp như kiểu thiếu hơi em ra rửa xe bơm 4 bánh lên 2.6kg (theo tư vấn của các chủ rửa xe) mẹ kiếp về đến nhà em phải lộn ra ngay để xì bớt hơi ra. Nhìn vào bên cánh cửa bên lái thấy khuyến cáo chỉ bơm 2.1-2.3kg thế là rút ra để 2.3kg chạy êm re.

Chỉnh sửa cuối:

gmchevrolet

Xe tải
Cụ dựa cơ sở nào mà nói Ford Fiesta ko cạnh tranh nỗi với Yaris của Toyota , cụ cho em bất kì thị trường nào trên thế giới em sẽ công bố doanh số của Fiesta và Yaris nhé, chỉ có 1 vài thị trường nhỏ, Yaris vượt mặt Fiesta về doanh số nhưng vượt chỉ khoảng vài chục chiếc còn tất cả thị trường còn lại theo thống kế thì chưa thấy Yaris bán hơn Fiesta mà toàn thấy Fiesta doanh số cao hơn nhiều thậm chí là cả trăm ngàn chiếc. Cụ này hay phán bừa, dòng Corolla thì đúng chứ nói về Yaris so với Fiesta , Yaris chưa có tuổi.

Em đọc bài này có 2 điểm băn khoăn. Cụ mợ nào thông thái giải thích giúip e đc ko ợ? Dập đầu cảm tạ!!!!

1. "Trong quãng đường chạy từ Hà Nội tới Sóc Sơn, Fiesta thể hiện những cú tăng tốc đột ngột khá tốt. Khi bạn đạp lút cán chân ga tại tốc độ 50km/h, động cơ tự động đảo về số thấp rồi lập tức tăng tốc, vòng tua đạt tới 6000rpm/phút rồi sang số một cách rất mau lẹ. Nhưng khi đến tốc độ 60km/h, Fiesta bắt đầu thể hiện rõ sự cách âm không hề tốt bởi tiếng lốp cùng với tiếng động cơ thể hiện khá rõ cho dù bạn vẫn đang bật nhạc với volumn mức 15/30. Ngoài ra khi xe chở đủ 4 người thì việc đạt được vận tốc 100km/h mất một khoảng thời gian tương đối lâu.

2. Khi chạy xe trong dải vận tốc đều đặn từ 60-80km/h, đồng hồ điện tử luôn báo xe tiêu thụ nhiên liệu ở mức 7-8,5l/100km. Ngoài ra nếu bạn thả chân ga để cho xe trôi theo quán tính thì đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu xuống tới mức 2l/100km và Fiesta có quán tính khá lớn. Theo thông cáo báo chí, Ford công bố Fiesta chỉ tiêu hao 5,9L/100km trên xa lộ nhưng có lẽ đó là một con số tại môi trường và điều kiện hoạt động gần như hoàn hảo chứ không phải tại Việt nam. Bởi chỉ cần nhấp nhẹ chân ga, đồng hồ báo xăng sẽ báo mức tiêu thụ 12-14l còn nếu bạn ga lớn đồng hồ sẽ báo tới mức 19l/100km. Có lẽ đây là điểm yếu duy nhất mà Fiesta không thể cạnh tranh được với Yaris.

FORDHANOI

Xe đạp
cái đồng hồ điện tử nó báo không chính xác lắm cụ nhé, cụ kiểm tra thực tế băng cách đổ đây bình chạy thời gian đổ lại thì biết thực tế của nó, dòng này chạy tầm khoảng 8- 9l/100km

hatcuom

Xe hơi
Cụ chủ "quăng bom" rồi bỏ chay đâu rồi ?
Ra trả lời chất vấn đi cụ ơi.^#(^
Hic. Xin lỗi các Cụ. Em đi công tác bên Tàu ít ngày, ko kịp trả lời các Cụ. EM có trích dẫn đường link đó thui. Em cũng băn khoăn và thấy có mùi như các cụ, nên mới thỉnh giáo các Cụ.

CRV Silver

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu tí. Con Fiesta của em lúc đầu về đồng hồ báo số KM đã sử dụng thỉnh thoảng đổi sang thông báo số lượng xăng tiêu thụ /100KM nhưng sao dạo này không thấy báo số lượng xăng tiêu hao mà chỉ báo nhiệt độ và số KM đã đi mà thôi. Không biết làm sao để xem thông báo lượng xăng tiêu thụ /100 KM các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ozzfan

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu tí. Con Fiesta của em lúc đầu về đồng hồ báo số KM đã sử dụng thỉnh thoảng đổi sang thông báo số lượng xăng tiêu thụ /100KM nhưng sao dạo này không thấy báo số lượng xăng tiêu hao mà chỉ báo nhiệt độ và số KM đã đi mà thôi. Không biết làm sao để xem thông báo lượng xăng tiêu thụ /100 KM các bác nhỉ?
Cái cần gạt bên trái vô lăng đó cụ. Cụ ấn vào đấu cái cần gạt đó (giống như cần gạt bên phải vô lăng cụ ấn vào để bơm nước rửa kính). Nó có các chế độ: tiêu hao nhiên liệu tức thì/100km, tiêu hao nhiên liệu trung bình/100km, số km đã đi, số km còn có thể đi được trước khi phải đổ xăng, ...

CRV Silver

Xe hơi
Cái cần gạt bên trái vô lăng đó cụ. Cụ ấn vào đấu cái cần gạt đó (giống như cần gạt bên phải vô lăng cụ ấn vào để bơm nước rửa kính). Nó có các chế độ: tiêu hao nhiên liệu tức thì/100km, tiêu hao nhiên liệu trung bình/100km, số km đã đi, số km còn có thể đi được trước khi phải đổ xăng, ...
Cảm ơn bác ozzfan để chiều đi làm về em chạy xuống kiểm tra xem như thế nào. Đa tạ bác

Nhuan tho

Xe hơi
Chắc cụ mới mua xe :D - Mừng cụ có xe mới
Có hai chế độ chuyển luân phiên (auto) và chuyển tay (manual) - Cụ ít nghịch ngợm nên chưa thấy

CRV Silver

Xe hơi
Cu cho em lam sao de auto.Hoi nay kiem tra nhu loi bac ozzfan nhan tay cho chu "trip" thi duoc roi nhung do chi la manual thoi.Bac noi dung em moi cuoi vo 2 va it dam nghich em no lam ;)

DrHuy81

Xe tăng

Cụ fóng ====> viên này viết bài mà cụ chủ trích dẫn ở đây cứ lá cải thế nào ý, hình như chưa học lái thì phải.

tai-xe-tre

Xe hơi
Em xin phép nói về trải nghiệm thực tế về em fiesta MT 1.4. em đã cưỡi em nó 2v5 km rùi. có 1 số cảm nhận thực tế như thé này:
- về nhiên liệu: em có thể khẳng định là nếu các bác chạy khéo thì tính đường hỗn hợp đẹp, xấu, TP, đường trường thì em nó uống tầm 5,7 đến 6l/100km.
- Về độ ồn: tiếng ồn từ bên ngoài tác động vào ko đáng kể, nói chung vỏ xe cách âm tốt. nhưng có 1 điều là tiếng ồn từ gầm xe lên khá rõ, có thể cảm nhận tù viên sỏi bằng đầu ngón tay. có thể đánh lừa cảm giác bằng cách bật nhạc ở volum 7 hoặc 8, coi như tiếng hát át tiếng gầm jhihi. đây là vài cảm nhận thực tế sau khi cưỡi 2v5 km fiesta ( em dự là hội FFi cũng hiếm có bác nào cưỡi em nó quá 2v5 nên tạm chủ quan là cảm nhận của em khá thật ) . Mong các bác cho ý kiến